ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 29310
โพสเมื่อ: Sun Nov 01, 2015 05:16
ถูกแบนแล้ว
[RE: 2015 The Best year of Hiphop #2]
chubbii พิมพ์ว่า:
พี่ Yorke จริงเหรอครับ ที่ คนเมกาให้ปีนี้เป็นปีที่ดีที่สุดของhiphopในรอบ 20 ปีเลยทีเดียว ทำไม ผมว่า พวก Rapper รุ่นใหม่ๆ ยังเทียบชั้น สมัย ยุค 90 20 ต้นๆ ไม่ได้เลยสักคน รุ่นเก๋าๆ อย่าง NWA, 2Pac, Biggie, Nate Dogg, Snoop Dogg, Eminem, Nas, Jay Z, The game เทียบพวกนี้ไม่ได้หรอกครับ

อย่างรุ่นใหม่ๆ Wiz, Tyga ผมว่าเพลงมันตลาดไปหมายถึง Beat หรือวิธีปล่อย Rhyme ออกมา ไม่ค่อยมีเอกลักษ์กันเลย รุ่นใหม่ๆนี่ทำเพลงคล้ายๆกันหมด  

จริงคับ คือถึงจะเพลงฮิตจริงๆสุ้ไม่ได้ นั่นเพราะคนฟังแนวนนี้มันน้อยลงคับ ถ้าคนที่ฟังจะรุ้ว่าฮิปตอนนี้แตกมาเปนหลายสายมากกกกกกก

เทียบกับเมื่อก่อนผมว่าแนวออกมาเยอะกว่ามากเลย (เทียบกันจริงๆเอกลักมากกว่ารุ่นเก่าอีก แต่คนยังไม่ฟังกัน ท่านลองฟังที่ผมเอามาให้ โคตรต่างเลยนะ)

เทียบความดังคงเทียบไม่ได้อยุ่แล้วกับพวก 2pac BIG

ที่เค้าบอกว่าดีคือตัวหลักๆของhiphopออกอัลบั้มดีๆพร้อมกันในปีเดียวกันมากกว่าคับ

เมื่อก่อนอาจจะดีกว่าแต่ปีนึงอาจจะมีคนเจ๋งๆออกแค่สองสามคนต่อปี นี่ออกมาเป็นสิบเลยคับ

ปล เพลงฮิปยุคที่ผ่านมาซักห้าปีสิบปีที่ผ่านมามันห่วยลงจริงๆคับคนเลยไม่ฟังกันเท่าไหร่ แต่ถ้ายังทำเพลงเจ๋งๆอย่างปีนี้ได้เรื่อยๆคนคงกลับมาฟังเยอะแน่นอน
แก้ไขล่าสุดโดย YORKE เมื่อ Sun Nov 01, 2015 05:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Jan 2011
ตอบ: 1483
โพสเมื่อ: Mon Nov 02, 2015 22:58
[RE: 2015 The Best year of Hiphop #2]
พึ่งมาเห็นกระทู้นี้ wale นี่ดังมากเลยหรอครับช่วงนี้

เชื่อว่าพูดชื่อมาคนไทยแทบไม่รู้จักแน่ๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel