ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 3367
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2014 03:03
[RE: ไม่เข้าใจ...แฟนเก่า]
ยิปมันส์ พิมพ์ว่า:
DyNaMiKe พิมพ์ว่า:

ผู้หญิงเวลาอ่อนแอ สับสน ถูกทอดทิ้งมากๆแบบนี้ โดนผู้ชายจูงได้นะครับ อยู่ที่จะทำรึเปล่า และเนียนรึเปล่า  

ผมแบบนี้เลย เค้าแอบคุยกะคนอื่นโดยที่ผมไม่รู้ ถ้าแค่คุยกันผมจะไม่ว่าเลยนะ แต่นี่เล่นไปมีอะไรกันด้วยอ่ะ ตอนเลิกกันได้สี่เดือนผมถามเค้าว่าทำไมตอนนั้นถึงยอม ทั้งที่ยังคบกับผมอยู่ เค้าบอกเพราะอารมณ์พาไปมั้ง ผมนี่ปรี๊ดเลย คิดแล้วเศร้า  

ใช่เลยครับ คำว่า "อารมณ์พาไป" ก็คือแบบนี้แหละครับ

จุดอ่อนใหญ่ๆของผู้หญิงจุดนึงก็คืออารมณ์

หลังจากคดีนี้ผมก็เลยคิดกับตัวเองว่าถ้าเกิดมีแฟนใหม่จะไม่ยอมให้มันเป็นแบบเดิมอีก จะเอาใจใส่แฟนให้มากกว่าเดิม จะไม่ใช้อารมณ์ตัดสิน จะคุยด้วยเหตุผลมากขึ้น ไม่ใช้คำหยาบเวลาโมโห  

ดีฮะ เราทำอะไรผิดพลาด ก็อย่าให้ซ้ำรอย ดีละครับ  

รอคนที่จะมาเปลี่ยนประวัติศาสตร์กับผมอยู่อ่ะครับ ไม่รู้เมื่อไหร่จะเจอ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 02 Jan 2010
ตอบ: 19570
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2014 03:30

ผู้หญิงเวลาอ่อนแอ สับสน ถูกทอดทิ้งมากๆแบบนี้ โดนผู้ชายจูงได้นะครับ อยู่ที่จะทำรึเปล่า และเนียนรึเปล่า  

ผมแบบนี้เลย เค้าแอบคุยกะคนอื่นโดยที่ผมไม่รู้ ถ้าแค่คุยกันผมจะไม่ว่าเลยนะ แต่นี่เล่นไปมีอะไรกันด้วยอ่ะ ตอนเลิกกันได้สี่เดือนผมถามเค้าว่าทำไมตอนนั้นถึงยอม ทั้งที่ยังคบกับผมอยู่ เค้าบอกเพราะอารมณ์พาไปมั้ง ผมนี่ปรี๊ดเลย คิดแล้วเศร้า  

ใช่เลยครับ คำว่า "อารมณ์พาไป" ก็คือแบบนี้แหละครับ

จุดอ่อนใหญ่ๆของผู้หญิงจุดนึงก็คืออารมณ์

หลังจากคดีนี้ผมก็เลยคิดกับตัวเองว่าถ้าเกิดมีแฟนใหม่จะไม่ยอมให้มันเป็นแบบเดิมอีก จะเอาใจใส่แฟนให้มากกว่าเดิม จะไม่ใช้อารมณ์ตัดสิน จะคุยด้วยเหตุผลมากขึ้น ไม่ใช้คำหยาบเวลาโมโห  

ดีฮะ เราทำอะไรผิดพลาด ก็อย่าให้ซ้ำรอย ดีละครับ  

รอคนที่จะมาเปลี่ยนประวัติศาสตร์กับผมอยู่อ่ะครับ ไม่รู้เมื่อไหร่จะเจอ  

สู้ต่อไปครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ยิปมันส์ เมื่อ Tue Feb 18, 2014 03:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Truly Madly Deeply
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5521
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2014 03:40
ซุ่มมานาน พิมพ์ว่า:

เวลาผู้หญิงอยู่ในห้วงอารมณ์ ไม่มีกฏเกณฑ์หรอกครับ

เค้าไม่รู้ด้วยซ้ำว่าจริงๆแล้วเค้าต้องการอะไร เค้าไม่รู้ว่าสิ่งที่มีอยู่มันใช่แน่รึเปล่า เค้ารู้แต่ว่าเค้าอัดอั้นฮะ

ถ้าไม่ต้องการกลับไปเป็นเหมือนเดิม ก็ตามนี้ไปครับ ค่อนข้างโอเคแล้ว ที่รับมือไปแบบนั้น

แต่ถ้าจะเอากลับมา ช่วงนี้ก็คงเป็นช่วงที่เค้าหวั่นไหวที่สุดฮะ

(ที่เห็นผู้หญิงกลับมาหาแฟนเก่า หรือมีชู้มีกิ๊ก ก็แบบนี้แหละครับ)

ชื่อนี้ การันตี คมบาดใจ บาดลึกถึงคอหอย  

ขอบคุณครับ  

เป็นผู้หญิง ต้องโลเล สับสนว่าควรจะเลือกใครดีใช่มั้ยคะ
ผู้ชายถึงจะชอบ ถึงจะเห็นคุณค่า

เป็นชะนีที่ชัดเจนในตัวเอง
เดินหน้าแล้วเดินหน้าเลย ไม่เคยทำตัวโลเลให้ใครต้องช้ำใจ
ผู้ชายไม่ชอบใช่มั้ยฮะ
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status: You
เข้าร่วม: 26 Oct 2008
ตอบ: 1648
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2014 04:50
ที่ระบาย แก้เหงา คิดถึง ยังไงก้อเอาใจช่วยครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 287
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2014 05:57
ที่เก็บมาคิดคุณกำลังหวังอะไรอยู่ใช่ไหม ?
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 8886
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2014 09:40
หน้าที่ของแฟนเก่าครับ
รับฟังเรื่องราวของแฟนใหม่
1
0
Signature
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 9514
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2014 09:56
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 941
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2014 10:20
เค้าคงคิดว่าท่านเป็นคนที่รู้จักเค้ามากที่สุดก็เลยคิดว่าเวลาจะปรึกษาหรือระบายอะไรให้ฟังแล้วรู้สึกว่าสนิทกล้าที่จะระบายกล้าที่จะบอก เค้าคงเห็นท่านเป็น ...เพื่อน...ที่ปรับทุกข์ได้ครับ
1
0
Status: อยากขี้เหร่ แต่ก็ทำไม่ได้สักที
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 460
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2014 10:30
ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ก็ไม่รู้สินะ
เข้าร่วม: 18 Nov 2013
ตอบ: 3461
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2014 10:31
แค่เหงา เดี๋ยวเขาก็กลับไปหาคนเดิม
1
0
"จุดหมายต่อให้อยู่แค่ไกล้แค่ไหน แต่ถ้าไม่เดินไปหาก็ไม่มีวันไปถึง"

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: "SS ไม่ใช่สถานที่แต่มันคือผู้คน"
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 11091
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2014 10:34

เวลาผู้หญิงอยู่ในห้วงอารมณ์ ไม่มีกฏเกณฑ์หรอกครับ

เค้าไม่รู้ด้วยซ้ำว่าจริงๆแล้วเค้าต้องการอะไร เค้าไม่รู้ว่าสิ่งที่มีอยู่มันใช่แน่รึเปล่า เค้ารู้แต่ว่าเค้าอัดอั้นฮะ

ถ้าไม่ต้องการกลับไปเป็นเหมือนเดิม ก็ตามนี้ไปครับ ค่อนข้างโอเคแล้ว ที่รับมือไปแบบนั้น

แต่ถ้าจะเอากลับมา ช่วงนี้ก็คงเป็นช่วงที่เค้าหวั่นไหวที่สุดฮะ

(ที่เห็นผู้หญิงกลับมาหาแฟนเก่า หรือมีชู้มีกิ๊ก ก็แบบนี้แหละครับ)

0
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Mar 2007
ตอบ: 425
โพสเมื่อ: Tue Feb 18, 2014 10:57
เค้าก็แค่หาที่ระบายแค่นั้น เวลาเค้ามีเรื่องไม่สบายใจ พอเค้าสบายใจหรือดีกับแฟนเค้า ท่านก็ไม่มีความหมายแล้ว ดูได้จากเวลาท่านโทรไปแล้วหล่อนไม่รับสาย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel