ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3679
โพสเมื่อ: Fri Jun 17, 2022 14:44
[RE: คิดถึงทีมชาติไทยภายใต้โค้ชซิโก้]
GUN&GUN พิมพ์ว่า:
3BBEXPENSIVE พิมพ์ว่า:
B-A-B-Y พิมพ์ว่า:
ไปเจอเอเชียก็ติ๊กต๊อกไม่ได้แล้ว เปลี่ยนตัวเดิมๆทีมตรงข้ามไม่ต้องสเก๊าต์เลย ยอมรับว่ามียุคทอง แต่เราก็เห็นยุคร่วงโรยแล้วว่าแนวทางนี้สู้ระดับเอเชียไม่ได้  

ทุกวันนี้สู้ระดับเอเซียได้ว่างั้น 5555555555555555555555555  

ยุคนี้สู้ได้ดีกว่ายุคนั้นเยอะ ตอนซิโก้คุมเจออิรักโดนเค้าพับสนามบุกอะ ขนาดว่าเซ็นเตอร์แบ็คสองคนของอิรักยืนตรงจุดกลางสนามเรายังไม่มีปัญญาสวนกลับเลย แผนตอนนั้นคือ โกลไทยส่งให้แบ็คซ้ายคือธีราธรโยนขึ้นหน้า วนไปแบบนี้ทั้งเกม แค่นั้นเลย  

ขอผลงานที่จับต้องได้หน่อยสิ แบบเข้ารอบลึกๆ รางวัลหรือแร้งกิ้งอะไรก็ว่าไป ไม่ใช่คิดเองเออเองหรือเอาแค่เกมสองเกมมาสรุปผล  

ผลงานคือการดูนี่ไงครับ แค่เห็นการสู้ทีมระดับเอเชียได้ดีกว่ายุคนั้น มีแท็กติกชัดเจน

ยุคซิโก้เหมือนให้ซ้อมลิงชิงบอลเฉยๆแล้วไปเล่น เจอทีมอาเซียนไม่เพรสก็สบาย ไปเจอทีมระดับเอเชียเจอเค้าเพรสทำอะไรไม่ได้เลย ขนาดจะจ่ายบอลยังแทบทำไม่ได้ และไม่ใช่แค่เกมเดียวแต่เป็นทุกเกมระดับเอเชีย ยุคซิโก้นี่โดนเพรสคือจบเลบ ยุคหลังยังพอมีแผนชัดเจน แก้เพรสได้บ้าง แต่ติดบ่วงเรื่องความฟิตเลยดูพัฒนาน้อย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3679
โพสเมื่อ: Fri Jun 17, 2022 14:58
[RE: คิดถึงทีมชาติไทยภายใต้โค้ชซิโก้]
talents1628 พิมพ์ว่า:
5ปีแล้วนะที่ลาออกไป
เห็นกระทู้แบบนี้จะต้องมีดิสเครดิตแบบ

เพื่อนบ้านยังไม่เก่ง (อ้าวแล้วตอนนี้เราไม่พัฒนาตามเขาหรอ)
ใช้ตัวเดิมๆ (ตอนนี้ก็ชุดเดียวกันครึ่งทีม poolบอลไทยมันก็แบบนี้แหล่ะ)
พี่เขาไม่ได้ปั้นขึ้นมาเอง (อันนี้ฮาสุดๆแล้ว อย่าเจนี่ต้องย้อนไปตั้งแต่พ่อสอนเตะบอลเลยป่าว)
ลีกเราแข็งแกร่งทำไมไปบอลโลกคัดเลือกห่วย (ให้พูดอีกทีว่าลีกเราแข็งแกร่งป่าว เห็นด่าตลอด)
ผลงานคุมไม่ดี คุมสโมสรไม่ได้เรื่อง (แต่เขาคุมทีมชาติดีสุดในรอบ20ปีไง)
นักเตะชุดนั้นเก่งยุคทอง (แล้วโตขึ้นมันดันอ่อนไรงี้หรอ)

ผมไม่ชอบข้ออ้างดิสเครดิตข้างบน มันเลอะเทอะไปหน่อย แต่ก็ไม่เห็นดีงามเรื่อง
-สปอร์ตฮีไร่(ธุรกิจเกินไป)
-การที่ใช้นักเตะชุดเดิม(เดิมแบบเดิมจริงๆ แบบที่แพ้มาเยอะๆแกยังไม่เปลี่ยน แกให้โอกาสคนน้อยไป)
-การไม่แอคทีฟไปดูที่สนาม(อย่างน้อยก็PR ไปไม่ต้องดูละเอียดก็ได้ เน้นถ่ายรูปก็ยังดี)
-ช่วงจังหวะนั้นคือช่วงที่ดีที่สุด ได้คุมเด็กแต่เริ่ม ได้เก็บตัวนาน
ส่งผลให้ทำผลงานแบบที่ว่าไม่ได้อีกเลยในระดับสโมสร ที่มีนักเตะกินเงินเดือนและซุปตาร์

ผมเชื่อว่าคุมต่อก็ไม่รอด แต่เห็นการดิสเครดิตมากๆก็ไม่ไหวนะ หลับหูหลับตาไป๊
มันมีทั้งให้ชมและให้ด่าอะนะ

เพื่อนบ้านยังไม่เก่ง (อ้าวแล้วตอนนี้เราไม่พัฒนาตามเขาหรอ)
ตอนนั้นมาเลย์ฯมีแต่นักเตะยุคเก่าแก่ๆหมดสภาพที่ค้าแข้งในประเทศ ครึ่งหลังแรงวิ่งแทบไม่มี เวียดนามก็ยังไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่(ตอนนั้นโค้ชยังไม่ใช่ปาร์ค)

ใช้ตัวเดิมๆ (ตอนนี้ก็ชุดเดียวกันครึ่งทีม poolบอลไทยมันก็แบบนี้แหล่ะ)
อันนั้นคือเดิมแบบหมดสภาพก็เอามา เอาตั้มไปยืนหลังทั้งๆที่ไม่ใช่หลังอาชีพ เซ็นเตอร์แบ็คตัวใหญ่ๆไม่ยอมเรียก บอลไทยต้องรอดูรอบต่อไป เพราะU23 ไม่ต้องไปแล้วมีตัวให้เลือกเต็มที่

พี่เขาไม่ได้ปั้นขึ้นมาเอง (อันนี้ฮาสุดๆแล้ว อย่าเจนี่ต้องย้อนไปตั้งแต่พ่อสอนเตะบอลเลยป่าว)
เจนี่เชเฟอร์เป็นคนพาขึ้นชุดใหญ่นะครับ ไปเคลมว่าซิโก้ปั้นมั่นก็แปลกๆหน่อย

ลีกเราแข็งแกร่งทำไมไปบอลโลกคัดเลือกห่วย (ให้พูดอีกทีว่าลีกเราแข็งแกร่งป่าว เห็นด่าตลอด)
อันนี้เห็นด้วยครับว่าลีกห่วย ซ้อมไม่ถึง แถมเล่นช้า

ผลงานคุมไม่ดี คุมสโมสรไม่ได้เรื่อง (แต่เขาคุมทีมชาติดีสุดในรอบ20ปีไง)
เรียกว่าคุมทีมชาติดีในช่วงเวลาหนึ่งดีกว่าครับ แต่ผลงานระยะหลังคือแย่จริง แต่ความเห็นส่วนตัวผมคือไม่ได้ดีที่สุดในรอบ 20 ปีครับ แต่เค้าเข้ามาในช่วงฟุตบอลไทยตกต่ำสุดๆพอดีเลยดูแตกต่างเยอะ

นักเตะชุดนั้นเก่งยุคทอง (แล้วโตขึ้นมันดันอ่อนไรงี้หรอ)
อันนี้โนคอมเม้น แต่ปกตินักเตะไทยมักรักษาฟอร์มไม่ค่อยได้กันอยู่แล้ว

จริงๆส่วนตัวผมมองว่าที่ซิโก้โดนขุดยับๆเนี่ยเพราะพฤติกรรมส่วนตัวเค้าเองมากกว่า ถ้าไม่ไปแสดงออกแย่ๆแบบนั้นคนจะยังยกย่องไปอีกนาน  

บรรทัดสุดท้ายที่ท่านสรุป ถ้าเป็นแบบนั้นแปลว่าพวกท่านที่ไม่ชอบซิโก้เนี่ยไม่ชอบเพราะเรื่องส่วนตัวซะมากกว่าผลงานในสนาม แต่กลับหาเรื่องเอาผลงานในสนามไปขับไล่ซิโก้ พยายามยัดเยียดให้เสมือนผลงานห่วยทั้งๆที่ไม่ชอบนิสัยเรื่องส่วนตัว แสดงให้เห็นว่าแยกแยะกันไม่เป็น หาข้ออ้างสารพัดเพื่อมาดิสเครดิตผลงาน พอผลงานตอนนี้ไม่ดีก็แถจนสีข้างถลอกกันต่อไป เพราะยอมเสียหน้าไม่ได้ แต่ยอมกลืนน้ำลายตัวเองได้ 555  

แสดงว่าตีความที่ผมสื่อไม่ออก

ที่ผมบอกว่าถ้าไม่แสดงออกแย่ๆคนจะยังยกย่อง เพราะช่วงเวลานึงเค้าเคยคุมทีมแล้วผลงานดี(ในอาเซียน) แถมเข้ามาช่วงที่ทีมชาติแย่สุดๆ ปลุกกระแสบอลไทย มันก็ถือเป็นผลงานของเค้า แถมเป็นตำนานของทีมชาติไทย ถ้าพฤติกรรมดีคนส่วนใหญ่ก็พอจะมองข้ามไปได้ เพราะธรรมชาติปกติมันมีขึ้นมีลงอยู่แล้ว เคยคุมทีมผลงานดีมันก็ต้องมีช่วงที่แย่ ไม่มีใครเค้าคุมทีมแล้วผลงานดีไปตลอดหรอก

แต่กลับกันพอมีพฤติกรรมแบบนั้น(ทั้งโซเชียล สร้างภาพ ผลประโยชน์ ฯ) เค้าก็ด่าเอาสิ ว่าผลงานไม่ดีแถมเรื่องนอกสนาม พฤติกรรมส่วนตัวก็แย่อีก คือมีแต่เรื่องแย่ๆ เรื่องดีๆที่เคยมองกันมาก็กลายเป็นสร้างภาพอีก ปากบอกทำเพื่อชาติ แต่ความจริงคือมากอบโกย และที่ออกไปนี่เพราะตัวเองไม่เซ็นสัญญาเอง เพราะก่อนหน้าตัวเองใช้สปอร์ตฮีโร่เซ็น โกยผลประโยชน์ พอสมาคมจะเซ็นแบบที่ทั่วโลกเค้าทำกันตัวเองก็ปฏิเสธไปเอง เนี่ยเค้าถึงด่ากัน
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Slow But Flow
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 4215
โพสเมื่อ: Fri Jun 17, 2022 15:12
ไปเจอเอเชียก็ติ๊กต๊อกไม่ได้แล้ว เปลี่ยนตัวเดิมๆทีมตรงข้ามไม่ต้องสเก๊าต์เลย ยอมรับว่ามียุคทอง แต่เราก็เห็นยุคร่วงโรยแล้วว่าแนวทางนี้สู้ระดับเอเชียไม่ได้  

ทุกวันนี้สู้ระดับเอเซียได้ว่างั้น 5555555555555555555555555  

ผมไม่ได้บอกว่ายุคนี้สู้ได้ แต่ตอนซิโก้คุมแกก็มาได้เท่าที่เราเห็นกัน แค่จะบอกว่าถ้าจะหวังยกระดับไปสู้เอเชียได้การเอาซิโก้มาคุมมันจะยกระดับได้จริงหรอ  

ถ้าซิโก้อยู่ต่อก็ไม่มีใครรู้แน่ว่าจะยกระดับได้หรือไม่ แต่ที่แน่ๆตอนนี้เปลี่ยนโค้ชมากี่คนแล้ว ผ่านมากี่ปีแล้วเราไม่ได้ยกระดับแน่ๆ แถมเหมือนจะถอยหลังลงคลองด้วยซ้ำ กระแสบอลไทยก็หงอยเหงา มันตรงกันข้ามไหมกับคำว่ายกระดับๆๆๆๆๆๆๆ  

ถ้านับผลงานก็จริงอย่างคุณว่า แต่ผมไม่ซื้อ solution ซิโก้กลับมาแน่ๆ ทั้งการเลือกผู้เล่นเดิมๆ การไม่ไปดูฟอร์มนักเตะในสนาม สไตล์การเล่นต่อบอล มันสู้ได้แค่ในอาเซี่ยน ถ้าคุณเอาตรรกะเคยทำผลงานดีต้องได้คุมทีมงั้นเดลบอสเก้ ซีดานต้องอยู่คุมทีมยาวๆแล้ว คุณจะใช้ solution เดิมๆแล้วหวังผลลัพธ์ทีดีขึ้นได้ยังไง
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2048
โพสเมื่อ: Fri Jun 17, 2022 15:35
ถูกแบนแล้ว

ผมไม่ได้บอกว่ายุคนี้สู้ได้ แต่ตอนซิโก้คุมแกก็มาได้เท่าที่เราเห็นกัน แค่จะบอกว่าถ้าจะหวังยกระดับไปสู้เอเชียได้การเอาซิโก้มาคุมมันจะยกระดับได้จริงหรอ  

ถ้าซิโก้อยู่ต่อก็ไม่มีใครรู้แน่ว่าจะยกระดับได้หรือไม่ แต่ที่แน่ๆตอนนี้เปลี่ยนโค้ชมากี่คนแล้ว ผ่านมากี่ปีแล้วเราไม่ได้ยกระดับแน่ๆ แถมเหมือนจะถอยหลังลงคลองด้วยซ้ำ กระแสบอลไทยก็หงอยเหงา มันตรงกันข้ามไหมกับคำว่ายกระดับๆๆๆๆๆๆๆ  

ถ้านับผลงานก็จริงอย่างคุณว่า แต่ผมไม่ซื้อ solution ซิโก้กลับมาแน่ๆ ทั้งการเลือกผู้เล่นเดิมๆ การไม่ไปดูฟอร์มนักเตะในสนาม สไตล์การเล่นต่อบอล มันสู้ได้แค่ในอาเซี่ยน ถ้าคุณเอาตรรกะเคยทำผลงานดีต้องได้คุมทีมงั้นเดลบอสเก้ ซีดานต้องอยู่คุมทีมยาวๆแล้ว คุณจะใช้ solution เดิมๆแล้วหวังผลลัพธ์ทีดีขึ้นได้ยังไง  

ท่านเซอร์เฟอร์กี้ก็เกือบถูกปลดครับในช่วงแรก ช่วงผลงานไม่ค่อยดี ถ้าปลดเซอร์ไปตอนนั้นคิดว่าจะมีเซอร์ในวันนี้ไหม แมนยูจะโด่งดังค้างฟ้าเป็นตำนานแบบตอนนี้ไหม ผมคิดว่าเซอร์คงเป็นตำนานเพราะ Solution เดิมๆนั่นแหละ แต่ผลลัพธ์มันดีขึ้นได้ เพราะมันสั่งสมประสบการณ์และศึกษาเรียนรู้ข้อมูลมากพอ เอะอะปลดๆ มันก็นับหนึ่งใหม่แบบนี้ไปตลอดปะ ไม่ใช่ว่าปลดไม่ได้แตะไม่ได้ แต่มันควรสมเหตุสมผลและสมควรแก่เวลาหน่อยไหม
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 3506
โพสเมื่อ: Fri Jun 17, 2022 15:36
ยังไม่มูฟออนกันอีกหรอ สมัยหน้ามาดามขึ้นแท่นดึงพี่ซุปไก่กลับมาทีเหอะ จะได้รู้ๆกันไปว่ายุคนี้ยังจะไหวไหม

เหมือนต้องมานั่งอธิบายอะไรซ้ำๆกันทุกรอบที่บอลไทยฟอร์มห่วยแตก ตัดเรื่องส่วนตัวออกไปฟอร์มช่วงท้ายของพี่ซุปนี่คือเรียกว่าดีหรอ แชมป์อาเซียนรอบ2นี่ตะกุกตะกักจะตายอยู่ละ ไม่ต้องไปถึงเอเชียหรอก

แล้วถามจริงโค้ชทีมชาติทำตัวเป็นเป็นซุปตาร์ บอลลีกเตะไม่เคยโผล่ไปสนามแต่ไปออกงานอีเว้น บอกดูฟอร์มผ่านทีวีงี้ โคตรเหลือเชื่ออะว่ายังมีคนอวยลงหรือว่าปิดหูปิดตาดูแค่ติกิตาก้าอาเซียนในตำนานก็พอ
3
0

(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2048
โพสเมื่อ: Fri Jun 17, 2022 15:45
ถูกแบนแล้ว

ยุคนี้สู้ได้ดีกว่ายุคนั้นเยอะ ตอนซิโก้คุมเจออิรักโดนเค้าพับสนามบุกอะ ขนาดว่าเซ็นเตอร์แบ็คสองคนของอิรักยืนตรงจุดกลางสนามเรายังไม่มีปัญญาสวนกลับเลย แผนตอนนั้นคือ โกลไทยส่งให้แบ็คซ้ายคือธีราธรโยนขึ้นหน้า วนไปแบบนี้ทั้งเกม แค่นั้นเลย  

ขอผลงานที่จับต้องได้หน่อยสิ แบบเข้ารอบลึกๆ รางวัลหรือแร้งกิ้งอะไรก็ว่าไป ไม่ใช่คิดเองเออเองหรือเอาแค่เกมสองเกมมาสรุปผล  

ผลงานคือการดูนี่ไงครับ แค่เห็นการสู้ทีมระดับเอเชียได้ดีกว่ายุคนั้น มีแท็กติกชัดเจน

ยุคซิโก้เหมือนให้ซ้อมลิงชิงบอลเฉยๆแล้วไปเล่น เจอทีมอาเซียนไม่เพรสก็สบาย ไปเจอทีมระดับเอเชียเจอเค้าเพรสทำอะไรไม่ได้เลย ขนาดจะจ่ายบอลยังแทบทำไม่ได้ และไม่ใช่แค่เกมเดียวแต่เป็นทุกเกมระดับเอเชีย ยุคซิโก้นี่โดนเพรสคือจบเลบ ยุคหลังยังพอมีแผนชัดเจน แก้เพรสได้บ้าง แต่ติดบ่วงเรื่องความฟิตเลยดูพัฒนาน้อย  

ผมพึ่งรู้นะครับนี่ว่าเราสามารถใช้สายตาตัวเองวัดผลงานฟุตบอลได้โดยมีน้ำหนักมากกว่าถ้วยแชมป์หรือแร้งกิ้งอะไรทั้งนั้น อย่างนี้ผมดูอาเซน่อลทุกนัด ผมเห็นทีมเล่นดีแทบตลอดแต่โชคไม่ดีที่ชอบแพ้บ่อยๆ สะดุดยอดหญ้าบ้างอะไรบ้าง แบบนี้ทีมปืนใหญ่ของผมก็โคตรเจ๋งเลยนะนี่ ดีกว่าสมัยก่อนเยอะเลย ถึงแม้สมัยก่อนจะได้อันดับดีกว่านีก็ตาม หรือดีไม่ดีอาจจะดีกว่าบาซ่า มาริดด้วยนะ เพียงแค่ดวงไม่ดีค่อยดีเฉยๆ ไม่งั้นถ้วยแชมป์คงล้นหลามไปละ ดูยังไงๆทีมแมร่งก็โคตรดี แชมป์ว่าวได้ไงกัน 555555555555555555555555555555555
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6609
โพสเมื่อ: Fri Jun 17, 2022 16:06
ผมก็อยากเห็นกลับมาเหมือนกัน จะได้ด่าให้เต็มที่เลย
พวกอวยก็อวยกันเหลือเกิน

ถ้าเก่งจริง ป่านนี้บินสูงไปละ ทำทีมไหนก็ผลงาน ไม่ได้เรื่อง
ได้โอกาสคุมทีมในไทยลีค ยังห่วยแตกเลย เลอะเทอะ
มูฟออนซักที
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8496
โพสเมื่อ: Fri Jun 17, 2022 16:52
อยากรู้เหมือนกัน ถ้าเจอการทำงานแบบห้ามเอานักเตะไปเก็บตัวเป็นเดือนๆ ไม่ให้นักเตะเล่นกับสโมสร มีเวลาเตรียมความพร้อมแค่อาทิตย์เดียว ซิโก้จะทำได้ดีไหม? จะได้บ่นได้เต็มปากเต็มคำ บางคนอวยเพราะเอาแค่ผลงานไง สิ่งที่เราไม่ได้อะไรในทีมชาติเลยคือการพัฒนาตัวผู้เล่นหรือแนวทางทีมชาติเลย เพราะใช้ระบบดรีมทีมเหมือนอดีตเนี่ยแหละ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1668
โพสเมื่อ: Fri Jun 17, 2022 18:38
7S1Ns พิมพ์ว่า:
bigshots พิมพ์ว่า:
ท่านไม่รู้หรอว่าบอดนี้ห้ามพูดถึงซิโก้

จริง ชื่อนี้มันคงแสดงใจ ตอนนั้นไล่ซิโก้เพราะบอกว่าเก่งแต่ในกะลาอาเซี่ยน ออกไปเอเซียก็โดนตบ ตอนนี้มันเลยจี้ดๆๆๆๆ เพราะแค่อยู่ในกะลาอาเซี่ยนก็โดนตบแล้ว 5555 ที่สำคัญอีกอย่างกระแสบอลไทยหายเข้ากลีบเมฆไปเลยด้วย ดูบอลไทยเหงาๆหงอยๆกันไปสิ 5555555 แต่ยังอุตสาห์พากันสร้างวลีใหม่ๆนะ จมอยู่กับอดีตบ้าง เพื่อนบ้านพัฒนาบ้าง 55555555555  

ถ้ากองเชียร์มันดูบอลแค่ตามกระแสไม่ชนะไม่ดูก็อย่าดูเลยครับ ทำอย่างกับฟุตบอลไทยเป็นไอดอลเคป้อบแบบนั้น

แล้วชุดที่คุณโก้ของคุณไปเล่นกับอาเซียน กับชุดที่มาโน่มันเอาไปเตะ หรือนิชิโนะ ชุดเดียวกันมั้ย ระยะเวลารวมทีมเท่ากันมั้ย นักเตะทีมตรงข้ามชุดเดิมมั้ย โค้ชคู่แข่งคนเดิมมั้ย เอาแค่ตรงนี้ ตรรกะเปรียบเทียบแบบนี้มันดูที่องค์ประกอบอื่นๆด้วย ตอนคุณโก้ของคุณอยู่ เวียดนามใช้โค้ชและระบบแบบนี้มั้ย ถ้ารู้จัก คิด วิเคราะห์ แยกแยะ มันก็เห็นตัวแปรชัดเจนแล้ว จะอวยคนรักตัวเอง ก็ให้เกียรติคู่แข่งบ้าง

เพราะตรรกะของคุณแบบนี้แมนยูผม เอาป๋ากลับมาก็ต้องได้แชมป์ทันทีอ่ะดิ ตลกจริงๆ ยุคสมัยเปลี่ยนตัวแปรก็ไม่หมือนเดิมแล้ว

แล้วเอะอ่ะ ต้องเป็นเจ้าอาเซียน พอเถอะ ถ้าคิดได้แค่นี้ ชาตินี้ก็ไม่พัฒนาหรอกฟุตบอลไทย ญี่ปุ่นมันเคยสนมั้ยจะต้องชนะเกาหลีทุกรุ่นทุกรอบทุกถ้วย

ป.ล ที่โค้ชระดับโลกละไปด้อยค่าเขา กับโค้ชหมู่บ้านละอวยกันจัง  

ฟังๆดูเหมือนข้ออ้างของพวกไม่ยอมรับความจริง ไอ้ตอนอยากไล่เค้าปลดเค้าก็บอกยังไงทีมต้องดีกว่านี้ พัฒนากว่านี้ ไม่อยากอยู่แค่นี้ พอตอนนี้ผ่านมาตั้งหลายปีแล้วก็ยังไม่เห็นพัฒนาไปไหน แถมมีแต่จะถอยหลัง แต่คนอย่างพวกคุณก็ยังจะอุตสาห์สรรหาข้ออ้างชักแม่น้ำทั้ง 5 อวดภูมิอวดวิชาเซียนบอลอย่างนั้นอย่างนี้อยู่ได้อีก ผมนี่ยอมในความด้านเลยครับ

ผมว่าคุยกับคนแบบคุณนี้ถ้าจะยาก อธิบาย แยกแยะให้เห็นขนาดนี้คุณยังมาหาว่าอ้าง ก็ตลกดี งั่นก็ขอภาวนาให้มาดามรับคนรักคุณกลับมาละกันครับ

ป.ล ไล่โค้ช มันก็โดนทุกโค้ช ไม่ใช่แค่คนรักของคุณคนเดียวที่โดน เผลอๆโย่งโดนหนักสุดด้วยซ้ำ ในบรรดาโค้ชทั้งหมด
0
0
All About Everything UNITED
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22444
โพสเมื่อ: Fri Jun 17, 2022 18:38
ผลงานตอนคุมท่าเรือเป็นยังไงบ้างนะครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2022
ตอบ: 3848
โพสเมื่อ: Fri Jun 17, 2022 18:46
ตั้งกระทู้ผิดที่ แถวนี้ เค้าต้องแอนตี้ซิโก้ครับ

ส่วนตัวผม ให้เครดิตแก จากผลลัพธ์ที่ออกมานะ ไม่ต้องมีข้ออ้างไปดิสแกหรอก อันนั้นอคติละ
แก้ไขล่าสุดโดย ManDo เมื่อ Fri Jun 17, 2022 18:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 May 2022
ตอบ: 1365
โพสเมื่อ: Fri Jun 17, 2022 19:16
ManDo พิมพ์ว่า:
ตั้งกระทู้ผิดที่ แถวนี้ เค้าต้องแอนตี้ซิโก้ครับ

ส่วนตัวผม ให้เครดิตแก จากผลลัพธ์ที่ออกมานะ ไม่ต้องมีข้ออ้างไปดิสแกหรอก อันนั้นอคติละ  
ผมก็ไม่ค่อยได้ตามข่าวขนาดนั้นครับ แต่ยุคซิโก้ ผมดูทีมชาติไทยทุกนัดเลย เชียร์มันส์มาก ก็เลยมาบ่นคิดถึงตอนนั้น แต่กระแสตีกลับแรงเลย
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Slow But Flow
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 4215
โพสเมื่อ: Fri Jun 17, 2022 23:56

ท่านเซอร์เฟอร์กี้ก็เกือบถูกปลดครับในช่วงแรก ช่วงผลงานไม่ค่อยดี ถ้าปลดเซอร์ไปตอนนั้นคิดว่าจะมีเซอร์ในวันนี้ไหม แมนยูจะโด่งดังค้างฟ้าเป็นตำนานแบบตอนนี้ไหม ผมคิดว่าเซอร์คงเป็นตำนานเพราะ Solution เดิมๆนั่นแหละ แต่ผลลัพธ์มันดีขึ้นได้ เพราะมันสั่งสมประสบการณ์และศึกษาเรียนรู้ข้อมูลมากพอ เอะอะปลดๆ มันก็นับหนึ่งใหม่แบบนี้ไปตลอดปะ ไม่ใช่ว่าปลดไม่ได้แตะไม่ได้ แต่มันควรสมเหตุสมผลและสมควรแก่เวลาหน่อยไหม  

งั้นมาโน่นี่ควรให้โอกาสมั้ยครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status: BP in your area
เข้าร่วม: 03 Nov 2010
ตอบ: 2202
โพสเมื่อ: Sat Jun 18, 2022 00:12
[RE]คิดถึงทีมชาติไทยภายใต้โค้ชซิโก้
ManDo พิมพ์ว่า:

ตามนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 28 Jun 2020
ตอบ: 1669
โพสเมื่อ: Sat Jun 18, 2022 02:28
คิดถึงทีมชาติไทยภายใต้โค้ชซิโก้
คิดถึงขยะหาผลประโบชน์เข้า บ. ตัวเองอย่างเดียวนี่เอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel