ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Jan 2015
ตอบ: 5997
โพสเมื่อ: Tue Aug 03, 2021 16:19
[RE: ROX อยากรู้ว่ายืนเฉยๆในตี้ได้การ์ดมั้ยครับ]
villianboy พิมพ์ว่า:
CzaArmCircle พิมพ์ว่า:
muffintitle พิมพ์ว่า:
ได้ครับขนาดอยู่คนละเมพยังได้เลย  

จิงหรอท่าน ทำไมผมเหนเพื่อนพวกที่เป็นวิ ฮัน ดรอปกันรัวๆ ส่วนของผมนั้นเงียบกริบ..
พรีสเวลก็ยาก หาตังทำเงินยังยาก  

ไม่ใช่ละ

พรีสคทาโล่ ผม มีเงินzenny ติดตัวเกือบ 20m
ของตกอย่างเยอะ
เพรชปีกเกือบล้าน

ส่วนอีกตัว ไนท์หอก โครตจน เงินzenny ติดตัวยังไม่ถึง2m เลย  

ไม่ได้หมายถึงเงิน zeny ครับ หมายถึงเพชรปีกนี่แหละ การ์ดมันไม่ดรอปเข้าตัวเลย จะ10 วันละผม ก็เลยสงสัยว่าแค่บัฟให้เพื่อนโดยที่ไม่ไปตีมอนเลย มันจะดรอปการ์ดไหม หรือว่าต้องทำดาเมจด้วย

ส่วน zeny ผมหรอเหลือๆอะครับ แต่ไม่มีเพชรมาอัพเกรดตัวแล้ว  

จริงๆเพชรปีก ไม่จ้องดรอปของดีๆถ้าตั้งใจขยันหาก็ไม่ยากนะผมว่า หาของมา smelt ขาย อย่างตัวไก่ผมเล่นพ่อค้า ไม่มีอะไรติดตัวเลยเริ่มมาไปตกปลาตกหอยง่าวๆ มาเป็นต้นทุนละ smelt ของรัวๆ สองวันแรกกด cash flow เพชรปีกไป 1m ไม่รู้ตัว
แก้ไขล่าสุดโดย จอมมารบลู เมื่อ Tue Aug 03, 2021 16:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status: sadboii
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1533
โพสเมื่อ: Wed Aug 04, 2021 00:56
[RE: ROX อยากรู้ว่ายืนเฉยๆในตี้ได้การ์ดมั้ยครับ]
ได้ครับขนาดอยู่คนละเมพยังได้เลย  

จิงหรอท่าน ทำไมผมเหนเพื่อนพวกที่เป็นวิ ฮัน ดรอปกันรัวๆ ส่วนของผมนั้นเงียบกริบ..
พรีสเวลก็ยาก หาตังทำเงินยังยาก  

ไม่ใช่ละ

พรีสคทาโล่ ผม มีเงินzenny ติดตัวเกือบ 20m

ส่วนอีกตัว ไนท์หอก โครตจน เงินzenny ติดตัวยังไม่ถึง2m เลย  

ไม่ได้หมายถึงเงิน zeny ครับ หมายถึงเพชรปีกนี่แหละ การ์ดมันไม่ดรอปเข้าตัวเลย จะ10 วันละผม ก็เลยสงสัยว่าแค่บัฟให้เพื่อนโดยที่ไม่ไปตีมอนเลย มันจะดรอปการ์ดไหม หรือว่าต้องทำดาเมจด้วย

ส่วน zeny ผมหรอเหลือๆอะครับ แต่ไม่มีเพชรมาอัพเกรดตัวแล้ว  

ผมว่าผมก็บอกหมดนะ  

เข้าใจครับท่าน แต่ผมหมายถึงว่าแค่ตก ขุด มันไม่พอไงครับ
แล้วยิ่งเราอยากได้การ์ดนั้นอีก แล้วสุดท้ายยังไม่ได้ก็ต้องไปดึงในตลาด

ส่วนเพชรแดงล้านนึงสำหรับผมเริ่มไปกลางเกมแล้ว แปบเดียวก็หมดอะครับ
ถ้าเราฟามแล้วได้ของเป็นกำไรมันก็คงดีกว่าครับ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: เราต้องผ่านมันไปให้ได้
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5942
โพสเมื่อ: Wed Aug 04, 2021 10:12

ไม่ใช่ละ

ผมว่าผมก็บอกหมดนะ  

เข้าใจครับท่าน แต่ผมหมายถึงว่าแค่ตก ขุด มันไม่พอไงครับ
แล้วยิ่งเราอยากได้การ์ดนั้นอีก แล้วสุดท้ายยังไม่ได้ก็ต้องไปดึงในตลาด

ส่วนเพชรแดงล้านนึงสำหรับผมเริ่มไปกลางเกมแล้ว แปบเดียวก็หมดอะครับ
ถ้าเราฟามแล้วได้ของเป็นกำไรมันก็คงดีกว่าครับ  

เอาจิงๆการ์ด ทีหลังสุดเลยครับ ทำ upgrade awake lv 2ก่อน แล้วก็ทำ refine ต่อด้วย ench

หลังจากนั้นค่อยหาการ์ดกลางเกมส์ end game มาใส่ stat ยังไม่เยอะ พวกการ์ดฟ้าที่+% มันก็ไม่ได้เพิ่มเยอะเท่าไหร่หรอก ถ้าของฟูลๆหน่อย การ์ด+% ถึงจะเห็นผลเยอะ

edit: ผมทำเซทขาว 25 ขั้น3 +4ทั้งตัว เอาไว้ลงหอ kvm
แล้วก็ใส่เซทฟ้า(เอาเท่าที่มีหรือจะใส่ขาวก็ได้) โล่ขาว50 เอาไว้ฟาม เอาจิงๆผมว่าแค่ 2เซทนี้ ก็อยู่ได้ละนะ
แก้ไขล่าสุดโดย CzaArmCircle เมื่อ Wed Aug 04, 2021 10:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel