ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2 ... 11, 12, 13
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 May 2021
ตอบ: 13
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 13:47
ถูกแบนแล้ว
ขอชี้แจงดังนี้ค่ะ

---------------------------------------------------------------------
ขออนุญาตแก้ไขข้อความครั้งสุดท้าย และขออนุญาตตัดบางประโยคซึ่งดูโง่ออกนะ เราไม่เข้าใจที่คุณ Wolvesgangster อธิบายทั้งหมดค่ะ รู้แค่ว่าประชาธิปไตยสามารถด่ากันได้ ถ้าด่าไม่ได้ก็ไม่ต่างจากเผด็จการ เราได้ขอให้คุณเบนลบยูซนี้ออก เพราะความตั้งใจเดิมของเราคือมาแค่ชี้แจง และได้โปรดอย่าไปลามปามถึงสามีเรานะคะ สามีเราผิดที่อธิบายไม่ได้เรื่องบวกอารมณ์ที่ไม่ดีจากการโดนเราบ่นใส่ ขอบคุณค่ะ

และขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเมนต์นะคะ ไม่ว่าจะเป็นคอมเมนต์ที่น่ารักเป็นด้านบวก หรือคอมเมนต์แย่ ๆ ไม่สร้างสรรค์ ขอบคุณที่เข้ามาต้อนรับเราอย่างอบอุ่นค่ะ

ความเห็นที่ว่าเราไปพักจากโซเชียลบ้าง ไม่ต้องห่วงนะคะเราพักแน่นอนค่ะ

กระทู้นี้จะเป็นกระทู้แรกและกระทู้สุดท้ายที่เราจะตั้งใน SS ยังไงก็ขอขอบคุณค่ะ
.......................................................................

เราเป็นภรรยาของ เจ้าของกระทู้ http://www.soccersuck.com/boards/topic/2026960/1 นะคะ
มีคนคิดสามีเราตอแหล ที่เราไปร้องไห้เรื่องที่มีคนด่าเฌอปรางค์

ก่อนอื่นเข้าไปดู https://www.facebook.com/bnk48official.cherprang
ในฐานะแฟนคลับคุณทำใจรับได้หรอคะ ที่มีแกนนำประชาธิปไตยเอาทัวร์ลง โดยที่ลูกสาวฉันไม่ผิด
ถามคุณผู้รักประชาธิปไตยทุกคน การกระทำแบบนี้ถือว่าเป็นสิ่งที่รับได้ใช่มั้ยคะ การกระทำของคนเหล่านี้แตกต่างจากสลิ่มยังไง มันแตกต่างจากจากตอนที่สสลิ่มทัวร์ลงอิมเมจ ในปี 2560 ยังไง
https://www.dailynews.co.th/entertainment/589356/

ซึ่งสามีเราพูดไม่ผิดเลย ระหว่างกลุ่มคนพวกนี้กับสลิ่มแทบไม่ต่างกัน ทำไมพอการที่สามกีบทำผิดบางส่วน ทำไมหลายๆคนถึงปกป้องและคิดเอาเองว่า การที่สามีเราต่อว่ากลุ่มคนเหล่านี้คือการงอแงและไปอยู่ฝั่งสลิ่ม

เราและครอบครัวไม่เคยไปเป่านกหวีด
เราและครอบครัวไม่เคยเลือกพลังประชารัฐ และพรรคร่วมรัฐบาล
เราเป็นหนึ่งคนที่รีพอร์ตเฟสสลิ่ม เฟส IO เพจสลิ่ม และเพจ IO
เราเป็นคนหนึ่งที่ร่วมบริจาคและซื้อสินค้ากับทางม็อบ ทุกครั้ง
เราเข้าร่วมกิจกรรมชูประชาธิปไตยอของจังหวัดในทุกๆครั้ง
เราเป็นคนหนึ่งที่ร่วมลงชื่อแก้ไขรัฐธรรมนูญและกฎหมายแย่ๆ (อย่างเช่นกฎหมายคราฟท์เบียร์)
เราเป็นหนึ่งคนที่ทวิตและรีทวิตในทุกๆครั้งที่มีเหตุการณ์ที่สำคัญๆเกี่ยวกับประชาธิปไตยและ........

การกระทำของเรามันไม่ยิ่งใหญ่เท่าแกนนำหรอกค่ะ แต่การกระทำเราพวกคุณพอจะตัดสินได้ว่าเราอยู่ในฝั่งไหน สุดท้ายนี้ขอฝากสิ่งที่เราได้โพสต์ลงไปในตอนเช้านะคะ

ปล.สำหรับใครที่คิดว่าเราตอแหลเป็นโอตะ BNK ก็ทักมาตามสะดวกเลยค่ะเรามีหลักฐาน
ปป.สำหรับใครที่คิดว่าแค่นี้ทำเป็นงอแงอะไรก็ตามสะดวกค่ะ เราช่วยม๊อบทุกอย่างเท่าที่ทำได้แล้ว แต่การที่กลุ่มประชาธิปไตยบางส่วนเอาความสุขเพียงเล็กน้อยในโลกแย่ๆนี้มารุมด่า ทั้งๆที่เขาไม่ผิดและยังเคยช่วย call out เป็นกระบอกเสียงให้คุณอีกตางหาก ก็เชิญตามสบายค่ะเราไม่มีอะไรจะเสีย ถ้าอยากคุณกดเรื้อนหรือด่าว่าเป็นสลิ่มหรือขยะยังไงก็ได้ค่ะ หรือคุณอยากด่าเราและสามีมากๆก็เชิญเลยค่ะ พวกเราเป็นแค่ขยะไม่แตกต่างจากสลิ่มอยู่แล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย shalynn เมื่อ Mon Jul 12, 2021 16:42, ทั้งหมด 5 ครั้ง
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: Would you rather die a hero?
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8343
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 14:14
Top Comment ขอชี้แจงดังนี้ค่ะ
ด่าไปจะร้องไห้อีกไหมฮะ

ผมถามหน่อย เวลาคุณเห็นคนด่าสถาบันเสีย ๆ หาย ๆ คุณร้องไห้ไหม? โอเคว่าสถาบันกับ bnk48 อยู่ในคนละบทบาทแบบฟ้ากับเหว แต่ไม่ใช่ทุกคนที่จะด่าสถาบันเพราะบทบาททางการเมืองอย่างเดียว จริง ๆ ที่คนเสื่อมศรัทธากัน ก็เพราะพฤติกรรมฉาวส่วนตัวด้วยซ้ำ

คุณอาจจะพูดได้ว่า คุณก็ไม่สนับสนุนให้ใครด่าใครทั้งนั้น แต่ถามว่าเวลาคนด่าสถาบันเสีย ๆ หาย ๆ มีทัวไปลงสถาบัน คุณรู้สึกเป็นเดือดเป็นร้อน ร้องห่มร้องไห้ ต้องออกมาปกป้องแบบนี้ไหม

คุณตอบได้ไหมว่า ที่คุณไม่ต้องการให้ใครด่าให้ใครแซะ bnk48 เป็นเพราะว่ามันขัดกับหลักการศีลธรรมที่คุณยึดถือ หรือเพราะคุณศรัทธาและเชิดชู bnk48 และรู้สึกเจ็บปวดเวลาเห็นใครด่าหรือแซะ bnk48

แน่นอนการด่ากัน การแซะกัน มันไม่ดี มัน division แต่มันไม่ได้ผิดหลักการประชาธิปไตย เพราะฉะนั้นจะด่าคนที่มาด่า bnk48 กลับว่าพวกมึงมันปากหมา หน้าส้นตีน เก่งแต่หลังคีย์บอร์ด ก็ด่ากลับไป หรือถ้าไม่ถนัดด่า แคปรูปเอาไปเป็นหลักฐานส่งให้ official ดำเนินคดี

แต่ไม่ใช่มาอ้างว่าการกระทำแบบนี้มันไม่ใช่ประชาธิปไตย มันจะต่างอะไรกับสลิ่ม ผมถามกลับว่าแล้วอะไรคือสลิ่ม อะไรคือประชาธิปไตย ที่คุณยกขึ้นมาอ้างคุณแน่ใจไหมว่าคุณเข้าใจ

คือเอาจริง ๆ มันก็แค่การที่คนสนับสนุนประชาธิปไตยกลุ่มหนึ่งทะเลาะกับคนที่สนับสนุนประชาธิปไตยอีกกลุ่ม ซึ่งผมไม่รู้พวกคุณมีเรื่องบาดหมางอะไรกันมา จะทะเลาะจะด่าอะไรกันก็ด่าไป แต่มาตีกรอบกันไปมาว่ากูประชาธิปไตย มึงสลิ่ม มึงสิอีสลิ่ม ทำแบบนี้ไม่ใช่ประชาธิปไตย

อะไร!!!!!! เพราะมันเป็นประชาธิปไตยนี้แหละ พวกคุณถึงได้มาทะเลาะกันแบบนี้ได้ มันมีระบอบการปกครองอื่นอีกไหมในโลกที่มันอนุญาตให้ประชาชนทะเลาะกัน

แล้วอย่าอ้างว่าถ้าทะเลาะกันแล้วจะสู้เผด็จการได้ไง คือถ้าสนับสนุนประชาธิปไตย การต่อต้านเผด็จการมันต้องฝังอยู่ในกมลสันดานอยู่แล้ว ไม่ควรจะมีข้ออ้างอะไรทั้งนั้น

นี้พูดในระดับ individual ส่วนระดับแกนนำแบบไมค์ ผมด่าไปแล้วในกระทู้ก่อน ถ้าอยากอ่านก็ไปหาดูเอาเอง

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
137
1
หากโดน 232 เรื้อน จะถูกแบน
dddsadsad , goesfishing , loppy123 , TheBeginningz , มนุษย์แกะ , บอกกูเถอะ , bbew1234 , CaptainMudryk , talenttent , Phantom Thieves , SZlatanX , Mr.Gravity , LITTLE KIMI , สก็อตไบรท์ , popoing , T.LAW , franciscobay , :ดีใจจังขนมปังขึ้นรา: , MrBrakhumnoy , Benda555 , Luckyy , Trapmoneybenny , SomeMightSay , PopPuLar , paruang , WILDWALKER , ฮินนา ฮินนา , Galuliony , machete , taopromd , Billy Kidd , KR!T , ลองใช้ไอเทมเปลี่ยนยูสเซอร , NOOMID , minelove , Newdumz , soapsoap , Engine45 , Nodular Zirconia , GooSEng , Seaseally , CHARLOTTE , ZwerzyXi , HOMELANDER , cleaner edition , NOFX , Tamchai , บอกให้แบนไม่ใช่ให้ลบ , BBOverdose , HAHAHAHA , FeelingCool , Geonidus , kitagawa , ReiNDeaR , เฮียแปะ , Amo3b4 , enolagrey , neo-- , markmadrid , anutarap , keby , Mysterious[TK] , extinction , Roberto Yamaha , GUE??WHO , ฮันนี่บอย , Plagapong , เหมียวน้ำ , doxdox , Mitjy , TripleLife , Mewlaficent , สายเลือดผี , OTUE , brrless , billy_scholes , beatzaza789 , FI2eecIOM_BLuE , ★จอห์นミเล่นหนอน★ , Arapaima , yayatoure99 , 4RSEN4L , foolsoul , จักรกลคนเกเร , หล่ออย่างเซียน , zodiark , Luxology , SAIBA!! , comewongsa , saivetkung , SerraAvatar , QuezZe , CEsCia , G-Eazy , Cha_Lamp , CzaArmCircle , R'omeo , จอบ , Peelovejan , 還珠格格 , mos009ptt , SPECIALONEZ , God_FowLeR , John teddy , patji , Domตูด , grapes , U'fa 24 , Oz- , YONATDOM , DAWSUN , MeiMei_No.1 , formyself24 , tourkop , udoladors , แวมไพร์ , ปั๊ก ธง ชัย , JuNkMaN , bankcodelove , minsik , Believe , w0nderfulz , ⦊⦊ ℕ , lpza15002 , xygasz , GrootZilla , Pitenashi , zingle , NickyTheKop , sleter , Archawin5 , Zigeunerwagen , ApeApe , kamaujung_ , tunito , ⊿⁴⁶ねる , David Villa Akatsuki
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Mar 2021
ตอบ: 2923
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 14:15
ถูกแบนแล้ว
Top Comment [RE: ขอชี้แจงดังนี้ค่ะ]
Seaseally พิมพ์ว่า:
ใครสามารถสรุปให้อยู่ใน 3 บรรทัดได้มั้ย  

เกิน 3 บรรทัดนะครับคุณซี แต่จะพยายามย่อที่สุดละกัน

1.เฌอปรางโพสให้กำลังใจคน
2.ไมค์ พานุพง แกนนำม็อบ ไม่พอใจที่เฌอปรางไม่คอลเอาท์(ซึ่งไม่จริง) เลยออกตัวด่าเฌอปรางแบบเข้าพรวด
3.ไมค์ โดนรุมถล่ม เลยต้องออกมาแถ
4.จขกท แกรัก bnk48 มาก เลยมาตีโพยกับสามีเรื่องที่เฌอปรางโดนด่า
5.สามีเลยมาตั้งกระทู้ระบายใน ss แต่ตอบกระทู้ไม่รู้เรื่องจนคนสงสัยว่าเป็นสลิ่ม
6.จขกท เลยมาตั้งกระทู้เองเพื่อแก้ต่างให้สามี
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 14:24
Top Comment [RE: ขอชี้แจงดังนี้ค่ะ]
งงไปหมดแล้วเว้ย

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: กาก้าวไกล ประเทศไทยไม่เหมือนเดิม
เข้าร่วม: 17 Jun 2010
ตอบ: 5926
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 13:50
[RE: ขอชี้แจงดังนี้ค่ะ]
ลงชื่อ คืออะไร มาไม่ทัน แต่มีกลิ่นดราม่า
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 564
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 13:50
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 2663
จองแถวหน้าก่อนละกัน
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4492
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 13:51
มีแต่คนอยากเป็นเลือดบริสุทธิ์ ทั้งๆที่ตัวเองก็มืดบอดมาก่อนแค่ลืมตาได้ก่อนก็เที่ยวไปไล่ด่าเค้าไม่เคยโทษตัวเอง
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 31519
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 13:51
ความสนุกมาเยือนล้าวววววววว ลงชื่อรอเลยยยยยยยย
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 7040
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 13:52
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ในความอดทน คนหนึ่งคนจะมีเท่าไหร่
ตอบ: 7130
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 13:52
0
0
Status: You'll never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 26581
เอาหลักฐานมาโต้แย้งกันอย่าเอาแต่อารมณ์มาโต้แย้งกันนะครับ
0
0

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29439
เลิกทำงานแล้วผม
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2009
ตอบ: 5590
[RE]ขอชี้แจงดังนี้ค่ะ
ลงชื่อหน้าแรก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2006
ตอบ: 21480
เมียมา เกมแล้วอ่ะนาย

ที่นี่เวบโป๊นะ
3
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
เข้ามางง เมื่อคืนเกิดไรขึ้น

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 68818
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 13:53
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Feb 2010
ตอบ: 2202
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 13:53
ปักกก ประชุมง่วงๆ เจอไปตาสว่างยิ่งกว่ากาแฟอีก
1
0
Evertonians

ไปหน้าที่ 1, 2 ... 11, 12, 13
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel