ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Aug 2009
ตอบ: 1787
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 09:14
ฟุตซอลไทยตอนนี้ เป็นไงบ้างครับ ไม่ได้ตามนานเลย
มีข่วงบูมๆ เห็นข่าวเป็นระยะ
ตั้งแต่อนุชา แล้วต่อด้วยศุภวุฒ
ตอนนี้ฟุตซิลไทยเราเป็นไงบ้างครับ พัฒนาขึ้นกว่าเดิมมั้ย
แกนกลางตัวแบกเป็นใครบ้างครับตอนนี้
อยุ่ในระดับตำนาน 2คนนั้นมั้ยครับ

เห็นเข้ารอบรองชองเอเชีย น่าเอาใจขาวยอีกครััง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 2277
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 10:04
[RE]ฟุตซอลไทยตอนนี้ เป็นไงบ้างครับ ไม่ได้ตามนานเลย
ตัวแบก ไม่ได้มาเล่นอยุ่ลีกสูงสุดสเปน
ส่วนชุดนี้ก็ต้องให้เวลาอยุ่ในช่วงถ่ายเลือด เหลือแค่ช้าง อาร์ม จ่าต๊อบ กับ โกล ที่เป็นแกนประคองน้องๆ
รออีกสองปี น่าจะโหดได้อีก ตัวในลีกที่ไม่ติดทีมชาติดีๆก้เยอะ ยังลองใช้ไม่ครบ

ส่วนไทยเราโดนไล่มาสูสีแล้วในอาเซียน ไม่ห่างแบบเมื่อก่อน เกือบแพ้หลายรอบละหลังๆ
ในระดับโลกก็เกรดประมาณB เก่งประมาณนึงแต่เจอท็อปๆยังสู้ไม่ได้โดนตบเละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2010
ตอบ: 1534
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 10:24
[RE: ฟุตซอลไทยตอนนี้ เป็นไงบ้างครับ ไม่ได้ตามนานเลย]
บักเจิด* พิมพ์ว่า:
ตัวแบก ไม่ได้มาเล่นอยุ่ลีกสูงสุดสเปน
ส่วนชุดนี้ก็ต้องให้เวลาอยุ่ในช่วงถ่ายเลือด เหลือแค่ช้าง อาร์ม จ่าต๊อบ กับ โกล ที่เป็นแกนประคองน้องๆ
รออีกสองปี น่าจะโหดได้อีก ตัวในลีกที่ไม่ติดทีมชาติดีๆก้เยอะ ยังลองใช้ไม่ครบ

ส่วนไทยเราโดนไล่มาสูสีแล้วในอาเซียน ไม่ห่างแบบเมื่อก่อน เกือบแพ้หลายรอบละหลังๆ
ในระดับโลกก็เกรดประมาณB เก่งประมาณนึงแต่เจอท็อปๆยังสู้ไม่ได้โดนตบเละ

แต่ในอาเซียนเองก็ยกระดับมาเหมือนกัน ไม่เหมือนเมื่อก่อน ปีนี้รอบ 8 มาได้ถึง 3 ทีมเลยนะครับ อารมณ์แบบ
ในอดีตระดับโลกคือ 8-10 ไทยประมาณ 7 คะแนน อาเซียน 3 คะแนน
แต่ตอนนี้ ไทย ขยับขึ้นมา 7-7.5 คะแนน แต่อาเซียน มาจ่อที่ 5-6 คะแนนแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย nontarat เมื่อ Wed Oct 05, 2022 10:24, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: 500 Internal server error
เข้าร่วม: 14 Aug 2009
ตอบ: 13929
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 11:40
[RE: ฟุตซอลไทยตอนนี้ เป็นไงบ้างครับ ไม่ได้ตามนานเลย]

จ่าต๊อบตั้งเเต่สมัยชลบุรียังเป็นธอส-อาเเบ็คอยู่เลย ยศแกไม่ขึ้นเลยเหรอครับ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 Mar 2020
ตอบ: 671
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 13:15
เชื่อว่าน้องๆจะโหดขึ้นกว่านี้ได้อีกเยอะครับ ถือว่าให้โอกาสรุ่นใหม่ๆ ยอมเซ็งผลงานช่วงนี้ดีกว่า แต่ก็เอาตัวรอดได้ดีมากๆละครับ
ส่วนนัดหน้าไม่น่าพลาด (ตกรอบ)55555
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 2277
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 13:27
[RE]ฟุตซอลไทยตอนนี้ เป็นไงบ้างครับ ไม่ได้ตามนานเลย
nontarat พิมพ์ว่า:

แต่ในอาเซียนเองก็ยกระดับมาเหมือนกัน ไม่เหมือนเมื่อก่อน ปีนี้รอบ 8 มาได้ถึง 3 ทีมเลยนะครับ อารมณ์แบบ
ในอดีตระดับโลกคือ 8-10 ไทยประมาณ 7 คะแนน อาเซียน 3 คะแนน
แต่ตอนนี้ ไทย ขยับขึ้นมา 7-7.5 คะแนน แต่อาเซียน มาจ่อที่ 5-6 คะแนนแล้ว  

ผมว่าไทยมันตันด้วยสไตล์การเล่น ที่มันไม่มีพวกเลี้ยงกินตัวฝากความหวังได้อ่ะ เป็นกันทั้งลีค หาคนที่เลี้ยงติดเท้าลีลาเยอะๆได้นับคนเลย5555
พอไประดับสูง ไม่มีพวกนี้เยอะๆมันข้ามผ่านยากผมว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 16775
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 14:54
นัดหน้าเจอ อิหร่าน ไม่น่าจะพลาดอะ (ตกรอบ) เสียดาย ถ้าชน ญี่ปุ่น ผมหวังได้ลุ้นแน่นอน
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Es gibt noch sehr viele Fische im Meer,,​​ ​,
เข้าร่วม: 20 Dec 2005
ตอบ: 7237
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 15:26
กำลังอยู่ในช่วงเปลี่ยนถ่ายนักเตะ คงต้องให้เวลาโค้ชกับนักเตะ เกินครึ่งทีมชุดนี้เพิ่งติดทีมชาติ

ตัวหลักอย่างเหม็ดก็อยู่สเปน กัปตันช้างก็เจ็บ เหลือแค่อาร์มกับจ่าต๊อบประคองน้องๆ

ถึงผมจะไม่ค่อยชอบโค้ชเซซ่าร์ ตั้งแต่ตอนคุมบลูเวฟ ระบบการเล่น แล้วก็มีเรื่องกับเนิร์ส จิรวัฒน์อีก

แต่พาทีมเข้ารอบรองถือว่าเกินเป้าแล้ว

ส่วนเรื่องทีมในอาเซียน ผมว่าอย่าไปกลัวนักเลย เห็นกลัวกันตั้งแต่เวียดนามได้มิเกลไป จนมิเกลออกไปหลายปีละ เวียดนามก็ไม่เห็นจะแซงไทย

หรืออย่างอินโดกับมาเลเซียก็พัฒนาขึ้นมา ช่องว่างอาจจะลดลง แต่เรื่องจะแซงไทยคงยาก

ระบบลีกเรายังแข็ง ป้อนนักเตะขึ้นมาเรื่อยๆ ก็อยู่ที่โค้ชทีมชาติจะต่อยอดไปได้ไกลแค่ไหน

0
0

Andres D'alessandro
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8533
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 18:49
ว่าด้วยทีมระดับลีกไทยแต่ละทีม หลังๆดูเน้นแทคติกมากๆครับ พวกเลี้ยงกินตัวเลยไม่ค่อยได้เกิดเท่าไหร่ โดนแทคติกรุมกินกันดื้อๆเลย ท่าข้าม BTS บลูเวฟ ท่าเรือ แต่ละทีมโหดๆทั้งนั้น

ส่วนทางทีมชาติไทย ผมว่าการให้โอกาสเด็กใหม่ๆติดทีมชาติแบบนี้แหละดีแล้วครับ หมุนวนกับพวกซีเนียประคองไป เดินก้าวตามรอยคล้ายวอลเล่ย์บอลหญิงนั่นแหละ ระดับความสามารถของทีมชาติไทยเราก็น่าจะติดท๊อปๆโลกอยู่แล้ว แม้แต่เอาเด็กในไทยลีกขึ้นมาเล่นผมก็ว่าเอาเรื่องอยู่ หลายๆคนรอเวลาเรียกติดทีมชาติเท่านั้นเลยจริง

แต่ทีมระดับอาเซียนปีสองปีนี้ยกระดับขึ้นมาได้น่าดูจริงๆครับ มาเล อินโด พม่า มาแรงแบบต้องร้องเห้ย เวียดนามก็ยังทรงๆแต่ถือว่าเล่นได้ดี

ผิดกับทีมอาหรับตัดอิหร่านออก ทีมอื่นๆของอาหรับ ทีมใหญ่ในอาเซียนเล่นได้สนุกทุกทีมแน่ๆ ที่น่ากลัวมากๆคงเป็นอุซเบ เนี่ยแหละ ที่อาจเขย่าบังลังค์ของอิหร่านได้
2
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 22453
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 22:11
ฟุตซอลไทยตอนนี้ เป็นไงบ้างครับ ไม่ได้ตามนานเลย
lemonwater พิมพ์ว่า:
นัดหน้าเจอ อิหร่าน ไม่น่าจะพลาดอะ (ตกรอบ) เสียดาย ถ้าชน ญี่ปุ่น ผมหวังได้ลุ้นแน่นอน  

เจออิหร่านเหมือนสู้กับคนถือปืน
เจอญี่ปุ่นเหมือนสู้กับคนถือดาบมีลุ้นสู้ได้อยู่ 55555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 16775
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 22:20
Kaka555 พิมพ์ว่า:
lemonwater พิมพ์ว่า:

เจออิหร่านเหมือนสู้กับคนถือปืน
เจอญี่ปุ่นเหมือนสู้กับคนถือดาบมีลุ้นสู้ได้อยู่ 55555  

ใช่ครับ ผมว่าสู้กับญี่ปุ่นได้ ดูตอนเจออินโด เกือบตาย อินโดเล่นโครตดี เสียดายอินโดลูกที่ยิงวินาทีสุดท้ายจริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย lemonwater เมื่อ Wed Oct 05, 2022 22:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel