ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Oct 2010
ตอบ: 1901
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 16:11
[RE: แชมป์โลกไลท์เวท vs ตัวระดับกลางๆเฮฟวี่เวท ใครชนะครับ]
แค่ขึ้นนน.ไปข้ามรุ่นที่ว่าน่าจะสู้ได้ยังต้องกลับมาทำนน.ที่ตัวเองเป็นธรรมชาติเลย สถิติเสียหมด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2013
ตอบ: 2239
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 17:02
[RE: แชมป์โลกไลท์เวท vs ตัวระดับกลางๆเฮฟวี่เวท ใครชนะครับ]
โคตรมวยอย่างคาเนโล่ไง ยังไต่ไม่ไหวเลย

ขึ้นไปไลฟ์เฮฟวี่เวทนี่หมดสภาพเลย

ส่วนต่างน้ำหนัก 30 โลนี่ไม่อยากจะคิด

นักมวยกลางๆของเฮฟวี่เวทเขาก็คือคนที่ฝึกมวยมาหนักมากๆนะ

ถ้าเอาแชมป์ไลท์เวทต่อยกับคนไม่ออกกำลังกายหนัก 90+ น่าจะลุ้นได้
แก้ไขล่าสุดโดย WORZX! เมื่อ Mon Aug 15, 2022 17:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
CHELSEA FULHAM BANGKOK PORT BOSTON CELTICS

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2141
โพสเมื่อ: Tue Aug 16, 2022 07:42
แชมป์โลกไลท์เวท vs ตัวระดับกลางๆเฮฟวี่เวท ใครชนะครับ
ความเร็วในการออกหมัดของนักมวยอาชีพมันพอ ๆ กันนะ รุ่นเล็กเต็มที่ก็ออกหมัดเร็วกว่ารุ่นใหญ่ไม่เกิน 30% นะผมว่า แต่รุ่นใหญ่มวลแขนรุ่นเฮฟวี่ใหญ่กว่าไลท์เวทแน่ ๆ 2 เท่าขึ้นไป เพราะงั้นยังไงหมัดก็หนักกว่าเห็น ๆ

ว่ากันตามหลักวิชาต่อสู้เพื่อเอาตัวรอดทั่วไป คนตัวเล็กกว่าต้องสู้ด้วยความเร็วและขนาดพื้นที่กว้าง แต่พอขึ้นเป็นเวทีมวยก็คือเสียเปรียบ เอาเป็นว่าโดนต้อนเข้ามุมเมื่อไหร่เสร็จแน่ ๆ

ไลท์เวท vs เฮฟวี่เวท นี่ผมว่าประมาณ Rey vs Big Show อ่ะ หมัดเดียวไม่รอด แต่ถ้าไม่จำกัดพื้นที่ ตัวเล็กต่อยแล้ววิ่งหนีไปเรื่อย ๆ มันชนะได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2946
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 04:39
Rock&Roll พิมพ์ว่า:
ผมสายมวยเนอะ คำถามท่านผมว่าตอบไม่ได้ มันอยู่ที่ว่าแชมป์คนนัั้นใคร ละที่ต่อยด้วยคือใคร กำหนดน้ำหนักก่อนขึ้นชกตกลงกันที่เท่าไหร่ ถ้าให้แชมป์135ปอนด์มา135ปอนด์เพียวๆลำบากแน่ครับ แต่ด้วยรุ่นไลท์เวทซึ่ง 135ปอนด์ vs 200+++ปอนด์ ส่วนมากจะ220+++ปอนด์ทั้งนั้น พูดง่ายๆ แชมป์ไลท์เวทต้องแบกน้ำหนัก เกือบ100ปอนด์ หรือบางคนอาจจะมากกว่า(ส่วนมากเกิน235ปอนด์กันเยอะนะ)พูดง่ายๆเปรียบมวยละชกกันไม่ได้ครับ แบก100ปอนด์ ยังไงถือหางฝั่งเฮฟวี่ไว้ดีกว่าครับ

เคยมีไฟท์ ของ มิกกี้ วอด ที่ต้องเจอกับนักมวยเพิ่งออกจากคุกแทบไม่ได้ซ้อม แต่ต้องแบกน้ำหนักขึ้นไปชก2-3รุ่น(เพราะแม่และพี่ชายหิวเงิน)จึงต้องยอมชก สรุปนักมวยที่เพิ่งออกจากคุกยำ มิ้กกี้ยับพอสมควรมิ้กกี้แพ้ลงมา เพราะแบกน้ำหนักไม่ไหว ไฟท์นี้ก็บอกได้พอสมควรนะครับว่า เก่งแค่ไหนแต่มวยกระดูกมันคนเบอร์กันชกกันยากครับ  
ปกติมวยรุ่นไหนได้รับความนิยมที่สุดหรอครับแบบเป็นกระแสที่สุด หรือแต่ละรุ่นก็ฮิตกันหมดเลยแล้วแต่คนชอบ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 25998
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 23:51
เหมือนกับเอารถสปอร์ตยุคใหม่ วิ่งชน รถถัง ไทเกอร์ 2 ยุคสงครามโลกครั้งที่ 2 ยังไงยังงั้นเลยครับท่าน
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel