ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Oct 2013
ตอบ: 124
โพสเมื่อ: Wed Oct 15, 2014 14:21
[RE: แชร์ประสบการณ์หลอน !!]
TinZa พิมพ์ว่า:
เอาทีเดียวจบเลยได้ไหม  

พอดีเป็นเรื่องที่ผมเขียนไว้ในบันทึกตัวเองสมัยเรียนอ่ะครับ เลยต้องขออ่านแล้วนึกความหลังก่อนเขียนใหม่นิดนึงครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26714
โพสเมื่อ: Wed Oct 15, 2014 14:31
ถูกแบนแล้ว
ขอเรปนึงยาวๆอ่านแล้วไปถึงเป้าหมายเลยได้ไหม

ไม่ได้ขอมาก หรืออะไรมากนะ ฮ่าๆ

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 15, 2014 14:35
"กูคือผีเจ้าที่!!" ทุกคนผงะตกใจมาก เพราะเพื่อนอีกคนในวงเหล้าจู่ๆมันก็พูดโผล่งขึ้นมา พวกเราหันไปดูต้องหน้าถอดสีกันไปตามๆกัน

เพราะมันไม่มีลูกตาดำ !!!!! เพื่อนผู้หญิงที่ไปด้วยกันนั้นกรี๊ดลั่นบ้าน แล้วเพื่อนของผมอีกคนจึงกระโดดมาใส่ตัวคนที่โดนเข้า

แล้วถอดพระที่ตัวเองสวมมา พยายามนำไปคล้องคอ แต่ว่ามันดันกลับปัดมือเพื่อนผมทิ้ง !!!

"กูนับถือคริส ไม่ใช่พุทธ ฮ่าๆๆๆ" ทุกคนตกใจอีกครั้ง แต่คราวนี้ไม่ใช่ตกใจกลัวแต่เป็น ตกใจโกรธธ !!!!!

"กูหลอกเล่น" คำพูดต่อมาของไอ้บ้าที่เล่นไม่รู้เรื่อง ทำเพื่อนตกใจกันหมด ปัทโถ่เอ้ย !!!

เวลาล่วงเลยมาถึงกลางดึกคืนแรก พวกเรากิน ดื่ม สังสรรค์กันอย่างสนุกสนาน เมา อ้วก หลับไปทีละคน จนเหลือกันแค่ 6 คน

ดื่มกันจนถึงช่วงเวลาราวๆ ตี 2-3 เนื่องจากเมามาก และเราก็ใช้ไฟแช๊คเปิดขวดจนตูดไฟแช๊คแตกหมดแล้ว เปิดอีกไม่ได้

เราก็พยายามใช้ฟันมั่ง ขอบประตูมั่ง จนเพื่อนคนนึงก็พูดมาว่า "กูมีที่เปิดในกระเป๋าบนห้อง"

เมื่อได้ฟังคำนั้นแล้วเพื่อนคนอื่นจึงโบกกระบาลไปคนละทีสองที ไม่เอามาก่อนหน้านั้นฟร่ะ !!

มันเลยรีบวิ่งขึ้นไปเอาอย่างเร็ว มันไปไม่ถึง 1นาที แล้วมันก็วิ่งลงมา "ผมถามเพื่อนว่า ไหนอะมึงที่เปิดขวด" เพื่อนผมก้มหน้าตอบกลับว่า

"หาไม่เจอว่ะ กูคงลืมเอามา" พวกผมก็ไม่ได้คิดอะไร แถมตอนนั้นเริ่มจะไม่ไหว ง่วงมาก ก็เลยขอตัวไปนอนก่อน

To be continue....
0
0
Status:
เข้าร่วม: 27 Dec 2008
ตอบ: 95
โพสเมื่อ: Wed Oct 15, 2014 14:46
SpecTaCuLar* พิมพ์ว่า:
"กูคือผีเจ้าที่!!" ทุกคนผงะตกใจมาก เพราะเพื่อนอีกคนในวงเหล้าจู่ๆมันก็พูดโผล่งขึ้นมา พวกเราหันไปดูต้องหน้าถอดสีกันไปตามๆกัน

เพราะมันไม่มีลูกตาดำ !!!!! เพื่อนผู้หญิงที่ไปด้วยกันนั้นกรี๊ดลั่นบ้าน แล้วเพื่อนของผมอีกคนจึงกระโดดมาใส่ตัวคนที่โดนเข้า

แล้วถอดพระที่ตัวเองสวมมา พยายามนำไปคล้องคอ แต่ว่ามันดันกลับปัดมือเพื่อนผมทิ้ง !!!

"กูนับถือคริส ไม่ใช่พุทธ ฮ่าๆๆๆ" ทุกคนตกใจอีกครั้ง แต่คราวนี้ไม่ใช่ตกใจกลัวแต่เป็น ตกใจโกรธธ !!!!!

"กูหลอกเล่น" คำพูดต่อมาของไอ้บ้าที่เล่นไม่รู้เรื่อง ทำเพื่อนตกใจกันหมด ปัทโถ่เอ้ย !!!

เวลาล่วงเลยมาถึงกลางดึกคืนแรก พวกเรากิน ดื่ม สังสรรค์กันอย่างสนุกสนาน เมา อ้วก หลับไปทีละคน จนเหลือกันแค่ 6 คน

ดื่มกันจนถึงช่วงเวลาราวๆ ตี 2-3 เนื่องจากเมามาก และเราก็ใช้ไฟแช๊คเปิดขวดจนตูดไฟแช๊คแตกหมดแล้ว เปิดอีกไม่ได้

เราก็พยายามใช้ฟันมั่ง ขอบประตูมั่ง จนเพื่อนคนนึงก็พูดมาว่า "กูมีที่เปิดในกระเป๋าบนห้อง"

เมื่อได้ฟังคำนั้นแล้วเพื่อนคนอื่นจึงโบกกระบาลไปคนละทีสองที ไม่เอามาก่อนหน้านั้นฟร่ะ !!

มันเลยรีบวิ่งขึ้นไปเอาอย่างเร็ว มันไปไม่ถึง 1นาที แล้วมันก็วิ่งลงมา "ผมถามเพื่อนว่า ไหนอะมึงที่เปิดขวด" เพื่อนผมก้มหน้าตอบกลับว่า

"หาไม่เจอว่ะ กูคงลืมเอามา" พวกผมก็ไม่ได้คิดอะไร แถมตอนนั้นเริ่มจะไม่ไหว ง่วงมาก ก็เลยขอตัวไปนอนก่อน

To be continue....

กำลังตื่นเต้นเลย ทำเป็นละครไปได้โฆษณาตอนสนุก
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 15, 2014 14:47
บ้านที่เราพักมี 4 ห้องนอน 2 ห้องอยู่ชั้นบนอีก 2 อยู่ชั้นล่าง ห้องที่ผมนอนนั้นอยู่ชั้นล่าง ติดบันไดที่จะขึ้นไปชั้นสอง มีห้องน้ำในตัว

ในห้องนอนกัน 4 คน บนเตียง 3 บนพื้น 1 เนื่องจากไอ้อ้วนที่นอนบนพื้น มันตัวสูง 2 เมตรและตัวใหญ่มาก

ไอ้อ้วนมันแย่งผ้าห่มพวกผมไปได้ พวกผม 3 คนเลยต้องนอนห่มผ้าผืนเดียวแต่นั่นไม่ใช่ปัญหาเท่าไหร่

ผมนั้นเมื่อหัวถึงหมอนก็อยากจะหลับเร็วๆเพราะว่ามึนหัวมาก แต่ทว่าในตอนที่ผมกำลังจะหลับนั้น ก็มีเสียงดังตรงหน้าต่างหัวนอนผม

"ตึง...ตึง...ตึง" ผมที่กำลังจะหลับต้องตื่นขึ้นมา พร้อมกับโมโหหัวฟัดหัวเหวี้ยง ผมเลยเปิดหน้าต่างพร้อมตระโกนบอกไปว่า

"พวกมึงจะเตะบอลเชี่ยไรตอนนี้วะ กูจะนอน" ผมตอนนั้นที่คิดว่าเพื่อนๆขี้เมาของผมมันคงคึกลุกขึ้นมาเตะบอลกัน

ต่อมาเสียงก็เงียบไป ผมจึงนอนต่อได้ซักพัก จากนั้นจู่ๆก็มีเสียงคนวิ่งมาที่ประตูห้องที่ผมนอน แล้วเปิดประตูแรงมาก

"ตึง....ปัง อ้าวไอ้เชี่ยห้องนี้เต็มนี่หว่า" เจ้าเพื่อนตัวแสบของผมมันดันวิ่งมาเปิดประตูห้องเข้ามา พร้อมทั้งโวยวายเสียงดัง

มันทำให้เพื่อนคนที่นอนอยู่ข้างๆผมทนไม่ไหว จึงตระโกนด่ามันไปว่า "ไอ้เควี่ย มึงก็เห็นว่าห้องมันเต็ม มึงก็ไปห้องอื่นดิวะ กูจะนอน!!"

มันก็เลยวิ่งหนีไปพร้อมกับเปิดประตูทิ้งไว้ แสงจากทางเดินหน้าห้องทำให้พวกผมนอนไม่หลับ เพื่อนผมก็เลยลุกไปปิดประตู พร้อมบ่นว่า

"คราวนี้กูคงได้หลับจริงๆซักที"

to be continue....
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 06 Dec 2008
ตอบ: 1601
โพสเมื่อ: Wed Oct 15, 2014 14:54
ช้าาาาา ให้ไว
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 802
โพสเมื่อ: Wed Oct 15, 2014 14:59
อีกกี่ตอนจบครับ จะได้ไปหาเรื่องย่อมาอ่านก่อน
0
0

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Wed Oct 15, 2014 15:14
noat พิมพ์ว่า:
ย้อนไปสักเมื่อตอน ป.3-4
ที่บ้านยายเวลาประมาณ 2 ทุ่ม นั่งทำการบ้านอยู่กลางบ้านเลยหน้าโทรทัศน์

ระหว่างที่เขียนไปหางตาก็เห็นว่ามีคนใส่ชุดไทยมีสไบน่ะ สีขาวๆ
เหมือนวิ่งแบบกระโดดๆอะ วิ่งเล่นแบบเด็กๆอะ วิ่งกระโดดโยงๆ
จากห้องนึงไปห้องนึง มันห่างกันไม่เกิน 3-4 เมตร
ตอนแรกนึกว่าพี่สาว เพราะเธอชอบเล่นอยู่ในห้องตัวเองอยู่แล้ว

นั่งเขียนไปสักพัก ทำไมไม่ออกมาสักทีวะ เข้าไปทำอะไรห้องยาย
ก็เลยเดินไปดูห้องยายปิดไฟ ห้องพี่สาวปิดไฟ

แล้วเมื่อกี้ตูเห็นใคร

ไม่ไหวแล้วครับ วิ่งพรวดลงจากบ้าน ไปบ้านยายอีกหลังนึง
พี่สาวก็นั่งกินข้าวอยู่ที่นั่นตั้งนานละ แล้วผมอยู่บ้านกับใคร

สุดยอดเลยท่าน ผมขนลุกเลย

กว่าผมจะมานั่งทำการบ้านแบบท่านนี่ก็ล่อไปม.ปลายละ
0
0
โพสเมื่อ: Wed Oct 15, 2014 15:15
Sigmund•VI พิมพ์ว่า:

เพื่อนเปียกน้ำนี่เอง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: แก้มสั่นไหว หน้าอกก็สั่นไหว
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12298
โพสเมื่อ: Wed Oct 15, 2014 15:19
taMoN พิมพ์ว่า:
ที่บ้านยายเวลาประมาณ 2 ทุ่ม นั่งทำการบ้านอยู่กลางบ้านเลยหน้าโทรทัศน์

ระหว่างที่เขียนไปหางตาก็เห็นว่ามีคนใส่ชุดไทยมีสไบน่ะ สีขาวๆ
เหมือนวิ่งแบบกระโดดๆอะ วิ่งเล่นแบบเด็กๆอะ วิ่งกระโดดโยงๆ
จากห้องนึงไปห้องนึง มันห่างกันไม่เกิน 3-4 เมตร
ตอนแรกนึกว่าพี่สาว เพราะเธอชอบเล่นอยู่ในห้องตัวเองอยู่แล้ว

นั่งเขียนไปสักพัก ทำไมไม่ออกมาสักทีวะ เข้าไปทำอะไรห้องยาย
ก็เลยเดินไปดูห้องยายปิดไฟ ห้องพี่สาวปิดไฟ

ไม่ไหวแล้วครับ วิ่งพรวดลงจากบ้าน ไปบ้านยายอีกหลังนึง
พี่สาวก็นั่งกินข้าวอยู่ที่นั่นตั้งนานละ แล้วผมอยู่บ้านกับใคร

กว่าผมจะมานั่งทำการบ้านแบบท่านนี่ก็ล่อไปม.ปลายละ  

แล้วไอ้ที่เล่ามา

มันไม่มีความหมายเลยใช่มั้ยย
0
0

"once a gooner, always a gooner"
โพสเมื่อ: Wed Oct 15, 2014 15:29
taMoN พิมพ์ว่า:

แล้วไอ้ที่เล่ามา

มันไม่มีความหมายเลยใช่มั้ยย  

ฮ่าๆๆ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 15, 2014 15:32
"แอ๊ด......" เสียงที่ทำให้ผมและเพื่อนๆที่นอนอยู่ในห้องนั้น ถึงกับโมโห "มันเอาอีกแล้ว" ผมคิดในใจ เพื่อนตัวแสบมันแกล้งพวกผมแน่ๆ

แต่คราวนี้พวกผมง่วงนอนเกินกว่าจะสนใจ เลยปล่อยไว้อย่างนั้น เวลาผ่านไปซักพัก เพราะแสงจากทางเดินที่ส่องเข้ามา ทำให้ไม่หลับ

ผมด้วยความขี้เกียจจึงสะกิดเพื่อนข้างๆ แล้วบอกมันว่า "ไปปิดประตูให้ทีดิ แสงแมร่งทิ่มหวะ" มันด้วยความที่ง่วงเต็มที่เหมือนกัน

มันก็เลยยอมลุกขึ้นจะไปปิดให้ แต่ทว่ามีเงาคนเดินมายืนตรงประตูห้อง เจ้าเพื่อนผมเลยด่าไปว่า "ไอ้ห่าเอ้ย ก็เห็นว่าห้องมันเต็ม

มึงยังจะมาอะไรอีก" เพราะว่ามันยืนบังแสงเกือบมิด ผมเลยไม่ได้สมทบทีมด่าต่อ คราวนี้มันกลับไม่วิ่งหนี มันมายืนขวางประตูไว้

แล้วก็ยืนจ้องมองพวกผมอยู่อย่างนั้น เพื่อนผมที่ลุกไปด่า มันก็ล้มตัวลงนอนพร้อมกับสะกิดผม ผมก็คิดว่ามันคงจะเอาผ้าห่ม

ผมจะพลิกตัวนอนตะแคงเพื่อจะให้ลดพื้นที่ห่มผ้า จะได้แบ่งกันห่มได้ 3 คน เพื่อนผมอีกคนก็สะกิดผม (ผมนอนกลาง)

ผมจึงดึงให้มัน ประกฏว่าดึงไม่ไป ไอ้คนแรกที่ลุกไปด่า มันดึงผ้าไว้ ผมก็เลยบอกเพื่อนอีกคนว่า "เด๋วกูไปเอาจากไอ้อ้วน มันหลับแล้ว

ไม่รู้หรอกว่าผ้าห่มหาย" เมื่อผมลืมตาหันไปจะเอาผ้าห่มจากไอ้อ้วนที่นอนบนพื้น ผมถึงได้คิดได้ว่า คนที่มาทริปนี้นั้น

มีมันคนเดียวนี่แหละหัวถึงขอบประตู เพราะไอ้อ้วนมันมาถึงก็หัวโขก เมื่อมันนอนอยู่ที่พื้น !!!

แล้วไอ้คนที่ยืนหน้าประตูจ้องพวกผมอยู่หละ เป็นใคร !!!!!

to be continue...
0
0
นักเตะอบต.
Status: !
เข้าร่วม: 21 Mar 2010
ตอบ: 2252
โพสเมื่อ: Wed Oct 15, 2014 15:35
ให้จบเหอะท่านครับ อารมณ์ผมประมาณ กรุขี้ยังไม่สุด เสือกบอกให้ล้างตูด เพราะจะเข้าต่อ แสรดดดดด...
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 15, 2014 15:36
takeshi12 พิมพ์ว่า:
ให้จบเหอะท่านครับ อารมณ์ผมประมาณ กรุขี้ยังไม่สุด เสือกบอกให้ล้างตูด เพราะจะเข้าต่อ แสรดดดดด...  

โอเคครับ เด๋วลากยาวเลยครับ ท่านผู้อ่าน
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 15, 2014 15:53
เช้าวันต่อมาเนื่องจากว่าวันนี้เราจะเช่าเรือไปเที่ยวเกาะจึงต้องตื่นเช้า พวกผมที่นอนน้อยปกติจะขอตัวไม่ไป หรืออ้างว่าไม่ไหว เพื่อจะนอนต่อนั้น

วันนี้กลับตื่นมาพร้อมหน้าพร้อมตากันไปเที่ยว พวกผมตกลงกันว่าจะไม่เล่าเรื่องเมื่อคืนให้ใครฟังเลยจนกว่าจะกลับกรุงเทพฯ เพราะเดี๋ยวจะหมดสนุกกัน

พอพวกผมนับจำนวนคนปรากฏว่า หายไป 1 คน !!!! พวกเราเลยโทรเช็ค โทรตามเพื่อนคนนี้ กลัวว่าจะเกิดเรื่องขึ้น เพราะมันเป็นคนที่เข้ามาปากดีเรื่องผีในบ้านคนแรกเลย

จนพบว่ามันนั้นหนีกลับไปก่อน แล้วบอกกับพวกเราว่าแฟนมันโทรตาม บอกให้กลับตั้งแต่เมื่อเช้า ซึ่งพวกเราก็เชื่อมันเพราะแฟนมันขึ้นชื่อเรื่องขี้หึงมาก

พวกเราก็เลยไปเที่ยวกันต่ออย่างสนุกสนาน จนลืมเรื่องหลอนๆเมื่อคืนไปซะสนิท เมื่อถึงเวลาเย็นที่พวกเราต้องกลับไปที่บ้านพัก ผมกับเพื่อนตัดสินใจว่าคืนนี้ถ้าไม่เมาจนหลับ

ก็จะกินมันยันเช้าหน้าบ้านนี่ละ ใครจะไปหลับลงหลังจากเจอผีเป็นหมู่คณะครั้งแรกในชีวิตกันและอีกอย่างพรุ่งนี้ก็จะกลับแล้วด้วย

เมื่อถึงเวลาแยกย้ายไปนอน พวกผมสามคนจึงบอกกับเพื่อนๆว่า "พวกกูว่าจะกินถึงเช้า ใครสนนั่งเลย" ปรากฏว่าแปลกใจสุดๆไปเลยครับ

พวกขาประจำยันเช้ากลับบอกขอไปนอนไม่ไหว เหนื่อยมาก แต่พวกที่ชอบกินแบบดึงเชง กินพอกึ่มๆ หรือพวกที่ไม่กินเหล้าเลย

เช่น พวกเพื่อนผู้หญิงในกลุ่มหรือแฟนเพื่อนทั้งหลาย กลับมานั่งขออยู่ยันเช้าด้วย พวกผมได้แต่มองหน้ากันแล้วพยักหน้า แล้วหาเรื่องคุยให้ถึงเช้า

เมื่อถึงเช้าวันกลับ พวกเราที่เก็บกระเป๋ารอกันตั้งแต่เมื่อคืนก็ชวนกันถ่ายรูปกันเป็นที่ระลึก แล้วก็วางแผนไว้ว่าจะกินส้มตำที่ชายหาดก่อนกลับ

พอพวกเราตื่นกันหมดแล้วก็เลยชวนกันไปกิน แล้วก็ถ่ายรูปกันต่อที่ชายหาด พวกเราตัดสินใจกลับกันตอนเย็น เมื่อถึงกรุงเทพฯ พวกเราก็เลยแวะกินข้าวกันก่อนจะแยกย้ายกันกลับบ้าน

พอพวกเราทานกันเสร็จก็เลยคุยกันตามประสาว่าไปที่ไหนมายังไง ตรงนั้นนี้ดีไม่ดี คราวหน้าเอายังไง เที่ยวไหนกันดี พร้อมทั้งนำโทรศัพท์ที่ถ่ายรูปไว้มาดูกัน

มาส่งให้กันผ่านบลูทูธ (ตอนนั้นยังไม่มีline) มือถือผมตอนนั้นใช้โนเกียจอหมุนได้มีสี รุ่นที่ฮิตกันก็โนเกียใบไม้

"กรี๊ดดดด.....ปัง" เพื่อนผู้หญิงคนนึงในกลุ่มที่ดูรูปจากมือถืออยู่นั้น กรี๊ดพร้อมปล่อยมือถือตกลงพื้น

พวกเราเข้ามาดูอาการแล้วก็ถามว่าเกิดอะไรขึ้น เพื่อนคนนั้นบอกว่า "ดูในรูปสิๆ" พวกเราก็ต้องพบกับเหตุการณ์ที่ไม่คิดมาก่อนว่าจะพบเจอในชีวิต

มีหน้าของชายปริศนาติดมาในรูปหมู่ของพวกเรา รวมทั้งมีภาพที่อธิบายไม่ได้อีกหลายภาพที่ถ่ายติดมา ซึ่งมือถือตอนนั้นมีสีแล้ว พร้อมความคมชัดสูง ไม่น่าจะเพี้ยนหรือมีข้อบกพร่องของรูปแบบนี้

จะให้บอกว่าเหมือนรูปที่พวกคนที่เอามาออกในรายการผีทางทีวีหยั่งไหงอย่างนั้นเลยก็ได้ครับ พวกเราจึงตัดสินใจเล่าเรื่องที่พบเจอทั้งหมดให้เพื่อนๆทุกคนฟัง

ปรากฏว่าเพื่อนที่ไปกันเกือบทั้งหมดนั้น พบเจอกับเหตุการณ์ประหลาดในบ้านนั้นกันหลายคน แต่ไม่มีใครบอกเพราะคิดเหมือนกันว่า มันจะทำให้ไม่สนุกเลยเก็บไว้ไม่บอกกัน

อย่างคนที่จะไปเอาที่เปิดขวดก็เล่าว่าตอนวิ่งขึ้นไปเอาที่เปิดขวดนั้น เจอคนตัวสูง ใหญ่มากนอนอยู่ในห้อง จึงไม่กล้าจะเข้าไปเอาของแล้ววิ่งกลับลงมา

ไอ้คนที่เตะของไหว้นั้น มันนอนข้างๆผมเจอพร้อมกัน

ไอ้คนที่หนีกลับก่อนนั้น เมียมันก็ไม่ได้โทรตาม มันเจอคนแรกเลยแล้วหนีกลับก่อนไม่บอกเพื่อน

คนสุดท้ายอาการหนักที่สุดคือคนที่หลอกเป็นเจ้าที่ มันบอกว่าตอนนั้นถึงบ้านแล้ว ป้าของมันมาต่อว่ามันว่า มีคนมาบอกว่าไปทำอะไรไม่ดีมา ไปเมามา มันก็ไม่เข้าใจว่าใครมาฟ้อง มันจึงโมโหจะเดินออกไปหน้าบ้าน

ป้ามันก็ตามมาบอกว่าก็เพื่อนแกที่ยืนหน้าบ้านคนนั้นไงบอก มันก็หันไปดูเจอคนๆนึงยืนมองมันอยู่หน้าบ้าน และคนๆนั้นไม่ใช่เพื่อนเราแน่นอน

ต่อมามันจับไข้นอนซมโรงพยาบาลเลยทีเดียว หมอบอกมีอาการเหมือนไข้เลือดออก แต่ไม่ใช่ หรือว่านี่คืออาการที่เรียกว่า จับไข้ หัวโกร๋น ดังคำโบราณกล่าวไว้

หลังจากทานข้าวพร้อมบรรยากาศความกลัวกันเสร็จ พวกเราตัดสินใจกันไปนอนคอนโดผม เพราะมันยังกลัวๆกันอยู่ แล้วตอนเช้าจะไปทำบุญที่วัดพร้อมกันค่อยกลับ เพื่อความสบายใจ

พอเช้าเราจึงไปถวายสังฆทานกันที่วัดใกล้ๆคอนโดผมกัน เมื่อพวกเราเข้าไปนั่งในวัดรอถวายอยู่นั้น พระท่านกลับทักพวกเราว่า

ไปทำอะไรไม่ดีมาใช่ไหม พวกเราด้วยความที่กำลังตกใจจึงถามว่าท่านรู้ได้อย่างไร พระท่านบอกว่า "โยมที่เดินมากับพวกโยม ที่ยืนอยู่ข้างนอกเขาบอกมา" ............................................................................................

ใครยืนอยู่ข้างนอก ใครตามมา ใครมาบอกพระท่าน ไอ้เชี่ยยยยยยยเอ้ยยยยย ผมคิดในใจตอนนั้น !!!!!!!!!!!!

พวกเราได้แต่เงียบแล้วถวายไป พอเสร็จพวกเราก็เลยตกลงว่าจะต้องกลับไปที่บ้านหลังนั้นเพื่อขอขมา ไม่งั้นอาจจะไม่จบก็ได้ (ตอนนั้นเพื่อนเข้าโรงพยาบาลแล้ว)

พวกเราจึงตัดสินใจเดินทางกลับไปขอขมา พอเราไปถึงก็เข้าไปถามเจ้าของบ้านเลยว่าที่บ้านนั้นมีผีใช่ป่ะพี่ เจ้าของบ้านกลับหันหน้ามาตอบแบบขำๆว่า "พวกน้องเจออะไรเข้าหละ"

พวกเราก็เลยเล่าให้เจ้าของบ้านฟัง เจ้าของบ้านจึงอนุญาติให้เราเอาของไว้ไหว้เจ้าที่ ที่บ้านนั้นรวมทั้งทำพิธีขอขมา

ตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันนี้เหตุการณ์นี้ ยังคงเป็นเรื่องเล่าของกลุ่มพวกผมมาจนถึงวันนี้ แล้วพวกคุณที่อ่านๆกันอยุ่ละ เคยเจอแบบนี้บางไหม ?

ขอบคุณที่อ่านกันนะครับ ตอนแรกกะว่าจะแต่งเขียนใหม่เลยให้ออกเป็นนิยาย แต่ว่าเริ่มขี้เกียจคิดครับ เลยเล่าเอาง่ายกว่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel