ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Feb 2011
ตอบ: 8777
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2015 07:53
[RE: ที่สุดของโลกฟุตบอล]
เขียนได้ดีครับ มีเหตุผลรองรับ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status: งง
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 704
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2015 09:26
อ่านจนจบครับ เห็นด้วยและไม่เห็นด้วย
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 4564
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2015 10:25
โอรีโอ้ พิมพ์ว่า:
วิเคราะห์ดีครับ เเต่ผมว่ามาเกเลเล่น่าจะติดนะ

เห็นด้วย​ขาดมาเกได้​ไง​ แถมรอยคีน​ด้วย​
0
0
my name is PG
P=passion
G= gentle
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Jan 2011
ตอบ: 26
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2015 14:12
เห็นด้วยครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I'm gonna make you an offer you can't refuse
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4417
โพสเมื่อ: Sat Apr 04, 2015 21:10
ชอบกระทู้สาระแบบนี้อยากให้มีบ่อยๆ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Fuck up my life
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 5882
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2015 10:51
ขอตอบเฉพาะข้อที่เห็นด้วยนะครับ

นักเตะที่มหัศจรรย์ที่สุด = เมสซี่

ถ้ามาราโดน่า และ เปเล่เกิดทันให้ จขกท.ดู ผมเชื่อว่าหลายๆคนก็คงจะตอบเช่นกัน แต่ เมื่อยุคปัจจุบันนักเตะที่สามารถสร้างปรากฏการณ์ในสนามฟุตบอล สามารถสร้างเรื่องยากให้ง่ายดายด้วยตัวคนเดียว ยิงประตูได้เยอะจนเป็นกิจวัตรประจำตัว ผมว่าคงมีคนเชื่อมโยงกันระหว่างความมหัศจรรย์และเมสซี่ ซึ่ง มันก็คงจะอีกนาน กว่าเราจะตอบได้ว่า ใครจะมาทำแทนที่เมสซี่ เช่นดั่งแต่ก่อนที่คนรุ่นก่อนตั้งคำถามว่าเมื่อไหร่ที่หมดมาราโดน่า และ เปเล่ ใครจะเก่งเช่นพวกเขา

สุดยอดนักเตะพรแสวง = คริสเตียโน่ โรนัลโด้

ผมชอบคำจำกัดความของ จขกท. ที่มอบให้กับโด้จิ๋วว่าเป็นนักเตะที่พัฒนาการดีมากที่สุดในโลก คือแบบ มันเป็นคำนิยามที่ชัดเจนมากจริงๆครับ

หล่อที่สุด = พี่เบ็คส์ & กาก้า

ในความหล่อของนักบอลแล้ว นอกจากหน้าตาดีที่เป็นหลัก ยังมีเรื่องของสไตล์การเล่นที่สามารถเป็นผู้ให้ได้อย่างดี ผมว่า2คนนี้แหละที่เข้าตำราหล่อเทพบุตรจริงๆ

กองกลางที่ครบเครื่องที่สุด = พี่เจิด & ยาย่าตูเร่

ยังมองหากองกลางที่สามารถทำทุกอย่างตั้งแต่ยืนกวาดบอลหน้ากองหลัง วิ่งไปตามเอาบอลทั่วสนามทั้งแย่งและส่งบอล จนไปถึง ยืนหลังกองหน้าคอยปั้นบอลให้กองหน้ายิง ซึ่งทั้งหมดที่กองกลางที่ครบเครื่องเช่นนี้ทำได้ดี ผมยังนึกไม่ออกว่าใครจะทำได้ดีเท่าพี่เจิดและยาย่าตูเร่

โกล์ที่ดีที่สุด = บุฟฟ่อน

ฟานเดอร์ซาร์ที่ว่าเก่งตอนแก่ เซซาร์ที่เก่งโคตรสมัยอยู่อินเตอร์ อิเคร์ที่เป็นโกล์เบอร์1ของรีลมาดริดมาตลอด ทั้งหมดที่ผมยกมานี้ ผมยอมรับเลยว่าในรอบ10ปีที่ผ่านมาพวกนี้คือโกล์ที่เก่ง แต่ กับน้าบุฟฟ่อนแกที่เหนียวตั้งแต่อยู่ปาร์ม่าจนยูเว่ต้องระเบิดงบ(ในตอนนั้น)ทุ่มซื้อมายืนเฝ้าโกล์ ณ จนถึงตอนนี้ มาตรฐานความเก่งของน้าบุฟ ยังคงอยู่ เมื่อเทียบกับอิเคร์ที่เริ่มตกลง เซซาร์ที่คาดว่าความเก่งคงหมดลงไปแล้ว และ ฟานเดอร์ซาร์ที่เหนียวหนึบแต่ไม่สม่ำเสมอเท่าน้าบุฟ

แบ็คขวาที่ดีที่สุด = ซาเน็ตติ & ลาห์ม

ผมยก2คนนี้เป็น Right Back Icon ของผมไปแล้ว ถึงแม้ยุคสมัยนี้แบ็คขวาเก่งๆจะมีเยอะ เช่น ซาบาเลต้า อิวาโนวิช ลิชสไตเนอร์ พิสเช็ค แต่2คนนี้คือไอค่อน คือต้นแบบของการเล่นแบ็คขวาจริงๆ

จงรักภักดีที่สุด = ป๋าเดล

จขกท. ทำให้ผมนึกถึงอีกคนก็คือต็อตติ รายนี้ถ้าย้ายจริงผมว่ามีโดนตอมจีบจนเอียนอ่ะ

ผู้จัดการทีมที่ดีที่สุด = ป๋าเฟอร์กี้

เอาจริงๆนะครับ ผมยังทึ่งในความเก่งของป๋าแกจนถึงวันนี้ และ ผมเชื่อว่า คงจะอีกกี่ชาติก็ไม่รู้ได้ ที่จะมีโคตรโค้ช ที่สามารถทำทีมที่นักเตะในทีมไม่ได้เก่งกาจอะไรแต่สามารถกวาดแชมป์ได้เรื่อยๆเช่นป๋าและแมนยู

ส่วนข้ออื่นๆที่ผมรู้สึกว่าผมเห็นต่างจาก จขกท. ซึ่งที่ จขกท. ว่ามาทุกข้อก็เป็นเหตุผลของท่าน แต่ในส่วนของผม อันนี้ก็คือความเห็นของผม

เช่น ทีมที่ดีที่สุด ของ จขกท. คือ อินเตอร์มิลาน 2009-2010 สำหรับผม บาเยิร์นยุคปู่จุ๊บส์ปีสุดท้าย คือที่สุดของผม ผมลองนึกๆดูแล้วแทบจะใกล้เคียงกัน ต่างกันตรงลีค ตรงสมรภูมิที่แข่งมันต่างกัน ตอบยาก

หลายๆข้อของ จขกท. ผมเห็นด้วยนะครับ ขอชื่นชมที่เขียนยาวแต่น่าอ่านเป็นอย่างมากครับ กดโหวตให้แล้วครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 32
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2015 21:00
สุดยอดครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5531
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2015 22:05
จงรักภักดีที่สุดผมให้ต๊อตติกะกิ๊กครับ อเลสซานโดรเดลปิเอโร่ผมว่าคล้ายกรณีเจอร์ราร์ดครับ
จงรักภักดี แต่ก็ย้ายทีมตอนใกล้เลิกครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Dec 2005
ตอบ: 1543
ที่อยู่: USER ลำดับที่ 1840 ของกองบัญชาการ SS http://www.facebook.com/himanutd
โพสเมื่อ: Fri Apr 24, 2015 13:59
อินเตอร์ชุดนี้ผมก็ชอบที่สุดเหมือนกัน

ไม่ได้ชอบมูริณโญ่นะ แต่ต้องเคารพเลยว่าทำอินเตอร์ออกมาได้เป๊ะจริงๆ

อีกหลายๆข้อก็อ่านเพลินดีครับ และคิดว่าตรงใจกับคนส่วนใหญ่ด้วย

แต่อินเตอร์ชุดนี้นี่อ่านมาเจอแล้วต้องบอกว่าใช่เลยครับ
1
0
(-/\-) USER ลำดับ 1840 กองบัญชาการ SS

<>

Status:
เข้าร่วม: 06 Jun 2009
ตอบ: 825
โพสเมื่อ: Fri Apr 24, 2015 15:19
ชอบมากครับ ตรงใจผมทั้งนั้น อ่านเพลินเลย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel