ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1654
โพสเมื่อ: Mon Oct 07, 2013 09:05
ถูกแบนแล้ว
[RE: ว้าาานี่เราทำผิดมาตลอดเลยสินะเนี่ย]

ผมแค่ขอมู้ต้นเรื่อง

ปล. มดบางคน โดนคุก ยังออกมาโพสได้เลย ตอนโพสบอกฐานะมอด
ติดคุกถึงวันที่ 3 เจอวันที่ 2 มากดแผล้บเฉย แผล่บในนามมดสินะ

ผมไม่ได้อคตินะ แต่มดคนนี้ ไม่ไหว ไม่นิ่งพอเท่ามดน็อต  

ความจริงหมาตัวที่คุณคุยด้วยเขาก็ดิ้นเหมือนกันครับ มู้ต้นเรื่องอยู่ในบอร์ดนี้หละครับ
ชื่อว่าสอบถามเวปมาสเตอร์ อะไรสักอย่างประมาณนี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Oct 07, 2013 09:08
ถูกแบนแล้ว
[RE: ว้าาานี่เราทำผิดมาตลอดเลยสินะเนี่ย]
aEkz- พิมพ์ว่า:
nuknuk พิมพ์ว่า:
ไม่พอใจ ก็ไปเล่นบอร์ดอื่นครับ บอร์ดโลกสวยมีเยอะแยะหาได้ทั่วไป  

เลิกเหอะครับ ไอ้ความคิดที่ว่าไม่พอใจก็ไปที่อื่น ความคิดแบบนี้คิดมาได้ยังไงครับ

ทุกคนที่เขาออกความคิดเห็น ไม่ว่ามันจะดีหรือไม่ดี มันจะช่วยขับหรือพัฒนาบอร์ดแน่นอนครับ รอบนี้ผมทำไรผิด,DGunner การพูดของสองท่านนี้หรือการเถียงกัน

ผมว่ามันช่วยทำให้มุมมองดีขึ้นแน่นอนครับ เราทุกคนต้องช่วยพัฒนาเวปที่เราเล่นอยู่

ไม่ใช่ตรรกะความคิดอะไรไม่พอใจไม่ต้องเข้า ไม่พอใจ ก็ออกไป ถ้าคิดแบบนั้นไม่มีพวกดี ๆ เหลือหลอกครับ

เพราะพวกที่ดี ๆ เขาก็เอาเรื่องดี ๆ มาโพส เอาเรื่อง ขำ ๆ มาโพสให้อ่าน วิจารณ์ฟุตบอลกันสนุกสนาน

พวกสิ้นคิดอ่ะครับ สมมติเข้าไปกินอาหารที่ร้านนึงแล้วเจอแมลงสาบพอวิจารณ์ คนประเภทนี้
คงบอกว่า คุณผิดเองที่เข้ามากินอาหารร้านนี้ ไม่พอใจก็ออกไป๊ ประมาณนั้น งี่เง่า
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Oct 07, 2013 09:10
ถูกแบนแล้ว
DekbaD พิมพ์ว่า:
ไอดี เพื่อนตรูป่าวว่ะ  

อายุเท่าไรละครับผม
แก้ไขล่าสุดโดย DGunner เมื่อ Mon Oct 07, 2013 09:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Oct 07, 2013 09:12
ถูกแบนแล้ว
pE3grean พิมพ์ว่า:
izonteen พิมพ์ว่า:
ผมเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้นะ ในเมื่อนโยบายให้มีสีสันอยู่บ้าง ก็อย่ามีเรื้อนเลย ไม่มีประโยชน์
กดไปก็เท่านั้น คนเรื้อนก็ไม่สนใจหรอกว่าจะเรื้อนไม่เรื้อน เหมือนโรคจิตเรียกร้องความสนใจ
อีกมุมนึง คนไม่ชอบขี้หน้ากันก็กดเรื้อนไปเรื่อยเปื่อยทั้งที่อาจไม่ควร หรืออาจทำให้เกิดความแตกแยก

ก็ให้มีแต่แผล่บอย่างเดียว คนอาจจะได้อยู่ในกรอบขึ้นมั๊ย เช่นถ้าผมเป็นคนกวนตีนแล้วรู้สึกได้เรื้อนมันเท่
ก็จะโพสต์กวนๆเรียกเรื้อนไปเรื่อย

ไม่รู้นะครับ ในyoutube มันก็มีเรื่องด่าไปด่ามาแบบนี้บ่อยๆ ชอบ-ไม่ชอบ แต่ถ้าให้ชอบอย่างเดียวก็แผล่บไป อ่านไป
ไม่ชอบก็อ่านผ่านๆ เม้นท์ไปตามเรื่อง ไม่มีประเด็นอะไรมาเพิ่มเติม หรือเปล่าครับ
ปล.บางทีผมคิดเห็นไม่ตรงกับใคร ก็ไม่อยากกดเรื้อน เพราะมันเหมือนทำเค้าลับหลัง
น่าจะใช้เหตุผลมาคุยมากกว่า  

มีก็ดีอยู่แล้ว
มดเค้าจะได้ไม่ต้องตัดสินเยอะ  

มันไม่ดีอย่าง ทำไมพวกข้อหาแรงๆ เรดโค้ดไม่ได้หรอ หรือโดนแบนยาวๆ ก็ไม่มีผล เพราะแม่งสมัครมาใหม่

เมื่อวาน เจอ แม่มืงตาย หายไปแว้บเดียว แม่งขึ้นมาจากหลุมละ มันเซงไอ้ตรงนี้แหละ

รู้สึกมั้ยละ ระหว่างบอร์ดนี้ กับ บอร์ดเก่า คนมันไม่ได้กลัวโดนแบนเท่าบอร์ดเก่าเลย

บอร์ดใหม่นี่ คนจะเรื้อน ยังเสียดายแผล่บ แถมเรื้อนไป บางทีก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลย

ไอ้พวกข้อหาแรงๆ มันเลยโดนนิดๆหน่อยๆ  

หรือพวกเจ้าหน้าที่เขาต้องการให้คนเสียแผล่บ เพื่อให้ไปหาอะไรดีๆมาโพสมาตอบเรียกแผล่บคืน แล้วที่นี้บอร์ดจะได้มีอะไรใหม่ๆมาตลอดไงครับ
แนบเนียนมาก
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Oct 07, 2013 09:15
ถูกแบนแล้ว
aEkz- พิมพ์ว่า:
ผมเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้นะ ในเมื่อนโยบายให้มีสีสันอยู่บ้าง ก็อย่ามีเรื้อนเลย ไม่มีประโยชน์
กดไปก็เท่านั้น คนเรื้อนก็ไม่สนใจหรอกว่าจะเรื้อนไม่เรื้อน เหมือนโรคจิตเรียกร้องความสนใจ
อีกมุมนึง คนไม่ชอบขี้หน้ากันก็กดเรื้อนไปเรื่อยเปื่อยทั้งที่อาจไม่ควร หรืออาจทำให้เกิดความแตกแยก

ก็ให้มีแต่แผล่บอย่างเดียว คนอาจจะได้อยู่ในกรอบขึ้นมั๊ย เช่นถ้าผมเป็นคนกวนตีนแล้วรู้สึกได้เรื้อนมันเท่
ก็จะโพสต์กวนๆเรียกเรื้อนไปเรื่อย

ไม่รู้นะครับ ในyoutube มันก็มีเรื่องด่าไปด่ามาแบบนี้บ่อยๆ ชอบ-ไม่ชอบ แต่ถ้าให้ชอบอย่างเดียวก็แผล่บไป อ่านไป
ไม่ชอบก็อ่านผ่านๆ เม้นท์ไปตามเรื่อง ไม่มีประเด็นอะไรมาเพิ่มเติม หรือเปล่าครับ
ปล.บางทีผมคิดเห็นไม่ตรงกับใคร ก็ไม่อยากกดเรื้อน เพราะมันเหมือนทำเค้าลับหลัง
น่าจะใช้เหตุผลมาคุยมากกว่า  

มีก็ดีอยู่แล้ว
มดเค้าจะได้ไม่ต้องตัดสินเยอะ  

ถ้าสมมติว่ามีการเห็นต่างกดเรื้อนใส่กันล่ะ เดี๋ยวก็แบ่งเป็นพวก ที่เห็นๆเนี่ย ไม่ต้องมีเรื้อน
ก็เห็นบ้าๆบ๊องส์ๆอยู่บ้างแล้ว ตัดสินได้ง่ายๆ  

เห็นต่างมีผลแค่ 1 : 1 เสียงไปมานะครับจุดนี้ผมงงจะกังวลทำไม คิดง่ายกว่า

A กับ B คุยกัน

A:ด่า "โอซิลกากมากสมควรไปเล่นลีค2"
B:สวนกลับ "ได้ดูสดปะวะ แม่งเล่นดีสุดแล้วไอ้ควาย"

A เรื้อน B | B เรื้อน A | 1 : 1 เท่ากัน

แล้วถ้าท่านเป็น C D E F G ท่านจะเลื้อนใคร มันก็ต้อง A อยุ่แล้ว เพราะงั้นจะไปกังวลทำไมครับ ว่าคิดต่างจะโดน คนในบอร์ดผมเชื่อครับว่าเขาแยกออกว่าใครควรโดนไม่ควรโดน  

ถ้าสักวันมันมีแต่เรื้อนในบอร์ด อยากจะรู้เหมือนกันครับว่ายอดคนดูจะเหลือเยอะมั้ย
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 25 Jun 2008
ตอบ: 9811
โพสเมื่อ: Mon Oct 07, 2013 09:34
เกิดอะไรขึ้น
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: อืม อืม อืม
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 956
โพสเมื่อ: Mon Oct 07, 2013 10:30
DGunner พิมพ์ว่า:

25 อ่ะ

0
0
↓↓↓ ลิ้งบอลสด ↓↓↓
www.facebook.com/yawiisaed
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Oct 07, 2013 16:40
ถูกแบนแล้ว
DGunner พิมพ์ว่า:

25 อ่ะ

อ่าาา ไม่ใช่ละครับ ฮ่าๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel