ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ถนนไม่เคยแปลกแยก
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Oct 2013
ตอบ: 3292
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2015 13:16
[RE: บทความ(แปล) :"รูปแบบการเล่นของLVG ที่อาจซ้้ำรอยประวัติศาสตร์United"]
ขอบคุณสำหรับบทความดีๆ ครับ แปลได้ภาษาง่ายๆดีมาก
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
hojlund
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10055
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2015 14:55
[RE: บทความ(แปล) :"รูปแบบการเล่นของLVG ที่อาจซ้้ำรอยประวัติศาสตร์United"]
Arttillo พิมพ์ว่า:
ขอบคุณสำหรับบทความดีๆ ครับ แปลได้ภาษาง่ายๆดีมาก

ภาษาแบบคนขี้เกียจคิดคำ ครับ ฮ่าๆๆ

เขียนไม่เก่ง แต่เห็นว่ามีประโยชน์ก็เลยอยากแชร์เฉยๆครับ

เน้นอ่านแล้วรู้เรื่อง อ่านเข้าใจ และช่วยเปิดมุมมองคนอ่านได้
แค่เท่านี้แหละ ก็ถือว่าบรรลุจุดประสงค์ของผมแล้วครับ

2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2007
ตอบ: 1021
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2015 16:24
pg-yuki พิมพ์ว่า:
niccarter พิมพ์ว่า:
Famelaini พิมพ์ว่า:
niccarter พิมพ์ว่า:
รอดูในอนาคตต่อไป ยูไนเต็ดในยุคที่ผมโตมาได้ปิดฉากไปแล้ว ต่อไปคือยูไนเต็ดยุคใหม่ที่ผมจะตามเชียร์ต่อ  

พูดได้เท่มากครับ อย่างกะ แชงก์ คูส เอาแขนเป็นเดิมพันให้กับโลกใหม่ที่กำลังจะมาถึง

ในฐานะเจ้าของกระทู้ อยากดัน โพสของท่านผู้นี้ เป็น Top Comment
5555555  

ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ ส่วนตัวฟุตบอลนี่เป็นส่วนนึงในชีวิตละครับ โตมากับมันจริงๆ ยิ่งยูไนเต็ดด้วย

จำได้เลยตอนที่กุนยิงให้ซิตี้ได้แชมป์ผมนั่งดูสดอยู่ ร้องไห้เลย แบบอินมากๆ  

คราวกุน ก็อินเหมือนกัน ไม่ถึงกับร้องไห้นะ แต่แบบว่ามันนอนไม่หลับอ่ะ ไม่ได้กลัวโดนล้อนะ แต่แบบเหมือนคิดย้ำไปย้ำมาว่า ทำไมว่ะ จริงเหรอว่ะ น่าเสียดายว่ะ นัดนั้นน่าจะเป็นอย่างนี้อย่างนั้น  

ผมนี่ด่าเลย ดูสดๆอยู่ พอ QPR รู้ว่ารอดแล้วแน่ๆเลยปล่อยให้แมนซิเล่นง่าย ไม่เข้าบอล รอจบเกมอย่างเดียว ไม่มีความเป็นมืออาชีพอย่างแรง
เทียบกับปี 97 ที่แบล็คเบิร์นได้แชมป์โดยที่นัดสุดท้ายเจอหงส์ แมนยูเจอขุนค้อนไม่ได้เลยจริงๆ หงส์ชนะกุหลายไฟให้แล้ว แต่ขุนค้อนสู้ไม่ถอยยันนาทีสุดท้ายจนผีไม่ได้แชมป์
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Nov 2013
ตอบ: 4906
โพสเมื่อ: Thu Nov 19, 2015 09:06
ถูกแบนแล้ว
เขียนให้อ่านละเอียดไง คนจะด่ามันก็ด่าคับ

ต่อให้ทำได้ดีกว่าเซอร์ด้วย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel