ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Feb 2021
ตอบ: 2194
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 06:33
ถูกแบนแล้ว
[RE: [MUFC] สมมติว่าได้เจ้าของใหม่ ระดับอภิมหาเศรษฐีตะวันออกกลาง คิดว่าต้องใช้เวลากี่ตลาดครับ]
ปล่อยไบญี่ โจนส์ เซ็นฟรีสกริเนียร์ ตัวนี้อยากได้มาก
แบ็คขวาสักตัวถ้าวานบิสยังชอบเหมอ

กลางปล่อยแมคโท ดันดาวรุ่งมาสักคนสองคน มิลินโควิช-ซาวิช โครส จู๊ด บาเรลล่า ใครก็ได้สักคน

หน้าปล่อยหมาก ค่าเหนื่อยแพง เจ็บบ่อยไป หวังพึ่งยามยากไม่เคยได้ กำลังจะดีเจ็บอีกละ ขอเคน วลาโฮวิช โอซิมเฮน ใครก็ได้สักคน แล้วเซ็นแบบเว็กโฮร์สตมาเป็นอะไหล่
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7680
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 06:41
[RE: [MUFC] สมมติว่าได้เจ้าของใหม่ ระดับอภิมหาเศรษฐีตะวันออกกลาง คิดว่าต้องใช้เวลากี่ตลาดครับ]
ทุนตะวันออกกลาง
ขอเข้าดูตัวเลขบัญชีการเงิน ของสโมสรในอังกฤษหลายสโมสรครับ
รวมถึงลิเวอร์พูล,สเปอร์
แต่เอาไม่เอาค่อยว่ากัน

(เซ็นยินยอมก่อน ว่าจะไม่เผยความลับ)

หวังว่าพอเห็นรายได้ของแมนยู
เรตราคาค่าลิขสิทธิ์ , ตัวเลขฐานแฟนบอล ฯลฯ
แล้วตะวันออกกลางจะมาในรูปของกลุ่มทุน
ส่วนประเทศไหนจะเป็นหุ้นส่วนใหญ่ และใครเป็นประธานสโมสรแล้วแต่เลย
(อย่างกลุ่มทุนเจ้าของเชลซีก็ให้เสี่ยท็อดเป็นประธานบริหาร)

แต่Raine Group ที่รับหน้าที่ขาย เป็นบริษัทอเมริกา
ขายเชลซีแล้วได้เจ้าของอเมริกา
น่าคิดว่าขายแมนยูก็จะได้อเมริกาอีกครั้งหรือไม่

แก้ไขล่าสุดโดย KormBer เมื่อ Wed Jan 25, 2023 06:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2013
ตอบ: 284
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 08:35
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
ปีหน้ามันเริ่มปรับ FFP ปะ ถ้าผมจำไม่ผิด
ถ้ามันเริ่มปรับลงเหลือ 80% ผมเดาว่าอีก 2 ตลาด
แต่อีก 1 ตลาด น่าจะเพียงพอในการเบียดๆลุ้นในลีค
อาจจะไม่ได้แชมป์ แต่น่าจะแต้มไม่ห่างสักเท่าไหร่ประมาณนี้

ส่วนตัวที่ผมคิดว่าควรปล่อย ควรซื้อก็ประมาณนี้ครับ

ซื้อเข้า

ST : Harry Kane + Weghorst เอามาสำรอง เพราะหมากน่าจะเจ็บบ่อย
MF : Enzo Fernandez (ถ้ายังเหลือรอดไปถึงซัมเมอร์) + Joao Palinha
GK : Robert Sanchez

3 ตำแหน่งนี้คือตำแหน่งที่ผมคิดว่าจำเป็นต้องซื้อที่สุด
ยังไงก็ควรจะซื้อให้ได้ ถ้าอยากยกระดับการเล่น

ส่วนตำแหน่งรองลงมาที่จะซื้อก็ได้ หรือรอตลาดหน้าก็ได้เช่น

RB : Jeremy Frimpong / Walker-Peters ใครก็ได้สักคน
RCB : Milan Skriniar หรือคนอื่น ผมนึกไม่ออก 55555

ปล่อยออกก็พวก

CB : P. Jones , Maguire (ถ้าอยากย้าย) , Tuanzebe
LB : Telles
RB : Wan-Bissaka (กรณีได้ตัวใหม่)
MF : Mctominay
FW : Elanga , Martial (ขายก็ได้ ไม่ขายก็ได้)

-------

Formation : 4-2-3-1

Rashford --- H. Kane --- Antony
------------- Bruno
------ Enzo ------- Casemiro
Shaw - Lisandro --- Varane - Dalot
------------ R. Sanchez

ขอเสริมเพิ่มนะครับ ส่วนตัวผมมองว่าตลาดซัมเมอร์นี้แหละ ที่ส่วนตัวผมคิดว่าแมนยูน่าจะมีโอกาสทำเงินจากการขายนักเตะได้เยอะ รายชื่อคนที่มีโอกาสขายคือ

Tuanzebe(5ล้านย.)
Martial(15-25ล้านย.)
Maguire(25-40ล้านย.)
Telless(มีออพชั่นขายอยู่แล้ว)
Henderson(20-30ล้านย.)
Williams(5-10ล้านย.)
McTominay(25-40ล้านย.)
Van de Beek(15-30ล้านย.)
Elanga(15-30ล้านย.)
AWB(20-40ล้านย.)
Bailly(มีออพชั่นขายอยู่แล้ว)
Pellistri(5-15ล้านย. ถ้าในอีก5เดือนข้างหน้านี้ยังไม่ได้รับโอกาส ผมว่าควรขายได้แล้ว)
Amad(15-25ล้านย. ส่วนตัวผมได้มีโอกาสดูน้องเล่นในชปช.ล่าสุดที่เจอมิดเดิ้ลสโบรส์และยิงได้ด้วย แต่ยังมองว่าเลเวลและระดับของน้องมันไม่น่าจะได้เกิดกับแมนยูครับ ถ้ามีโอกาสขายในตอนที่ฟอร์มดีเลือกขายทำราคาดีกว่า เพราะปีกแมนยูตอนนี้ก็เยอะพอสมควรแล้ว)

ซึ่งคาดเดาค่าตัวคร่าวๆรวมกัน ถ้าขายได้3ใน4ของทั้งหมดนี้ ได้กลับมาซัก 80-100ล้านย.จะทำให้บาลานซ์ชีททีมสมดุลขึ้น มีโอกาสในการใช้เงินซื้อนักเตะเพิ่มขึ้น ตัวที่น่าซื้อก็ตามที่ท่านบอกเลยครับ

0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 4597
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 08:42
[RE][MUFC] สมมติว่าได้เจ้าของใหม่ ระดับอภิมหาเศรษฐีตะวันออกกลาง คิดว่าต้องใช้เวลากี่ตลาดครับ
AlfaZero พิมพ์ว่า:
ทำใจไว้บ้างนะครับ เซนส์ผมรู้สึกว่าอาจจะมีโอกาสออกหน้า เซอร์จิม หรือไม่ก็กลุ่มทันอเมริกาค่อนข้างมากเลย  

เซนส์เดียวกันเลยครับ…
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย b3nz เมื่อ Wed Jan 25, 2023 08:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Apr 2008
ตอบ: 5902
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 09:14
คงใช้เวลาสัก ๒ ตลาดหน้าร้อน เป้าหมายหลักคงเป็นหน้าเป้ากับกองกลางที่มาช่วยสลับเล่นคาเซมิโร่กับอีริคเซ่น
ผมอยากได้โอซิมเฮนกับเอนโซ่
0
0
THE THEATRE OF DREAMS
คอมเมนเตเตอร์
Status: ❤MINMIN❤●LISA●✚RYUJIN✚ ✿MINNIE✿★MINJI★ ♛CHIQUITA♛
: 14 ใบ : 2 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 5910
โพสเมื่อ: Wed Jan 25, 2023 15:44
ถูกแบนแล้ว
ถ้าต้องได้เจ้าของใหม่เป็นเซอร์จิมหรือพวกเมกา สวดภาวนา ให้อย่างน้อย เปย์ แบบโครเอ็นเก้ ก็พอ แต่ตลาดแรก คิดในแง่ดี มันต้องทุ่มเงินเอาใจแฟนๆแน่นอนครับ ไม่ว่าใครจะเป็นเจ้าของ
0
0
" United . . . Till I Die "
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel