ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2009
ตอบ: 22405
โพสเมื่อ: Wed Apr 16, 2014 15:47
[RE: สิ่งที่ควรหายไปจากฟุตบอลไทย]
Nesta_13_thai พิมพ์ว่า:
กองกลางตัวรับ พิมพ์ว่า:
ยิ่งดี1 ดี2นี่ตัวดีเลย ดูไปเซ็งไปกองเชียร์ยิ่งโห่ยิ่งทำ ปวดหัว  

ผมก็ดูแต่ D.2 ซะด้วยสิท่าน

แบบว่าโคตรเซ็งเลยยยยยย

นานๆทีจะได้ไปดู D.1 กับ TPL บ้าง  

ผมก็ไม่ค่อยได้ดูtplเท่าไหร่ครับดูแต่ถ่ายทอดสด ส่วนใหญ่ก็นี่แหละตามแต่โคราชตั้งแต่ดี2ขึ้นมาดี1 บางทีมนี่แบบว่านอนกันเอาจริงเกิ๊นนน ทีมตัวเองก็มีบ้างด้วยมั้งเห็นเค้าพูดกันเวลาไปเยือนแต่ก็ไม่น่าจะทำบ่อย 555+
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2008
ตอบ: 1766
โพสเมื่อ: Wed Apr 16, 2014 15:57
[RE: สิ่งที่ควรหายไปจากฟุตบอลไทย]
เห็นด้วยเรื่องไลน์แมน ไม่มีการพัฒนาเลย มั่วได้ทุกนัด ไลน์แมนผู้หญิงของฝรั่งแม่นกว่าเยอะ

0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 2899
โพสเมื่อ: Wed Apr 16, 2014 15:58
pinggnip_79 พิมพ์ว่า:
เห็นด้วยเรื่องไลน์แมน ไม่มีการพัฒนาเลย มั่วได้ทุกนัด ไลน์แมนผู้หญิงของฝรั่งแม่นกว่าเยอะ

น่ารักด้วย

0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 29 Jul 2007
ตอบ: 1864
โพสเมื่อ: Wed Apr 16, 2014 16:35
ผมเห็นด้วยเลยนะเรื่องถ่วงเวลาเนี่ย บอกตรงว่าผมไม่ชอบเอาเสียเลย

0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 2899
โพสเมื่อ: Wed Apr 16, 2014 16:36
ubaba พิมพ์ว่า:
ผมเห็นด้วยเลยนะเรื่องถ่วงเวลาเนี่ย บอกตรงว่าผมไม่ชอบเอาเสียเลย

น่ารังเกียจเป็นที่สุด

0
0
Status:
เข้าร่วม: 29 Jul 2007
ตอบ: 1864
โพสเมื่อ: Wed Apr 16, 2014 16:44
ubaba พิมพ์ว่า:

น่ารังเกียจเป็นที่สุด

แฟนบอลผมว่าอยากอะครับที่จะเปลี่ยนพฤติกรรมเขา เพราะพอเริ่มมีแอลกอฮอล์เข้าปาก เขาก็จะเปลี่ยนไปเป็นอีกคน

และเมื่อถึงต้อนนั้น อะไรก็ไม่สำคัญเท่ากับว่าทีมเราจะชนะยังไง??? ด้วยวิธ๊่ไหน?? เขาก็ไม่ใส่ใจแล้วละครับ เพราะผมเจอมากับตัว

ลุงอายุวัยกลางคนเห็นเงียบๆ แต่เวลาดูบอลในสนามแล้วมีแอลกอฮอล์อยู่ในตัว เขาเปลี่ยนไปเป็นคนละคนได้จริงๆ

ก็ได้แต่หวังว่านักเตะรุ่นต่อๆไปจะให้ความสำคัญกับเรื่องนี้ เพราะชัยชนะที่แท้จริงไม่ใช่แต่เพียงว่าสกอร์บอร์ดโชว์เลขอะไรเมื่อครบเก้าสิบนาทีเท่านั้น

1
0
Status:
เข้าร่วม: 06 Jul 2010
ตอบ: 6953
โพสเมื่อ: Wed Apr 16, 2014 18:45
wesborland พิมพ์ว่า:
อีกอย่าง....หลังยิงประตูได้ จะวิ่งไปดีใจกับแฟนบอล
ก็จะมีกรรมการมาไล่ต้อนให้กลับไปเล่นทันที!!!

จับตาดูหลายเกมแล้ว-หลายปีแล้ว

กรรมการติดเป็นนิสัยแล้วแหละครับ  

เออ อันนี้จริงแฮะท่าน

คือกรรมการแกจะรีบไปไหนก็ไม่รู้

ให้นักเตะได้ดีใจบ้างอะไรบ้าง

เข้าใจอยู่ว่ากลัวจะไปเยาะเย้ยแฟนทีมตรงข้ามจนมีเรื่องมีราว

แต่ถ้าแบบเค้าดีใจกับแฟนทีมตัวเอง ก็ให้เวลาหน่อยเถอะ

นิดๆหน่อยๆ แล้วก็ไปทดเวลาเพิ่มเอา

นี่แบบว่ายิงปุ๊ป ไล่กลับเลย

มีอีกๆๆๆๆ

ข้างสนามไม่ว่าคุณจะใส่เสื้อสีแตกต่างกับนักบอลทั้ง 2 ฝั่งแค่ไหน คุณก็จะต้องใส่เอี๊ยมสีส้ม-เขียวสะท้อนแสง.....หลังๆไม่ค่อยเห็นแล้ว หรือผมไม่ค่อยได้ดูบอลก็ไม่รู้

0
0
Support,Believe,Respect = LOVE
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Los Blancos
เข้าร่วม: 25 Mar 2010
ตอบ: 1677
โพสเมื่อ: Wed Apr 16, 2014 22:10
อีกอย่าง....หลังยิงประตูได้ จะวิ่งไปดีใจกับแฟนบอล
ก็จะมีกรรมการมาไล่ต้อนให้กลับไปเล่นทันที!!!

กรรมการติดเป็นนิสัยแล้วแหละครับ  

เรื่องนี้เป็นเรื่องปกตินะครับ ที่ไหนในโลก กรรมการก็จะไปบอกให้กลับไปเล่น
แล้วมันก็ไม่ใช่ประเด็นนะครับ ไม่เคยมีใครที่ดีใจนานแล้วโดนใบเหลืองนี่ คิดมากไปเปล่าครับ เค้าก็ไปไล่เป็นพิธี เพราะฟุตบอลเวลามันไม่หยุดนะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 06 Jul 2010
ตอบ: 6953
โพสเมื่อ: Thu Apr 17, 2014 18:54
-GiNoTy- พิมพ์ว่า:

เรื่องนี้เป็นเรื่องปกตินะครับ ที่ไหนในโลก กรรมการก็จะไปบอกให้กลับไปเล่น
แล้วมันก็ไม่ใช่ประเด็นนะครับ ไม่เคยมีใครที่ดีใจนานแล้วโดนใบเหลืองนี่ คิดมากไปเปล่าครับ เค้าก็ไปไล่เป็นพิธี เพราะฟุตบอลเวลามันไม่หยุดนะ  

จริงหรอ??

แบบ อ.ชัยยะ ที่วิ่งตามคนยิงเข้าเลยน่ะ วิ่งเหยาะๆตามเป็นเงาเลยนี่น่ะ แบบนี้ปกติหรอ.....เพิ่งรู้!!
0
0
Support,Believe,Respect = LOVE
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Los Blancos
เข้าร่วม: 25 Mar 2010
ตอบ: 1677
โพสเมื่อ: Fri Apr 18, 2014 09:34
-GiNoTy- พิมพ์ว่า:

จริงหรอ??

แบบ อ.ชัยยะ ที่วิ่งตามคนยิงเข้าเลยน่ะ วิ่งเหยาะๆตามเป็นเงาเลยนี่น่ะ แบบนี้ปกติหรอ.....เพิ่งรู้!!  

ครับ สนามไหนก็เป็น มันเป็นเรื่องธรรมดา เค้าก็ทำไปตามพิธี ถ้าไม่ดีใจนานจนน่าเกียจ ก้ไม่มีใครว่านี่น่า
หรืออยากให้กรรมการไปเป่าเริ่มเร็ว แล้วโดนยิงแบบคู่เชียงใหม่กับตราดละ แล้วเด่วก็มาโวยวายกันอีก เค้าให้ไล่ไปเล่นไม่ไป พอโดนยิงก็มาประท้วง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel