ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
เรื้อนควรเป็นอย่างไร
40 แผล่บช่วยได้
???
ปรับจำนวน เพิ่ม ลด อีก
???
ยกเลิกเลย ม้อดจัดการ
???
คะแนนทั้งหมด: 179
ผู้ตั้ง
ผู้จัดการทีม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38115
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2015 17:14
[RE: แมวขยะ อยากฟังความเห็น]
เห็นด้วยกับหลายๆท่านนะครับ (โดยเฉพาะของท่านยิป กับ ปมต.)

1. เรื้อนเกิน 20 (ยกเลิกระเบิดเรื้อนก่อนนะ) อายัดเข้าโรงพักรอพิจารณาคดีจาก mod
- ข้อความนั้น หรือ มู้นั้นควรจะ hide เนื้อหา (เหมือนในพันทิป) ด้วยคับ เพื่อป้องกันการบานปลายจากความเห็นคนอื่นๆ
- ไม่มีการหักลบกับแผล่บ (ป้องกันการฮีล) นะคับ คือไม่ว่าจะแผล่บเท่าไหร่ ถ้าเรื้อนเกิน 20 ก็อายัดก่อนเลย

2. ทางลัดพิจารณคดี คือการแจ้งความเหมือนเดิม และให้ mod ตัดสินเป็นเคสๆไป
- แจ้งความพร่ำเพรื่อ ก็โดน mod แบนได้เหมือนกัน ข้อหาทำให้เสียเวลา
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2010
ตอบ: 1022
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2015 17:15
ถูกแบนแล้ว
ขอเสนอ คห เอาไว้เป็นทางเลือกนะครับ เมื่อก่อนผมเคยคิดว่า 20 เรื้อนโดนแบน ก็ยากแล้วนะ แต่เอาเข้าจริงๆ เดี๋ยวนี้ขนาด 40 เรื้อนโดนแบน ผมยังมองว่า น้อยไปเลยด้วยซ้ำ ระบบแบบนี้ดีนะ มันเป็นประชาธิปไตยดี แต่มันเหมาะแล้วเหรอ ที่จะเอามาใช้ที่นี้

คนที่กดเรื้อน วุฒิภาวะก็ไม่เท่ากัน แล้วเท่าที่ผมตามไปอ่านมา คนที่ถูกแบนจาก 40 เรื้อน ส่วนใหญ่เป็นคนที่พูดความจริงทั้งนั้น โอเค ถ้าสมมุติมาเม้นท์ด่าบุพการี เกรียนมาแต่ไกล แบบนั้นผมไม่ว่านะ แต่ส่วนใหญ่ผมเห็น ลงหลุมเพราะไปวิจารณ์ทีมคนอื่นเค้าทั้งนั้น

ขี้เกียจยกตัวอย่างไกล จะได้ไม่ไปพาดพิงทีมอื่น เอาทีมที่ผมเชียร์ละกัน สมมตุิว่า ผมออกมาวิจารณ์ด่า บาร์ซ่า ทีมเชียร์ของผมตรงๆ ด่าเอ็นริเก้ ด้วยการเอาเรื่องจริงมาพูด ถามว่าผมมีโอกาสโดนแบนมั้ย ? มี เพราะอะไร แค่พูดไม่ถูกหูคนอื่นเหรอ อ้าวแบบนี้เห็นต่างไม่ได้สิ

นอกจากนี้ การเรื้อนยังทำกันเป็นขบวนการ เห็นได้ชัดเลยว่า ยูสที่มีปัญหา จะมีการแผล่บให้กันแบบชื่อซ้ำๆเดิมๆ แล้วเวลาเรื้อนก็จะมาแบบหน้าเดิมๆทั้งนั้น คูณ3 กันให้เพียบ แล้วอยากจะตรวจสอบมากๆ ยูสที่แม่งคูณ 3 บ่อยๆ วันๆไม่ได้แสดง คห อะไรที่คิดว่าจะเป็นประโยนช์ที่จะทำให้ได้แผล่บเลย แต่แม่งมี Option X3 เต็มพิกัด มีอยู่สองอย่าง ถ้าไม่เล่นพนันก็คงแอบเอายูสโคลนโอนแผล่บ

เมื่อก่อนผมเคยคิดว่า แผล่บเรื้อน จะแก้ปัญหาได้นะ โดยเฉพาะเรื้อน แต่หลังๆผมเห็นแล้วว่า เป็นการสร้างปัญหาขึ้นมามากมาย กลายเป็นกฏหมายปิดปากในบอร์ด จะพูดจะวิจารณ์อะไรก็ไม่ได้ กลัวโดนรุม เดี๋ยวพูดไม่เข้าหู ก็ปลิวอีก เพราะไอระบบแบบนี้ มันให้อาวุธ

กับทุกยูสเซอร์ แล้วถามว่าแต่ละคนวุฒิภาวะเท่ากันหรือไม่ ? แถมเป็นอาวุธแบบตุ๊ดๆอีก บางทีแค่หมั่นไส้กันก็กดเรื้อนละ เอาจริงๆ คห ผม มีเรื้อนได้นะ แต่ไม่ควรจะมีผลต่อการแบน ผมอยากจะรู้เหมือนกันว่า ทีนี้ใครจะดื้นตาย เพราะตอนนี้มันมีกลุ่มคนอยู่จำนวนนึง

ที่เอาอาวุธนี้เอาไว้หากิน เวลาอยากจะรุมใคร อยากจะแบนใคร ถ้ายกเลิกเครื่องมือนี้เมื่อไหร่ รับรองมีคนดิ้น ผมขอเสนอแค่นี้

ปล.ส่วนแผล่บนั้นจะมีหรือไม่มี ผมก็ไม่ซีเรียส เพราะไม่ได้ใส่ใจอะไร แต่เรื้อนจะมีก็ได้ แต่ควรจะไม่ให้มีผลต่อการแบนใดๆทั้งสิ้น

ปล2.แค่มาเสนอเรื่องเรื้อนก่อนนะครับ ส่วนเรื่องวิธีแก้ปัญหา ยังคิดไม่ออก ไว้ถ้าคิดออกจะเข้ามาช่วยเสนอใหม่
แก้ไขล่าสุดโดย Pablo Picasso เมื่อ Mon Apr 27, 2015 17:32, ทั้งหมด 3 ครั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: คึกคักอักโข
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 13346
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2015 17:15
ยิปมันส์ พิมพ์ว่า:

ขอแสดงความคิดเห็นมั่งครับ ส่วนตัวคิดว่า

1. เรื้อนไม่ควรโดนแบน เรื้อนคือการแสดงออกว่าไม่ชอบ ไม่เห็นด้วย
แต่การที่คนไม่ชอบไม่เห็นด้วย ไม่จำเป็นถูกลงโทษเท่านั้น
การลงโทษ คนพิจารณาคือ Mod
ดังนั้น ถ้ามีการเรื้อนถึงที่กำหนด ก็แจ้งเตือน รอ Mod มาจัดการ

2. แต่เข้าใจว่าบางครั้ง เนื้อหาบางกระทู้หรือการแสดงความคิดเห็นบางอย่าง เลวร้ายจนควรระงับเหตุไว้ก่อน
เพราะฉะนั้น ถ้าโดนกดแจ้งความ(หรือเรื้อน?) ถึงที่กำหนด เช่น 20 หรือ 30 หรือ 40 ให้ยูสเซอร์ถูกระงับชั่วคราว
*** แต่ไม่ได้โดนแบน
(และ/หรือ คอมเมนต์/กระทู้ นั้นๆ อาจโดนซ่อนไป เพื่อความเหมาะสม)
แล้วรอให้ mod มาจัดการอีกที

ปล. แจ้งความเท็จเป็นความผิด

เห็นด้วยกับข้อ 1. ท่านยิปครับ เรื้อนแสดงออกว่าไม่ชอบหรือไม่เห็นด้วยเท่านั้น แต่ไม่มีผลต่อการแบน

อย่างเราไม่ชอบความเห็นของใครสักคนเราไปเรื้อนเค้า คนโดนเรื้อนก็จะรู้ตัวว่ามีคนไม่ชอบนะ อะไรแบบนี้ แต่ถ้าโดนเรื้อนจะถึง 40 ก็ให้ pop up ไปขึ้นที่มดว่ามีคนโดนเรื้อนถึง 40 ซึ่งไม่ใช่การแจ้งความ เพื่อจะได้ให้มดรีบเข้ามาตรวจสอบในกรณีนี้ได้ง่ายขึ้น
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 6661
ถูกแบนแล้ว
ปู่ทุกสถาบัน พิมพ์ว่า:
นายท่าน III พิมพ์ว่า:
ฮีลคือไรอ่ะ

ผมว่า SS มันเลยจุดพีคไปแล้วนะ ทำไงก็คงไม่ค่อยฮือฮาเท่าเดิม

เอาอ่านข่าวน่ะอาจจะมี แต่จะมาเล่น มาดราม่าไรแบบมะก่อนผมว่าคงยาก และก็น้อยลงแหละ

ปล.ส่วนตัวล้วนๆ  
ฟอร์มตกหรอช่วงนี้  

แทบไม่ค่อยจะเล่นเลยด้วยซ้ำคับ
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 16940
นี่มันระบบพวกมากลากไปจร้าาาาา ลากไปแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2015 17:16
ปมต. พิมพ์ว่า:
ฮีลคือไรอ่ะ

ผมว่า SS มันเลยจุดพีคไปแล้วนะ ทำไงก็คงไม่ค่อยฮือฮาเท่าเดิม

เอาอ่านข่าวน่ะอาจจะมี แต่จะมาเล่น มาดราม่าไรแบบมะก่อนผมว่าคงยาก และก็น้อยลงแหละ

พอๆกับปู่อะ กลกล พอกัน  
กลกลไรครับ พูดไม่เข้าหูเจอวิชาเรื้อนพลังเงียบนะ หายในครึ่งชี่วโมงอ่ะ  

ไม่เคยโดนรุมเรื้อนฮะ โดนแต่วิชา คูณ 3

Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 12012
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2015 17:17
แผล่บเร้ื้อนแรกๆมันก็ดีอยู่หรอก
หลังมากลายเป็นพวกมากลากไป
เลยกลายเป็นว่าเริ่มไม่สนุก
จะมาให้ยูส ด้วยกันตัดสินความผิดเนี่ย
ก็รู้ๆอยู่ว่า บางคนความคิดความอ่านยังเด็กน้อยอยู่เลย
พอปล่อยก็เป็นไงล่ะ ละ ละ เละตุ้มเป๊ะ

เอา MOD กลับมาเหมือนก่อนดีกว่าเหอะ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: --------------------------------------------------
เข้าร่วม: 10 Oct 2013
ตอบ: 1473
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2015 17:18
ฮีลคือไรอ่ะ

เหมือนกันแหละเล่นบ่อย กลัวมี II เหมือนนายท่าน
ห้ามแผลบ ใครจะแผลบ กดเรื้อนhttp://images.temppic.com/16-09-2014/images_vertis/1410884785_0.05031700.jpghttp://images.temppic.com/16-09-2014/images_vertis/1410884785_0.05031700.jpg
Status: --------------------------------------------------
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2015 17:20
ฮีลคือไรอ่ะ

พอๆกับปู่อะ กลกล พอกัน  
กลกลไรครับ พูดไม่เข้าหูเจอวิชาเรื้อนพลังเงียบนะ หายในครึ่งชี่วโมงอ่ะ  

ไม่เคยโดนรุมเรื้อนฮะ โดนแต่วิชา คูณ 3  
แนะนำไปตั้งมู้ล่อเป้าแบบที่เราๆ ชอบตั้งกัน เดี๋ยวก็ออกมาเองไอพวกพลังเงียบ โคตรเงียบเข้ามาแค่เรื้อน
ห้ามแผลบ ใครจะแผลบ กดเรื้อนhttp://images.temppic.com/16-09-2014/images_vertis/1410884785_0.05031700.jpghttp://images.temppic.com/16-09-2014/images_vertis/1410884785_0.05031700.jpg
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Don't Know What To Do
เข้าร่วม: 25 Aug 2008
ตอบ: 58965
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2015 17:20
Mod บอร์ดบอลนอกนี่ลำบากหน่อย ใครมาเป็นบ้างเอาใจช่วยละกัน

ส่วนตัวยังไงก็ได้ แต่ชอบ mod แบนมากกว่า ถ้าแบนไม่ถูกใจกลุ่มไหนก็ค่อยมาเดือดตั้งมู้เป็นประเด็นเล่นกัน

ส่วนตัวได้หมดปกติอยู่แต่มู้บนสุด
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 6661
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2015 17:21
ถูกแบนแล้ว
ฮีลคือไรอ่ะ

เหมือนกันแหละเล่นบ่อย กลัวมี II เหมือนนายท่าน  

นายกฯซ็อคเกอร์ซัค
Status: IG : benfreekick /// YT : เที่ยวนอกถ้ำ
เข้าร่วม: 16 Feb 2005
ตอบ: 5155
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2015 17:22
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าผมได้คุยกับมดแมวทั้งหน้าไมค์และหลังไมค์มาหมดแล้วเรื่องการปรับเปลี่ยนกฏหรือระบบบางอย่าง มดแมวมีความเห็นไปในทิศทางเดียวกับผมติดตรงเรื่องที่มดแมวนำมาถกกันนี้ ผมจะขออ่านเหตุผลทุกคนเพื่อนำไปตัดสินใจอีกที

สาเหตุที่ผมปรับเปลี่ยนนั้นมาจากที่ผมเคยบอกเอาไว้ตอนทำบอร์ดใหม่ว่าขอผมลองอะไรที่ตัวเองตั้งใจดูบ้างถ้าถึงระยะเวลานึงแล้วสมาชิกคิดว่ามันไม่เเวิร์คผมก็พร้อมรับฟังเพียงแต่ท่าทีของผมตลอดมาอาจแข็งกร้าวไปบ้างก็เพราะมันวอร์กันในช่วงที่ผมคิดว่ายังไม่ถึงเวลา ผมกำลังเฝ้ามองดูอยู่

มา ณ จุดนี้ผมยอมรับว่าการมีเรื้อนอาจทำให้หลายคนไม่กล้าคิดต่างหรือกล้าพูดอะไรออกมาตรงๆแต่สิ่งที่ผมตั้งใจไว้ตั้งแต่แรกๆคือถ้าแต่ละคนคิดตรงคิดในสิ่งที่คนอื่นอาจไม่ชอบแต่ถ้าใช้ประโยคการเรียบเรียงเหมือนที่เราได้อ่านคอลัมน์ไม่ต้องยาวมากแค่สองบรรทัดผมว่าคนที่เราพาดพิงอยู่อาจถกเถียงกันด้วยเหตุผล คนอ่านได้อะไรกลับไป

แต่ผมมองผิดเพราะคนมันไม่คิดแบบนั้น มันมีเรื่องของอารมณ์และการสื่อด้วยข้อความมากกว่าคำพูด จึงเป็นไปได้ยากที่จะใช้คำหรือเหตุผลที่อีกฝ่ายมองว่าเป็นมิตร ผมพลาดเอง

อีกอย่างที่ผมอยากชี้แจงคือไม่ใช่ว่าผมมาถึงทางตันเห็นบอร์ดจะเจ๊งคนตอบน้อยทั้งๆที่อ่านเท่าเดิม คือยอดวิวผมเนี่ยมันปกตินะหาโฆษณาได้เรื่อยๆ อย่างลูกค้ารายนึงมาลงแล้วเช็กยอดวิวยังร้องเพราะมันเป็นล้านๆ มันไม่เกี่ยวว่าผมขายโฆษณาไม่ได้ มันแค่ถึงจุดที่ต้องปรับเปลี่ยนตามเสียสมาชิกส่วนใหญ่

และที่สำคัญผมกับบริษัทที่เขียนบอร์ดให้ผมกำลังจะหมดสัญญาในอีก 3-4 เดือนข้างหน้านี้แล้ว ผมได้ระบบในเรื่องของข่าวหน้าเว็บ รายงานผลฟุตบอล ระบบการจัดเก็บข้อมูล การวางระบบโฆษณาที่อัพขึ้นและถอดออกโดยอัตโนมัติอันนี้คือทรัพย์สินสำคัญที่ผมได้มา

จากการที่กำลังหมดสัญญานี้ทำให้ผมคำนวณว่ามันถึงเวลาที่ผมจะปรับเปลี่ยนตามคำเรียงร้องของสมาชิกเพราะถ้าเลยระยะสัญญาไปแล้วผมจะไม่มีโอกาสทำอะไรได้อีก เพราะมันต้องเสียเงินเพิ่ม

มีคนบอกผมเอาเวลาไปทำแอพดีกว่าไหม เรื่องแอพผมเคยอยากได้ก่อนบอร์ดอีกนะครับแต่บริษัทที่ผมทำสัญญาเค้าบอกว่าถ้าระบบบอร์ดในเว็บมันลงตัวแล้วการเขียนให้แสดงผลในแอพไม่ใช่ปัญหาเลย ผมจึงยอมทำระบบบอร์ดใหม่ก่อน

แต่เหตุไม่คาดฝันเรื่องเว็บโดนปิดรายได้หดไปเยอะผมเลยไม่มีเงินจ้างเชียนแอพและยังไม่รู้ด้วยว่าจะมีอีกเมื่อไหร่เพราะหมดสัญญาฉบับนี้ผมต้องรอเว็บกลับมาแล้วเอาเงินมาทำสัญญาว่าจ้างกันใหม่ ต้องใช้ทีมงานชุดเดิมที่เขียนบอร์ดมันถึงจะเกิดปัญหาน้อยที่สุด

ขออภัยที่ร่ายมาซะยาว ผมรู้ทุกคนรักบอร์ดอยากได้สิ่งที่ดีที่สุดจากบอร์ดที่ทุกคนช่วยกันปั้นมา ผมก็รับทราบในเรื่องนี้และก็พยายามทำให้ทุกคนแฮปปี้อย่างดีที่สุดครับ
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41250
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2015 17:25
เอาไงก็ได้ ผมไม่มีปัญหากับอะไรเลย

โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2015 17:25
ฮีลคือไรอ่ะ

จะกดแผลบให้ไม่มีปุ่ม เอาแจ้งความไปก่อนละกัน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 16940
โพสเมื่อ: Mon Apr 27, 2015 17:28
รักแท้ไม่มีจริงs พิมพ์ว่า:
--- สอบถามความเห็นปัญหาต่าง ๆ ตอนนี้ความเหมาะสม อยากให้ช่วยกันคุย เถียง ถก ด่า ว่ามาเลยในประเด็นเรื่องเรื้อนครับ

--- 1 เรื้อน 40 แผล่บฮีลได้ ในปัจจุบัน เหมาะสมกับจำนวนยูส โดนยากขึ้น ป้องกันการแกล้ง แผล่บช่วยได้ ถ้าไม่เลวจริงไม่โดนแน่นอน ทำให้แสดงความเห็นได้มากขึ้น ภายใต้กฏหากไม่ผิด ไม่โดนแบน

2--- ต้องปรับจำนวน ให้เหมาะสมกว่านี้

3----ยกเลิกเลย ให้ม้อดจัดการ แต่เรื้อนจะไร้ค่า ระบบจะต้องล้างใหม่หมด ทุกอย่างที่ทำมาทิ้งหมด

ปล ผมเลือกข้อ 1 กลางที่สุด แต่อยากฟังความเห็นคนอื่น อยากเพิ่มแก้ไขอะไร จุดไหนตรงไหนของเรื้อน ไม่คุยเรื่องเรป ยศนะ

---และจะมีม้อด มีกฏกติกา ชัดเจนเรื่องคำหยาบรุนแรงอีกครั้ง เกรียนได้ไม่ผิดกฏ ม้อดไม่แตะ มีสรุปทุก สัปดาห์ว่ามีอะไรเพิ่มเติม  

ผลโหวดมีผลต่อการยกเลิกระบบเรื้อนมั้ยครับ ถ้ามี ผมอยากให้ปักหมุดไว้นนานๆ ปักไว้ทุกมู้ยิ่งดี
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel