ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Dec 2009
ตอบ: 194
โพสเมื่อ: Sat May 31, 2014 18:37
[RE: ติวสอบใบ กว. ของวิศวะเครื่องกลดีจริงไหม]
termotee พิมพ์ว่า:
นานๆทีจะโผล่เข้ามาตอบ

กลัววิศวกรโดนเข้าใจผิด เลยเข้ามาตอบให้ เพิ่งสอบไปปีที่แล้วสาขาโยธา

มีข้อสอบอยู่ในคลังข้อสอบให้ครับมีเฉลยคำตอบทุกข้อแต่ไม่มีวิธีทำ ทุกสาขาวิชา แต่วิชานึงมีประมาณ 300 ข้อ (ของโยธาบางวิชามี 700 ข้อ)

ไม่มีการคัดข้อสอบมาให้ 100 ข้อ 1 คืนก่อนสอบแล้ว อยากท่องก็ท่องไปวิชาละ 300-400 ข้อ(เฉลี่ย)

สอบประมาณ 8-14 วิชา แล้วแต่สาขาและวิชาเลือกที่เลือกสอบตอนสมัคร

สรุปแล้วถ้าอยากท่องเฉลยไปก็ท่องไป ประมาณ 3000 กว่าข้อ หนุกหนาน หึหึ

เพิ่งเปลี่ยนมาไม่ให้มีคัดข้อสอบมาให้ดูก่อนสอบ 1 คืนประมาณปีที่แล้วสดๆร้อนๆครับ

ปัญหาที่คนส่วนใหญ่เซ็งคือ สอบตกครั้งนึง สมัครสอบใหม่ ครั้งละ 1500  

เพิ่มเติมนะครับ
เห็นพวกเพื่อนๆผมใช้กันเยอะ
คือเน้นทีละช่วงดีกว่าครับถ้าคิดว่าตัวเองไม่ไหว
เพิ่มแค่1500บาท แต่ไม่ต้องจำเยอะ
ผมสอบเช้าผ่าน รออีกซักสองอาทิตย์ค่อยสอบใหม่
สอบ2รอบ รวมๆก็7200บาทครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2009
ตอบ: 1920
โพสเมื่อ: Sat May 31, 2014 18:51
ถูกแบนแล้ว
[RE: ติวสอบใบ กว. ของวิศวะเครื่องกลดีจริงไหม]
จบเครื่องกล มหาลัยไหนครับ
ถ้า มช. ไม่น่าตกงานนะ
เห็นในเวปก็พอมี
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 17 Jul 2008
ตอบ: 720
โพสเมื่อ: Sat May 31, 2014 18:56
ผมอ่านประมาณ 2 อาทิตย์อ่าครับ
ทั้ง 4 วิชาพื้นฐาน
และ 4 วิชาหลัก
ต้องอ่านเยอะๆหน่อย ทวนซัก 2 3 รอบ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 6604
โพสเมื่อ: Sat May 31, 2014 19:03
ถูกแบนแล้ว
ผมก็มีใบประกอบวิศวกร กว เครื่องกล เป็นแค่ภาคีหน่ะ
พอดีไม่ค่อยเก็บเวล เลยเวลไม่อัพ555

ผมสอบผ่านมา2-3ปีละ หลังๆได้ข่าวว่ากระจายสอบตามภูมิภาคเยอะ
ไม่ต้องมาสอบ กทม ก็ได้ แต่สมัยผมสอบแถวราม ถ้าจำไม่ผิดหน่ะ โดนวินมอไซต์พาดไปหลายบาท555

ถ้าจะเน้นไปทำจริงๆ บอกเลยว่า ผ่านยาก เวลาไม่พอ
แต่ถ้าเน้นไปจำข้อสอบ จากที่เค้าไกด์มา วิชาละ300กว่าข้อ
ตกๆไปก็ราวๆ หลายพันข้ออยู่นะ555 จะผ่านชัวร์กว่า
ผมผ่านได้วิชาทั่วไป 90กว่าเปอร์ วิชาเฉพาะ80เกือบ90เปอร์ สบายๆ
"แนะนำว่า วิชาเฉพาะให้น้องคุณเลือก วิชาที่อ่านทฤษฎีมากกว่าสอบคำนวณ จำง่ายกว่า"
ทั้งๆที่สมัยเรียน ผมก็เปอร์ เรียนนานกว่าปกติ
รอบสอบกับคอมไม่ยากหรอก ผมว่ารอบสอบอบรมหน่ะ
กดดันมันข้อน้อยเวลาน้อย ผิดได้น้อย

เอาเป็นว่าแนะนำว่า ให้น้องคุณ ไปอ่านไกด์ข้อสอบ ในคลังข้อสอบ ในเว็บสภาวิศวกรดีกว่า...

0
0
นักเตะตำบล
Status: ต้องอยู่ด้วยความมั่นใจถึงจะรอด
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 897
โพสเมื่อ: Sat May 31, 2014 20:21
ส่วนตัวคิดว่าไม่จำเป็น ถ้าโรงงานนั้นไม่ให้ค่าใบ กว เอาเวลาอ่าน กว ไปอ่านหนังสือสอบ Toeic ดีกว่าครับ ปล มีข้อสอบให้โหลด พร้อมเฉลย ไม่ยากเลย ถ้าอ่านไปดีๆ ทำไม่ถึง 20 นาทีก็เสร็จ (ถ้าจำเฉลยได้) ตอนผมให้เพื่อนช่วยเฉลย ให้เพื่อนช่วยกันเฉลยครับ จะได้มีเวลาอ่านมากขึ้น เพื่อนคนไหนก็ได้ไม่จำเป็นต้องจบวิศวะ แค่อ่านหนังสือออกเป็นพอ
1
0
นักเตะตำบล
Status: ต้องอยู่ด้วยความมั่นใจถึงจะรอด
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 897
โพสเมื่อ: Sat May 31, 2014 20:22
ส่วนตัวคิดว่าไม่จำเป็น ถ้าโรงงานนั้นไม่ให้ค่าใบ กว เอาเวลาอ่าน กว ไปอ่านหนังสือสอบ Toeic ดีกว่าครับ ปล มีข้อสอบให้โหลด พร้อมเฉลย ไม่ยากเลย ถ้าอ่านไปดีๆ ทำไม่ถึง 20 นาทีก็เสร็จ (ถ้าจำเฉลยได้) ตอนผมให้เพื่อนช่วยเฉลย ให้เพื่อนช่วยกันเฉลยครับ จะได้มีเวลาอ่านมากขึ้น เพื่อนคนไหนก็ได้ไม่จำเป็นต้องจบวิศวะ แค่อ่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel