ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2276
โพสเมื่อ: Mon Nov 24, 2014 01:35
[RE: จาลัน เบซาร์ สนามฟุตบอลที่สโมสรไทยควรทำตาม]
The Artist พิมพ์ว่า:
NongNew Newgredo พิมพ์ว่า:
โครงสร้างพื้นฐานที่ทุกๆทีมในไทยลีกหรือลีกรองๆลงไปควรจัดการหรือให้ความสำคัญ คือเรื่องสนามนี่เเหล่ะครับ ความจุไม่ต้องเยอะเหมือนทีมชั้นนำ ในลีกใหญ่ๆ บริหารจัดการเเบ่งปันงบประมาณ มาใช้ในด้านนี้บ้าง (ถ้างบน้อยค่อยๆ ทำเป็นโซนไปก็ได้) ทำให้ดีทำให้สวย ผมว่าสร้างความประทับใจได้ทั้งเเฟนบอลเจ้าบ้านเเละทีมเยือนเเน่นอน ครับ  

ใช่ครับ ควรมีงบตรงจุดนี้ทุกปี 5 - 10 ล้านก็ว่ากันไป ทำเรื่อยๆ

ผมว่า TPL น่าจะตรวจทุกปีนะ แบบกำหนดเลยว่ามาเช็คครั้งหน้าต้องดีกว่านี้
ถ้ามาตรวจครั้งหน้ายังเหมือนเดิมคือไม่พัฒนา มีการลงโทษ

เท่าที่ผมรู้คือ ชัยนาท ติดที่นั่งเพิ่มเติมและทำรั้วรอบๆ

ท่าเรือมีงบ 10 ล้านเพื่อปรับปรุงสนามโดยเฉพาะ  

การพัฒนาตรงนี้เเหล่ะครับที่ผมอยากเห็นการพัฒนา นักบอลมีมาก็จากไป(ไม่ใช่ว่าการพัฒนานักเตะไม่สำคัญ เเต่ควรต้องทำตวบคู่ไปด้วย) เเต่สนามนี่มันจะอยู่เป็นอนุสรณ์เป็น 10-20 ปีหรือไปเรื่อยๆเลยนะครับ(จนกว่าจะโดนทุบหรือสร้างที่ใหม่)

ปล.อยากเห็นสนามสวยในเมืองไทยทั่วทุกภาคของประเทศครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: คอลัมนิสต์ Devil Magazine
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2086
โพสเมื่อ: Mon Nov 24, 2014 01:37
[RE: จาลัน เบซาร์ สนามฟุตบอลที่สโมสรไทยควรทำตาม]
โครงสร้างพื้นฐานที่ทุกๆทีมในไทยลีกหรือลีกรองๆลงไปควรจัดการหรือให้ความสำคัญ คือเรื่องสนามนี่เเหล่ะครับ ความจุไม่ต้องเยอะเหมือนทีมชั้นนำ ในลีกใหญ่ๆ บริหารจัดการเเบ่งปันงบประมาณ มาใช้ในด้านนี้บ้าง (ถ้างบน้อยค่อยๆ ทำเป็นโซนไปก็ได้) ทำให้ดีทำให้สวย ผมว่าสร้างความประทับใจได้ทั้งเเฟนบอลเจ้าบ้านเเละทีมเยือนเเน่นอน ครับ  

ใช่ครับ ควรมีงบตรงจุดนี้ทุกปี 5 - 10 ล้านก็ว่ากันไป ทำเรื่อยๆ

ผมว่า TPL น่าจะตรวจทุกปีนะ แบบกำหนดเลยว่ามาเช็คครั้งหน้าต้องดีกว่านี้
ถ้ามาตรวจครั้งหน้ายังเหมือนเดิมคือไม่พัฒนา มีการลงโทษ

เท่าที่ผมรู้คือ ชัยนาท ติดที่นั่งเพิ่มเติมและทำรั้วรอบๆ

ท่าเรือมีงบ 10 ล้านเพื่อปรับปรุงสนามโดยเฉพาะ  

การพัฒนาตรงนี้เเหล่ะครับที่ผมอยากเห็นการพัฒนา นักบอลมีมาก็จากไป(ไม่ใช่ว่าการพัฒนานักเตะไม่สำคัญ เเต่ควรต้องทำตวบคู่ไปด้วย) เเต่สนามนี่มันจะอยู่เป็นอนุสรณ์เป็น 10-20 ปีหรือไปเรื่อยๆเลยนะครับ(จนกว่าจะโดนทุบหรือสร้างที่ใหม่)

ปล.อยากเห็นสนามสวยในเมืองไทยทั่วทุกภาคของประเทศครับ  

ใช่ครับๆ อุดมกามเดียวกันเลย
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
ตอบ: 2276
โพสเมื่อ: Mon Nov 24, 2014 01:40
Spoil

ใช่ครับๆ อุดมกามเดียวกันเลย  

1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 29 Aug 2006
ตอบ: 1948
โพสเมื่อ: Mon Nov 24, 2014 02:22
เงิน 2000 ล้าน เอาไปปล่อยกู้ให้ทีมฟุตบอล 10 ทีม มันไม่ประชานิยมตรงไหน? หลักการเดียวกันกับกองทุนหมู่บ้านเป๊ะ

จริงๆ สนามกีฬาแต่ละจังหวัดก็มีอยู่แล้ว ส่วนใหญ่จุประมาณ 2-3 พันคน

แค่นี้ก็พอแล้ว แต่ต้องบริหารจัดการให้ดี แยกโซนเหย้าเยือน มีรักษาความปลอดภัย โซนนักข่าว (อันนี้ผมว่าเอเอฟซีเน้นนะ) ผมว่าไม่ต้องใช้เงินเยอะเลยนะ แทบจะทุกสโมสรทำได้อยู่แล้ว ถ้าจะทำ

แต่อาจต้องโอนจาก กกท ให้ท้องถิ่นให้หมด แล้วปล่อยเช่าระยะยาว หรือไม่ก็ขายสนามให้สโมสรไปเลย รัฐเอาเงินไปทำสวนสาธารณะใหม่แทน

ส่วนเงิน 2000 ล้าน เอาไปทำกีฬาอื่นให้เป็นอาชีพเหมือนฟุตบอลดีกว่า
1
0
Love is like the wind. U can't see it but U can feel it.
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 44
โพสเมื่อ: Mon Nov 24, 2014 03:04
จริงครับ อยากให้พัฒนาเรื่องสนามก่อนเลย
1
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2008
ตอบ: 1025
โพสเมื่อ: Mon Nov 24, 2014 08:26
กระทู้ดีมีสาระ แต่ละคนมีความคิดเห็นในเชิงสร้างสรรค์ ชอบครับ ชอบกระทู้แบบนี้
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: อย่ายุ่งกับกู
เข้าร่วม: 05 Nov 2007
ตอบ: 6564
โพสเมื่อ: Mon Nov 24, 2014 09:10
ไทยลีคเราบูมเร็วเกินไปครับ หลายๆสโมสรยังไม่เป็นมืออาชีพพอพวกเจ้าของทีมก็หวังจะ

เข้ามาโกยประโยชน์กันซะส่วนใหญ่ พอไม่เป็นดังหวังก็ทิ้งทีมเปลี่ยนผู้บริหารการพัฒนา

หลายๆด้านเลยไม่ต่อเนื่อง

1
0
ไม่มีความผิดใดในโลกใบนี้ ที่ความรักให้อภัยไม่ได้
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 131
โพสเมื่อ: Mon Nov 24, 2014 09:56
ในแง่คนทำทีม ถ้างบทำทีมไม่เยอะมาก เค้าจะเอาลงไปใส่กับเรื่องจ้างนักเตะมากกว่า เจียดมาเรื่องสนามน้อยมาก อย่าว่าแต่ความจุหรือที่นั่งเลย แค่พื้นสนามยังดูแลได้ไม่ดีพอ จริงๆแล้วแต่วิสัยทัศน์คนทำทีมเลยอ่ะ แต่ทีมโปรดผม เงินน้อย แต่เจ้าของทีมเน้นเรื่องสนามพอสมควรเลยนะครับ ทั้งๆที่ไม่ใช่สนามตัวเอง แต่ลงทุนทำพื้นสนามหญ้าและลงทุนปรับไฟสนามให้ได้มาตรฐาน เรียกว่างบน้อยแต่พยายามพัฒนาเรื่องทั้งในสนาม นอกสนามไปด้วยกัน ก็หวังว่าถ้าผลงานดีเมื่อไหร่ สปอนเซอร์เข้ามาเยอะขึ้น ก็คงทำอะไรได้มากกว่านี้
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Mon Nov 24, 2014 09:56
Le Demon Rouge พิมพ์ว่า:
Le Demon Rouge พิมพ์ว่า:
ผมว่าท่าเรือยังห่างไกลกับคำว่าสนามมาตรฐานACLมากนะ อัฒจันทร์ฝั่งหลักเล็กนิดเดียว ใส้ห้องโน่นนี่นั่นยากแน่ๆ แต่มันดูดีเพราะเป็นฟุตบอลสเตเดี้ยมแค่นั้นเอง

ใช่ครับ ผมถึงบอกไงว่าถ้ามีผู้บริหารที่ได้ทำระยะยาว มันเป็นไปได้อยู่แล้ว
เพราะขนาดมีปัญหาอยู่ทุกวันนี้ สนามยังพัฒนาขึ้นตลอด  

มันทำยากอะดิครับ สนามที่มันเล็กมากเลย ขยายกว่านี้คงยาก  

ผมไม่เคยไปซะด้วย ดูแต่ในทีวี งั้นคงต้องอด ความเห็นของท่านคือ ติดที่นั่งได้แน่ ทางเข้าออกชัดเจน
แต่ไม่มีที่พอทำห้องต่างๆสินะครับ

ไอ้ผมก็นึกว่าพอ แบบนี้ไปสร้างอีกฝั่งเป็นไปได้ป่ะครับ  

อีกฝั่งนึงถนนลอดผ่านใต้อัฒจันทร์เลยฮะ ต้องยุบถนนนั้นทิ้งละมั้ง ไม่รู้การท่ายอมป่าว แต่ฝั่งประธานนี่ติดถนนใหญ่แบบเดินสามก้าวถึง
2
0

ดาวเตะกัลโช่
Status: Relationshit !!
เข้าร่วม: 23 Aug 2006
ตอบ: 6068
โพสเมื่อ: Mon Nov 24, 2014 11:01
ถ้าไปสนามแพทนี้ บอกเลยเล็กมาก

ขยายลำบาก เพราะข้างหลังโกล์ ฝั่งนึงเป็นแฟลต อีกฝั่งเป็นตึกสำนักงาน

ด้านประธานข้างหลังก็เป็นทางด่วน+บ้านเรือน

มีแค่ฝั่งเดียวที่สามารถทำได้ แต่ก็ต้องขยายกินทางเดินอีก

1
0
Tottenham Hotspur F.C. ฺPolice Tero F.C.

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel