ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 855
โพสเมื่อ: Sat Jun 18, 2022 21:56
[RE: คิดถึงทีมชาติไทยภายใต้โค้ชซิโก้]
ในบอร์ดนี้ซิโก้ไงก็ผิด ด้วยเรื่องส่วนตัวมากกว่าผลงาน
เหมือนพวกการเมืองไม่ใช่พวกตัวเองไงก็ผิด ไม่นับเรื่องอื่นๆ
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2020
ตอบ: 1030
โพสเมื่อ: Sat Jun 18, 2022 23:29
[RE: คิดถึงทีมชาติไทยภายใต้โค้ชซิโก้]
ผมก็อยากให้กลับมานะ การต่อบอลสวยๆไม่มีคำว่าล้าหลังหรอก หลังจากยุคซิโก้มีโค้ชมา 3-4 คน แท้กติคจ๋าก็มีมาแล้ว ไม่เห็นจะก้าวหน้าขึ้นตรงไหน ถอยหลังลงคลองด้วยซ้ำ เรื่องเอาบริษัทตัวเองมาทำตอนนั้นมันก็ไม่ดีจริงๆ แต่ตอนนี้แกน่าจะไม่ทำแบบนั้นแล้ว และสมาคมคงไม่ยอม แต่ทุกยุคทุกสมัย บอลบุกต่อบอลสวยงามไม่เคยตกยุค คนส่วนใหญ่ชอบดูบอลบุกด้วยกันทั้งนั้น ผมคิดว่าตอนนี้โค้ชซิโก้น่าจะเก่งเรื่องแท็คติคมากขึ้นกว่าแต่ก่อน หลังจากพาฮองอัน ที่ห่างหายจากแชมปไปนานมาคว้าแชมป์ได้อีกครั้งในฤดูกาลเดียว และผมว่าเวียดนามกลัวบอลสไตล์ซิโก้ด้วย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jun 18, 2022 23:36
3BBEXPENSIVE พิมพ์ว่า:
GUN&GUN พิมพ์ว่า:
B-A-B-Y พิมพ์ว่า:
ไปเจอเอเชียก็ติ๊กต๊อกไม่ได้แล้ว เปลี่ยนตัวเดิมๆทีมตรงข้ามไม่ต้องสเก๊าต์เลย ยอมรับว่ามียุคทอง แต่เราก็เห็นยุคร่วงโรยแล้วว่าแนวทางนี้สู้ระดับเอเชียไม่ได้  

ทุกวันนี้สู้ระดับเอเซียได้ว่างั้น 5555555555555555555555555  

ยุคนี้สู้ได้ดีกว่ายุคนั้นเยอะ ตอนซิโก้คุมเจออิรักโดนเค้าพับสนามบุกอะ ขนาดว่าเซ็นเตอร์แบ็คสองคนของอิรักยืนตรงจุดกลางสนามเรายังไม่มีปัญญาสวนกลับเลย แผนตอนนั้นคือ โกลไทยส่งให้แบ็คซ้ายคือธีราธรโยนขึ้นหน้า วนไปแบบนี้ทั้งเกม แค่นั้นเลย  

จริงเหรอ ดูบอลคนละทีมป่าววะ ซิโก้คุมทีมเสมออิรัค 2 นัด รอบคัดเลือกแบบสู้ได้ และเราจบแชมป์กลุ่ม พอรอบสุดท้ายอยู่กลุ่มเดียวกันอีกครั้ง เราแพ้ 4-0 แต่นัดนั้นโดนใบแดงเลยสู้ไม่ไหว และอิรัคเปลี่ยนยกชุดจากชุดรอบคัดเลือก ลองเอาชุดที่เจออุชเบไปเจออิรัคตอนนี้ ไม่โดน 4-5 ลูกเหรอ เจออุชเบ เจอบาเรนยังสู้ไม่ไหวเลย จะสู้ได้ดีกว่าได้ยังไง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jun 18, 2022 23:41
Kmnw พิมพ์ว่า:
ต่อให้ซิโก้กลับมา ผมว่าถ้าระดับเอเชียก็ไม่รอดอยู่ดีอะ

มีแต่ติ่งที่หลับหูหลับตาอวย  

ผมก็คิดว่าไม่รอดเหมือนกัน อย่างที่แกเคยบอก เราต้องเข้ารอบสุดท้ายให้เป็นขาประจำก่อนถึงมีลุ้น แกพาเข้าไปได้ครั้งแรกจะหวังให้เข้ารอบไปบอลโลกมันไม่มีทางอยู่แล้ว แต่มันควรจะต่อยอดจากตรงนั้นได้ไง ไม่ใช่ถอยหลังลงคลองแบบนี้
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3720
โพสเมื่อ: Sun Jun 19, 2022 17:59
Nicky007 พิมพ์ว่า:
ไปเจอเอเชียก็ติ๊กต๊อกไม่ได้แล้ว เปลี่ยนตัวเดิมๆทีมตรงข้ามไม่ต้องสเก๊าต์เลย ยอมรับว่ามียุคทอง แต่เราก็เห็นยุคร่วงโรยแล้วว่าแนวทางนี้สู้ระดับเอเชียไม่ได้  

ทุกวันนี้สู้ระดับเอเซียได้ว่างั้น 5555555555555555555555555  

ยุคนี้สู้ได้ดีกว่ายุคนั้นเยอะ ตอนซิโก้คุมเจออิรักโดนเค้าพับสนามบุกอะ ขนาดว่าเซ็นเตอร์แบ็คสองคนของอิรักยืนตรงจุดกลางสนามเรายังไม่มีปัญญาสวนกลับเลย แผนตอนนั้นคือ โกลไทยส่งให้แบ็คซ้ายคือธีราธรโยนขึ้นหน้า วนไปแบบนี้ทั้งเกม แค่นั้นเลย  

จริงเหรอ ดูบอลคนละทีมป่าววะ ซิโก้คุมทีมเสมออิรัค 2 นัด รอบคัดเลือกแบบสู้ได้ และเราจบแชมป์กลุ่ม พอรอบสุดท้ายอยู่กลุ่มเดียวกันอีกครั้ง เราแพ้ 4-0 แต่นัดนั้นโดนใบแดงเลยสู้ไม่ไหว และอิรัคเปลี่ยนยกชุดจากชุดรอบคัดเลือก ลองเอาชุดที่เจออุชเบไปเจออิรัคตอนนี้ ไม่โดน 4-5 ลูกเหรอ เจออุชเบ เจอบาเรนยังสู้ไม่ไหวเลย จะสู้ได้ดีกว่าได้ยังไง  

บอลซิโก้คือฝ่ายตรงข้ามให้เราครองเกมแล้วหลังลอย แล้วค่อยสวน เราโดนสวนเสียประตูเกือบทุกนัด แค่เกมรับก็สู้ยุคหลังนี้ไม่ได้เลย (ราเยวัช, นิชิโนะ มาโน่ต้องรอดู ระบบเกมรับเรียกว่าไม่มีเลยดีกว่า
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jun 19, 2022 19:36
Nicky007 พิมพ์ว่า:

บอลซิโก้คือฝ่ายตรงข้ามให้เราครองเกมแล้วหลังลอย แล้วค่อยสวน เราโดนสวนเสียประตูเกือบทุกนัด แค่เกมรับก็สู้ยุคหลังนี้ไม่ได้เลย (ราเยวัช, นิชิโนะ มาโน่ต้องรอดู ระบบเกมรับเรียกว่าไม่มีเลยดีกว่า  

ถูกครับเกมรับไม่ค่อยดีเลย แต่ถ้าเอาอย่างราเยวัชยิ่งแย่กว่าบุกไม่เป็นเลยตั้งรับอย่างเดียว เจอทีมในอาเซียนยังไม่มีปัญญาชนะก็ไม่ไหว แย่กว่าซิโก้อีก ส่วนนิชิโนะผมว่าแกเก่ง แต่ไม่มีโอกาสได้ใช้ตัวหลักเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel