ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Sat Jan 15, 2022 22:43
[RE: เปิดตัว MiTH.Valorant แล้ว]
ในประเทศ ถ้า x10 fs คือ A

พวกนี้ให้ระดับ B/ B- เต็มที่
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Apr 2021
ตอบ: 474
โพสเมื่อ: Sat Jan 15, 2022 22:48
[RE: เปิดตัว MiTH.Valorant แล้ว]
เอาวะๆ รอชมครับ
0
0
Status: Living is easy with eyes closed.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7850
โพสเมื่อ: Sat Jan 15, 2022 23:21
DELEND นี่เคยเจอใน Deathmatch ผมดวลไม่เคยชนะเลย ต้องยิงหลังอย่างเดียว
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1302
โพสเมื่อ: Sat Jan 15, 2022 23:51
Norrsing88 พิมพ์ว่า:
ไม่ได้ติดตามเกมส์​นี้เลยอยากรู้ว่าไลน์​อัพนี้เก่งมั้ยครับ  

วาง Position เป็น TOP 8 ครับ

Wannafly / Kong คงเป็นตัวประสบการ์ณหลัก

Alonefillz / Kadoom เป็นตัวสกิล

Delend เป็นตัวอ่านเกม

ในตลาดนี้ ชุดนี้คือดีที่สุด เท่าที่พวกเราพอหาได้แล้วครับ
10
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 1016
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 02:56
จากมุมมองคนดู valorant ตั้งแต่ยุค AAA รุ่งเรือง Line Up ชุดนี้ให้อยู่ TOP 6-8 ครับ
(ตัวเลขอาจจะดูแย่ แต่ต้องยอมรับว่าการแข่งขัน VLR ในบ้านเราเริ่มสูงขึ้นจริง)

TOP 8 ของประเทศน่าจะได้อยู่ครับ , TOP 5 ตอนนี้แข็งมาก

FS X10(XIA) SP 47 NKT AAA ไล่ตามลำดับ ณ ตอนนี้

Line Up นี้วัดผลงานตอน challenger เลยถ้าไม่ดี มีโอกาสซื้อผู้เล่น SEA ตามที่เคยได้ยินตอนแรกแน่ๆ

ปล. เสียดาย deal X10 > XIA ไม่ทราบว่า MiTH ได้ติดต่อไปมั้ย หรือ XIA ดึงไปก่อน

ประสบการณ์ + อายุการใช้งานนี่คุ้มมาก iceland + world berlin , ผู้เล่นอย่าง foxz sushi scary น่าจะเล่นได้อีก 2+ crws อาจจะรีไทร์เร็วๆนี้

0
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 1016
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 03:17
แอบไปส่องทัวร์ที่แล้ว

ตำแหน่งตามนี้ครับ อาจมีการเปลี่ยนแปลงในภายหลัง

DUELIST - Kadoom Jett ที่ทุกคนว้าว
CONTROLLER - Delend น่าจะจับ Smoke + IGL เต็มตัว
SENTINEL - Wannafly กลับมาเล่น Sentinel ตำแหน่งเก่าสมัยยุค AAA มี PTC
INITIATOR - Alonefillz ตำแหน่งถนัด
FLEX - Kongared คนนี้เล่นได้ทุกตำแหน่งอยู่แล้ว

0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Jan 2022
ตอบ: 584
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 07:34
หวังว่าปีนี้บ้านเราจะมีรายการในไทยที่ให้ Slot แข่งที่มีการถ่ายทอดสดที่เยอะขึ้นกว่านี้นะ เพราะเอาจริงๆบ้านเราผู้เล่นที่เป็นหน้าใหม่เก่งๆเยอะมาก แต่อยู่ในทีมที่แบบไม่ใช่ทีม Full-time เป็นทีมที่ทำกันซะเยอะ ถ้าไปดูคะแนนใน Hypearmy รอบ 8 ทีมสุดท้ายคะแนนสูสีกันมากๆ และ MiTH ชุดนี้ก็พึ่งโดนทีมเด็กโหดอย่าง KRX Pr ตบมาด้วย แต่ก็นั้นแหละเก่งแต่ไม่มีคนเห็น ถ้ามีผู้จัดรายการมาเห็นก็ขอฝากเรื่องการสตรีมรอบคัดเลือกนิดนึงครับ จะช่วยให้โอกาสเด็กไทยเยอะเลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6008
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 08:34
เปิดตัว MiTH.Valorant แล้ว
OLE20LEGEND พิมพ์ว่า:
ไม่ได้ติดตามเกมส์​นี้เลยอยากรู้ว่าไลน์​อัพนี้เก่งมั้ยครับ  

Wannafly / Kong คงเป็นตัวประสบการ์ณหลัก

Alonefillz / Kadoom เป็นตัวสกิล

ในตลาดนี้ ชุดนี้คือดีที่สุด เท่าที่พวกเราพอหาได้แล้วครับ  

งั้นขอถามอีกข้อครับคุณเบน​ MITHเลือกไลน์​อัพนี้ก่อนที่X10จะประกาศปล่อยไลน์​อัพชุดเก่งยกทีม​รึปล่าว แล้วทำไมMITHไม่ลองดีลดึงไลน์อัพชุดX10มาเข้าสังกัดยกชุดซึ่งมีโอกาสประสบความสำเร็จไวกว่าไลน์อัพชุดที่เพิ่งประกาศ​
ปล.ถ้าไม่สะดวกตอบข้อมูลเชิงลึกของทีมให้คนภายนอกรู้ใด้ก็ไม่เป็นไรครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Norrsing88 เมื่อ Sun Jan 16, 2022 08:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1302
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 10:32

งั้นขอถามอีกข้อครับคุณเบน​ MITHเลือกไลน์​อัพนี้ก่อนที่X10จะประกาศปล่อยไลน์​อัพชุดเก่งยกทีม​รึปล่าว แล้วทำไมMITHไม่ลองดีลดึงไลน์อัพชุดX10มาเข้าสังกัดยกชุดซึ่งมีโอกาสประสบความสำเร็จไวกว่าไลน์อัพชุดที่เพิ่งประกาศ​
ปล.ถ้าไม่สะดวกตอบข้อมูลเชิงลึกของทีมให้คนภายนอกรู้ใด้ก็ไม่เป็นไรครับ  

เราเป็นทีมแรก ๆ ที่ได้มีโอกาสพูดคุยครับ

น้อง ๆ มีหลาย offer มาก ๆ และน้องเลือก offer ที่ดีที่สุดต่อตัวน้อง ๆ ครับ
4
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jun 2010
ตอบ: 3904
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 15:36
KKL เล่นได้ทุกตำแหน่งไหมอะครับ

ตอนนี้ Duel 2 มันทำอะไรไม่เค้าได้มากแล้วอะ ถ้าเจอรับแน่ๆ

เน้นตัวคอลโทรลเล่อ 2 หรือ Sentinal 2 เฝ้า เน้นรีเทคแน่นๆ ผมว่าเจาะยากมากๆ นะ

EP4 นิด่านไหนเจาะง่ายๆ พี่แกทำกำบังใหม่หมดเลย เริ่มจะบุุกยากๆ แล้ว

ยกเว้นตัวใหม่ Neon โกงแม่มชิบหาย !!
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Dec 2021
ตอบ: 27
โพสเมื่อ: Tue Jan 18, 2022 14:08

เราเป็นทีมแรก ๆ ที่ได้มีโอกาสพูดคุยครับ

น้อง ๆ มีหลาย offer มาก ๆ และน้องเลือก offer ที่ดีที่สุดต่อตัวน้อง ๆ ครับ  

ผู้เล่นชุดนี้ ที่ MiTH พี่เบน พี่วู พี่เอย และทีมงานได้ เลือกมา ผมว่าก็ไม่ได้เป็นรองทีมไหนเลยนะ
1
0
Bankk
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel