ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status: :)
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 1729
โพสเมื่อ: Thu May 29, 2014 01:02
[RE: + + . ตั้งใจเรียนนะครัส . + +]
คิดได้ก็ดีครับ ดีใจด้วยครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 2505
โพสเมื่อ: Thu May 29, 2014 01:32
[RE: + + . ตั้งใจเรียนนะครัส . + +]
ใครว่าเรียนมันหนัก ให้มาลองทำงานดูครับ แล้วจะอยากกลับไปเรียนใหม่
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เวลา จะคัดคนออกและเข้ามาในชีวิตของเราเอง
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 137
โพสเมื่อ: Thu May 29, 2014 02:00
ผมเข้าใจความรู้สึกท่านนะครับ

ผมเหมือนท่านเลยครับ

ผมเรียนปี 3 เรียนนิติศาสตร์ครับ เกรดผมปะล่อมปะแล่มตั้งแต่ ปี 2 แล้วครับ แล้วผมก็ไม่ตั้งใจเรียน เรียนบ้างไม่เรียนบ้าง พอก่อนสอบ ก็อ่านหนังสือ ก่อน 4-5 วันเหมือนท่านเลย พ่อแม่แฟนก็เตือนแล้วครับ แต่ผมก็ไม่ได้ แล้วผมก็โดนรีไทน์ครับ โดนรีไทน์ครับตอนปี 3 เทอม 1 พอเขาเรียนเทอม2 ผมก็เรียนไม่ได้ ต้องรอ เทอมหนึ่งของปีหน้า ก็คือ เดือนสิงหาที่จะถึงนี้แหละครับ ตอนนี้ผมไมไ่ด้ประมาณ 8 เดือนแล้วครับ ชุดนิสิตผมหายไปแล้วมั้งครับเนี่ย 555

ผมเสียดายเวลามากเลยครับ เพื่อนผมก็เรียนกันจะจบกันอยู่แล้ว ผมต้องมานับ 1 ใหม่ เสียดายเวลาจริงๆครับ ถ้าย้อนหลับไปได้จะตั้งใจเรียนจริงๆครับ

สู้ๆนะครับท่าน ชีวิตต้องสู้ต่อไป
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: ท้องฟ้า และดาวช่างดูสดใส ... เมื่อ มีเธอ
เข้าร่วม: 07 Oct 2010
ตอบ: 5114
โพสเมื่อ: Thu May 29, 2014 03:01
เรื่องแบบนี้มันพูดยากมันมีหลายปัจจัยครับ สิ่งนึงที่ผมเห็น จขกท ได้เรียนรู้ ก้าวข้ามคำว่าเด็กไม่มีจุดหมาย ก็เพราะ จขกท นึกได้แล้วครับ แต่ไม่ได้หมายถึงว่า คนเราเก็ตแล้วต้องกลับไปเรียนให้สูงๆ ผมให้ความหมายแค่ส่วนนึงเท่านั้น สิ่งสำคัญคือการเข้าใจชีวิต และทำชีวิตให้มีความสุขอยู่ได้ในสังคม สิ่งนี้มากกว่าที่สำคัญครับ ผม เคยสอบได้ 4 .00 เอนท์ติดวิศวะ ม เกษตร แต่ไม่เลือกเรียน อาจาร์ยกับญาติๆบ่นกันให้ตรึม ไม่ใช่ว่าผมเจ๋งหรอกครับ แค่ผมคิดว่ามันยังไม่ใช่ เพราะผมชอบคำนวนรายได้และเวลาที่ต้องแลกไปในอนาคตนั่นแหละครับเลยบอกว่ามันไม่ตอบโจทย์ชีวิตและความฝันที่ผมชอบ แต่สุดท้ายผมลงเรียนที่อื่นเพื่อให้ท่านๆสบายใจ ปัจจุบันย้ายที่เรียนอีกละ แต่ตอนนี้ไม่มีใครเป็นห่วงผมละ เพราะผมสามารถหารายได้มากกว่าที่วุฒิ ป ตรีให้ และ สิ่งสำคัญคือ วิธีคิดแบบคนรวย ที่มันติดตัวผมจากการที่ผมออกไปเรียนรู้ข้างนอกมา

ปล ผมชอบเรียนครับ หมายถึง ผมชอบบรรยากาศในโรงเรียนหรือมหาลัยชอบอยู่กับเพื่อนๆ สาวๆ + + แต่ตำราเรียนของประเทศไทย ถามกันตรงๆ ใช้ได้ในชีวิตจริง ถึง 10 เปอเซนตไหม เอาเวลาที่เด็กๆแย่งกันติวหนังสือหรือไปเรียนพิเศษไปใช้อย่างอื่นเช่นเรียน ทักษะชีวิตภายนอกต่างๆ น่าจะมีประโยชน์กว่านะ
6
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5897
โพสเมื่อ: Thu May 29, 2014 03:03
เกรดผมก็กากๆ เรียนก็ยาก จบมาก็หางานยากอีก โถ่ชีวิต!
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: เฮ้ย ! จริงดิ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 438
โพสเมื่อ: Thu May 29, 2014 03:09
DiwDK พิมพ์ว่า:
เรื่องแบบนี้มันพูดยากมันมีหลายปัจจัยครับ สิ่งนึงที่ผมเห็น จขกท ได้เรียนรู้ ก้าวข้ามคำว่าเด็กไม่มีจุดหมาย ก็เพราะ จขกท นึกได้แล้วครับ แต่ไม่ได้หมายถึงว่า คนเราเก็ตแล้วต้องกลับไปเรียนให้สูงๆ ผมให้ความหมายแค่ส่วนนึงเท่านั้น สิ่งสำคัญคือการเข้าใจชีวิต และทำชีวิตให้มีความสุขอยู่ได้ในสังคม สิ่งนี้มากกว่าที่สำคัญครับ ผม เคยสอบได้ 4 .00 เอนท์ติดวิศวะ ม เกษตร แต่ไม่เลือกเรียน อาจาร์ยกับญาติๆบ่นกันให้ตรึม ไม่ใช่ว่าผมเจ๋งหรอกครับ แค่ผมคิดว่ามันยังไม่ใช่ เพราะผมชอบคำนวนรายได้และเวลาที่ต้องแลกไปในอนาคตนั่นแหละครับเลยบอกว่ามันไม่ตอบโจทย์ชีวิตและความฝันที่ผมชอบ แต่สุดท้ายผมลงเรียนที่อื่นเพื่อให้ท่านๆสบายใจ ปัจจุบันย้ายที่เรียนอีกละ แต่ตอนนี้ไม่มีใครเป็นห่วงผมละ เพราะผมสามารถหารายได้มากกว่าที่วุฒิ ป ตรีให้ และ สิ่งสำคัญคือ วิธีคิดแบบคนรวย ที่มันติดตัวผมจากการที่ผมออกไปเรียนรู้ข้างนอกมา

ปล ผมชอบเรียนครับ หมายถึง ผมชอบบรรยากาศในโรงเรียนหรือมหาลัยชอบอยู่กับเพื่อนๆ สาวๆ + + แต่ตำราเรียนของประเทศไทย ถามกันตรงๆ ใช้ได้ในชีวิตจริง ถึง 10 เปอเซนตไหม เอาเวลาที่เด็กๆแย่งกันติวหนังสือหรือไปเรียนพิเศษไปใช้อย่างอื่นเช่นเรียน ทักษะชีวิตภายนอกต่างๆ น่าจะมีประโยชน์กว่านะ  

ผมชอบคนมีความคิดแบบนี้ครับ ขื่นชม
2
0
Glory Glory Manchester United.
แข้งดัทช์ลีก
Status: ก็แค่แผ่นดินไหว **ปล.หาเอาเองนะอวตาร
เข้าร่วม: 30 May 2009
ตอบ: 3193
โพสเมื่อ: Thu May 29, 2014 08:47
เรียนไม่จบไม่เป็นไรครับเรียนใหม่ได้

ประวัตินักธุรกิจดังๆ ไม่จำเป็นต้องเรียนจบก็ได้ (ที่พูดนี้ไม่ใช่ไม่ให้เรียนนะครับ)

แต่ถ้าคนเราขยันตั้งใจทำงานของเราเต็มที่เราก็มีโอกาสประสบความสำเร็จได้เหมือนกัน ไม่ว่าจะเรื่องใดๆก็ตาม

ชีวิตต้องสู้
1
0
นักเตะอบจ.
Status: Etihad Stadium
เข้าร่วม: 26 Nov 2010
ตอบ: 1192
โพสเมื่อ: Thu May 29, 2014 10:56
ขอบคุณทุกกำลังใจครับ และเป็นกำลังใจให้คนที่เกรดร่อแร่ก็ขอให้สู้เต็มที่ละกันนะครับ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel