ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 2858
โพสเมื่อ: Mon Nov 03, 2014 13:13
[RE: Arsenal VS Burnley(Tactical Analysis)]
ิอย่างน้อยราก็เบาใจมาหน่อย

ไม่ต้องส่ายหน้ากับ ซานญ่า (ขออนุญาตพาดพิง)

จริงๆลูกเตะมุมเรานิ อ่อนปวกเปียกมาก

คู่แข่งเจอเราเสียลูกเตะมุมแมร่งยิ้มหวาน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status: ทำเหตุไว้ดีผลก็ออกดี
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 4124
โพสเมื่อ: Mon Nov 03, 2014 13:24
[RE: Arsenal VS Burnley(Tactical Analysis)]
SweetLOVE พิมพ์ว่า:
ขอทุกนัดเลยครับ(ที่ชนะ) ชอบอ่าน ถึงกับต้องล๊อกอินมาแผล่บกันเลยทีเดียว  

ได้ครับ คนที่ทำเพื่อนผมเอง
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 14 Feb 2008
ตอบ: 7096
โพสเมื่อ: Mon Nov 03, 2014 14:42
ถูกแบนแล้ว
นัดนี้ยิงไม่ได้ แต่นั่งดูแล้วมีความหวังว่าเด๋วมันก็จะมา ต่างจากนัดอื่น คมมั้ย ผมว่า นอกจากกาซอล่า นี่ เวลเบ๊ค โพลดี หรือเล็กซิส ยิงแต่ลูก โกล์เซฟเกือบ 5 ลูกจะจะ เลยมั้ง ขอฟอร์มแบบนี้แหละ ดูวูบวาบบ้าง ปกติแม่งติ๊ดชิ่งกันอย่างเดียว
1
0
Dennis Berkamp
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6423
โพสเมื่อ: Mon Nov 03, 2014 16:42
ถูกแบนแล้ว
ลูกคอนเนอร์ แทบหวังผลไม่ได้ โอกาสบานยิงทิ้งยิงขว้าง
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17410
โพสเมื่อ: Mon Nov 03, 2014 18:11
เออเว้ย ก็ยังคงถูกมองว่าเป็นหน้าต่ำอีกเนอะ มันเล่นมิดฟิลตัวรุกทำเกมชัดๆ แต่ก็คงใช้ความเชื่อเพราะมองว่าเป็นกองหน้า

หน้าต่ำครับ ต่ำจริงๆ ตำแหน่งที่ซานเซสยืน แล้วงี้มิดฟิลตัวรุกที่แท้จริงมันยืนกันตรงไหนบ้าง

แรมซี่ย์ยิงเยอะๆ จากบทคู่กลาง ก็โดนจับมาเล่นกลางรุก4-1-4-1 ก็เงียบ
โอซิลตัวจ่ายแต่หาโอกาสยิงไม่ดี ก็เล่น4-2-3-1 ก็ชอบพูดกันว่า มันควรเล่นกลางรุกอิสระ
กาซอล่าทั้งล้วงบอลต่ำผ่านบอลโยนข้าม แต่สอดไม่ได้ดีเท่าไหร่ แต่ก็ยิงไกลบ่อยๆ

สรุปคือผมต้องมองมันว่าเป็นกองหน้าใช่ป่ะเนี่ย อย่างเชส แลมพาร์ด ออสก้า ที่ยิงได้ ทำเกมได้มันคือตัวแบบนี้นิเอง
แก้ไขล่าสุดโดย gUnNeR เมื่อ Mon Nov 03, 2014 18:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2008
ตอบ: 3
โพสเมื่อ: Mon Nov 03, 2014 18:31
gUnNeR พิมพ์ว่า:
เออเว้ย ก็ยังคงถูกมองว่าเป็นหน้าต่ำอีกเนอะ มันเล่นมิดฟิลตัวรุกทำเกมชัดๆ แต่ก็คงใช้ความเชื่อเพราะมองว่าเป็นกองหน้า

หน้าต่ำครับ ต่ำจริงๆ ตำแหน่งที่ซานเซสยืน แล้วงี้มิดฟิลตัวรุกที่แท้จริงมันยืนกันตรงไหนบ้าง

แรมซี่ย์ยิงเยอะๆ จากบทคู่กลาง ก็โดนจับมาเล่นกลางรุก4-1-4-1 ก็เงียบ
โอซิลตัวจ่ายแต่หาโอกาสยิงไม่ดี ก็เล่น4-2-3-1 ก็ชอบพูดกันว่า มันควรเล่นกลางรุกอิสระ
กาซอล่าทั้งล้วงบอลต่ำผ่านบอลโยนข้าม แต่สอดไม่ได้ดีเท่าไหร่ แต่ก็ยิงไกลบ่อยๆ

สรุปคือผมต้องมองมันว่าเป็นกองหน้าใช่ป่ะเนี่ย อย่างเชส แลมพาร์ด ออสก้า ที่ยิงได้ ทำเกมได้มันคือตัวแบบนี้นิเอง  

จะหน้าต่ำ หรือตัวทำเกมส์ ผมว่าไม่ใช่สาระสำคัญอะไร มันอยู่ที่ว่าเขาทำประโยชน์อะไรให้กับทีมมากว่า

แก้ไขล่าสุดโดย Gunner 1980 เมื่อ Mon Nov 03, 2014 18:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ควรรู้ในทุกสิ่งที่พูด แต่ไม่ควรพูดในทุกเรื่องที่รุ้
แข้งเจลีก
โพสเมื่อ: Mon Nov 03, 2014 18:59

4-2-3-1/4-4-2
จะเรียก 4-2-3-1 หรือ 4-4-2 ก็แล้วแต่ แต่ดูรูปแบบการเล่นและความเข้าใจเกมส์ของผู้เล่นแล้ว น่าจะเหมะกว่า

4-1-4-1 เวนเกอร์เลือกที่จะใช้ ซานเชสเป็นหน้าต่ำ ค่อยสร้างสรรค์เกมส์ให้กับทีม ความขยัน ความคล่องตัว รวมถึง

เทคนิคต่างๆ ทำให้ซาสเชสเหนือกว่าตัวรุกคนอื่นในทีม ถึงแม้การให้บอลในพื้นที่สุดท้ายจะยังไม่คมเท่าโอซิล

แต่การที่ซานเชส สามารถสร้างโอกาสในการหาพื้นที่ในการที่จะไปส่งบอลให้เพื่อนได้ คือจุดเด่นที่เข้ามาทดแทนใน
ส่วนนี้ได้อย่างดี
ข้อความที่เขียนไว้คับผมว่าชัดเจนแล้วน่ะ ท่านจะมองแบบไหนเหรียญมันมี 2 ด้านเสมอ
ฉันใด ท่านก็มองต่างมุมได้ฉันนั้น
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 31750
โพสเมื่อ: Mon Nov 03, 2014 20:20
ผมว่านัดที่แล้ว เล่น 4-4-2 อเล็กซิสเล่นเป็นตัวฟรีในแดนหน้า
1
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 04, 2014 00:55
Gunner 1980 พิมพ์ว่า:

จะหน้าต่ำ หรือตัวทำเกมส์ ผมว่าไม่ใช่สาระสำคัญอะไร มันอยู่ที่ว่าเขาทำประโยชน์อะไรให้กับทีมมากว่า

ที่โควทผมมา ผมว่าไม่เมคเซนส์เลยครับ ผมดูจากการวิเคราะห์ แล้วก็พิมพ์แย้ง
ไม่ใช่จะบอกว่านักเตะคนนั้นคนนี้มีประโยชน์ อีเรื่องแบบนี้มันปกติ
เพราะนักเตะในทุกๆตำแหน่ง ถ้าเขาเล่นดี สม่ำเสมอ และมีบทบาทต่อเกมนั้นๆ นั้นก็คือประโยชน์ใช่ไหมครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 04, 2014 01:04
Hicalcium พิมพ์ว่า:
จะเรียก 4-2-3-1 หรือ 4-4-2 ก็แล้วแต่ แต่ดูรูปแบบการเล่นและความเข้าใจเกมส์ของผู้เล่นแล้ว น่าจะเหมะกว่า

4-1-4-1 เวนเกอร์เลือกที่จะใช้ ซานเชสเป็นหน้าต่ำ ค่อยสร้างสรรค์เกมส์ให้กับทีม ความขยัน ความคล่องตัว รวมถึง

เทคนิคต่างๆ ทำให้ซาสเชสเหนือกว่าตัวรุกคนอื่นในทีม ถึงแม้การให้บอลในพื้นที่สุดท้ายจะยังไม่คมเท่าโอซิล

แต่การที่ซานเชส สามารถสร้างโอกาสในการหาพื้นที่ในการที่จะไปส่งบอลให้เพื่อนได้ คือจุดเด่นที่เข้ามาทดแทนใน
ข้อความที่เขียนไว้คับผมว่าชัดเจนแล้วน่ะ ท่านจะมองแบบไหนเหรียญมันมี 2 ด้านเสมอ
ฉันใด ท่านก็มองต่างมุมได้ฉันนั้น

ดูจากการตอบสนองในกระทู้เนี่ย ผมว่าคุณเอาแนวความถูกใจเข้าทางมากกว่านะ

มันก็ไม่เมคเซนส์ผมอยู่ดี 4-1-4-1 ใครเล่นอะไรตรงไหนกันแน่ ผมงงเข้าไปใหญ่
ฟลามินี่คู่อาเตต้าไม่ใช่หรอ แล้วหน้าต่ำที่พยายามยัด ดันไปโผล่ตำแหน่งมิดฟิลเนี่ยนะ

งั้นผมก็ถามนะว่ามันต่างจากกาซอล่าในช่วงที่เขาย้ายมาใหม่ๆแบบไหน เพราะดูคนจะพอใจโอซิลกันมากกว่า
และดูเทียบกลางรุกที่ผมมองในคอมเมนแรก ก็ไม่ได้รับการตอบสนองอะไรเลยนิครับ
คงเพราะมันไม่ถูกใจสินะ ถึงไม่มีเหตุผลอะไรมาบอกผม
ความคิด(เองเออเอง)ของเราทั้งคู่มันต่างกัน
แก้ไขล่าสุดโดย gUnNeR เมื่อ Tue Nov 04, 2014 01:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งเจลีก
โพสเมื่อ: Tue Nov 04, 2014 09:22

ดูจากการตอบสนองในกระทู้เนี่ย ผมว่าคุณเอาแนวความถูกใจเข้าทางมากกว่านะ

มันก็ไม่เมคเซนส์ผมอยู่ดี 4-1-4-1 ใครเล่นอะไรตรงไหนกันแน่ ผมงงเข้าไปใหญ่
ฟลามินี่คู่อาเตต้าไม่ใช่หรอ แล้วหน้าต่ำที่พยายามยัด ดันไปโผล่ตำแหน่งมิดฟิลเนี่ยนะ

งั้นผมก็ถามนะว่ามันต่างจากกาซอล่าในช่วงที่เขาย้ายมาใหม่ๆแบบไหน เพราะดูคนจะพอใจโอซิลกันมากกว่า
และดูเทียบกลางรุกที่ผมมองในคอมเมนแรก ก็ไม่ได้รับการตอบสนองอะไรเลยนิครับ
คงเพราะมันไม่ถูกใจสินะ ถึงไม่มีเหตุผลอะไรมาบอกผม
ความคิด(เองเออเอง)ของเราทั้งคู่มันต่างกัน  

คือผมไม่เข้าใจเหตุผลที่คุนพิมพ์แย่งอ่ะ คือคุนจะแย่งว่า ชานเชสเป็นมิลฟิลตัวรุกหรอ
หรือบทบาทซึ้งในเนื้อหาที่ผมเอามาก็ตอบไปแล้วนิ จะ4-2-3-1 หรือ 4-4-2 ก็ไม่สำคัญ และน่าจะเหมาะกว่า4-1-4-1 ไม่ใช่ใช้ 4-1-4-1 แต่เหมาะกว่า 4-1-4-1
ซึ้งภาพบางภาพหรือในเกมส์การแข่งขันจิง บางจังหวะชานเชสลอยสูงกว่า เวลเบค
ใช่ครับ ฟ้ามณีคู่พี่ต้า ที่ผมแย่งไม่ออกเพราะผมงงเหตุผลในการแย้งคุนมากกว่า
ก็ในเนื้อหาก็อธิบายชัดเจนอยู่แล้ว
คุณเห็นต่างตรงที่ ชานเชสเป็นกลางรุก ไม่ใช่หน้าต่ำใช่ไหมผมเข้าใจถูกรึเปล่า
ผมจะได้อธิบายถูก
ถ้าผมบอกว่ากลางรุกท่านก็มีรูปนี้มาแย้งรูปที่บอกว่าตำแหน่งการยีนทำไมสูงกว่าเวลเบคเค้าไม่ใช่กองหน้าหรอ ผมเลยบอกแล้วแต่มุมมองคุนบางคนก็มองกลางรุกบางคนก็มองกองหน้า ผมก็บอกท่านว่าแล้วแต่มุมมองแต่ล่ะคน ท่านมองกลางรุกท่านก็ไม่ผิด
ซึ้งในเนื้อหาก็บอกไว้ชัดเจนว่ามันไม่ใช่สาระสำคัญ
แก้ไขล่าสุดโดย Hicalcium เมื่อ Tue Nov 04, 2014 09:44, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2010
ตอบ: 465
โพสเมื่อ: Tue Nov 04, 2014 09:44
การแก้เกมส์แกดูดีขึ้นนะ เปลี่ยนเทคติก และผู้เล่น นาที 60 น้ำตาจะไหล ไม่รู้เกี่ยวกับเสื้อคลุม ตัวใหม่หรือป่าว 666
1
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 12107
โพสเมื่อ: Tue Nov 04, 2014 11:50
เถียงเรื่องไม่เป็นเรื่อง จะหน้าต่ำจะกลางรุกจะเรียกอะไรก็เรียกกันไปเถอะะะะะะพ่อออออคุณณณณณ
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 04, 2014 16:28
คือผมไม่เข้าใจเหตุผลที่คุนพิมพ์แย่งอ่ะ คือคุนจะแย่งว่า ชานเชสเป็นมิลฟิลตัวรุกหรอ
หรือบทบาทซึ้งในเนื้อหาที่ผมเอามาก็ตอบไปแล้วนิ จะ4-2-3-1 หรือ 4-4-2 ก็ไม่สำคัญ และน่าจะเหมาะกว่า4-1-4-1 ไม่ใช่ใช้ 4-1-4-1 แต่เหมาะกว่า 4-1-4-1
ซึ้งภาพบางภาพหรือในเกมส์การแข่งขันจิง บางจังหวะชานเชสลอยสูงกว่า เวลเบค
ใช่ครับ ฟ้ามณีคู่พี่ต้า ที่ผมแย่งไม่ออกเพราะผมงงเหตุผลในการแย้งคุนมากกว่า
ก็ในเนื้อหาก็อธิบายชัดเจนอยู่แล้ว
คุณเห็นต่างตรงที่ ชานเชสเป็นกลางรุก ไม่ใช่หน้าต่ำใช่ไหมผมเข้าใจถูกรึเปล่า
ถ้าผมบอกว่ากลางรุกท่านก็มีรูปนี้มาแย้งรูปที่บอกว่าตำแหน่งการยีนทำไมสูงกว่าเวลเบคเค้าไม่ใช่กองหน้าหรอ ผมเลยบอกแล้วแต่มุมมองคุนบางคนก็มองกลางรุกบางคนก็มองกองหน้า ผมก็บอกท่านว่าแล้วแต่มุมมองแต่ล่ะคน ท่านมองกลางรุกท่านก็ไม่ผิด
ซึ้งในเนื้อหาก็บอกไว้ชัดเจนว่ามันไม่ใช่สาระสำคัญ

อย่างที่เขาว่า เถียงไม่เป็นเรื่องจริงๆ
ก็ว่าละ พอถามซ้ำอีก แต่เลี่ยงไม่ตอบ ดริฟต่อ

ครับ กองกลางที่สอดไปยิงประตูกันไม่รู้ตั้งกี่ทีม หรือไม่ก็ใช้ปีกวิ่งแซงขึ้นไปยิง
มันก็ยืนสูงกว่ากองหน้าตั้งเยอะตั้งแยะนะ มันก็คงต้องเรียกว่ากองหน้าหมดเลยแน่ๆมั้งครับ

งั้นผมว่าโพลดอสกี้มาเล่นหน้าต่ำแบบที่ถวิลหน้ากัน แม่งก็ปั้นเกมชิบหายไปนานละ แต่คุณก็อ้างเรื่องเทคนิคนักเตะอีกอ่ะดิเนอะ

เอาเป็นว่า ผมก็ขอรอดูทีมกันต่อไปแล้วกันเนอะ ถ้าเวนเกอร์เลือกวางอเล็กซิสในแบบนี้อีก
ก็ค่อยรอให้สื่อนอกจริงๆเอาบทวิเคราะห์มาตบหน้าผมแล้วกัน

ผมเห็นการเลือกกดแผลบของคุณแล้วละ ถึงว่าคุณเลือกแนวการถูกใจ
ทำให้เห็นทัศนคติว่า ตัวคุณไม่ได้เปิดรับที่จะคุยจริงๆหรอก
เพราะเห็นคุณกดทุกคนที่ไม่แย้งคุณต่างหากละ คุณคงเพียงแค่อยากจะโชว์มากกว่า
ผมไม่ได้อยากได้หรือคาดหวังอีปุ่มนี้หรอกนะ โคตรเฉยๆเลยด้วยซ้ำ
แก้ไขล่าสุดโดย gUnNeR เมื่อ Tue Nov 04, 2014 16:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แข้งเจลีก
โพสเมื่อ: Tue Nov 04, 2014 16:33

อย่างที่เขาว่า เถียงไม่เป็นเรื่องจริงๆ
ก็ว่าละ พอถามซ้ำอีก แต่เลี่ยงไม่ตอบ ดริฟต่อ

ครับ กองกลางที่สอดไปยิงประตูกันไม่รู้ตั้งกี่ทีม หรือไม่ก็ใช้ปีกวิ่งแซงขึ้นไปยิง
มันก็ยืนสูงกว่ากองหน้าตั้งเยอะตั้งแยะนะ มันก็คงต้องเรียกว่ากองหน้าหมดเลยแน่ๆมั้งครับ

งั้นผมว่าโพลดอสกี้มาเล่นหน้าต่ำแบบที่ถวิลหน้ากัน แม่งก็ปั้นเกมชิบหายไปนานละ แต่คุณก็อ้างเรื่องเทคนิคนักเตะอีกอ่ะดิเนอะ

เอาเป็นว่า ผมก็ขอรอดูทีมกันต่อไปแล้วกันเนอะ ถ้าเวนเกอร์เลือกวางอเล็กซิสในแบบนี้อีก
ก็ค่อยรอให้สื่อนอกจริงๆเอาบทวิเคราะห์มาตบหน้าผมแล้วกัน

ผมเห็นการเลือกกดแผลบของคุณแล้วละ ถึงว่าคุณเลือกแนวการถูกใจ
ทำให้เห็นทัศนคติว่า ตัวคุณไม่ได้เปิดรับที่จะคุยจริงๆหรอก
เพราะเห็นคุณกดทุกคนที่ไม่แย้งคุณต่างหากละ คุณคงเพียงแค่อยากจะโชว์มากกว่า
ผมไม่ได้อยากได้หรือคาดหวังอีปุ่มนี้หรอกนะ โคตรเฉยๆเลยด้วยซ้ำ  

ขอโทษที่คับที่พลาดตกคอมเม้นคุนไปผมก็แผล่บให้ทุกคนที่เข้ามาเม้นในกระทู้นี้ล่ะ
พอดีผมยังอ่านเม้นที่คุนไม่เข้าใจเลยลืมแผล่บไป
ส่วนกระทู้แนวนี้มาเรื่ยยๆคับ สบายใจได้
ขอโทษที่คับผมเถียงไม่เก่ง
แก้ไขล่าสุดโดย Hicalcium เมื่อ Tue Nov 04, 2014 16:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel