ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Oct 2007
ตอบ: 4359
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2015 01:01
ถูกแบนแล้ว
[RE: เค้ากะลังจะจากผมไป]
ของแบบนี้มันอยู่ที่ความเชื่อใจ เอาอะไรมาวัดไม่ได้หรอก

ผมคบกับแฟนได้ประมาณเดือน 2 เดือนเหมือนกัน ผมมาอยู่เชียงใหม่ แฟนอยู่กทม คุยเห็นหน้าทาง skype ทุกวัน ไปหาทุกเดือน ต่อเนื่องเป็นปี ไม่มีอะไร

สุดท้ายผมได้ย้ายมา กทม อยู่ด้วยกัน ประมาณปีกว่าๆ แฟนผมก็ลาออกมาอยู่ห้องเฉยๆ ผมก็ทำงาน จะแต่งงานกันอยู่แล้ว แฟนผมเล่นโปรแกรม badoo และแฟนดันคุยกันผู้ชายคนนึงซะงั้น เชิงชู้สาวเลย ไปหาแล้วด้วย แต่บอกไม่มีไรกัน ผมเลยเลิก นี่ขนาดผมนอนด้วยกันทุกวันนะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 02 Jan 2010
ตอบ: 19570
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2015 01:25

เดานะครับ เค้าบอกท่านว่า คบกันไปเรื่อยๆก่อน เพราะเค้าไม่แน่ใจตัวเองอยู่แล้วเกี่ยวกับเรื่องการย้าย แต่คงรู้ว่ามีโอกาสสูง เพราะเท่าที่ท่านบอก เค้าย้ายทั้งครอบครัว คงไม่ใช่ปุบปับ อาจจะเป็นแผนการณ์ที่มีมาซักระยะ และใหญ่เกินกว่าที่เค้าจะตัดสินใจคนเดียวอยู่แล้ว เพราะฉะนั้นนี่อาจเป็นเหตุผลส่วนนึงที่เค้าตอบตกลงอะไรกับท่านไม่ได้ครับ (อารมณ์ประมาณคนที่จะไปเรียนต่อต่างประเทศซึ่งวางแผนมาก่อนแล้ว ก็จะไม่กล้ามีแฟนที่นี่)

ก็ต้องทำใจครับ ถือว่าเค้าทำถูกอยู่ไม่น้อย ที่ไม่ปล่อยให้ท่านล่องลอยในความฝันแบบเต็มๆ ยังมีลิมิตอยู่ ถึงจะไม่ได้เล่าเรื่องภายในท่านตั้งแต่ต้น มาเล่าในตอนที่มีการคอนเฟิร์มกันแล้ว ซึ่งก็เข้าใจได้ฮะ

ทำใจครับ ถ้ารู้สึกดีๆต่อกัน ไม่ได้มีอะไรติดค้าง ก็รักษามันไว้แบบนี้ วันข้างหน้าไม่มีใครรู้ครับ ว่าจะได้กลับมามีเวลามีโอกาสร่วมกันอีกหรือไม่ครับ

แก้ไขล่าสุดโดย ยิปมันส์ เมื่อ Wed Oct 28, 2015 01:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Dec 2009
ตอบ: 214
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2015 01:43
ระยะทางอาจจะเป็นบทพิสูจน์ความรักของท่านก็ได้นะครับ

แต่ถ้ามันไม่ไหว หรือมันเกินความสามารถที่จะทำให้รักกันต่อไปได้

การเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันก็ไม่ได้เสียหายอะไรนิครับ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: Pain peko
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 20516
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2015 05:09
เดี๋ยวนี้ ถ้าคบกันนี่ ต้องอยู่ใกล้กันตลอดเหรอ

ขนาดของผมไปๆมาๆ ไม่ค่อยอยู่ติดกัน แต่ผมว่าก็โอเคอะ

อย่างน้อยๆเค้ามีเวลาส่วนตัวของเค้า เราก็มีเวลาส่วนตัวของเรา

ถ้าคนรักกันจริง ความเชื่อใจ กับความหวังดีแค่นั้นก็พอละมั้ง

ถ้าทำใจไม่ไหวขนาดนั้น ผมว่าก็เลิกหาใหม่เถอะ

0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2015 10:00
มันกำลังจะเริ่มต่างหากเพราะเค้าเริ่มอยู่เป็นหลักแหล่งแล้ว
ถ้าท่านรักจริงกะอีแค่ห่างกันนิดหน่อยอย่าไปยอมแพ้สิครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 384
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2015 10:04
ปล่อยเขาไปเถอะครับ ถ้าเขาคิดอะไรกะท่านจริงๆ เดี๋ยวเขาก็กลับมาเอง

อีกอย่าง มันเป็นอนาคตของเขา ที่อยากไปทำงานที่โน่น ห้ามกันไม่ได้หรอกครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel