ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9470
โพสเมื่อ: Tue Oct 04, 2022 22:06
[RE: ใครดูวอลเล่บอลมั่งครับหงุดหงิดจัด]
Set แรกดูเล่นเอื่อยๆ ดูประมาทนิดๆ แต่เซ็ตอื่นๆไทยเล่นโอเค แต่แคนาดาโคตรเหนียว ไทยตบยังไงก็งัดกลับมาได้

ชมแคนาดาวันนี้ดีกว่าเราจริง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2013
ตอบ: 651
โพสเมื่อ: Tue Oct 04, 2022 22:14
[RE: ใครดูวอลเล่บอลมั่งครับหงุดหงิดจัด]
วันนี้ผมให้เราเล่นแย่ตอนเซ็ต 1-2 ไม่ใช่ทีมไทยที่รู้จักเลย เล่นกันเนือยมาก ส่วนหนึ่งน่าจะมาจากความล้า เล่น 5 เซ็ตมาสองเกมกับทีมที่เหนือกว่ามันใช้พลังงานเยอะมากนะ พักไม่กี่วันไม่พอหรอก แล้วทีมเขาก็มาดีจริงๆ เหนียวโคตรๆ หลายลูกควรหายก็ใช้ความยาวเคาะเก็บมาเล่นต่อได้เฉย บุ๋มบิ๋มก็ฟอร์มตกยาวตั้งแต่เกมก่อน กำลังสำคัญหายไปเลย มาเกมนี้ทัดดาวก็ฟอร์มไม่ดีอีก

What is love known by?
When it's hard to say goodbye

ezgif-com-gif-maker
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2008
ตอบ: 1023
โพสเมื่อ: Tue Oct 04, 2022 22:27
lucfo พิมพ์ว่า:
แคนาดาไม่เก่งมากๆนะ ... แต่ฉลาดมากในนัดนี้ครับ

คือเลือกเล่นแต่ละลูกฉลาดมาก ไม่ซ้ำซาก มีพลิกแพลง ดัดแปลง

แต่แน่นอนแหล่ ะ ถ้าเเคนนาดา เจอทีมเก่งๆ เล่นแบบนี้แพ้แน่ๆ... เพราะยังไม่เนี๊ยบทุกจุด มีจุดอ่อนอยู่
แต่พอมาเจอไทย เค้าวางแผนดี ศึกษาเรามาดี แบบให้เกียรติสุดๆเลย ว่าเค้าอาจจะไม่เหนือกว่า
นักกีฬามีระเบียนวินัยสูง และไม่ดูอีโก้ มั่นใจเกินแผน ทุกอย่างเล่นตามแผน ทำให้เค้าทำได้

ที่เราสู้ไม่ได้ ทั้งๆที่เราฝีมือดูไม่ด้อยกว่าแน่ๆ คือแผนการเล่น และการแก้เกมส์ครับ
เป็นโจทย์นึงที่ใหญ่มาตลอด คือเราแก้เกมส์ช้า และไม่ค่อยมีประสิทธิภาพ

แต่ก็เชียร์สนุกครับ มีหน้ามีตาให้คนในประเทศ ก็วอลเล่ย์บอลนี่แหล่ะ ช่วงนี้  

ใช้เลยครับ เหมือนทีมเราไม่ได้ใส่ใจเกมส์นี้เท่าไร ใจมันไปเกมส์3 เกมส์4 กันหมด ว่าจะเล่นแบบไหนน่าจะแบบนั้น แต่แคนาดาตามที่ท่านว่าเลย นักหน้าถ้าไม่ดึงตัวเองกลับมาไวๆมีโอกาศแพ้แน่ ทุกทีมศึกษาไทยกันใหม่หมดแล้ว
ต้องทีมโค๊ชเลยวันนี้ให้4คะแนน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ยุคมืดของแทรรรร่...
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 7038
โพสเมื่อ: Tue Oct 04, 2022 22:30
อยากไปอีกระดับยังไงก็ต้องหาโค้ชดีกว่านี้ครับ ถ้ายังใช้ชุดเดิมก็ได้แค่นี้แหล่ะ เกาะพวกท็อปเอเชีย ส่วนระดับโลกยังเป็นแค่ไม้ประดับ ได้หวือหวา มีเซอร์ไพร์สชนะทีมใหญ่ให้เห็นบ้าง แต่ภาพรวมก็ยังเป็นรองเหมือนเดิม โอลิมปิกก็ได้แค่ฉิวเฉียด

ไฟล์หมุด 2563.png .jpeg .ai
"Our Expectations for You Were Low But Holy F...!!!"
"Blue Billion-Pound Bottlejobs"
แข้งดัทช์ลีก
Status: INVU
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10338
โพสเมื่อ: Tue Oct 04, 2022 23:25
ใช้โค้ชชุดนี้ต่อไปก่อนแหละจนกว่าจะรู้ผลรอบคัดเลือกโอลิมปิก 2024 ว่าเข้ารอบหรือไม่

เปลี่ยนเลยไม่น่าจูนได้ทัน ไปแก้เรื่องความฟิต เรื่องอะไรก่อนน่าจะไหว สมาคมยังเชื่อมั่นในโค้ชด่วนอยู่

ดันแพ้นัดที่ไม่น่าแพ้เพราะคู่แข่งจับทางได้นี่สิ
แก้ไขล่าสุดโดย pepino เมื่อ Tue Oct 04, 2022 23:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2020
ตอบ: 1555
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 08:07
อันดับโลกก็ติดกันเลยนะครับ อีกอย่างอย่าลืมว่าเราไปบดกับโดมิโนกันมาด้วยนะ ซึ่งเป้นเกมส์ที่หนักมากแล้วมาเจอแคนาดาที่เรียกว่าสูสีกัน แล้วแต่ละคนตีอย่างหนัก เอาใจช่วยน้องๆกันต่อไป
Manchester United
Uthai Thani fc(อุทัยเว้ยเห้ย)
BGPU
LA Lakers

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2008
ตอบ: 3826
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 08:19
ผมให้ความเห็นส่วนตัวเพื่อที่จะดูแบบไม่ต้องหงุดหงิดและดูเป็นเกมๆไปละกันครับ

1.ฟอร์มแต่ละนัดมันไม่สามารถเค้นถึง100%ได้ตลอด มีวันดีวันแย่กันไป(นักกีฬาพูดเอง)

2.สุดท้ายมันเป็นกีฬาที่เน้นความสูง ถ้าเราสูงเฉลี่ย 170-180 อยู่แบบนี้ มันไม่ไปถึงท็อปโลกและสู้กับชาติอื่นได้
สบายทุกครั้งหรอกครับ การที่บางรายการเราเข้ารอบไปได้ถึง top8/top12 หรือแค่ top16 ก็สุดมากแล้ว พอจะฟอร์มดีก็จะชนะชาติใหญ่ซัก3-2เซต ไม่มีทางตบสบายๆแบบเล่นเหนือๆแรงเหลือไรงี้ กลายเป็นเหนื่อยสู้และคนดูเหนื่อยเชียร์แบบหัวใจจะวายอยู่เหมือนกัน แต่ก็สนุกคนดูแหละ

3.จากข้อ2 การที่ไทยอยู่หัวแถวของโลกได้ก็ฝีมือมากแล้วนะ ต้องมีตัวตบระดับเทพมาเกิด ที่สูงซัก 190+ สักคนสองคนในทีมแบบตอนคิมยอนคยองที่แบกเกาหลีมาเป็นสิบๆปีอ่ะครับ ถึงไปไกลกว่านี้ แต่เหมือนคนไทยคาใจแค่อย่างเดียวคือ อยากไปโอลิมปิกให้ได้สักครั้งในชีวิต น่าจะถือว่าปลดล็อกวงการได้สักครั้งละ ..ซึ่งมันก็ยากมาก
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Play Forward
เข้าร่วม: 16 Sep 2009
ตอบ: 10762
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 08:27
ผมว่าเค้าไปดูฟอร์ม พรพรรณ มือเซต เรามาจะเห็นว่าเราโดนจับบล๊อคตลอดเลย

ยิ่งหน้าบล๊อคเค้าใหญ่เราต้องเล่นให้ไวให้เค้าจับบล๊อคยาก น่าจะแก้เกมส่งนุ๊กนิกมือเซตสำรองลงไปแก้บล๊อคบ้าง

Tottenham Hotspur-Roma-New England Patriots-SC30-J.Lin7-TB12

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 19 Oct 2010
ตอบ: 1258
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 10:11
เท่าที่ดู เรารับบอลเสริฟเค้าไม่ค่อยดี ทำให้ตัวเซ็ตเราเซ็ตลำบาก สังเกตุได้เลยว่า พรพรรณต้องเซ็ตแบบชิตเน็ตมาก หรือบางทีก็เซ็ตแบบห่างจากเน็ตพอสมควรเลย

แต่ก็อย่างที่บอก วันนี้เราดูเนือยจิงๆ น่าจะเป็นผลจากการแข่งสะสมมาหลายๆแมท รวมถึงการเดินทางด้วย จิงๆ แมทเกาหลี เราควรจะหมุนเวียนผู้เล่นด้วยซ้ำ แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมโค้ชถึงใช้ชุดเต็มยาวเลย
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8218
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 15:15
Lady Maria พิมพ์ว่า:
ผมให้ความเห็นส่วนตัวเพื่อที่จะดูแบบไม่ต้องหงุดหงิดและดูเป็นเกมๆไปละกันครับ

1.ฟอร์มแต่ละนัดมันไม่สามารถเค้นถึง100%ได้ตลอด มีวันดีวันแย่กันไป(นักกีฬาพูดเอง)

2.สุดท้ายมันเป็นกีฬาที่เน้นความสูง ถ้าเราสูงเฉลี่ย 170-180 อยู่แบบนี้ มันไม่ไปถึงท็อปโลกและสู้กับชาติอื่นได้
สบายทุกครั้งหรอกครับ การที่บางรายการเราเข้ารอบไปได้ถึง top8/top12 หรือแค่ top16 ก็สุดมากแล้ว พอจะฟอร์มดีก็จะชนะชาติใหญ่ซัก3-2เซต ไม่มีทางตบสบายๆแบบเล่นเหนือๆแรงเหลือไรงี้ กลายเป็นเหนื่อยสู้และคนดูเหนื่อยเชียร์แบบหัวใจจะวายอยู่เหมือนกัน แต่ก็สนุกคนดูแหละ

3.จากข้อ2 การที่ไทยอยู่หัวแถวของโลกได้ก็ฝีมือมากแล้วนะ ต้องมีตัวตบระดับเทพมาเกิด ที่สูงซัก 190+ สักคนสองคนในทีมแบบตอนคิมยอนคยองที่แบกเกาหลีมาเป็นสิบๆปีอ่ะครับ ถึงไปไกลกว่านี้ แต่เหมือนคนไทยคาใจแค่อย่างเดียวคือ อยากไปโอลิมปิกให้ได้สักครั้งในชีวิต น่าจะถือว่าปลดล็อกวงการได้สักครั้งละ ..ซึ่งมันก็ยากมาก  

ญี่ปุ่นส่วนสูงก็เท่าๆเรา ทำไมเขาชนะทีมอื่นได้สม่ำเสมอกว่าเราเยอะ ถ้าไม่เจอทีมระดับtop5 นางไม่ค่อยแพ้บ่อย
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2007
ตอบ: 4820
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 16:11
กีฬาน่ะครับ มีแพ้มีชนะ มันต้องมีเล่นหลุดฟอร์มบ้างอะไรบ้าง การที่สถิติที่ผ่านมาเราข่ม มันไม่ได้การันตีว่าเราจะชนะทุกนัดนะ
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2008
ตอบ: 3826
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 19:22
rooney8 พิมพ์ว่า:

ญี่ปุ่นส่วนสูงก็เท่าๆเรา ทำไมเขาชนะทีมอื่นได้สม่ำเสมอกว่าเราเยอะ ถ้าไม่เจอทีมระดับtop5 นางไม่ค่อยแพ้บ่อย  

ไม่เท่าครับ เฉลี่ย 180+ หลายคน เอามาเทียบกันไม่ได้ ไทยเฉลี่ยอยู่ที่ 175-177 เท่านั้น มีเพียว 180+ทัดดาวที่สูงโดดมา182+ แค่คนเดียว แล้วก็อย่างที่เห็น ทีมดูจะขาดทัดดาวแทบไม่ได้แล้ว แล้วที่ไม่อยากให้นำมาเทียบ เพราะผมไม่คิดว่าต่อให้เราเลียนแบบการทำทีมญี่ปุ่นแล้วเราจะทำได้ เพราะทักษะที่ฝึกมาแต่เด็กมันต่างกัน ถ้าเราจะเอาตามแบบเค้า cultureของการฝึกตั้งแต่เป็นเยาวชนก็ต่างกันแล้ว ลีกบ้านเราก็ยังเป็นกึ่งอาชีพอยู่ ในขณะที่เขาเป็นprofessionalเต็มตัวในการรองรับนกฬ.ในอนาคต
แข้งดัทช์ลีก
Status: INVU
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10338
โพสเมื่อ: Wed Oct 05, 2022 19:32
rooney8 พิมพ์ว่า:

ไม่เท่าครับ เฉลี่ย 180+ หลายคน เอามาเทียบกันไม่ได้ ไทยเฉลี่ยอยู่ที่ 175-177 เท่านั้น มีเพียว 180+ทัดดาวที่สูงโดดมา182+ แค่คนเดียว แล้วก็อย่างที่เห็น ทีมดูจะขาดทัดดาวแทบไม่ได้แล้ว แล้วที่ไม่อยากให้นำมาเทียบ เพราะผมไม่คิดว่าต่อให้เราเลียนแบบการทำทีมญี่ปุ่นแล้วเราจะทำได้ เพราะทักษะที่ฝึกมาแต่เด็กมันต่างกัน ถ้าเราจะเอาตามแบบเค้า cultureของการฝึกตั้งแต่เป็นเยาวชนก็ต่างกันแล้ว ลีกบ้านเราก็ยังเป็นกึ่งอาชีพอยู่ ในขณะที่เขาเป็นprofessionalเต็มตัวในการรองรับนกฬ.ในอนาคต  

ญี่ปุ่นนี่ เหรียญทองโอลิมปิก 2 สมัย และแชมป์โลก 3 สมัย (ยุค 60-70) นะครับ ในฐานที่เล่นกันมาก่อนชาวบ้านชาวช่อง

อยากรู้เคล็ดลับการฝึกของเขาเหมือนกันว่าจริงจังขนาดไหน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel