ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อบรมขอไลเซนส์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25568
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 14:07
[RE: [MUFC] Greenwood จากมุมของผม]
porprem พิมพ์ว่า:
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
ลองคิดว่าถ้านี่ไม่ใช่กรีนวู้ด เป็นคนที่คุณเกลียด
นักการเมืองที่คุณไม่ชอบ
ผมจะได้เห็นคอมเม้นแบบที่เห็นในกระทู้นี้ไหม
โคตรสงสัย 555555555  

ถ้าในกระบวนการยุติธรรมของอังกฤษผมเห็นเหมือนเคสนี้

แต่ถ้าพุดในมุมกระบวนการยุติธรรมไทยนี่…  

ผมย้ำคำเดิมครับ คุณไม่คิดว่ามันแปลกหรือ ลองแทนกรีนวู้ดด้วยตัวละครอื่นดูครับ หรือ
ถ้าเป็นนักเตะต่างชาติที่ไม่ใช่ลูกหม้อแมนเชสเตอร์
คุณว่ามันจะลงเอยแบบเดียวกันนี้ไหม?

แค่นี้แหละ ผมไม่ได้อะไรกับกรีนวู้ดเลยครับ จะกลับมาเล่นบอลหรืออะไร ผมชอบฝีเท้าแกด้วยซ้ำ
จะเป็นเพราะความผิดมันเล็กน้อยเกินไป มันเป็นเรื่องผัวเมียหรืออะไรก็แล้วแต่ อันนี้ผมไม่สนใจเลย
แต่การที่บอกว่าบริสุมธิ์ร้อยเปอร์เซนเนี่ยผมสงสัย
มันมีความผิดเกิดขึ้นในจุดไหนสักที่ในเคสนี้ผมมั่นใจ
ถ้ากรีนวู้ดเป็นแบบนั้นจริง ความผิดอยู่ที่ไหนครับ ฝ่ายหญิงกุเรื่องเองหรือ?  

ลองแทนด้วยBissoumaก็ได้ครับ เคสนี้พ้นข้อกล่าวหาเหมือนกันครับ

ว่ากันตามพยานหลักฐาน ในเมื่อ charge droppedแล้วก็ต้องเป็นผู้บริสุทธิ์อ่ะครับ

ถึงจะครางแครงใจยังไงมันก็จบกระบวนการตามกฏหมายไปแล้ว

ส่วนเรื่องความเชื่อยังไง อันนั้นก็นานาจิตตัง แต่มันก็พิสูจน์ไม่ได้อยู่ดีอย่างที่ผมบอก

ผมassumeเองไม่ได้ว่าฝ่ายญ.สร้างหลักฐานเท็จ หรือGWทำจริงๆ  

ก็นั่นแหละครับ นานาจิตตัง ขึ้นอยู่กับว่ามุมมองของ "เรา" ต่อ"ผู้ต้องสงสัย" ในคดีนั้น  

ก็ท่านถามผม ผมก็บอกแล้วไงว่า “เหมือนกัน”

ส่วนท่านจะคิดยังไงก็นานาจิตตัง เป็นopinionไม่ใช่ factอยู่ดี

เพราะfactคือGWหรือBissoumaไม่ผิดตามกฏหมาย  

คือจริงๆแล้วผมมีสองคำถามน่ะครับ
อันนี้เคลียร์ตามความหมายของคุณคือ กระบวนการยุติธรรมอังกฤษ ซึ่งตามเคสที่ยกมา คุณว่าเคลียร์มันก็จบไม่มีปัญหาอะไร
แต่คำถามแรกของผมในเม้นแรกหล่ะ

ลองคิดว่าถ้านี่ไม่ใช่กรีนวู้ด เป็นคนที่คุณเกลียด
ผมจะได้เห็นคอมเม้นแบบที่เห็นในกระทู้นี้ไหม

อันนี้คือความคิดแรกของผมเกี่ยวกับกระทู้นี้

คำตอบมันก็ขึ้นอยู่กับคำว่า"นานาจิตตัง"ไงครับ คุณก็สรุปไว้แล้ว

แต่ทั้งหมดทั้งมวลที่ผมจะสื่อคือ ไม่ว่าสิ่งที่คุณพิมพ์ หรือผมพิมพ์ ก็ล้วนแล้วไม่ใช่ "Fact"
ืทั้งนั้น มันผ่านอคติ และมุมมองของแต่ละคน แค่นั้นเอง
คือผมประหลาดใจนิดหน่อยแล้วกัน จากการที่เห็นคุณพิมพ์ในกระทู้เรื่องอื่นๆ กับพิมพ์ในกระทู้แมนยู
แนวคิดมันดูไม่ค่อยเหมือนกันเท่าไร อาจจะเป็นผม"คิดไปเอง"ก็ได้ หรือคุณอาจจะไม่รู้ตัว
อันนี้คุณคงมีคำตอบในใจอยู่แล้วหล่ะ  

ผมตอบอีกรอบละกันคับ

“ถ้าถามผม” ผมตอบว่า”เหมือนกัน”ไงครับ กับเคสbissoumaก็เหมือนกัน

จะกระทู้ไหนผมก็ตอบแบบเดิมอ่ะครับ ต้องยืนกรานตามกระบวนการยุติธรรม(ที่ถูกต้อง)แบบอังกฤษ

ถ้าเอนเอียงแบบบางประเทศแถวๆนี้นี่ผมมาตอบใหม่ให้ครับว่า “ไม่เหมือนกัน”ครับ

เพราะอะไรน่าจะรุ้ๆกันอยู่ ตามผมตอบๆในบอร์ดวาไรตีีคับ เดี๋ยวเข้าการเมือง
แก้ไขล่าสุดโดย the Smirnoff เมื่อ Fri Feb 03, 2023 14:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6694
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 14:11
[RE: [MUFC] Greenwood จากมุมของผม]
byrd.tt พิมพ์ว่า:

ถ้าในกระบวนการยุติธรรมของอังกฤษผมเห็นเหมือนเคสนี้

แต่ถ้าพุดในมุมกระบวนการยุติธรรมไทยนี่…  

ผมย้ำคำเดิมครับ คุณไม่คิดว่ามันแปลกหรือ ลองแทนกรีนวู้ดด้วยตัวละครอื่นดูครับ หรือ
ถ้าเป็นนักเตะต่างชาติที่ไม่ใช่ลูกหม้อแมนเชสเตอร์
คุณว่ามันจะลงเอยแบบเดียวกันนี้ไหม?

แค่นี้แหละ ผมไม่ได้อะไรกับกรีนวู้ดเลยครับ จะกลับมาเล่นบอลหรืออะไร ผมชอบฝีเท้าแกด้วยซ้ำ
จะเป็นเพราะความผิดมันเล็กน้อยเกินไป มันเป็นเรื่องผัวเมียหรืออะไรก็แล้วแต่ อันนี้ผมไม่สนใจเลย
แต่การที่บอกว่าบริสุมธิ์ร้อยเปอร์เซนเนี่ยผมสงสัย
มันมีความผิดเกิดขึ้นในจุดไหนสักที่ในเคสนี้ผมมั่นใจ
ถ้ากรีนวู้ดเป็นแบบนั้นจริง ความผิดอยู่ที่ไหนครับ ฝ่ายหญิงกุเรื่องเองหรือ?  

ลองแทนด้วยBissoumaก็ได้ครับ เคสนี้พ้นข้อกล่าวหาเหมือนกันครับ

ว่ากันตามพยานหลักฐาน ในเมื่อ charge droppedแล้วก็ต้องเป็นผู้บริสุทธิ์อ่ะครับ

ถึงจะครางแครงใจยังไงมันก็จบกระบวนการตามกฏหมายไปแล้ว

ส่วนเรื่องความเชื่อยังไง อันนั้นก็นานาจิตตัง แต่มันก็พิสูจน์ไม่ได้อยู่ดีอย่างที่ผมบอก

ผมassumeเองไม่ได้ว่าฝ่ายญ.สร้างหลักฐานเท็จ หรือGWทำจริงๆ  

ก็นั่นแหละครับ นานาจิตตัง ขึ้นอยู่กับว่ามุมมองของ "เรา" ต่อ"ผู้ต้องสงสัย" ในคดีนั้น  

ก็ท่านถามผม ผมก็บอกแล้วไงว่า “เหมือนกัน”
ส่วนท่านจะคิดยังไงก็นานาจิตตัง เป็นopinionไม่ใช่ factอยู่ดี
เพราะfactคือGWหรือBissoumaไม่ผิดตามกฏหมาย  

ประเด็นที่น่าสนใจ (สำหรับผมนะ) คือโอเค fact = ไม่ผิดตามกฏหมายเพราะมันมีการยกฟ้องไปแล้ว แต่อีก fact ที่อย่างน้อยๆผมก็อยากรู้คือ สิ่งที่เกิดขึ้นมันเป็นหลักฐานเท็จ (สร้างขึ้นเองจากฝ่ายหญิง) หรือมันมีการทำร้ายร่างกายเกิดขึ้นจริงๆ เพราะตอนนี้อย่างคุณ smirnoff ก็ assume ว่าอาจจะไม่ได้เกิดอะไรขึ้น หรืออย่างผมก็ assume ว่ามันมีอาจจะเกิดขึ้นจริงๆ มันเป็นเรื่องการคาดเดาล้วนๆเลย

ซึ่งไอ้ fact ตัวนี้เนี่ยแหล่ะ ที่เราไม่เคยรู้และอาจจะไม่ได้รู้ด้วย  

ผมตอบแทนผู้หญิงทั้งโลกให้ครับ ถ้ามันเกิดขึ้นจริงๆหรือร้ายแรงมาก เชื่อผมเถอะไม่มีผู้หญิงคนไหนคบต่อหรอกครับ อาจจะถอนฟ้องจากความผูกพันธ์จากความสงสารจากการยัดเงิน บลาๆๆ แต่เชื่อเถอะครับไม่มีผู้หญิงบนโลกนี้คบต่อหรอกครับ

แค่เมียถอนฟ้องแล้วกลับมาคบกัน แค่นี้มันก็บ่งบอกทุกอย่างได้แล้ว ผัวเมียเขาคืนดีกันแล้วถ้ายังตั้งคำถามอยู่หรือไปเส...อยู่ เมียเขาไม่ติดใจแต่คนนอกยังติดใจอยู่มันจะหมาเอานะครับแบบนี้
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 2635
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 14:14
Ikawa_Kazuhiko พิมพ์ว่า:

ไม่ว่าใครถ้าเมียถอนฟ้องก็ลงเอยแบบเดียวกันแน่นอนครับ บริสุทธิ์100% มั้ยอยู่ที่การให้การของเมียเลยครับ เมียแค่ออกมาขอโทษ แล้วบอกว่าจัดฉากไม่ได้เป็นการข่มขืนแค่มีsexกัน ก็จบแล้ว มันไม่มีช่องทางให้กฎหมายเล่นคดีนี้ต่อได้แล้วจะเล่นต่อยังไงก่อนในเมื่อ โจทย์ที่เป็นเมีย ถอนฟ้องแล้ว แล้วทำไมจะต้องเสียเวลาให้ไปจบที่ศาลด้วย เห็นหลายคอมเม้นว่าจบที่ศาลจะได้ล้างมลทินบริสุทธิ์100% โครตไร้สาระขึ้นศาลจริงเมียก็ขึ้นให้การเป็นประโยชน์ต่อฝั่งผัวอยู่แล้ว  

คือผมก็เห็นแบบคุณนี่แหละ ไม่ได้บอกว่าต้องขึ้นศาล
แต่แค่จะเอาที่เขาไม่ฟ้องมาบอกว่า กรีนวู้ดไม่ได้ทำเลยมันไม่ใช่ มันมีเครื่องหมายคำถามอยู่ เพราะคลิปเสียงนั้นก็ชัด  

คลิปเต็ม 15นาที แต่ปล่อยลงโซเชี่ยลตัวเอง 1นาที15วิ ถ้ามันร้ายแรงแบบที่คุณๆสงสัยกัน เขาจะถอนฟ้องแล้วกลับมาคบกันทำไม คุณตอบข้อนี้ผมได้มั้ย การถอนฟ้องและกลับมาคบกันถ่ายรูปคู่กัน มันก็สรุปเรื่องนี้ได้แล้ว  

โว้ย ผมไม่คุยในแง่กฏหมายเลย กรีนวูดกลับไปเล่นบอลต่ออะไรผมไม่สนใจ ผมว่าผมบอกไปแล้วนะ
คุณพูดเหมือนผมอยากให้รื้อคดีขึ้นศาล ผมพิมพ์แบบนี้เหรอ? คุณจะมาคุยคนละประเด็นกับผมทำไม
ผมแค่บอกว่าเคสนี้ต้องมีการกระทำความผิดเกิดขึ้น จะผิดมากผิดน้อยก็แล้วแต่ ไม่ใช่ว่าไม่มีใครผิดเลย
ถ้าฝ่ายหญิงผิดจริง ก็ฟ้อฃสิ่ครับ ทำลายอนาคตขนาดนั้น
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 14:30

ไม่ว่าใครถ้าเมียถอนฟ้องก็ลงเอยแบบเดียวกันแน่นอนครับ บริสุทธิ์100% มั้ยอยู่ที่การให้การของเมียเลยครับ เมียแค่ออกมาขอโทษ แล้วบอกว่าจัดฉากไม่ได้เป็นการข่มขืนแค่มีsexกัน ก็จบแล้ว มันไม่มีช่องทางให้กฎหมายเล่นคดีนี้ต่อได้แล้วจะเล่นต่อยังไงก่อนในเมื่อ โจทย์ที่เป็นเมีย ถอนฟ้องแล้ว แล้วทำไมจะต้องเสียเวลาให้ไปจบที่ศาลด้วย เห็นหลายคอมเม้นว่าจบที่ศาลจะได้ล้างมลทินบริสุทธิ์100% โครตไร้สาระขึ้นศาลจริงเมียก็ขึ้นให้การเป็นประโยชน์ต่อฝั่งผัวอยู่แล้ว  

คือผมก็เห็นแบบคุณนี่แหละ ไม่ได้บอกว่าต้องขึ้นศาล
แต่แค่จะเอาที่เขาไม่ฟ้องมาบอกว่า กรีนวู้ดไม่ได้ทำเลยมันไม่ใช่ มันมีเครื่องหมายคำถามอยู่ เพราะคลิปเสียงนั้นก็ชัด  

คลิปเต็ม 15นาที แต่ปล่อยลงโซเชี่ยลตัวเอง 1นาที15วิ ถ้ามันร้ายแรงแบบที่คุณๆสงสัยกัน เขาจะถอนฟ้องแล้วกลับมาคบกันทำไม คุณตอบข้อนี้ผมได้มั้ย การถอนฟ้องและกลับมาคบกันถ่ายรูปคู่กัน มันก็สรุปเรื่องนี้ได้แล้ว  

โว้ย ผมไม่คุยในแง่กฏหมายเลย กรีนวูดกลับไปเล่นบอลต่ออะไรผมไม่สนใจ ผมว่าผมบอกไปแล้วนะ
คุณพูดเหมือนผมอยากให้รื้อคดีขึ้นศาล ผมพิมพ์แบบนี้เหรอ? คุณจะมาคุยคนละประเด็นกับผมทำไม
ผมแค่บอกว่าเคสนี้ต้องมีการกระทำความผิดเกิดขึ้น จะผิดมากผิดน้อยก็แล้วแต่ ไม่ใช่ว่าไม่มีใครผิดเลย
ถ้าฝ่ายหญิงผิดจริง ก็ฟ้อฃสิ่ครับ ทำลายอนาคตขนาดนั้น  

ผัวเมียทะเราะกันคือเรื่องปกติ อาจจะทะเราะกันแรงไปหน่อย ฝ่ายหญิงนอยแรง อารมณ์ชั่ววูบจากการโมโหเลยโพสโซเชี่ยล ฝ่ายชายน่าจะทำจริงแต่มันไม่ได้ร้ายแรงอะไรขนาดนั้น แต่ฝ่ายยิ่งทำให้เรื่องมันใหญ่โต เรื่องแบบนี้ถ้ากุเรื่องขึ้นมา กรีนวู๊ดฟ้องยับ พอฝ่ายหญิงเห็นว่าเรื่องมันชักจะใหญ่โตก็ไปถอนฟ้อง ถามผมเรื่องนี้ไม่มีใครผิดหรือผิดทั้งคู่ เพราะไม่อย่างนั้นไม่มีทางกลับมาคบกันต่อได้แน่นอน สำหรับผมคดีนี้จบแล้ว เมียเขาไม่ติดใจอะไรแถมคบกันต่อถ้าคนนอกไปติดใจแทนเขาภาษาบ้านเราจะเรียกว่า หมา

0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18206
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 15:02

ก็เค้าคืนดีกันแล้ว จริงๆกรีนวูดไม่ได้อัพรูปเป็นปี แฟนก็ไม่ได้อัพรูปเป็นปีเหมือนกัน

เรื่องกรีนวู้ดไม่ได้ทำเลยมันไม่ใช่ มันมีเครื่องหมายคำถามอยู่ เพราะคลิปเสียง

อันนั้นต้องไปอยู่ใต้เตียงเค้าแล้วครับ หรือไม่ก็ต้องซิบไปถามในไอจีแล้ว ว่าทำไมไม่เอาเรื่องกรีนวูดมัน
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 15:40
Palmary พิมพ์ว่า:
กรีน วู๊ดจะคลีนเลยถ้ามันเคลียร์แบบ แอมเบอร์กะเดป  

แบบนี้มันไม่คลีนตรงไหนครับผม งง มาก ในเมื่อเมียไม่ติดใจแถมคบกันต่อด้วย

แอมเบอร์กะเดป มันก็แหงอยู่แล้วว่าต้องจบแบบนี้ในเมื่อมันไม่มีใครยอมใครไม่มีใครยอมถอย

การขึ้นศาลกรณีของกรีนวู๊ดนี่โครตไร้สาระ โครตเสียเวลา ไม่ได้ให้ประโยชน์อะไรเลย แค่เมียไม่ไปให้การแล้วคบกับกรีนวู๊ดต่อ แค่นี้มันก็เครียร์ แล้ว ผัวเมียเขาคืนดีกันแล้วเมียไม่ติดใจอะไร ถ้าคนนอกมันยังตั้งคำถามและติดใจแทนเมียเขา ผมว่าสมองมันมีปัญหาแล้ว หรือไม่ก็เป็นหมาแล้ว

เรื่องนี้โครตจะเมคเซ้น ผัวเมียทะเราะกันเมียโมโหจัดโพสลงโซเชียลไม่คิดว่ามันจะเป็นเรื่องใหญ่จนปรับความเข้าใจกับผัวได้ต่อมาตัดบทไม่ไปให้การ และกลับมาดีกันตามปกติ ถ้าเหตุการณ์มันร้ายแรงและข่มขืนจริงๆนะ ผู้หญิงไม่มีทางคบต่อหรอก
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2022
ตอบ: 3961
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 16:31
กรีน วู๊ดจะคลีนเลยถ้ามันเคลียร์แบบ แอมเบอร์กะเดป  

แบบนี้มันไม่คลีนตรงไหนครับผม งง มาก ในเมื่อเมียไม่ติดใจแถมคบกันต่อด้วย

แอมเบอร์กะเดป มันก็แหงอยู่แล้วว่าต้องจบแบบนี้ในเมื่อมันไม่มีใครยอมใครไม่มีใครยอมถอย

การขึ้นศาลกรณีของกรีนวู๊ดนี่โครตไร้สาระ โครตเสียเวลา ไม่ได้ให้ประโยชน์อะไรเลย แค่เมียไม่ไปให้การแล้วคบกับกรีนวู๊ดต่อ แค่นี้มันก็เครียร์ แล้ว ผัวเมียเขาคืนดีกันแล้วเมียไม่ติดใจอะไร ถ้าคนนอกมันยังตั้งคำถามและติดใจแทนเมียเขา ผมว่าสมองมันมีปัญหาแล้ว หรือไม่ก็เป็นหมาแล้ว

เรื่องนี้โครตจะเมคเซ้น ผัวเมียทะเราะกันเมียโมโหจัดโพสลงโซเชียลไม่คิดว่ามันจะเป็นเรื่องใหญ่จนปรับความเข้าใจกับผัวได้ต่อมาตัดบทไม่ไปให้การ และกลับมาดีกันตามปกติ ถ้าเหตุการณ์มันร้ายแรงและข่มขืนจริงๆนะ ผู้หญิงไม่มีทางคบต่อหรอก  

ขึ้นศาล เข้าสู่กระบวนการยุติธรรม ถูกต้องแล้ว
มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้น เขาก็ต้องสืบสวนจนสิ้นสงสัยนั่นแหล่ะ ไม่จำเป็นต้องเป็นหมาหรือสมองมีปัญหาก็ควรที่จะต้องทำ
ถ้าเอาตามที่คุณว่าเป็นเกณฑ์ จะมีความรุนแรงเกิดขึ้นในครอบครัวเยอะขึ้นแน่นอน แถมจะไม่มีการตรวจสอบหาความจริงด้วย ไม่อยากให้นึกถึงแค่เคสนี้ แต่อยากให้นึกถึงเคสอื่นๆที่เป็นคนธรรมดา

ส่วนในเรื่องกฎหมาย มันก็ไม่ต้องไปจบที่ศาลเสมอไป ทนายเขาก็คงรู้วิธีแหล่ะ

2
0

Status:
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 16:52
AgueroO พิมพ์ว่า:

ขึ้นศาล เข้าสู่กระบวนการยุติธรรม ถูกต้องแล้ว
มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้น เขาก็ต้องสืบสวนจนสิ้นสงสัยนั่นแหล่ะ ไม่จำเป็นต้องเป็นหมาหรือสมองมีปัญหาก็ควรที่จะต้องทำ
ถ้าเอาตามที่คุณว่าเป็นเกณฑ์ จะมีความรุนแรงเกิดขึ้นในครอบครัวเยอะขึ้นแน่นอน แถมจะไม่มีการตรวจสอบหาความจริงด้วย ไม่อยากให้นึกถึงแค่เคสนี้ แต่อยากให้นึกถึงเคสอื่นๆที่เป็นคนธรรมดา

ส่วนในเรื่องกฎหมาย มันก็ไม่ต้องไปจบที่ศาลเสมอไป ทนายเขาก็คงรู้วิธีแหล่ะ

ที่ผมว่าไร้สาระ ตั้งแต่ผมดูข่าวมา ผมยังไม่เคยเห็น จำเลย ขึ้นให้การคนเดียว ปกติจะมีโจทย์กับจำเลย แล้วก็มาสู้คดีกันด้วยพยานหลักฐานตามข้อเท็จจริงที่สามารถพิสูจน์ได้ ผมเลยสงสัยว่ากรีนวู๊ดขึ้นศาลเพื่อสู้กับใคร

ตามกระบวนการยุติธรรม มันก็ต้องสืบสวนจนสิ้นสงสัยนั่นแหล่ะ ถ้าตามเคสทั่วไปมันควรจะเป็นแบบนี้ แต่เคสนี้ผู้เสียหายไม่ให้ความร่วมมือ แถมกลับมาคบกันต่ออีก มันสืบสวนอะไรต่อไม่ได้แล้ว จะเอาหลักฐานคลิปวิดีโอมาเล่นต่อ เกิดฝ่ายหญิงบอกเป็นรสนิยมทางเพศ นี่จบเลยแถมโดนฟ้องกลับอีก
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3210
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 17:50
เรื่องนี้มันมีแค่2คนนะครับที่รู้ว่าความจริงมันคืออะไร ทำไมหลายคนถึงมั่นใจขนาดนั้นว่ามันคือ fact ของการทำร้ายร่างกายแค่เพราะมีคลิปเสียงและภาพบาดแผลเท่านั้นหรอ

ยกตัวอย่างผมก็ได้ แฟนเก่าผมก็ชอบแนวนี้ซาดิสต์หน่อย ชอบแนวใช้กำลัง(ทั้งคำพูดและการกระทำ) มีอะไรกันทุกครั้งต้องมีรอยฟกช้ำอย่างน้อยจุดนึง ถ้าวันไหนเผลอถ่ายคลิปไว้แล้วสุดท้ายทะเลาะกัน แฟนเอาคลิปไปแจ้งตำรวจผมควรโดนจับกุมไหม

ความเห็นส่วนตัวนะ ผมว่าที่อังกฤษกฎหมายเค้าแรง ถ้าผมเป็นคนถูกกระทำ ผมจะเก็บหลักฐานไปแจ้งตำรวจ ผิดถูกก็ว่าไปตามจริง ไม่ใช่ปล่อยหลักฐานลงโซเชียล(มันเหมือนแค่อยากประจารมากกว่า) ต่างจากบ้านเราที่ต้องปล่อยคลิปลงโซเชียลเผื่อจะเป็นข่าวออกโหนกระแสหรือสำนักข่าวซักช่อง คดีจะได้คืบหน้า

ส่วนจะให้โอกาสหรือไม่นั้นก็แล้วแต่ทีมผู้บริหารเลย ได้ลงก็พร้อมเชียร์แต่ถ้ายกเลิกสัญญาก็เข้าใจได้

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: "ดาวรุ่งตลอดกาล"
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1097
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 18:14
ศัพท์ไรเยอะแยะวะ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2006
ตอบ: 2611
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 18:34
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
นั่นแหละครับ ผมถึงได้อ่านไม่รู้สึกดีใจเลย

ผมถึงได้อยากให้เด็กมันสู้คดีในศาลไปเลยดีกว่า ถูกจริง ผิดจริงก็ว่ากันต่อ

แต่อันนี้เหมือนโดนผูกขาไว้ตรงที่ตำรวจพร้อมทำคดีต่อนี่แหละ

เกิดวันนึงสองคนนี้ทะเลาะกันอีก หรือเลิกกันจะกลับมาโดนคดีต่อมั้ย  

เขายกฟ้องละครับ ไม่มีคดีครับ เรื่องอนาคตเกิดไม่เกิด ก้ไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel