ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 May 2009
ตอบ: 183
โพสเมื่อ: Mon Aug 18, 2014 23:34
[RE: [Manga]เคยอ่านผลงาน อ.เหล่านี้กันมั้ย]
CallMeLight พิมพ์ว่า:
Angelicsocx พิมพ์ว่า:
แล้วคนวาดเรื่อง
เหนือฟ้าใต้พิภพ ข้าเจ๋งสุด
หายไปไหนละครับ อยากอ่านต่อ

อยากอ่านเหมือนกันครับ แต่ว่าคนเขียนเรื่องนี้กับเรื่อง Air gear นี่คนเดียวกันใช่ไหม  

น่าจะใช่ครับ ลายเส้นเหมือนกันเลย ชอบๆแนวนี้

ใช่แล้วครับ คือคนเดียวกันครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2009
ตอบ: 183
โพสเมื่อ: Mon Aug 18, 2014 23:38
[RE: [Manga]เคยอ่านผลงาน อ.เหล่านี้กันมั้ย]
ไอ้หน้าแมว!! พิมพ์ว่า:
นึกว่าจะมีคนวาด hxh  

มีไงครับ 2รูป

รูปรวมจะอยู่ช่องกลาง ประมาน3-4รูปจากด้านล่าง

อีกรูปนึงก็คือรูปที่ห้องรกๆนั่นแหละ ถ้าเข้าใจไม่ผิด รูปในG.I.ที่กอร์นไปเจอเพื่อนของพ่อ อาจารย์แกวาดเป็นตัวแกเองนั้นแหละ ใส่ลงไป
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 10339
โพสเมื่อ: Tue Aug 19, 2014 00:08
purena พิมพ์ว่า:
แล้วคนวาดเรื่อง
เหนือฟ้าใต้พิภพ ข้าเจ๋งสุด
หายไปไหนละครับ อยากอ่านต่อ

อยากอ่านเหมือนกันครับ แต่ว่าคนเขียนเรื่องนี้กับเรื่อง Air gear นี่คนเดียวกันใช่ไหม  

คนเดียวกันครับ เหนือฟ้าที่ไทยโดนหลุมดำไปแล้วครับ

ผลงานของอาจารย์คนนี้ให้ติดตาม scan eng ดีกว่าครับ ไม่ขัดอารมณ์

ปล.ถ้าเรื่องไหนมีลิขสิทธิ์ไทยก็อุดหนุนกันนะครับ อย่าตามอ่านแปลไทยแต่ในเนต
เดี๋ยวจะมีล้มหายไปแบบ boom  

เสียใจ ชอบลายเส้นของ Oh great นะสวยดีเรื่อง แอร์ เกียร์ดูแกใส่ใจกับรายละเอียดยิบๆย่อยดีอ่ะแต่ละภาพ
ปล.เรื่องเหนือฟ้าจะโดนก็ไม่แปลกใจเลยฮ่าๆๆ
ปล.2 Air Gear ผมซื้อไปครบละ 37 เล่มตอนนี้กำลังตามซื้อเนกิมะให้ครบกับวันพีชรองานสัปดาห์หนังสือ

เหนือฟ้าของ NED ลิขสิทธิ์หลุดไปชาติกว่าๆละครับ

แต่มีสนพ.อื่น(น่าจะ)ซื้อลิขสิทธิ์ไปทำใหม่แล้ว ปัจจุบันออกมาจนจบแล้ว ในชื่อ "ต้องแบบนี้สิถึงจะเจ๋ง"

แต่ขอเตือนว่าราคามหาโหด(เล่มละ50ได้มั้ง สมัยตั้งแต่6ปีก่อน) และอีกอย่าง...ฉากที่ต้องเซ็นบางทีพี่แกเล่นถมดำไปดื้อๆ บางหน้าเห็นแค่ขอบบน+ขอบล่างของหน้า ที่เหลือดำมิด
0
0
รณรงค์ให้คัดลอกบทความจากที่อื่นมาแล้วช่วยลงลิงก์เต็มของต้นทางไว้ด้วยครับ
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 14814
โพสเมื่อ: Tue Aug 19, 2014 00:31
ถูกแบนแล้ว
tiares พิมพ์ว่า:
ไอ้หน้าแมว!! พิมพ์ว่า:
นึกว่าจะมีคนวาด hxh  

มีไงครับ 2รูป

รูปรวมจะอยู่ช่องกลาง ประมาน3-4รูปจากด้านล่าง

อีกรูปนึงก็คือรูปที่ห้องรกๆนั่นแหละ ถ้าเข้าใจไม่ผิด รูปในG.I.ที่กอร์นไปเจอเพื่อนของพ่อ อาจารย์แกวาดเป็นตัวแกเองนั้นแหละ ใส่ลงไป  

ขอบคุณครับผมดูไม่ละเอียดเอง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel