ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Apr 2009
ตอบ: 6460
โพสเมื่อ: Sat Aug 29, 2015 23:50
[RE: ชำแหละ ISIS แบบสั้นๆเข้าใจง่าย]
การฆ่าไม่นับว่าเมตตาถึงเลือกฆ่าก็เพราะเลือกข้าง

หากว่าคือความที่มนุษย์เป็นมนุษย์นี่แหละมันมีดาร์คไซด์ในตัวมนุษย์
แปลกมั้ยที่สัตว์แทบจะไม่ค่อยวอร์กันเลย มันก็อยู่ของมันไปตามธรรมชาติ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

อย่าอ้างความสำเร็จในอดีตที่ยิ่งใหญ่ที่คุณไม่ได้สัมผัส แล้วมาข่มผู้อื่นที่เค้าเคยสัมผัสกับความสำเร็จ แม้ไม่ยิ่งใหญ่เท่าแต่ก็อยู่ ณ โมเมนต์นั้นมาแล้ว การกระทำแบบนั้นมันทุเรศ
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 29 Sep 2008
ตอบ: 1003
โพสเมื่อ: Sun Aug 30, 2015 17:48
[RE: ชำแหละ ISIS แบบสั้นๆเข้าใจง่าย]
avengeda7xx พิมพ์ว่า:
ร้อยโทแชร์คาน พิมพ์ว่า:
เห็นด้วยทุกอย่าง คุณอัมโบรซินี่เป็นคนมีความรู้
คืออเมริกันนี่ บอกตรงๆ โหดเหี่ยมเกินไป คือความรู้
กฎเกณฑ์ สังคม วัฒนธรรม ไม่ได้ช่วยขัดเกลาอะไรเลยจริงๆ
เอาตรงๆ ถ้าเลือกข้าง อเมริกัน กะ isis
เลือก isis นะ
ดูแล้วยังดูมีความเมตตามากกว่า
แต่ไม่รบกัน ดีสุด

ชีอะไม่ใช่อิสลามเหอๆ เอาตามสบายเลยแค่นิกายต่างกันก็ไม่นับเป็นศาสนาเดียวกันแล้วหรอ เคยดูคลิปที่มันขี่รถไปตามถนนในแบกแดดป่าวกลางเมืองแท้ๆ ถือak2-3กระบอก ไล่กราดยิงคนเล่นๆยังกะGTA และอีกหลายๆคลิปเลยแบบโคตรจะไม่มีเหตุผลที่จะทำป่าเถื่อนสุดๆ เอาความเชื่อมาเป็นข้ออ้าง ทำลายแทบจะทุกอย่างตัวอย่างเลยโบราณสถานเกี่ยวไรด้วยทำไมต้องบอม

คุณเห็นแค่นั้นไง มันมีอะไรมากกว่านั้นเยอะ
ลองเสิสคลิป อเมริกา ยิง ชาวยิวเป็น แสนๆ ชีวิตสิ  

ตรรกะนี้มาอีกแล้ว เอาเรื่องเลวๆมาเบ่งว่าอีกฝั่งเลวน้อยกว่าทั้งๆที่มันก็ไม่ได้ต่างกันเลย ผมไม่ได้บอกว่าอเมริกามันดี แต่ที่จะสื่อคือ ผมจะแย้งคุณในเรื่องที่คุณบอกกลุ่มนี้มันเมตตา คิดดูดีๆนะครับ

ปล.เหตุการณ์อะไรครับที่ ยิงยิวเป็นแสนบอกที  

แสดงว่าคุณไม่รู้จริงๆ
OK พอครับ เพราะคุณไม่มีความรู้ตรงนั้น คุยไปก็ยาวเปล่าๆ

คือมันไม่เกี่ยวหรอกว่ารู้ไม่รู้ ประเด็นมันอยู่ที่ คุณบอกisisมันมีเมตตาให้ตายเถอะ เอาสมองส่วนไหนคิด ฆ่าคนเป็นว่าเล่นไม่ว่าใครก็ไม่เรียกว่าเมตตาหรอก  

ตลกว่ะ เกลียดเมกาพอเข้าใจ แต่อวย ISIS นี่ผมไม่เข้าใจเลย

ไหนล่ะ หลักฐานอเมริกาฆ่ายิวเป็นแสน เอามาสิ

ไม่ใช่ยกเมฆมาอ้างลอยๆ ยังงั้นเขาเรียกแถหน้าด้านๆ แล้วมาทำหน้าเป็นบอกเขาไม่มีความรู้อีก

รู้มากแต่รู้ผิดๆเขาไม่เรียกว่าฉลาดหรอกนะครับ
1
0
---มาเฟียเต่า ---
[/url]
นักบอลถ้วย ข.
Status: Grief changes shape , but it never ends....Keanu R
เข้าร่วม: 19 Jan 2007
ตอบ: 10756
โพสเมื่อ: Sun Aug 30, 2015 20:42
ambrosini พิมพ์ว่า:

>> มุสลิมในตะวันออกกลางมีหลายก๊ก ชอบตีกันเอง
>>>ซัดดัมปกครองอิรักด้วยความรุนแรง เพราะเป็นหลักการเดียวที่จะปกครองคนหลายๆกลุ่มให้อยู่หมัด
>>ซัดดัมเป็นซุนนีย์ ในอิรักมีทั้งซุนนีย์และชีอะห์(ชีอะห์ไม่ใช่อิสลาม)
>>>ซัดดัมก้าวร้าวรุนแรงกับทั้ง2ฝ่าย แต่ซุนนีย์จะแอบเบากว่าอยู่หน่อย(ลำเอียงนิดๆ)
>>อเมริกาเศรษฐกิจตกต่ำ หิวน้ำมัน จึงหาข้ออ้างเพื่อรบกับซัดดัม
>>>อเมริกาทำข้อตกลงกันชีอะห์ ไม่ให้โจมตีทหารอเมริกันและเอื้อเฝื้อแบ่งบันข้อมูล
>> ตูมมมม อเมริกาฉีกอิรักเป็นชิ้นๆ และก็หิ้วน้ำมันจากไป
>>> ชีอะห์ที่เก็บกดมานานทั้งในอีรักและซีเรียขึ้นมาเรืองอำนาจ จับชาวซุนนี่ย์เข้าคุก+ฆ่าทั้งเด็กและสตรี
>> อเมริกานิ่ง....
>>> ชาวซุนนี่ย์ที่โดนรังแกส่งจดหมายไปขอร้องมุสลิมที่ต่างๆ ทั้งซาอุ อิหร่าน แต่ไม่มีใครเข้ามายุ่ง
>> ชาวซุนนี่ย์บาดเจ็บล้มตายเป็นจำนวนมาก เก็บความแค้นและความผิดหวังไว้ในใจ

>>> บูมมมม กลุ่มมูจาฮิดีนหัวรุนแรงแตกตัวออกมาและอีกหลายๆกลุ่มเข้ามารวมตัวกันเกิดเป็น ISIS ขึ้น!
>> ISIS ฆ่าชีอะห์และอเมริกัน ช่วยเหลือชาวซุนนี่ย์จากชีอะห์ ก่อตั้งรัฐอิสลามขึ้น

>> ความคิดเห็นส่วนตัวของผม ผมคิดว่าลึกๆแล้วชาวซุนนี่ย์กลัวไอซิสนะ พวกนี้โหดแบบสุดโต่ง
แต่ก็ยังดีกว่าสมัยโดนชีอะห์รังแก ถ้าถามว่ารักไหม ก็รักสิตอนโดนรังแกไม่มีใครยื่นมือมาช่วย
อยู่มาวันนึงพวกไอซิสเข้ามาช่วยพวกเขาออกจากคุก ปกครองกับแบบเดิมเหมือนสมัยซัดดัม
แต่โหดกว่า

ถ้าถามว่าใครเป็นผู้ร้ายที่เลวที่สุดในเรื่องนี้ ก็อเมริกาไงจะใครละ

ข้อมูลผิดพลาดตรงไหนแย้งได้นะครับ ถ้าเห็นด้วยก็ช่วยโหวตด้วยยย  

ขอถามแบบง่ายๆเลยครับ เพราะผมก็ไม่ได้มีข้อมูลอะไรมากผมอยากรู้ว่า

ถ้าสมมติผมที่เป็นพุทธไปเดินอยู่แถวที่ isis อยู่นี่ผมจะโดนฆ่าไหม

เพราะผมไม่เคยทำอะไรให้คนพวกนี้เลย ??
0
0
No.1 of EPL Glory Glory MUTD

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 17 May 2010
ตอบ: 6632
โพสเมื่อ: Sun Aug 30, 2015 21:02
keenureeves พิมพ์ว่า:

>> มุสลิมในตะวันออกกลางมีหลายก๊ก ชอบตีกันเอง
>>>ซัดดัมปกครองอิรักด้วยความรุนแรง เพราะเป็นหลักการเดียวที่จะปกครองคนหลายๆกลุ่มให้อยู่หมัด
>>ซัดดัมเป็นซุนนีย์ ในอิรักมีทั้งซุนนีย์และชีอะห์(ชีอะห์ไม่ใช่อิสลาม)
>>>ซัดดัมก้าวร้าวรุนแรงกับทั้ง2ฝ่าย แต่ซุนนีย์จะแอบเบากว่าอยู่หน่อย(ลำเอียงนิดๆ)
>>อเมริกาเศรษฐกิจตกต่ำ หิวน้ำมัน จึงหาข้ออ้างเพื่อรบกับซัดดัม
>>>อเมริกาทำข้อตกลงกันชีอะห์ ไม่ให้โจมตีทหารอเมริกันและเอื้อเฝื้อแบ่งบันข้อมูล
>> ตูมมมม อเมริกาฉีกอิรักเป็นชิ้นๆ และก็หิ้วน้ำมันจากไป
>>> ชีอะห์ที่เก็บกดมานานทั้งในอีรักและซีเรียขึ้นมาเรืองอำนาจ จับชาวซุนนี่ย์เข้าคุก+ฆ่าทั้งเด็กและสตรี
>>> ชาวซุนนี่ย์ที่โดนรังแกส่งจดหมายไปขอร้องมุสลิมที่ต่างๆ ทั้งซาอุ อิหร่าน แต่ไม่มีใครเข้ามายุ่ง
>> ชาวซุนนี่ย์บาดเจ็บล้มตายเป็นจำนวนมาก เก็บความแค้นและความผิดหวังไว้ในใจ

>>> บูมมมม กลุ่มมูจาฮิดีนหัวรุนแรงแตกตัวออกมาและอีกหลายๆกลุ่มเข้ามารวมตัวกันเกิดเป็น ISIS ขึ้น!
>> ISIS ฆ่าชีอะห์และอเมริกัน ช่วยเหลือชาวซุนนี่ย์จากชีอะห์ ก่อตั้งรัฐอิสลามขึ้น

>> ความคิดเห็นส่วนตัวของผม ผมคิดว่าลึกๆแล้วชาวซุนนี่ย์กลัวไอซิสนะ พวกนี้โหดแบบสุดโต่ง
แต่ก็ยังดีกว่าสมัยโดนชีอะห์รังแก ถ้าถามว่ารักไหม ก็รักสิตอนโดนรังแกไม่มีใครยื่นมือมาช่วย
อยู่มาวันนึงพวกไอซิสเข้ามาช่วยพวกเขาออกจากคุก ปกครองกับแบบเดิมเหมือนสมัยซัดดัม
แต่โหดกว่า

ถ้าถามว่าใครเป็นผู้ร้ายที่เลวที่สุดในเรื่องนี้ ก็อเมริกาไงจะใครละ

ข้อมูลผิดพลาดตรงไหนแย้งได้นะครับ ถ้าเห็นด้วยก็ช่วยโหวตด้วยยย  

ขอถามแบบง่ายๆเลยครับ เพราะผมก็ไม่ได้มีข้อมูลอะไรมากผมอยากรู้ว่า

ถ้าสมมติผมที่เป็นพุทธไปเดินอยู่แถวที่ isis อยู่นี่ผมจะโดนฆ่าไหม

เพราะผมไม่เคยทำอะไรให้คนพวกนี้เลย ??  

ก็อาจจะโดนครับ พวกนี้หัวรุนแรง นอกศาสนาเข้าไปคงโดนจับ
ถ้าเป็นนักข่าวเข้าไปคงต้องติดต่อขออนุญาตก่อน
ผมไม่เคยบอกว่า ISIS มีคุณธรรมนะครับ 555
0
0

#weareacmilan
นักบอลถ้วย ข.
Status: Grief changes shape , but it never ends....Keanu R
เข้าร่วม: 19 Jan 2007
ตอบ: 10756
โพสเมื่อ: Sun Aug 30, 2015 21:53
keenureeves พิมพ์ว่า:

แต่โหดกว่า

ก็อาจจะโดนครับ พวกนี้หัวรุนแรง นอกศาสนาเข้าไปคงโดนจับ
ถ้าเป็นนักข่าวเข้าไปคงต้องติดต่อขออนุญาตก่อน
ผมไม่เคยบอกว่า ISIS มีคุณธรรมนะครับ 555  

ตอนจะโดนจับความรู้สึกคงสุดบรรยาย เพราะสิ่งที่รออยู่ข้างหน้าคือโดนฆ่าตัดคอ

ถ้าเป็นท่านๆ จะรู้สึกยังไงครับ ??
0
0
No.1 of EPL Glory Glory MUTD

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel