ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1552
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 16:16
แนะนำร้านคราฟท์เบียร์#2
กลับมาอีกครั้งรอบนี้มาแนะนำร้านเพิ่มเติมจากรอบที่แล้วครับ มีทั้งไปเอง ทั้งเพื่อนๆ ใน SS แนะนำ

วันนี้เรามาเริ่มกันเลยดีกว่า

1. Thon Hops
ติดๆสะพานซังฮี้ ตรงข้าม รร.ริเวอร์ไซด์ ชื่อก็รู้แล้วว่าเป็นแหล่งคราฟท์เบียร์ชาวธนบุเลี่ยน ร้านนี้ เพื่อนๆ ใน SS แนะนำมาหลายคนเลยครับ ไปถึงก็ร้าน style โชห่วยเลย ขนมถุง5 บาท ถั่ว ของขบเคี้ยวเพี้ยบ เบียร์ราคาไม่แรงครับ เหมือนที่นี่เค้าเน้นขาย online นะ ร้านเบียร์เยอะมากๆ น่าจะสั่งมาเยอะ แต่พวกตัวหลายๆตังก็ขายไม่ได้ดีแบบพวกร้านในเมือง ประเด็นคือแฟนผมดันชอบนั่งร้านนี้นะเค้าบอกแปลกดี 55555

2.Wizard Brewing
แถวๆ walking street พัทยา ใช่ครับ เจ้าของเดียวกับเบียร์ wizard แบบกระป๋องที่เป็นกำลังฮิตอยู่ช่วงนี้ ที่ต้องชมคือร้านสวยมากถึงมากที่สุด ยิ่งใครอินกับ harry porter นะต้องไปเลย ตกแต่ง style harry porter ใน universal เลยครับ ร้านอยู่ชั้นใต้ดินของอพาร์ทเม้นท์นึง ซึ่งเจ้าของเห็นว่าเป็น land lord แถบนั้น เบียร์ list ก็เป็นแบรนด์เค้าต้มเองทั้งหมด มีหมดทั้ง IPA, IIPA, STOUT, SOUR เสียดายผมกลับก่อน ไม่ได้อยู่ฟังดนตรีสด มีวันนึงเจอเจ้าของwizardที่งานเบียร์ แกว่าวันอาทิตย์เล่นเพลงแนว เรกเก้ด้วย ใครไปเที่ยวพัทยา ก็แนะนำนะร้านสวยจริงๆ

3.Tree House Cafe
หัวหิน29 ร้านนี้เจ้าของเอาบ้านตัวเองมาทำ ก็ตามชื่อร้านเลยครับ เป็นบ้านที่มีต้นไม้เยอะจริงๆ แนะนำอย่าไปเที่ยงๆ เสาร์ อาทิตย์ เพราะลูกค้าเยอะมาก ขายพวกอาหารฝรั่ง สปาเก็ตตี้ คราฟท์เบียร์ที่ร้านจะเป็น home brew, คราฟท์เบียร์ไทย ส่วนตัวร้านนี้ผมไปนั่งประจำเวลาไปเที่ยวหัวหิน แวะเมาก่อน2 ป๋อง นั่งชิวๆเพลินๆ

4.Eight days a week homebar
ประดิพัทธ์13 สถานที่ดีมาก ที่จอดรถเพี้ยบ เบียร์ที่ร้านเป็น HOME BREW ทั้งหมด น่าจะ8 แทปมั้งครับ ลงแต่เบียร์อร่อยๆครับ เปิดเพลงดี, ดนตรีสดดี ร้านนี้มีแต่คนชม คนใน ss ก็เชียร์หลายคนเลย แต่ส่วนตัวนะผมว่าแพงไปนิด แต่ถ้าถามว่ามาซ้ำอีกไหมก็มานะ 5555555555

จบแล้วครับ Part 2
ดื่มแล้วอย่าลืมออกกำลังกายกันนะครับ

7
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3404
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 16:34
[RE: แนะนำร้านคราฟท์เบียร์#2]
ช่วงโควิดผมสั่งแต่ร้าน Thon Hops เบียร์เยอะราคาถูกกว่าร้านอื่นนิดหน่อย กทม ส่งแกรปแป๊บเดียวได้เบียร์เย็นฉ่ำ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: The Kop Thailand !
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 909
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 17:59
[RE]แนะนำร้านคราฟท์เบียร์#2
ต้องหาตามรอยบ้างละครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status: EVERY SECOND COUNTS!!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 8082
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 21:46
[RE]แนะนำร้านคราฟท์เบียร์#2
มีอากาศ เอ้ย โอกาศ จะลองไปดู
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1660
โพสเมื่อ: Mon Jul 04, 2022 23:09
อูววววว

มาบ่อยๆนะค้าบบบ
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1552
โพสเมื่อ: Tue Jul 05, 2022 06:32
SAIBA!! พิมพ์ว่า:
อูววววว

มาบ่อยๆนะค้าบบบ  

ฮ่า ช่วงหลัง ไม่ค่อยได้ไปร้านใหม่ๆละครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel