ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Apr 2021
ตอบ: 3652
โพสเมื่อ: Sun May 15, 2022 19:17
[RE: (Dota) ขอทราบประวัติพี่กรี้หน่อยคับ]
YONATDOM พิมพ์ว่า:
epilepzy_ พิมพ์ว่า:
ถ้าคุณหัวเราะในวันที่พี่กรี้เอาฮา คุณจะเสียน้ำตาในวันที่พี่กรี้เอาจริง

ถ้าพูดถึง Kill จนร้องขอชีวิต ผมนึกถึงคลิปนี้ของพี่กรี้เลย Lil ต้องบอกว่า Please stop

นอกเรื่องนิด คิดถึงเสียงอารีนฟีนจัง คนบ้าไรพากษ์มันชิบหาย  

จริงครับ สมัยนั้นยังไม่ค่อยมีคนพากษ์ dota ผมฟังแต่อารีนฟีน ช่วงพักเปิดเพลงเกาหลีชิลๆดี
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2010
ตอบ: 3601
โพสเมื่อ: Sun May 15, 2022 21:09
[RE: (Dota) ขอทราบประวัติพี่กรี้หน่อยคับ]
รู้จักครั้งแรกใน dota 1 ช่วง ksint.kuroky เล่นมิดโคตรโหด

ช่วงนั้นดังๆ ก็มี vigoss puppey merlini
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 1048
โพสเมื่อ: Sun May 15, 2022 22:27
(Dota) ขอทราบประวัติพี่กรี้หน่อยคับ
Cyclist พิมพ์ว่า:
ผมจำไม่ค่อยได้นะ แต่ผมเป็นแฟนแกตั้งแต่ Dota1 แกเล่นแครี่โหดอยู่ครับ พอมา DOTA2 ก็เงียบไปพักใหญ่จนเข้า NAVI ชุดนั้นก็เริ่มดังมากละแล้วก็มา Secret คือ lineup ในตำนานที่เข้มที่สุดในประวัติศาสตร์อะไรอย่างนั้น ชนะรัวๆไม่มีแพ้เลยอยู่กับ Rtz Zai Puppey S4 สุดท้ายก็ล่มตอน TI แล้วก็มีปัญหากันกับ RTZ จากนั้นก็เริ่มเป็น MEME kuro was right เวลา กี้ เจอ RTZ แล้วRTZโดนตบ

วีรกรรมที่ RTZ เคยแฉคือ ภายนอกดูสุขุมเป็นคนดี แต่ลึกๆแล้วส้นตรีน เห็นแก่ตัวประมาณนั้นมั้ง ตอนดราฟก็งอแงจะเล่นแต่ rubick ตอนตัดสินใจก็อินดี้ไรงี้

หลังจากนั้นผมก็เห็นทำทีมได้ดีมาตลอดเป็นพระรองมาหลายปีครับกับทีมม้าน้ำ แล้วก็ไต่มาจนได้แชมป์ TI

ความกาวมันเรื่มตั้งแต่นั้นแหละหลังจากเปลี่ยนม้าตูมออกก็เริ่มดราฟกาวๆ อินดี้บ่อย เล่นกากลงเยอะ  

สมัยนั้นใครตำแหน่งไหนครับทำไมดูซ้ำๆกัน

KKY Puppey
S4 Zai
RTZ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ITALY & MANCHESTER UNITED & BORUSSIA DORTMUND & SAN ANTONIO SPURS
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2020
ตอบ: 2628
โพสเมื่อ: Sun May 15, 2022 22:28
1 ในเกือบ 10คนที่ผมโหลดรีเพลย์ใน gosu มาดูวิธีเล่น PotM เมื่อ 14ปีก่อน แต่หลักๆ จะเก็บแต่ของ vigoss
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Mar 2022
ตอบ: 5228
โพสเมื่อ: Sun May 15, 2022 22:47
ถูกแบนแล้ว
pommoqpom พิมพ์ว่า:
Cyclist พิมพ์ว่า:
ผมจำไม่ค่อยได้นะ แต่ผมเป็นแฟนแกตั้งแต่ Dota1 แกเล่นแครี่โหดอยู่ครับ พอมา DOTA2 ก็เงียบไปพักใหญ่จนเข้า NAVI ชุดนั้นก็เริ่มดังมากละแล้วก็มา Secret คือ lineup ในตำนานที่เข้มที่สุดในประวัติศาสตร์อะไรอย่างนั้น ชนะรัวๆไม่มีแพ้เลยอยู่กับ Rtz Zai Puppey S4 สุดท้ายก็ล่มตอน TI แล้วก็มีปัญหากันกับ RTZ จากนั้นก็เริ่มเป็น MEME kuro was right เวลา กี้ เจอ RTZ แล้วRTZโดนตบ

วีรกรรมที่ RTZ เคยแฉคือ ภายนอกดูสุขุมเป็นคนดี แต่ลึกๆแล้วส้นตรีน เห็นแก่ตัวประมาณนั้นมั้ง ตอนดราฟก็งอแงจะเล่นแต่ rubick ตอนตัดสินใจก็อินดี้ไรงี้

หลังจากนั้นผมก็เห็นทำทีมได้ดีมาตลอดเป็นพระรองมาหลายปีครับกับทีมม้าน้ำ แล้วก็ไต่มาจนได้แชมป์ TI

ความกาวมันเรื่มตั้งแต่นั้นแหละหลังจากเปลี่ยนม้าตูมออกก็เริ่มดราฟกาวๆ อินดี้บ่อย เล่นกากลงเยอะ  

สมัยนั้นใครตำแหน่งไหนครับทำไมดูซ้ำๆกัน

KKY Puppey
S4 Zai
RTZ  

RTZ น่าจะแครี่สลับกลางกับ s4 ถ้าจำไม่ผิด
S4
Zai offlane
Kky sup4
Puppey sup5

บางเกมส์ kky ก็เล่น PA carry
แก้ไขล่าสุดโดย Cyclist เมื่อ Sun May 15, 2022 22:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel