ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status: CM แชมป์โลก
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 27975
โพสเมื่อ: Mon Jun 01, 2015 19:20
[RE: ราฟา ผู้กุมชะตาชีวิต เปเรซ !]
ราชสีห์สีน้ำเงิน พิมพ์ว่า:
คนเป็นใหญ่กุมชะตาของสโมสร ต้องกล้าตัดสินใจและไม่เหมือนใคร อาจจะทวนกระแสด้วยซ้ำไป ดูอย่างเสี่ยหมีของเชลชีสิ ตอนปลด มู แล้วให้ อัฟราม แกรนท์ คนที่ไม่เคยเป็น ผจก ทีมในพรีเมียลีคมาก่อนเลยคุมแทน ใครจะเชื่อ ปลด อันเช ปลด โบอาส ให้ ชินจังมาทำแทน หรือแม้แต่ดีง ราฟา มาทำทีม
ผมว่า เปเรซ อาจจะมีวิสัยทัศน์ ผู้นำคล้ายๆ เสี่ยหมีก็ได้นะ  

หมีเจ๋ง กว่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
คอมเมนเตเตอร์
Status: Second To None
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 8891
โพสเมื่อ: Mon Jun 01, 2015 19:24
[RE: ราฟา ผู้กุมชะตาชีวิต เปเรซ !]
สมัยหน้าเฮียก็ไม่ต้องทะลึ่งหน้า ลงสมัครอีกนะ
กลับไปเลี้ยงหลานได้แล้ว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2015
ตอบ: 1817
โพสเมื่อ: Mon Jun 01, 2015 19:43
ถูกแบนแล้ว
เอิ่มคนละรุ่นแล้วละครับ สำหรับ เสียหมี กับ เฮีย 5555
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7700
โพสเมื่อ: Mon Jun 01, 2015 21:00
คิดยังไงถึงไปเทียบกับเสี่ยหมี

คนหนึ่งทุ่มเงินให้สโมสร

ส่วนอีกคน อาศัยตำแหน่งเกาะสโมสรกิน
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 19 Oct 2013
ตอบ: 5399
โพสเมื่อ: Mon Jun 01, 2015 21:06
princeopor พิมพ์ว่า:

ส่วนอีกคน อาศัยตำแหน่งเกาะสโมสรกิน  

ท่านเข้าใจคำว่าวิสัยทัศน์ใหม
0
0
ฟุลบอลใช่กีฬาหรือไม่
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2010
ตอบ: 1022
โพสเมื่อ: Mon Jun 01, 2015 23:25
ถูกแบนแล้ว
ไม่ต้องวิเคราะห์เหตุผลอะไรยืดยาวหรอกครับ จขกท ถ้าคุณเป็นคอบอลสเปนจริงๆ เหตุผลเดียวที่ อัลเช่ ถูกไล่ออกก็คือ เค้าคุมทีม 2 ปี แต่ว่าวแชมป์ลีก !! เหตุผลมีแค่นี้เองครับ คอบอลสเปนจริงๆจะรู้ว่า แชมป์ลาลีกา คือถ้วยที่สำคัญที่สุดสำหรับสโมสรอย่าง บาร์ซ่า มาดริด

มาดริด เป็นทีมเมืองหลวง พวกเค้าเชื่อว่าพวกเค้าเป็นแกนหลักของสเปน เป็นเบอร์ 1 ของสเปน แต่อัลเช่คุมทีม 2 ปี ว่าวเรียบ แล้วจะไปป่าวประกาศกับใครที่ไหนว่า ข้าคือเบอร์ 1 ของสเปนได้ละ ถ้าคุณได้อ่านประวัติศาสตร์บอลสเปน หรือได้ลองไปพูดคุยกับแฟนบอลสเปน

ไม่ว่าจะเป็นแฟนมาดริด , บาร์ซ่า พวกเค้าจะตอบเป็นเสียงเดียวกันว่า แชมป์ลาลีกาคือถ้วยหลักที่สุด ถ้วยอื่นคือน้ำจิ้ม ไม่ได้ก็ไม่ซีเรียส แต่ถ้าไม่ได้ลาลีกา แล้วคู่อริดันได้ อันนั้นคือซีเรียสสุดๆ ต่อให้ได้ถ้วย UCL ก็ไม่ศักดิ์สิทธิ์เท่าลาลีกา (ทีมอื่นไม่รู้ แต่ 2 ทีมนี้มองแบบนี้)

ปีนี้ บาร์ซ่า สามารถกลับมาประกาศศักดาว่า ข้าคือเบอร์ 1 ของสเปน ผมถามหน่อยว่า อัลเช่ จะอยู่ยังไง เอาจริงๆผมเป็นอัลเช่ ผมก็คงไม่หน้าด้านอยู่ คงเดินเข้าไปลาออกเองด้วยซ้ำ แล้วถ้าจะมองผลงานแบบเป็นรูปธรรมจริงๆแล้ว อัลเช่ ก็สอบตกเต็มๆ คุณลองมอง

ปีที่แล้วที่ อัลเช่ ได้ 2 ถ้วยสิ ถ้ามองแบบเป็นกลางจะเห็นเลยว่า ทั้งสองถ้วย โชคกับดวงมาเต็มๆ โกปาเดลเรย์ที่ชิงกับบาร์ซ่า หลังจากที่บาร์ซ่าได้ประตูตีเสมอแล้ว รูปเกมแทบจะข่มมาดริดอยู่ฝ่ายเดียว มาดริดจวนเจียนจะโดนไม่โดนแล่ แต่มาได้ลูกเบลช่วงท้ายเกม

ช่วยชีวิต หรือจะเป็นเกมชิง UCL กับแอตมาดริด ที่มาได้ รามอส โขกตีเสมอช่วงท้ายเกม ไม่งั้นก็ว่าวหมดอีกครั้ง แล้วถ้าไปดูประวัติอัลเช่แล้ว จะเห็นว่าโค้ชคนนี้ไม่เก่งเรื่องเกมลีก เกมที่ต้องเน้นความสม่ำเสมอเลย คุมมิลาน 8 ฤดูกาล ได้สคูเด็ตโต้มาแค่ 1 ครั้ง

นั่นทำให้เห็นว่า อัลเช่ ไม่ใช่โค้ชที่สามารถจะพาทีมยืนระยะยาวๆได้ อย่างที่ผมได้พูดไปตอนต้น จะถ้วยไหนๆ สำหรับทีมอย่าง มาดริด บาร์ซ่า ก็ไม่มีความสำคัญ ถ้าพวกเค้าไม่ได้ ลาลีกา ไม่ได้ไม่ว่า แต่คู่อริต้องห้ามได้ด้วย ถ้าสมมุติว่าไม่ได้ เกิดคู่อริดันได้ อันนี้งานงอก

เดล บอสเก้ คุมทีมได้ UCL แต่ว่าวแชมป์ลีก ก็ตายอนาถมาแล้ว เรื่องนี้มันคือเรื่องจริง แชมป์ลาลีกา คือการประกาศศักดาว่า ข้าคือเบอร์ 1 ของสเปนแท้จริง มันเป็นถ้วยที่ต้องเก่งจริงๆถึงจะได้ เพราะมันลงแข่งในปัจจัยที่เท่าเทียม เจอโปรแกรมเหมือนๆกัน ต้องมีความสม่ำเสมอ โชคดวง แทบมีส่วนน้อยมากๆ แต่ในขณะที่ถ้วย UCL โชคดวง มีส่วนอย่างมากๆ เก่งอย่างเดียวไม่พอ เหตุผลมันก็มีแค่นี้

ปล.ส่วนชะตาชีวิตของเปเรสกับมาดริดนั้น ไม่มีใครมาสั่นคลอนเค้าได้หรอก เค้าจะทึ้งมาดริด ก็ต่อเมื่อเค้าคิดว่าเค้าอิ่มตัวละ คนที่มีโปรไฟล์เพียบขนาดเปเรส ให้มาดริดหาอีก 8 ชาติ ก็หาไม่ได้ ผมเป็นแฟนบอลบาร์ซ่ากลับชอบด้วยซ้ำ ถ้าแฟนมาดริดอยากจะเปลี่ยน ปธ 555 คนๆนี้ยิ่งใหญ่เหมือนคุณเอา นายพลฟรังโก้ มารวมกับ ปธ. ซานติอาโก้ เบร์นาเบว แล้วกลับชาติมาเกิดเป็นเปเรส..

การดำเนินนโยบายของแกช่างแยบยล เป็นคนทะเยอทะยาน แล้วที่สำคัญคอนเนคชั่นของแกคือที่สุด คนๆนี้ถ้ามาเล่นการเมือง เผลอๆยังสามารถขึ้นเป็น นายกของสเปนได้เลยด้วยซ้ำ ประวัติดี โปรไฟล์แน่น สังเกตุง่ายๆเลยนะ ดีลระดับโลกที่เกิดขึ้น มีเงินอย่างเดียวไม่พอ ถ้าไม่มีคอนเน็คชั่นที่สุดยอด จขกท ใช้ชื่อใน ss ว่า เปเรส แปลว่าคงคลั่ง ปธ คนนี้มากๆ ผมว่าเรื่องพวกนี้ท่านน่าจะรู้ดีนะ เหอๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Pablo Picasso เมื่อ Mon Jun 01, 2015 23:40, ทั้งหมด 5 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2010
ตอบ: 1022
โพสเมื่อ: Mon Jun 01, 2015 23:32
ถูกแบนแล้ว

ด้วยความเคารพนะครับ ผมไม่ใช่แฟนมาดริดนะ แต่ขอแย้งนิดนึงนะครับ เรื่องที่บอกว่า เปเรส เกาะสโมสรมาดริดกินเนี่ย ผมอยากจะให้คุณไปศึกษาการทำงานของเปเรส ก่อนที่เค้าจะเข้ามาบริหารมาดริดดูนะครับ ว่าใครกันแน่เกาะใครกิน ? โดยเฉพาะช่วงปี 2000 ที่มาดริด

เกือบจะล้มละลาย ถ้าคุณได้ศึกษา หรือได้รู้ข้อเท็จจริงเรื่องนี้ ผมรับรองว่า คุณจะไม่พูดแบบนี้ออกมา ในบอร์ดนี้ ผมแทบจะไม่เห็นมีแฟนมาดริดคนไหนที่รับรู้เรื่องราวเหล่านี้เลย ว่าเปเรส พามาดริดพ้นวิกฤตออกมาได้อย่างไร ถ้าเค้าไม่มีคุณงามความดีจริงๆ ป่านนี้เค้าถูกเฉดหัว

ไปนานละครับ นี่คือคนที่แฟนมาดริดรีเควสให้กลับมาเป็น ปธ มากที่สุด แล้วถ้าคุณได้รู้ว่า เปเรส ทำอะไรไว้ให้กับมาดริดบ้าง บางทีผมคงคิดว่า คุณอาจจะเปลี่ยนคำพูดเป็นว่า จะเอาคนอย่างเสี่ยหมีที่มีแต่เงิน มาเทียบกับ เปเรส ได้อย่างไร ลองศึกษาดูนะครับ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7700
โพสเมื่อ: Tue Jun 02, 2015 00:02
Pablo Picasso พิมพ์ว่า:

ด้วยความเคารพนะครับ ผมไม่ใช่แฟนมาดริดนะ แต่ขอแย้งนิดนึงนะครับ เรื่องที่บอกว่า เปเรส เกาะสโมสรมาดริดกินเนี่ย ผมอยากจะให้คุณไปศึกษาการทำงานของเปเรส ก่อนที่เค้าจะเข้ามาบริหารมาดริดดูนะครับ ว่าใครกันแน่เกาะใครกิน ? โดยเฉพาะช่วงปี 2000 ที่มาดริด

เกือบจะล้มละลาย ถ้าคุณได้ศึกษา หรือได้รู้ข้อเท็จจริงเรื่องนี้ ผมรับรองว่า คุณจะไม่พูดแบบนี้ออกมา ในบอร์ดนี้ ผมแทบจะไม่เห็นมีแฟนมาดริดคนไหนที่รับรู้เรื่องราวเหล่านี้เลย ว่าเปเรส พามาดริดพ้นวิกฤตออกมาได้อย่างไร ถ้าเค้าไม่มีคุณงามความดีจริงๆ ป่านนี้เค้าถูกเฉดหัว

ไปนานละครับ นี่คือคนที่แฟนมาดริดรีเควสให้กลับมาเป็น ปธ มากที่สุด แล้วถ้าคุณได้รู้ว่า เปเรส ทำอะไรไว้ให้กับมาดริดบ้าง บางทีผมคงคิดว่า คุณอาจจะเปลี่ยนคำพูดเป็นว่า จะเอาคนอย่างเสี่ยหมีที่มีแต่เงิน มาเทียบกับ เปเรส ได้อย่างไร ลองศึกษาดูนะครับ

เปเรซที่ผมว่าน่ะ ไม่ได้หมายถึง "ตัวจริง" นะครับ นึกว่า emo จะสื่อให้รู้ได้ ไม่มีใครรู้เลยเหรอ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8606
โพสเมื่อ: Tue Jun 02, 2015 00:41

ให้เสี่ยอยู่เฉยๆเถอะครับ อย่าเอามาให้แกเดือดร้อนเลย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2015
ตอบ: 1817
โพสเมื่อ: Tue Jun 02, 2015 12:00
ถูกแบนแล้ว
Pablo Picasso พิมพ์ว่า:

5555ผมนี่เห็นด้วยจิง55555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel