ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54142
โพสเมื่อ: Fri Sep 19, 2014 20:04
[RE: ไชโย!! โรคเอดส์ “ทดลองรักษาสำเร็จแล้ว” ด้วยวิธี...?]
ดีใจกับทุกเรปด้วย รอดแล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Life is too long. There are too many unwanted scen
เข้าร่วม: 18 May 2009
ตอบ: 2370
โพสเมื่อ: Fri Sep 19, 2014 20:09
[RE: ไชโย!! โรคเอดส์ “ทดลองรักษาสำเร็จแล้ว” ด้วยวิธี...?]
ผมจะดีใจมากกว่านี้ถ้ามะเร็งรักษาหายขาดแบบง่าย ไม่ใช่คีโมที่ยับยั้งรอวันปะทุอีกครั้ง
เอดส์ มันป้องกันได้ครับ อยู่ที่ความรอบคอบ ระมัดระวัง และความรับผิดชอบ

แต่มะเร็งมันไม่เลือกหน้าเลย บางคนใช้ชีวิตไม่ระวัง กลับไม่เป็น บางคนไม่เคยสูบบุหรี่กลับเป็นมะเร็งปอด อย่างเช่นอาม่าผมเป็นต้น (เสียไปนานแล้วด้วยโรคมะเร็งครับ)
ไม่ยุติธรรมเลย

มาระบายล้วนๆ T_T"
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 5041
โพสเมื่อ: Fri Sep 19, 2014 20:11
ผมอ่านแล้วเริ่มใจชื้นเลยครับ ตอนนี้อยู่ในช่วงรอผล 3 เดือนแรก
0
0
แข้งเจลีก
Status: ความดีไม่มีคำถาม ความเลวไม่มีคำตอบ
เข้าร่วม: 23 Apr 2010
ตอบ: 10251
โพสเมื่อ: Fri Sep 19, 2014 20:50
อาจารย์ผมเคยบอกว่าถ้าสมมติหมอกำลังรักษาคนติดเอดส์อยู่แล้วไปสัมผัสโดนเลือดเช่น

กระเด็นเข้าตาหรือโดนแผล เค้าจะมียาฉีดป้องกันได้ทันทีจริงไหมครับ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เฮ้อ
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 15805
โพสเมื่อ: Fri Sep 19, 2014 22:04
PENGUIN :3 พิมพ์ว่า:
แถดๆ พิมพ์ว่า:
สมัยผมเรียน รด. เค้าบอกว่าเอดส์ก็เหมือนมะเร็ง ถ้ารู้ว่าเป็นตั้งแต่ระยะที่ 1 ก็สามารถรักษาหายได้

(ไม่รู้จริงป่าว)

เอดส์ ส่วนมากติดต่อทางเพศ มากกว่าถ่ายทอดทางพันธุกรรมหรือสาเหตุอื่นๆอีก

เอดส์ถึงเป็นแรกๆก็ไม่หายค่ะ ตอนนี้ทำได้แค่ยับยั้งไม่ให้อาการแย่ลงได้โดยการกินยาพวก antiretroviral
แต่ยาพวกนี้ต้องกินตรงเวลาเป๊ะๆ ถ้ากินเลท เชื้อจะเข้าทำร้ายร่างกายได้เร็วมาก (เลท5 นาทีก็เริ่มแล้ว แต่ทั่วไปให้เลทได้ไม่เกิน30นาที)  

อันนี้ผมก้ไม่แน่ใจนะ เห็นจากวีดีโอที่เค้าเอามาสอน จำรายละเอียดไม่ได้แล้วอ่าดิ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2964
โพสเมื่อ: Fri Sep 19, 2014 22:16
ขอให้การทดลองนี้สำเร็จเถิด น่าเห็นใจคนที่เป็น สนุกชั่วคราวจริงๆ
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ไอ้ลูกแมวตัวเล็ก
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3721
โพสเมื่อ: Fri Sep 19, 2014 23:42
Badsometime พิมพ์ว่า:
ขอให้หายขาดได้ซักทีเหอะ

ปล. ผมเคยเสี่ยงติดเชื้อมาแล้ว จิตตกเป็นปี พอไปตรวจผลเป็น - บอกตรงๆโล่งเลย แต่ผมไม่รังเกียจคนพวกนี้นะครับ คนในเว็ป pha.narak ที่ติดเชื้อ เขาให้กำลังใจ ให้คำปรึกษาผมดีมาก ตอนผมยังไม่กล้าไปตรวจ ผมรู้สึกเริ่มผูกพันกับคนติดเชื้อพอสมควร  
หัวอกเดียวกันครับ ผมตรวจซ้ำสองครั้งแล้ว เดินยิ้มบ้าอยู่คนเดียวตอนรู้ผล
แก้ไขล่าสุดโดย indigoxblue เมื่อ Fri Sep 19, 2014 23:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไอ้แมวน้อย
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ไอ้ลูกแมวตัวเล็ก
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3721
โพสเมื่อ: Fri Sep 19, 2014 23:45
mayamaster พิมพ์ว่า:
ผมอ่านแล้วเริ่มใจชื้นเลยครับ ตอนนี้อยู่ในช่วงรอผล 3 เดือนแรก  

ไปตรวจที่คลีนิกนิรนามสิครับ 45วันก้อแน่นอนแล้ว เพราะเค้ามีน้ำยาตัวใหม่ ไม่ต้องรอถึงสามเดือน
จริงๆเสี่ยงสามวันก็ตรวจที่คลีนิกนิรนามได้แล้วครับ เค้ามีการทดสอบแบบ nat ใช้ตรวจประมาณ 3-7 วัน
สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ ผมเพิ่งผ่านจุดๆนี้มาหมาดๆ
0
0
ไอ้แมวน้อย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel