ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1048
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2015 19:55
[RE: ทำไมเกลือถึงขายได้ทั้งที่ไม่มีการโมษณา]
Aichi พิมพ์ว่า:
น้ำเปล่า ก็เป็นสินค้าที่ผู้บริโภครู้จักดีมาอยู่แล้ว เป็นของที่ขาดไม่ได้ตามบ้านเรือน มีตลาดอยู่แล้วแต่ก็ยังคงโฆษณา  

น้ำดื่ม เป็นของบริโภคที่มีการแข่งขันสูงครับ เนื่องจากผลิตไม่ยาก ใครๆ ก็ผลิตได้ แถมมีมาร์จิ้นทางการตลาดสูงมาก การโฆษณาจึงเป็นการเพิ่มยอดขายเพื่อแข่งขันกับเจ้าอื่นครับ ในขณะที่เกลือมาร์จิ้นน่าจะน้อยกว่ามาก และมีไม่กี่เจ้า ดังนั้นการปรับปรุงภาคลักษณ์ของบรรจุภัณฑ์เพื่อให้เกิดความดึงดูดในการซื้อ ณ ขณะที่เห็น น่าจะจำเป็นกว่าครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Once Blue.... Always Blue.... <3
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2015
ตอบ: 322
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2015 20:15
[RE: ทำไมเกลือถึงขายได้ทั้งที่ไม่มีการโมษณา]
ผมว่าก็คงเหมือนพวก ผัก ผลไม้ ล่ะครับ ไม่เห็นโฆษณานะ แต่ขายโครตดีเลย
กระเพรา ไรงี้
แก้ไขล่าสุดโดย heracles เมื่อ Mon Oct 26, 2015 20:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

นักเตะตำบล
Status: Pentor Play Safe
เข้าร่วม: 26 Sep 2010
ตอบ: 2013
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2015 20:21
ขอบคุณทุกคนครับ
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2007
ตอบ: 20306
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2015 20:29
ถูกแบนแล้ว
กว่าจะได้ยูสมา พิมพ์ว่า:
น้ำเปล่า ก็เป็นสินค้าที่ผู้บริโภครู้จักดีมาอยู่แล้ว เป็นของที่ขาดไม่ได้ตามบ้านเรือน มีตลาดอยู่แล้วแต่ก็ยังคงโฆษณา  

น้ำดื่ม เป็นของบริโภคที่มีการแข่งขันสูงครับ เนื่องจากผลิตไม่ยาก ใครๆ ก็ผลิตได้ แถมมีมาร์จิ้นทางการตลาดสูงมาก การโฆษณาจึงเป็นการเพิ่มยอดขายเพื่อแข่งขันกับเจ้าอื่นครับ ในขณะที่เกลือมาร์จิ้นน่าจะน้อยกว่ามาก และมีไม่กี่เจ้า ดังนั้นการปรับปรุงภาคลักษณ์ของบรรจุภัณฑ์เพื่อให้เกิดความดึงดูดในการซื้อ ณ ขณะที่เห็น น่าจะจำเป็นกว่าครับ  

ผมเห็นด้วยเลย ต้นทุนน้ำดื่มเทมาทางการตลาดซะเยอะ
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: Grief changes shape , but it never ends....Keanu R
เข้าร่วม: 19 Jan 2007
ตอบ: 10778
โพสเมื่อ: Tue Oct 27, 2015 01:25
โฆษณาไปก็ไม่คุ้ม
0
0
No.1 of EPL Glory Glory MUTD

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2009
ตอบ: 4307
โพสเมื่อ: Tue Oct 27, 2015 07:30
tiwanet พิมพ์ว่า:
กว่าจะได้ยูสมา พิมพ์ว่า:

ผมเห็นด้วยเลย ต้นทุนน้ำดื่มเทมาทางการตลาดซะเยอะ  

โดยเฉพาะน้ำดื่มฉลากเขียวที่เพิ่งปรับเป็น New Look

แก้ไขล่าสุดโดย จ่าแฟร้งค์ เมื่อ Tue Oct 27, 2015 07:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Gooner and Rossoneri
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel