ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Dec 2014
ตอบ: 4200
โพสเมื่อ: Thu Mar 26, 2015 03:19
ถูกแบนแล้ว
[RE: บาเซโลน่า ชัยชนะ หรือปรัชญากันแน่ที่ควรมาก่อน]
ปรัชญา คือ อะไรบ้างผมไม่รู้นะแต่ถ้ารูปเกมดีทำดีกว่าเล่นดีกว่าผลที่ตามมันมันคือชัยชนะแน่ๆครับ อาจมีบางครั้งที่ความสามารถนักเตะช่วยให้ชนะ แต่ถ้าเล่นแย่แล้วชนะคิดว่ามันจะเป็นทุกเกมส์ไหมละครับผมชอบดูบาร์ซ่าก็เพราะบาร์ซ่า มีปรัชญาฟุตบอลที่น่าเคารพ ถึงผมจะไม่ใช่แฟนบาร์ซ่าก็เถอะผม แปลกใจ ที่เห็นแฟนบาร์ซ่า เน้นผลการแข่งขันเหมือนกันนะบางคนนะย้ำว่าบางคน เพราะผมคิดมาเสมอว่าผลการแข่งขันมันจะดีได้ถ้ารูปเกมเราดีนะ เอ่อ อย่ามาว่าผมเผือกเลยนะครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Oct 2008
ตอบ: 408
โพสเมื่อ: Thu Mar 26, 2015 12:37
ถูกแบนแล้ว
[RE: บาเซโลน่า ชัยชนะ หรือปรัชญากันแน่ที่ควรมาก่อน]
ผมเชียร์บาซ่าประมาณ จขกท มาเชียยุคช่วงต้นไรจ์การ์ด

เอาตรงๆคือ เมื่อก่อนผมเปนแบบนั้นนะ แพ้ช่างมัน เล่นสวยเล่นเตมที่โอเคพอ

แต่โลกฟุตบอลมันพัฒนาเร็ว ยุคนี้คำว่าปรัชญามันกินไม่ได้ แต่ละทีมพัฒนาแทคติกมาแก้ลำกันได้ดี

ถ้าเกมไหนเล่นห่วยแต่ชนะ ผมพอใจนะ จะให้มาเป็นแบบยุคเป๊บมันหาไม่ได้อีกนาน จะเอาเล่นสวยและดุขนาดนั้น เขาเป็น The only one สำหรับบาร์ซ่าไปแล้ว

ปล.พูดแล้วคิดถึงยุค 2010 จริงๆ ตายตาหลับเลยล่ะที่ได้ดูบาร์ซ่าโคตรคุณภาพขนาดนั้น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel