ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 15:00
ถูกแบนแล้ว
[RE: Efootball ต้องเล่นห่วยกว่าอีกฝั่งถึงจะชนะใช่ไหม??]
Rosicky10 พิมพ์ว่า:
ไม่ไหวจริงๆ พลิกตัวไม่ออกเลย สาย Possession ตายสนิทเลย 55+

ไปเล่นกับบอท legend ก็อ่านทางดีเหลือเกิน ผลัด แพ้ ชนะ กันบ้าง

Matchup จากที่เคยรุ่งเรือง ทำอะไรไม่ได้แล้ว

ใช่ครับ ขนาดสาย Counterยังเล่นไม่ออกเลย
ยิ่งPossesion นี่คงหนักกว่า เพราะแพ้ทางเต็มๆ

ตอนนี้ผมรู้สึกว่าพอเลิกกดMatchupมาวิ่งเข้าปะทะปกนิ รู้สึกจะแย่งดีกว่า

กดMatchupแล้งมันไม่ดักเลบ กลายเป็นเจอเค้าผ่านไปง่ายๆเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 15:04
ถูกแบนแล้ว
[RE: Efootball ต้องเล่นห่วยกว่าอีกฝั่งถึงจะชนะใช่ไหม??]
BANCii พิมพ์ว่า:
เมื่อก่อนสมัยเล่นวินนิ่งกับเพื่อน คือถ้าใครเก่งกว่าจะเห็นชัดเลย ยิ่งฝีมือต่างมากก็จะกดเค้าอยู่อย่างนั้น แข่ง 10 ก็ชนะ 10 อะ

แต่นี้อะไร ช่วงแรกเราเหนือกว่าเห็นๆ คุมเกมส์ได้หมด สุดท้ายอะไร โดนฮึดสู้พลิกกลับมาเฉย

จะบอกคู่แข่งออมมือก็ไม่น่าจะใช่นะ โมเมนตั้มมันเปลี่ยนจนรู้สึกได้เลย  

โดนเหมือนกันหมดทุกคนครับ
ถ้าเรานำก่อน นี่เตรียมใจเลบ ครึ่งหลัง ตัวเราเล่นไม่ออกแน่ๆ
ต่อให้บุกแทบตาย กดยิงยังไงก็ไม่ตรงกรอบ
สักพักกองหลังเราจะเอ๋อ โกลเราจะปล่อยให้เค้ายิงง่ายๆเลยครับ
ดูจากรูปที่ผมแนบมา
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 290
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 17:06
[RE]Efootball ต้องเล่นห่วยกว่าอีกฝั่งถึงจะชนะใช่ไหม??
ทำใจไปก่อนเลยครับช่วงนี้ โมเมนตัมทำมาได้เตี้ยยมาก เลวานผมยิงตีนจะหลุด ไอ้เพชรประตูสีแดงห้อง 6/2 เซฟจนจอยผมบินได้อะใันนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ง่วงนอนทั้งวัน
เข้าร่วม: 12 Jul 2008
ตอบ: 10291
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 18:33
เรานำก่อน ถ้าเรายิงลูกสองไม่ได้นี่ เตรียมใจไว้เลยครับ ต้องห่างประมาณ 4 ลูกถึงจะปลอดภัย มันจะมีบางวันที่เล่นยังไงก็แพ้รัวๆ บอลไม่เข้าทางซักจังหวะ ส่งยังไงก็ติด แต่บางวันก็ชนะรัวๆเหมือนกัน อะไรก็ดูง่ายไปหมด ยิงโง่ๆยังเข้า มันเอาแน่เอานอนไม่ได้เลย อยากเห็นฟีฟ่าเปลี่ยนเป็น Unreal น่าจะหนุก ที่ผมมาเล่น eFootball เพราะเอนจิ้นเลย มันดูเป็นฟุตบอลมากกว่า ถ้าตัดระบบโมเมนตั้มออกนะ แต่ฟีฟ่าตอนนี้มันคือเกมวิ่งแข่ง Pace 99 เต็มไปหมด ชอบระบบอัปสกิลเองมากกว่าด้วย ใส่ตามต้องการได้เลย ไม่เหมือนฟีฟ่าที่มันกำหนดออกมาเลย รู้สึกคนเล่นมันเลือกอะไรไม่ได้อ่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย Backspace เมื่อ Sun Jun 26, 2022 18:38, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ดิสคอร์ด เกมท้าย ที่สิงของชาวเกมเมอร์ https://discord.gg/na4eSHMd5n

นักเตะเทศบาล
Status: นี่อาเอง พวกเอ็งไม่ต้องตกใจ
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 1882
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 19:16
Efootball ต้องเล่นห่วยกว่าอีกฝั่งถึงจะชนะใช่ไหม??
ออกตู้ปาจิงโกะรึยังครับเกมส์นี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 16961
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 21:37
มาดริดเป็นเจ้ายุโรป
0
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 495
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 15:43
captain price พิมพ์ว่า:
Spoil
sixhearts พิมพ์ว่า:
งงกับแพลนของโคนามิเหมือนกัน ส่วนตัวผมมองว่าด้วยเกมพื้นฐานมันเป็น เล่นได้ทุกแพตฟอร์มเอนจิ้นเดียวกัน ผมว่าโคนามิปรับเกมเพลย์ของมือถือ มันก็ส่งผลกระทบต่อแพทฟอร์มอื่น เอาจริงๆเอาใจคนเล่นผ่านมือถือ เพราะทางโคนามิประกาศเอง ว่าคือเกมเดียวกันที่จะสามารถครอสกันได้ในอนาคต

แต่ก็ไม่แปลก ขนาดปรับปรุงยอดออนไลน์ในแพทฟอร์มอื่นเช่น PC ยังไม่ถึง 10เคเลย และทรงๆมาเรื่อยๆจนลดฮวบเหลือแค่ 3-5เค ไม่รู้เวอชั่นอื่นคนมากน้อยแค่ไหน แทนที่รู้ถึงปัญหาว่ายอดคนเล่นสู้ฟีฟ่าไม่ได้ ทำไมไม่เร่งทำโปรเจคครอสแพทฟอร์มก่อน จะได้หาห้องง่าย ผมว่าแค่อับครอสแพทฟรอมเบื้องต้น PC คอนโซล + แมทล็อบบี้คนก็แฮปปี้แล้ว แต่โคนามิปล่อยเบลอ เลื่อนไปหน้าหนาวเลย

ผมว่าแม่งไม่สนใจคนเล่นเลยอัดแต่แพคมา เกมแม่งปิดปรับปรุงอย่างนานหลายเดือนก่อนเปิด ยังไม่รวมที่ใช้ภาค21รันมา2ปีเพื่อพัฒนาeFootballอีก แม่งออกไปทางขายฝัน สำหรับผมพอและวินนิ่ง  

มือถือมันแยกกับ คอม/PS4 ปะครับ  

ตอนนี้ยังไม่ครอสกันครับ แต่ใช้พื้นฐานเอนจิ้นเกมเหมือนกัน รวมถึงระบบต่างๆและแพคต่างๆที่เข้าเกม ที่ผมสื่อความหมายคือ เมื่อพื้นฐานมันเป็นเกมเดียวกันทุกเวอร์ชั่น เมื่อคุณปรับเอื้อให้แพทฟอร์มใด แพทฟอร์มหนึ่ง มันจะกระทบแพตฟอร์มอื่นด้วย ในที่นี้ eFootball ได้มีการปรับเกมเพลย์หลายส่วนให้มือถือเล่นง่ายขึ้น มันก็ย่อมส่งผลกระทบต่อแพทฟอร์ม PC และคอนโซล  

สรุปมันเล่นด้วยกันได้มั้ยครับ PS4 กับ PC
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ninksaranya
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 9123
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 15:53
izejojo พิมพ์ว่า:
Spoil
sixhearts พิมพ์ว่า:
งงกับแพลนของโคนามิเหมือนกัน ส่วนตัวผมมองว่าด้วยเกมพื้นฐานมันเป็น เล่นได้ทุกแพตฟอร์มเอนจิ้นเดียวกัน ผมว่าโคนามิปรับเกมเพลย์ของมือถือ มันก็ส่งผลกระทบต่อแพทฟอร์มอื่น เอาจริงๆเอาใจคนเล่นผ่านมือถือ เพราะทางโคนามิประกาศเอง ว่าคือเกมเดียวกันที่จะสามารถครอสกันได้ในอนาคต

แต่ก็ไม่แปลก ขนาดปรับปรุงยอดออนไลน์ในแพทฟอร์มอื่นเช่น PC ยังไม่ถึง 10เคเลย และทรงๆมาเรื่อยๆจนลดฮวบเหลือแค่ 3-5เค ไม่รู้เวอชั่นอื่นคนมากน้อยแค่ไหน แทนที่รู้ถึงปัญหาว่ายอดคนเล่นสู้ฟีฟ่าไม่ได้ ทำไมไม่เร่งทำโปรเจคครอสแพทฟอร์มก่อน จะได้หาห้องง่าย ผมว่าแค่อับครอสแพทฟรอมเบื้องต้น PC คอนโซล + แมทล็อบบี้คนก็แฮปปี้แล้ว แต่โคนามิปล่อยเบลอ เลื่อนไปหน้าหนาวเลย

ผมว่าแม่งไม่สนใจคนเล่นเลยอัดแต่แพคมา เกมแม่งปิดปรับปรุงอย่างนานหลายเดือนก่อนเปิด ยังไม่รวมที่ใช้ภาค21รันมา2ปีเพื่อพัฒนาeFootballอีก แม่งออกไปทางขายฝัน สำหรับผมพอและวินนิ่ง  

มือถือมันแยกกับ คอม/PS4 ปะครับ  

ตอนนี้ยังไม่ครอสกันครับ แต่ใช้พื้นฐานเอนจิ้นเกมเหมือนกัน รวมถึงระบบต่างๆและแพคต่างๆที่เข้าเกม ที่ผมสื่อความหมายคือ เมื่อพื้นฐานมันเป็นเกมเดียวกันทุกเวอร์ชั่น เมื่อคุณปรับเอื้อให้แพทฟอร์มใด แพทฟอร์มหนึ่ง มันจะกระทบแพตฟอร์มอื่นด้วย ในที่นี้ eFootball ได้มีการปรับเกมเพลย์หลายส่วนให้มือถือเล่นง่ายขึ้น มันก็ย่อมส่งผลกระทบต่อแพทฟอร์ม PC และคอนโซล  

สรุปมันเล่นด้วยกันได้มั้ยครับ PS4 กับ PC  

ถ้าประกาศจากโคนามิ ไม่กำหนดวันแต่บอกว่า หน้าหนาวปีนี้ครับ ไม่แน่ใจว่าเดือนไหน
0
0

Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2014
ตอบ: 425
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 22:04
Backspace พิมพ์ว่า:
เรานำก่อน ถ้าเรายิงลูกสองไม่ได้นี่ เตรียมใจไว้เลยครับ ต้องห่างประมาณ 4 ลูกถึงจะปลอดภัย มันจะมีบางวันที่เล่นยังไงก็แพ้รัวๆ บอลไม่เข้าทางซักจังหวะ ส่งยังไงก็ติด แต่บางวันก็ชนะรัวๆเหมือนกัน อะไรก็ดูง่ายไปหมด ยิงโง่ๆยังเข้า มันเอาแน่เอานอนไม่ได้เลย อยากเห็นฟีฟ่าเปลี่ยนเป็น Unreal น่าจะหนุก ที่ผมมาเล่น eFootball เพราะเอนจิ้นเลย มันดูเป็นฟุตบอลมากกว่า ถ้าตัดระบบโมเมนตั้มออกนะ แต่ฟีฟ่าตอนนี้มันคือเกมวิ่งแข่ง Pace 99 เต็มไปหมด ชอบระบบอัปสกิลเองมากกว่าด้วย ใส่ตามต้องการได้เลย ไม่เหมือนฟีฟ่าที่มันกำหนดออกมาเลย รู้สึกคนเล่นมันเลือกอะไรไม่ได้อ่ะ  

ผมนำ6-1 ชนะที่7-6ผมยิงนาทีสุดท้ายอะ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2021
ตอบ: 1206
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 15:43
โดยเฉพาะเจอทีมเติมเงินซื้อแพ็คมานะทีมเราแม่งเอ๋อเลย จ่ายบอลง่ายๆยังไม่ตรงคือดูออกเลย สคริปท์ทั้งนั้นไอ้พี่โค
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel