ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 27, 28
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Aug 2009
ตอบ: 6965
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 21:46
[PUBG] Thailand Open W2D10 Final
ซ้ำ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย buffalobank เมื่อ Sun Aug 14, 2022 21:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status: เก็บเอาผ้าที่ตากไว้เก็บเอาวันที่ไม่เป็นใจ . ..
เข้าร่วม: 26 Nov 2010
ตอบ: 3011
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 21:47
[RE: [PUBG] Thailand Open W2D10 Final]
buffalobank พิมพ์ว่า:
Bare4oot พิมพ์ว่า:
TEEFAME พิมพ์ว่า:
ผมว่าคงคิดกันไม่ทันหรอกครับ
ว่าแต้มตามเท่าไหร่ คงอยากจะเก็บแต้มเพิ่มเอาชัวร์ๆ นะครับ  

คนที่ตายควรจะบอกเพื่อนได้ครับ ระดับนี้  

นักแข่งทุกคนเขาไม่เห็นตารางแบบเราไม่ใช่หรอครับ
หรือออกมาดูตารางได้ครับ  

ทีมระดับนี้มันต้องมีตัวเก็บคิลฟีดอยู่แล้ว ยิ่งเป็นเกมท้ายยังไงก็ต้องมีนับแต้มตัวเองกับ ทีมที่สูสีกันอยู่ตลอด ยิ่งมีเพื่อนที่ตายไปแล้วตั้งสองคน ยิ่งต้องมีคนนับแต้มทีมตัวเอง กับทีมตรงข้ามที่คะแนนสูสีตลอดแน่นอน และตอนท้ายถ้าไม่ล่กเกินไป เห็นจำนวนผู้เล่นที่เหลือ กับแต้มตามฝ่ายตรงข้าม มันต้องรู้แล้วว่าต้องทำอะไร นอกจากไม่มีใครนับฟีดเลย ทั้งๆที่เป็นเกมตัดสินสุดท้าย ซึ่งแม่งโครตต้องนับ

มันนับได้ขนาดนั้นเลยหรอครับ
อันนี้ผมไม่ได้กวนนะ
คือโฟกัสทั้งเกมว่าหนักแล้ว ยังต้องเชคอะไรแบบละเอียดขนาดนั้นเลยหรอครับ
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 1687
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 21:49
[RE: [PUBG] Thailand Open W2D10 Final]
ว่าแต้มตามเท่าไหร่ คงอยากจะเก็บแต้มเพิ่มเอาชัวร์ๆ นะครับ  

คนที่ตายควรจะบอกเพื่อนได้ครับ ระดับนี้  

นักแข่งทุกคนเขาไม่เห็นตารางแบบเราไม่ใช่หรอครับ

ก่อนเกมมันน่าจะเช็คได้นะครับ แล้วเรามีทีมที่ต้องระวังไม่เยอะ ผมว่าน่าเสียดายครับ  

ประเด็นคือ MiTH ไม่มีทางรู้นะครับว่าทั้งแมพเหลือกี่คน แถมคะแนนที่ MSC ยิงมาได้เท่าไหร่

ถ้ารู้แล้วเดินออกวง ชนะ 2 แต้มนี่ โดนมองว่าโกงไดเลยนะ ผมว่า
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9808
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 21:51

ทีมระดับนี้มันต้องมีตัวเก็บคิลฟีดอยู่แล้ว ยิ่งเป็นเกมท้ายยังไงก็ต้องมีนับแต้มตัวเองกับ ทีมที่สูสีกันอยู่ตลอด ยิ่งมีเพื่อนที่ตายไปแล้วตั้งสองคน ยิ่งต้องมีคนนับแต้มทีมตัวเอง กับทีมตรงข้ามที่คะแนนสูสีตลอดแน่นอน และตอนท้ายถ้าไม่ล่กเกินไป เห็นจำนวนผู้เล่นที่เหลือ กับแต้มตามฝ่ายตรงข้าม มันต้องรู้แล้วว่าต้องทำอะไร นอกจากไม่มีใครนับฟีดเลย ทั้งๆที่เป็นเกมตัดสินสุดท้าย ซึ่งแม่งโครตต้องนับ

คือโฟกัสทั้งเกมว่าหนักแล้ว ยังต้องเชคอะไรแบบละเอียดขนาดนั้นเลยหรอครับ  

ทีมเข้มๆ พวก Tier 0 นับครับ
อย่าง MSC ถ้าเป็นทีมที่ไม่รู้เรื่อง ไม่เดินออกมาปิด MiTH แน่ๆ

แต่เขาจะดูแค่ทีมที่ลุ้นก็พอ เช่น MSC เขาเห็นชื่อ MiTH ขึ้น ก็เริ่มละครับ
+ แต้มที่ตาม จำคร่าวๆ ไว้ + คนใน Map ที่เหลืออยู่ อันนี้ในมุม MSC นะ

แต่ MiTH อ่ะ ถ้าดูกันจริงๆ เลย สิ่งที่ควรทำ คือ เล่นให้ช้าที่สุดครับ เท่าที่จะทำได้
ไม่ใช่เดินไปปิดเขาครับ รูปแบบเนี่ยดูง่ายๆ อย่าง FURY จะเล่นขอบวงไปเลย ช้าที่สุดเท่าที่จะทำได้

Status: เก็บเอาผ้าที่ตากไว้เก็บเอาวันที่ไม่เป็นใจ . ..
เข้าร่วม: 26 Nov 2010
ตอบ: 3011
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 21:54
Cmaj7 พิมพ์ว่า:

ทีมเข้มๆ พวก Tier 0 นับครับ
อย่าง MSC ถ้าเป็นทีมที่ไม่รู้เรื่อง ไม่เดินออกมาปิด MiTH แน่ๆ

แต่เขาจะดูแค่ทีมที่ลุ้นก็พอ เช่น MSC เขาเห็นชื่อ MiTH ขึ้น ก็เริ่มละครับ
+ แต้มที่ตาม จำคร่าวๆ ไว้ + คนใน Map ที่เหลืออยู่ อันนี้ในมุม MSC นะ

แต่ MiTH อ่ะ ถ้าดูกันจริงๆ เลย สิ่งที่ควรทำ คือ เล่นให้ช้าที่สุดครับ เท่าที่จะทำได้
ไม่ใช่เดินไปปิดเขาครับ รูปแบบเนี่ยดูง่ายๆ อย่าง FURY จะเล่นขอบวงไปเลย ช้าที่สุดเท่าที่จะทำได้

ขอบคุณครับ ท่าน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 5214
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 21:57
วิเคราะห์มันง่ายหมดแหละ แต่ตอนเล่นนักแข่งมันไม่รู้คะแนนเป๊ะๆเท่าคนดู

จะเดินไปปิด msc ก็ไม่ผิด แต่ซวยตรง plm เข้ามาแจมเลยหาย2
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1673
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 22:02
คนดูง่าย คนเล่นมันยากแหละ จังหวะจะไปปิด mSc โดน แกะ ยิงนั้นละเสียหายเลย
นักเตะกลางซอย
Status: จะกลางเมืองหรือชายขอบก็คนใต้ฟ้าเดียวกัน
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1731
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 22:02
ยินดีกัน MSC ด้วยครับ Sceat แบกเกมส์ก่อนท้าย Julio แบกเกมส์ท้ายย
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9808
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 22:30
Lex Luthor พิมพ์ว่า:
วิเคราะห์มันง่ายหมดแหละ แต่ตอนเล่นนักแข่งมันไม่รู้คะแนนเป๊ะๆเท่าคนดู

จะเดินไปปิด msc ก็ไม่ผิด แต่ซวยตรง plm เข้ามาแจมเลยหาย2  

ิถ้าให้พูดถึงวิธีการเล่น ที่ดีเนี่ย MiTH เลือกเล่นแบบนั้นมันผิดครับ

เพราะมันไม่จำเป้นต้องทำอะไรเลย กับทีมที่แต้มกำลังนำอยู่
มีหน้าที่อย่างเดียว คือ เล่นช้า + เล่นขอบ ให้นานที่สุด

น้ันแระครับ สิ่งที่ MiTH ควรทำในเกมส์สุดท้าย

ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 27, 28
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel