ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 4-3-3 is the best...
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jul 2006
ตอบ: 8679
โพสเมื่อ: Mon Dec 15, 2014 15:05
[RE: เดเกอาพระเอก ลูกเจี๊ยบตัวประกอบ + คะแนนนักเตะแมนยู]
Call down the thunder พิมพ์ว่า:
nukie28 พิมพ์ว่า:
zผมคิดว่าเฟลลายนีควรได้อย่างต่ำก็ 7.5 นะ เกมรับครึ่งหลังเล่นได้ดีทีเดียว แม้จะแทบไม่มีส่วนร่วมกับเกมบุกเลยก็ตาม  

จ่ายเสียเยอะไปนะผมว่า คะแนนเท่านี้ก็โอเคแล้ว  

ใช่ครับเสียบ่อยมาก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2010
ตอบ: 3230
โพสเมื่อ: Mon Dec 15, 2014 15:04
[RE: เดเกอาพระเอก ลูกเจี๊ยบตัวประกอบ + คะแนนนักเตะแมนยู]
ณ ตอนนี้ผมว่ากองกลางแมนยู ลงตัวมาก

แต่ถ้าตัวที่เจ็บหายกลับมา ไม่รู้จะจัดตัวยังไง

Di maria , Mata , Fel , Blind , Herrera , Carrick

-------Rooney--------RVP-----------

---------Di maria---------------

---XXXX-------------Carrick

แต่ยังไงก็ขอให้กลับมาครบๆ ก่อนค่อยปวดหัวละกัน
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2006
ตอบ: 2853
โพสเมื่อ: Mon Dec 15, 2014 15:08
ไม่มีคำบรรยายสำหรับ Carrick ถ้วยแชมป์ที่ผ่านมาก็มีเขานี้แหละอยู่ใน 11 ตัวจริง ฉะนั้นไม่ต้องสงสัยว่า Carrick สำคัญแค่ไหน

ส่วน Fellaini ก็มีความสำคัญกับแดนกลาง Man United ตอนนี้มากครับ ถึงแม้ว่าแฟนๆจะมองและประเมินให้คะแนนกลางๆ

ทั้งพลังและเกมส์รับ Fellaini แย่งบอลเก่ง ปะทะชนะเกือบตลอด ไล่กวด ยืนดักทางวิ่ง มันช่วยเกมส์รับทีมได้เยอะมาก

ถึงแม้ว่าสกิลการจ่ายบอลจะสู้ Carrick Herrera ไม่ได้ แต่อย่างน้อยเราต้องมีนักเตะแบบนี้อยู่ในสนาม ยามที่ต้องการปกป้องแผงหลัง
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 2689
โพสเมื่อ: Mon Dec 15, 2014 15:29
นานๆทีจะได้เห็นมาต้าจ่ายตัดแนวรับ เห็นแล้วตื่นเต้น อยากให้ทำแบบนี้เรื่อยๆ
ส่วนฟัลเกา เห็นตอนเค้าวิ่งทำทางแต่วาเลนเซียไม่ส่ง ฮ่า
0
0
นักเตะอบต.
Status: MoSaMi ♥ Tw
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3527
โพสเมื่อ: Mon Dec 15, 2014 20:07
คาร์ริค นี่ยืนแนวรับด้วยนี่ทำให้ผมคิดว่า ฟานกัลคิดว่า CB แท้ๆในทีมโคตรจะลนลาน จ่ายบอลออกบอลมั่วซั่ว เลยส่งคาริคไปประคองด้วยความนิ่ง ความเฉียบขาดในการออกบอล ทำให้ CB เห็นว่า เห้ยพี่เค้ายังนิ่งเลยเห้ยยยๆๆๆๆ เหมือนทำให้ คนอื่นลนลานน้อยลง

สรุป พี่แก่ นิ่งสุดยอด นิ่งเป็นเสาไฟฟ้าแรงสูงจิงๆคับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ผีแดงอยู่ในสายเลือด
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 4622
โพสเมื่อ: Mon Dec 15, 2014 23:57
จขกท. เป็นกำลังใจให้ต่อไปครับ ชอบๆ วิเคราะห์ดี อ่านเพลินมาก

ขอวิเคราะห์ด้วยนิดนึ่ง ในกรณีที่ว่าบลินกลับมาให้เล่นตำแหน่งเดิมแล้วถอยคาริคไปเล่นคู่ CBถาวร

ผมว่าจะเสียของเอานะครับและอาจเสียคนได้ในกรณีเล่นCBคู่นะครับ

1.คาริคอาจไล่ไม่ทันกองหน้าความเร็วสูงนะครับ
2.เสียดายตำแหน่งที่แท้จิงไป

เรื่องตำแหน่งคาริคผมคิดว่าตอนนี้เหมาะกับ SW มากๆในกรณีเล่นหลัง 3คน นี่คือตำแหน่งที่ควรจะเป็น ณ ตอนนี้เพราะคาริคก็อายุมากพอควร ดูจากเมื่อคืนคือคอยซ้อนกองหลัง คอยตัดบอล เคลียร์บอลในจังหว่ะที่คู่ต่อสู้หลุดมา แกอ่านจังหว่ะได้ดี

ขอจัดตัวตาม คหสต. ลองดูนะครับ

------------------------------เด----------------------------

-----------โจน------------คาริค-------------โรโฮ---------

---รถด่วน(เงาะ)---------------------------------------ชอว์(อ.ยัง)---
----------------------------บลิน------------------------
--------------ฟู(อาราเร่)------------ด๊อบบี้(มาต้า)------------

____________รูน_____RVP(พี่เสือ)________

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel