ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2976
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2015 21:23
รีวิวนาฬิกา Longines Conquest GMT
รีวิวนาฬิกาเล่นๆแก้เซ็ง เผื่อใครจะถอยนาฬิกาแนวสปอต เดรส กลไกออโตเมติค งบ 50 k
Longines Conquest GMT เป็นตัวเลือกที่ดีตัวนึงเลยนะครับ

มีหน้าเงินออกขาวๆ กับหน้าดำ

หน้าดำ
Spoil

หน้าปัดกว้าง 41.0 mm

กระจก ซัพฟาย ป้องกันรอยขีดข่วน

สำรองพลังงานได้ 48 ชั่วโมง

ฝาหลังทึบ /กันน้ำได้ 5 bar (50 เมตร)

เข็มแดง GMT สำหรับตั้งเป็นเวลาต่างประเทศ

สารเรืองแสงใช้ Super luminova (โดนแสงกระตุ้นก่อน ถึงจะเรืองแสง)

wrist shot ส่งท้าย

ไว้จะมารีวิว Longines hydroconquest นาฬิกาไดร์เวอร์ กระทู้หน้า.....ขอบคุณครับ

โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2709
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2015 21:40
[RE: รีวิวนาฬิกา Longines Conquest GMT]
รบกวนสอบถามครับ
ตกลงมันอ่านว่า ลองจิ้น หรือ ลองยิ้น กันแน่ครับ
สงสัยมานาน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Credit: FB Devil Magazine
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 510
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2015 21:47
[RE: รีวิวนาฬิกา Longines Conquest GMT]
ถ้าให้ตอบแบบใน สยามนาฬิกา คงจะตอบว่า ยินดีกับนาฬิกาใหม่ด้วยครับ

แต่ถ้าจะให้ตอบจากใจคงบอกว่า

รุ่นนี้ จากที่ผมไปจับเรือนจริงมา ผมว่า งานมันไม่ค่อยโดนครับ ตั้วแต่หน้าปัดที่ design ไม่โดน เข็ม GMT ดูแปลกๆ มาเจอขอบเรียบอีก แล้วมาทำหลังตันอีก

สายมันดูไม่เนี๊ยบ ยิ่งบัคเคิ้ลของ Longines นี่ ขัดใจผมมากเลยครับ เลยคิดว่า สำหรับผมคง ไม่

ทั้งนี้ทั้งนั้น ความเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ ขออภัยที่ขัดใจสาวก Longines ครับ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 4205
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2015 21:53
รีวิวนาฬิกา Longines Conquest GMT
เอร๊ยยยย อยากได้มาใส่บ้างง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: We are pedo and อินเซว alliances
ตอบ: 12128
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2015 21:59
อยากได้บ้างจัง
1
0
google harriet robson injuries
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2015 22:11
Gunlinkers พิมพ์ว่า:
ถ้าให้ตอบแบบใน สยามนาฬิกา คงจะตอบว่า ยินดีกับนาฬิกาใหม่ด้วยครับ

แต่ถ้าจะให้ตอบจากใจคงบอกว่า

รุ่นนี้ จากที่ผมไปจับเรือนจริงมา ผมว่า งานมันไม่ค่อยโดนครับ ตั้วแต่หน้าปัดที่ design ไม่โดน เข็ม GMT ดูแปลกๆ มาเจอขอบเรียบอีก แล้วมาทำหลังตันอีก

สายมันดูไม่เนี๊ยบ ยิ่งบัคเคิ้ลของ Longines นี่ ขัดใจผมมากเลยครับ เลยคิดว่า สำหรับผมคง ไม่

ทั้งนี้ทั้งนั้น ความเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ ขออภัยที่ขัดใจสาวก Longines ครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ กำลังมือใหม่เลย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2015 22:13
bankpanda พิมพ์ว่า:
รบกวนสอบถามครับ
ตกลงมันอ่านว่า ลองจิ้น หรือ ลองยิ้น กันแน่ครับ
สงสัยมานาน  

เห็นพนักงานขายเค้า ออกเสียงว่า ลอนยิ้น นะครับ ไม่แน่ใจว่าฟังผิดรึเปล่า
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 25936
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2015 22:25
นาฬิกา ออโตเมติค นี่ต้องใจรักจริงๆ ผมว่า โอเลยนะ เก็บพลังงาน 48 ชั่วโมง กับพรายน้ำ Super luminova ในขณะที่ TAG ผม สำรองแค่ 10 ชั่วโมง หลังๆนี่รู้สึกระบบเก็บพลังงานพัง ต้องขึ้นเกลียวเอง

น้ำหนักเป็นไงบ้างท่าน เรือนนี้ไม่เคยจับเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Sigmund•VI เมื่อ Sat Nov 21, 2015 22:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2015 22:29
Sigmund•VI พิมพ์ว่า:
นาฬิกา ออโตเมติค นี่ต้องใจรักจริงๆ ผมว่า โอเลยนะ เก็บพลังงาน 72 ชั่วโมง กับพรายน้ำ Super luminova

น้ำหนักเป็นไงบ้างท่าน เรือนนี้ไม่เคยจับเลย

ตัวเรือนหนาหน่อย น้ำหนักไม่หนักมากครับ กำลังมือใหม่หัดสะสม ชี้แนะได้นะครับ
ปล ท่านใช้ tag รุ่นไหนอยู่ครับ กำลังสนใจอยู่พอดี
แก้ไขล่าสุดโดย jofromhell เมื่อ Sat Nov 21, 2015 22:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
ตอบ: 13418
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2015 23:04
เล่น auto รุ่นสูงๆนี่ต้องมาตั้งเวลาตอนเช้ากันมั้ยครับ ผมใช้แค่ seiko เรือนไม่กี่พันยังรู้สึกรำคาญเลย วันอาทิตย์ไม่ได้ใส่ มาวันจันทร์ต้องมาตั้งเวลาใหม่ทุกที
4
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: We are pedo and อินเซว alliances
ตอบ: 12128
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2015 23:08
00000 พิมพ์ว่า:
เล่น auto รุ่นสูงๆนี่ต้องมาตั้งเวลาตอนเช้ากันมั้ยครับ ผมใช้แค่ seiko เรือนไม่กี่พันยังรู้สึกรำคาญเลย วันอาทิตย์ไม่ได้ใส่ มาวันจันทร์ต้องมาตั้งเวลาใหม่ทุกที  
ผมใส่ rolex ไม่ต้องตั้งทุกเช้านะครับ ยกเว้นจะไม่ได้ใส่ซัก 2 วัน ถึงต้องตั้งเวลาใหม่

1
0
google harriet robson injuries
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 25936
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2015 23:09
jofromhell พิมพ์ว่า:
นาฬิกา ออโตเมติค นี่ต้องใจรักจริงๆ ผมว่า โอเลยนะ เก็บพลังงาน 72 ชั่วโมง กับพรายน้ำ Super luminova

ตัวเรือนหนาหน่อย น้ำหนักไม่หนักมากครับ กำลังมือใหม่หัดสะสม ชี้แนะได้นะครับ
ปล ท่านใช้ tag รุ่นไหนอยู่ครับ กำลังสนใจอยู่พอดี

Grand Carrera Calibre 36 ครับ

เริ่มจาก ชอบ TAG เพราะรายการ F - 1 อยากได้สักเรือน

ปกติใส่ Alba ระบบ ควอซ ซื้อร้าน เวียงพิงค์พาณิชย์ เชียงใหม่ มันก็เดินมา 10 ปี ตามคำโฆษณาเลย ไม่เคยเปลี่ยนถ่าน พอครบ 10 ปี มันก็หยุดเดิน เปลี่ยนถ่านมันก็เดิน 2-3 เดือนแล้วก็หยุดเดิน ให้อาเฮียเจ้าของร้าน เวียงพิงค์พาณิชย์ เชียงใหม่ ดู แกก็บอกว่าลองเปลี่ยนดูก่อน

หลังจากนั้นผมไปทำงานนครสวรรค์ ไปเจอเรือนนี้ที่ร้านพี่แม็ค ห้างแฟร์รี่แลนด์ ชั้น 3 เห็นมีหลายเรือน ราคาแท็คเริ่มตั้งแต่ 9,000 ระบบควอซ ไปถึง 50,000 (ตัวนี้ )

พี่เจ้าของร้านเป็นเพื่อนกับพี่ในกลุ่ม ซิ่งรถ JZ แกเลยลดให้ 10,000

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ไม่ค่อยชิ่นเท่าไหร่ น้ำหนักมันค่อนข้างมากเมื่อเทียบกับเรือนเก่า และมันจะเดินเร็วไป สัปดาห์หละประมาณ 1 นาที และมันก็หยุดเดิน วันที่สอบ GAT PAT (เดี่ยวจะตกใจว่ามาสอบทำไม ผมมาสอบโครงการ NT) มันหยุดเดินตอนสอบภาษาอังกฤษ ทำให้ผมกะเวลาผิด
เวลาจะนอนถ้าไม่ใส่นอนก็ต้อง ถอดออกมาแล้ว ขึ้นเกลียวเก็บพลังงานไว้ ไม่ให้หยุดเดินและกันกลไกภายในเสียหาย

2
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 29 May 2009
ตอบ: 1063
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2015 23:09
[RE]รีวิวนาฬิกา Longines Conquest GMT
ชอบ oris aquis date มากกว่าครับ คหสต มันสวยดุดีนะ ชอบหลังเปลือยแดงมากๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2015 23:11
jofromhell พิมพ์ว่า:

Grand Carrera Calibre 36 ครับ

เริ่มจาก ชอบ TAG เพราะรายการ F - 1 อยากได้สักเรือน

ปกติใส่ Alba ระบบ ควอซ ซื้อร้าน เวียงพิงค์พาณิชย์ เชียงใหม่ มันก็เดินมา 10 ปี ตามคำโฆษณาเลย ไม่เคยเปลี่ยนถ่าน พอครบ 10 ปี มันก็หยุดเดิน เปลี่ยนถ่านมันก็เดิน 2-3 เดือนแล้วก็หยุดเดิน ให้อาเฮียเจ้าของร้าน เวียงพิงค์พาณิชย์ เชียงใหม่ ดู แกก็บอกว่าลองเปลี่ยนดูก่อน

หลังจากนั้นผมไปทำงานนครสวรรค์ ไปเจอเรือนนี้ที่ร้านพี่แม็ค ห้างแฟร์รี่แลนด์ ชั้น 3 เห็นมีหลายเรือน ราคาแท็คเริ่มตั้งแต่ 9,000 ระบบควอซ ไปถึง 50,000 (ตัวนี้ )

พี่เจ้าของร้านเป็นเพื่อนกับพี่ในกลุ่ม ซิ่งรถ JZ แกเลยลดให้ 10,000

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ไม่ค่อยชิ่นเท่าไหร่ น้ำหนักมันค่อนข้างมากเมื่อเทียบกับเรือนเก่า และมันจะเดินเร็วไป สัปดาห์หละประมาณ 1 นาที และมันก็หยุดเดิน วันที่สอบ GAT PAT (เดี่ยวจะตกใจว่ามาสอบทำไม ผมมาสอบโครงการ NT) มันหยุดเดินตอนสอบภาษาอังกฤษ ทำให้ผมกะเวลาผิด
เวลาจะนอนถ้าไม่ใส่นอนก็ต้อง ถอดออกมาแล้ว ขึ้นเกลียวเก็บพลังงานไว้ ไม่ให้หยุดเดินและกันกลไกภายในเสียหาย

งามมากครับ แต่ Tag ราคาตอนนี้มัน....
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2015 23:13
Kanllable พิมพ์ว่า:
ชอบ oris aquis date มากกว่าครับ คหสต มันสวยดุดีนะ ชอบหลังเปลือยแดงมากๆ  

ผมก็ไปลองทาบมาแล้วเหมือนกัน แต่ Oris เค้าปรับขึ้นราคา ตอนนี้ตัว Aquis date นี่ ปาไป 5 หมื่นกว่าๆแล้ว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel