ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ปากไม่ตรงกับใจ เพราะใจตรงไปหาเธอ แหม่
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 18020
โพสเมื่อ: Thu Jan 29, 2015 16:42
[Dota2] Anti-mage guide

ฮีโร่ตัวนี้เป็นฮีโร่พื้นฐานสำหรับสาวก Carry คงถูกใจไม่น้อย สำหรับพวกเราเหล่า Carry การไฟท์ไม่ยุ่ง มุ่งแต่ฟาร์ม

การที่จะเล่น Anti-mage ให้มีประสิทธิภาพที่สุดคงเป็นเรื่องของการ Split push, เนียนดัน, และ การฟาร์ม

ผมจะมาแนะนำการเล่น Anti-mage สไตล์ที่ผมชอบแล้วกันว่ามันเป็นยังไง

แต่มีสิ่งหนึ่งที่ Anti-mage ต้องการอย่างมากคือ 2 support เพื่อง่ายต่อการอยู่เลนสบายๆ ถ้าอีกทีมจัด Tri-lane 3ตัวมากดดันเลนเรา ก็ไปขอยืน Mid ซะนะครัชจะได้ไม่เป็นภาระลูกหลาน

นี้คือลำดับการอัพสกิลครับ

ตอนเลเวล 1 ต้นเกมส์ก็ไม่ต้องรีบอัพสกิลก็ได้ จะอัพบลิ้งก่อน หรือ มานาเบิร์ก่อนตามใจชอบ ตัดสินใจเอาเอง ดูจาก hero off-lane ฝั่งตรงข้าม

หลังจากเลเวล 16 จะอัพเกราะเวทย์ให้เต็ม หรือ อัพ Stat ต่อก็แล้วแต่ฮีโร่อีกฝั่งว่ามี magic damage เยอะแค่ไหนนะครับ

ลำดับการอัพสกิลที่ผมแนะนำไป จะช่วยให้เรามี MAX HP มากขึ้น ทำให้ตายยากในช่วงต้นเกมส์ รวมถึงเกราะ และ dmg จาก AGI ทำให้เราง่ายต่อการฟาร์มป่าด้วย

จะสังเกตุว่าเมื่อเลเวล 10 จะมี Blink lv.4 เพราะช่วงเลเวลนี้คุณจะได้ Battle fury แล้วนั้นเอง ทำให้คุณกระโดดไปฟาร์มแต่ละแคมป์ได้เร็ว เร่งเงินได้สบาย

นี้คือการออกของในช่วงต้นเกมส์

Spoil

1. ตามรูปจะเห็นว่าผมใช้เงินชื้อไอเท็ม 3อย่างนั้น และ จะมีเงินเหลือ 200

2. จากนั้นให้ไปยืนที่ร้านสะดวกชื้อประจำของเรา เพื่อรอให้ครีปเดินทางมา และ เงินก็จะเด้งมาจนมี 225 ระหว่างที่ครีปก่อนจะถึงป้อม แล้วก็ชื้อขวานซะ

3. ความสำคัญของขวาน ไม่ได้ช่วยให้เราลาสครีปง่ายเพียงอย่างเดียว ต่อให้คุณลาสครีปเก่งคุณก็ต้องชื้อขวาน เพราะจุดประสงค์หลักของเราคือการฟาร์ม ขวานทำให้เราตีครีปแรงขึ้นถึง 32% นั่นเท่ากับว่า กลางเกมส์ที่คุณได้ฟาร์มครีปป่า ปกติคุณฟัน 4ครั้ง Dmg 400% แต่ถ้ามีขวาน คุณฟันแค่ 3ครั้งก็ทำดาเมจได้ 100+32%*3 = 400%

4.ต้นเกมส์เป็นสิ่งสำคัญ เมือเราชื้อ Ring of health ได้ ไอเท็มต่อไปก็ควรเป็น Power trade ปรับเป็น STR ขณะนั้น Max HP คงประมาณ 750-850 แถมมี Blink + กันเวททย์อีก 26% จะทำให้เราตายยากมากๆอีกทีมจะเบื่อ และ ขี้เกียจมาแก๊งเรา

นี้คือ Full Item ที่ผมชอบเรียงลำดับการออกไอเท็มก็คือ Ring of health - Power Trade - Battle Fury - Vladimir - Manta - ค้อนตั้นใหญ่ - Butterfly - ขายรองเท้าออก Heart // แล้วแต่เกมส์ว่าจะออก BKB ตอนไหนดูฮีโร่อีกฝั่งเอาเองนะครับว่ามีพวก disable เยอะไหม กับ ความพริ้วแต่ละคนไม่เหมือนกัน

สเตปการฆ่าง่ายๆมีนิดเดียว กระโดดไปกดค้อนสตั้นใหญ่ manta มันก็ตายแล้วไม่ต้อง mana void เพราะผมเรียงลำดับไอเท็มการออกไว้แล้วว่าหลังจาก manta เป็นค้อนใหญ่ ตัวไหนมันยืนเปรี้ยวก็ easy kill

Main Point ของสายที่ผมแนะนำ ตอนช่วงกลางเกมส์เมื่อทีมคุณสามารถหาจังหวะ ฆ่าอีกฝั่งได้ซักตัวสองตัว และ มีไอเท็มดั่งรูปข้างล่าง คุณจะสามารถ solo Roshan ได้อย่างสบาย ชิวๆ

Spoil

เรื่องการฟาร์มผมคงไม่พูดถึงนะครับ เพราะมันง่ายมาก ถ้าอยากเทพกว่าคนอื่นหน่อยตอนฟาร์มป่า ก่อนจะ Blink ก็ปรับรองเท้าเป็น Int พอตอนฟันครีปก็ปรับเป็น AGI แล้วแต่ความตั้งใจเล่นของแต่ละคน

สายนี้ผมรับประกันความสำเร็จเลยนะครับ GPM 700+ up
นี้ผมได้พิสูจน์มาแล้ว ใครทำไม่ได้มาเรื้อนผมได้เลย

Spoil

GPM 977 Peak สุดตั้งแต่เล่น Anti-mage มา เป็นแกมส์ที่ผมไป Stand-in ให้เพื่อนแข่งรายการอะไรไม่รู้ วันที่ 27/01/2558

Spoil

ปล. สำหรับคนที่สนใจดูรีเพล anti-mage ที่ผมแนะนำไป gpm 800+ ง่ายๆครับไม่ยากเกินการฝึกซ้อม

http://www.dotabuff.com/players/86550389/matches?date=&faction=&hero=anti-mage&lobby_type=&game_mode=&region=&duration=

ปล.1 แผล่บสิครัชรอบ้ะอะไรอยู่
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26714
โพสเมื่อ: Thu Jan 29, 2015 17:01
ถูกแบนแล้ว
[RE: [Dota2] Anti-mage guide]
ให้ 7 แผล่บเลยครับ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: ื❤️Niya❀janrybnk48❀❤️my january & Niya.
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 11992
โพสเมื่อ: Thu Jan 29, 2015 17:01
เมื่อสองปีก่อนตอนยังไม่เลิกเล่นเวลาเจอ AM ชอบเล่น BH ช่วงต้นเกม 10-15 นาทีแรกฆ่าให้ได้สักสองตัวจะได้ Desolator พอได้แล้วก็ไปไล่ฆ่า AM อย่างเดียวหายตัวไปฟันและก็ปาดาวกระจายชุดเดียวตาย
1
0

เสาหลักเจ้าหญิง NIYA BNK48
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2007
ตอบ: 3868
โพสเมื่อ: Thu Jan 29, 2015 17:02
ถูกแบนแล้ว
เก่งไม่เก่งขึ้นกับซัพพอร์ต
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2011
ตอบ: 44327
โพสเมื่อ: Thu Jan 29, 2015 17:04
รอ Drow Ranger อยู่ครับ
0
0

Status: ปากไม่ตรงกับใจ เพราะใจตรงไปหาเธอ แหม่
โพสเมื่อ: Thu Jan 29, 2015 17:12
Thousandmaster พิมพ์ว่า:

ตัวนี้ผมว่าผมยังไม่เซียนถึงแก่นมันอะครับ ไม่กล้าทำ guide
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2008
ตอบ: 11590
โพสเมื่อ: Thu Jan 29, 2015 17:17
ขอวันก่อน วันนี้ได้ แผลบดิค้าบ
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Thu Jan 29, 2015 17:18
กังฟูแพนด้า พิมพ์ว่า:

ตัวนี้ผมว่าผมยังไม่เซียนถึงแก่นมันอะครับ ไม่กล้าทำ guide  

0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 584
โพสเมื่อ: Thu Jan 29, 2015 17:26
ถูกแบนแล้ว

drow ไม่ต้องมี ไก้หรอกมั้งครับ ไม่ทำอะไรนอกจากยิง

หลักๆก็ออก 3หน้ากากเขียว 1อาคิร่า(ถ้ามีในทีมออกแล้วก้ไม่ต้อง)แล้วก็ SY ตามด้วย bkb

หลังจากนี้น่าจะชนะ

drow ไม่ต้องเล่น solo เพราะต้องการทีมช่วย ถ้าเลือกก็ควรมี range 4ตัวขึ้น ถ้าอยู่กับ visage ยิ่งดี เพราะตัว hero เอง กระจอกมาตายได้ง่าย ยิ่งเจอ hero อย่าง axe jug troll โดนเบิสไปไม่ถึง3วิ มีดีแค่ยิงแรงและใบ้ เน้นผนดันเพราะยิ่งเลทตัวheroยิ่งอ่อนลง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jan 29, 2015 17:31
อำนวยเอง พิมพ์ว่า:

drow ไม่ต้องมี ไก้หรอกมั้งครับ ไม่ทำอะไรนอกจากยิง

หลักๆก็ออก 3หน้ากากเขียว 1อาคิร่า(ถ้ามีในทีมออกแล้วก้ไม่ต้อง)แล้วก็ SY ตามด้วย bkb

หลังจากนี้น่าจะชนะ

drow ไม่ต้องเล่น solo เพราะต้องการทีมช่วย ถ้าเลือกก็ควรมี range 4ตัวขึ้น ถ้าอยู่กับ visage ยิ่งดี เพราะตัว hero เอง กระจอกมาตายได้ง่าย ยิ่งเจอ hero อย่าง axe jug troll โดนเบิสไปไม่ถึง3วิ มีดีแค่ยิงแรงและใบ้ เน้นผนดันเพราะยิ่งเลทตัวheroยิ่งอ่อนลง  

ขอบคุณครับ
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status: Ps. I will try harder, please believe in me. Thank
เข้าร่วม: 22 Sep 2013
ตอบ: 3920
โพสเมื่อ: Thu Jan 29, 2015 19:03
IO มีมั้ย ฮ่าๆๆๆ ค่อนข้างลำบากมากถ้าไปเล่นเเบบ Solo สื่อสารไม่รู้เรื่อง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2006
ตอบ: 6314
โพสเมื่อ: Thu Jan 29, 2015 19:11
ผมไม่เคยเล่น anti mage เลย เห็น guide คุณตะกี๊ เลยไปลองซ้อมกับ AI ดู gpm 779 ฟาร์มเร็วอย่างที่คุณว่าเลย เพิ่งลองจับครั้งแรก เด่วจะลองซ้อมกับ AI ให้คล่องกว่านี้ จะลองไป pick กับคุณจริงๆนะคับ เพราะว่าตอนเล่นกับคนจริงๆ มันจะเข้าครีบยากกว่า AI พอสมควร แถม sup มันก้อไม่ช่วยเราด้วยซิ
แก้ไขล่าสุดโดย golfars เมื่อ Thu Jan 29, 2015 19:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 514
โพสเมื่อ: Thu Jan 29, 2015 19:47
ตัวชอบผมเลย ชอบฆ่ามันน่ะ
0
0
โพสเมื่อ: Thu Jan 29, 2015 20:04
golfars พิมพ์ว่า:
ผมไม่เคยเล่น anti mage เลย เห็น guide คุณตะกี๊ เลยไปลองซ้อมกับ AI ดู gpm 779 ฟาร์มเร็วอย่างที่คุณว่าเลย เพิ่งลองจับครั้งแรก เด่วจะลองซ้อมกับ AI ให้คล่องกว่านี้ จะลองไป pick กับคุณจริงๆนะคับ เพราะว่าตอนเล่นกับคนจริงๆ มันจะเข้าครีบยากกว่า AI พอสมควร แถม sup มันก้อไม่ช่วยเราด้วยซิ  

ถ้าเล่น solo ลำบากหน่อยนะครับ มันช่วยทีมได้น้อยในช่วงก่อน20นาที ถ้าทีมแพ้มีโดนด่า

ถ้าเล่นปาตี้ จะสบายกว่าเยอะ
0
0
โพสเมื่อ: Thu Jan 29, 2015 20:05
oopokepaioo พิมพ์ว่า:
IO มีมั้ย ฮ่าๆๆๆ ค่อนข้างลำบากมากถ้าไปเล่นเเบบ Solo สื่อสารไม่รู้เรื่อง  

IO ผมไม่แตะเลยครับ ฮีโร่มันแปลกๆตรง ใช้จังหวะ ใช้เซ้นมากกว่าฝีมือนะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel