ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Nov 2014
ตอบ: 1488
โพสเมื่อ: Thu Jan 27, 2022 23:12
หุ้นปันผลในไทย มีตัวไหนที่เพื่อนๆชอบและถือกันบ้างครับ
sq age cpf
dtac talon esport
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 873
โพสเมื่อ: Thu Jan 27, 2022 23:15
[RE: หุ้นปันผลในไทย มีตัวไหนที่เพื่อนๆชอบและถือกันบ้างครับ]
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 16940
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 00:57
[RE: หุ้นปันผลในไทย มีตัวไหนที่เพื่อนๆชอบและถือกันบ้างครับ]
byrd.tt พิมพ์ว่า:
ผมสาย IF/REIT นะครับ

JASIF ปันผลปีละ 4 ครั้ง รวมๆประมาณ 10%
DIF ประมาณ 8%
QHPF/CPNCG ก็พอๆกันครับ

ผมซื้อเก็บทุกเดือนครับ  

พวกตระกูลอิฟนี่ปันดีมั้ยครับ 8เปอทุกปีเป็นไปได้มั้ยครับ เผื่อฝากเงินกินปันผล
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 7246
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 02:58
ถูกแบนแล้ว
หุ้นปันผลผมขอแนะนำที่ freefloat ต่ำ งบทรงๆ ไม่หวือหวา

QH สวยๆถือได้อีกหลายปี คิดว่าได้มีลุ้นกิน capital gain ด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย Luckyy เมื่อ Mon Mar 07, 2022 10:54, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Mar 2010
ตอบ: 1440
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 04:04
LH
QH
HMPRO
TVO
TISCO
TCAP
ADVANC
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 11807
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 05:35
ถือกลุ่ม 1 ตัวพอครับ

ธนาคาร - KKP
อสังหา - LH, QH
สื่อสาร - JASIF, DIF
คอมมูกึ่งๆดีเฟนซีฟ - DCC / UTP

ปล. ดีใจมีคนถือ KKP เยอะเหมือนกัน
0
0
#PochettinoOut

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17074
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 07:28
Spoil
ลูกไก่ในกำมือ^ พิมพ์ว่า:
Q-plint พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมให้ ttw ครับ มีความแน่นอนในรายได้สูง หุ้นลง 400 จุด แทบไม่สะเทือน แต่หุ้นก็ไม่ขึ้นเช่นเดียวกัน

tasco eastw tvo kkp ait 5 ตัวนี้ผมถือกินปัรผล ได้ส่วนต่างราคาบ้างแต่ไม่เคยขายขาดทุน

จริงๆมี ratch อีกตัว แต่ตอนทีข่าวเพิ่มทุนนี่จบเลย

ปล. ttw การประปาไม่ได้ถือนะ เป็นของ ck ที่การประปาถือคือ eastw  

ดู eastw ไว้หน่อยครับ ประมูลต่อสัญญาน้ำประปามีคนมา bid แข่งแล้วดูเหมือนจะแพ้ด้วย เลยยื่นฟ้องให้ศาลคุ้มครองชั่วคราวลอยู่  

ที่จำได้ ttw ไม่ใช่เรอะที่อายุสัมปทานจะหมดที่โรงปทุม แถมมีแนวโน้มจะคืนให้ กปภ. ดูแลต่อด้วย

eastw กับ กปภ มันกระเป๋าซ้ายกระเป๋าขวากันอยู่แล้ว

โครงข่ายประปาบ้านเรามีจ้าวใหญ่แค่ 2 ฝ่ายคือ eastw ดูฝั่งตะวันออกที่เป็นเขตอุตสาหกรรมส่วนใหญ่และมีแนวโน้มการขยายตัวมากกว่าเช่น eec กับ ttw ดูฝั่งตะวันตก ที่เน้นครัวเรือนมากกว่า มันไม่ทับที่กันอยู่แล้ว

จะมีจ้าวไหนมาบิดเพิ่มอีกเรอะเพราะโครงข่ายระบบท่อต้องลงทุนสูง ไหนจะการบำรุงสถานีสูบจ่ายอีก เพราะ 2 บริษัทเค้าไม่บิดแข่งกันอยู่แล้ว ส่วนใหญ่มีแค่ต้อสัญญาหรือไม่ต่อ ประปามาร์จิ้นน้อยนะ ใครมาบิดแข่งอีกหว่า

ปล. ttw ความสม่ำเสมอของรายไก้เค้าแน่นอนกว่าอยู่แล้วครับเพราะเค้าเน้นครัวเรือน แต่ประเด็นคือมันจะไม่โตไปกว่านี้แล้ว ส่วน eastw รายได้มันแปรผันตรงกับความต้องการใช้งานน้ำดิบและประปาในภาคอุตสาหกรรมครับซึ่งมันผันผวนกว่าอยู่แล้ว

ลองเปิดใน set or ดูครับ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8237
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 07:42
Spoil
ส่วนตัวผมให้ ttw ครับ มีความแน่นอนในรายได้สูง หุ้นลง 400 จุด แทบไม่สะเทือน แต่หุ้นก็ไม่ขึ้นเช่นเดียวกัน

tasco eastw tvo kkp ait 5 ตัวนี้ผมถือกินปัรผล ได้ส่วนต่างราคาบ้างแต่ไม่เคยขายขาดทุน

จริงๆมี ratch อีกตัว แต่ตอนทีข่าวเพิ่มทุนนี่จบเลย

ปล. ttw การประปาไม่ได้ถือนะ เป็นของ ck ที่การประปาถือคือ eastw  

ดู eastw ไว้หน่อยครับ ประมูลต่อสัญญาน้ำประปามีคนมา bid แข่งแล้วดูเหมือนจะแพ้ด้วย เลยยื่นฟ้องให้ศาลคุ้มครองชั่วคราวลอยู่  

ที่จำได้ ttw ไม่ใช่เรอะที่อายุสัมปทานจะหมดที่โรงปทุม แถมมีแนวโน้มจะคืนให้ กปภ. ดูแลต่อด้วย

eastw กับ กปภ มันกระเป๋าซ้ายกระเป๋าขวากันอยู่แล้ว

โครงข่ายประปาบ้านเรามีจ้าวใหญ่แค่ 2 ฝ่ายคือ eastw ดูฝั่งตะวันออกที่เป็นเขตอุตสาหกรรมส่วนใหญ่และมีแนวโน้มการขยายตัวมากกว่าเช่น eec กับ ttw ดูฝั่งตะวันตก ที่เน้นครัวเรือนมากกว่า มันไม่ทับที่กันอยู่แล้ว

จะมีจ้าวไหนมาบิดเพิ่มอีกเรอะเพราะโครงข่ายระบบท่อต้องลงทุนสูง ไหนจะการบำรุงสถานีสูบจ่ายอีก เพราะ 2 บริษัทเค้าไม่บิดแข่งกันอยู่แล้ว ส่วนใหญ่มีแค่ต้อสัญญาหรือไม่ต่อ ประปามาร์จิ้นน้อยนะ ใครมาบิดแข่งอีกหว่า

ปล. ttw ความสม่ำเสมอของรายไก้เค้าแน่นอนกว่าอยู่แล้วครับเพราะเค้าเน้นครัวเรือน แต่ประเด็นคือมันจะไม่โตไปกว่านี้แล้ว ส่วน eastw รายได้มันแปรผันตรงกับความต้องการใช้งานน้ำดิบและประปาในภาคอุตสาหกรรมครับซึ่งมันผันผวนกว่าอยู่แล้ว

ลองเปิดใน set or ดูครับ  

อ่านเเล้วครับ สาระคือ eastw ไม่ได้ยื่นบิดเเพ้เเล้วฟ้องศาลคุ้มครอง ผมเลยงงว่าเอกชนรายไหนจะมายื่นบิดเเข่ง เพราะการจะยื่นบิดได้นี่เหมือนโดนจำกัดการเข้าร่วมด้วยเกณฑ์การประเมินอยู่เเล้ว ถ้าไม่ใช่รายใหญ่กับรายเดิมนี่เข้ามาบิดยากมาก อารมณ์เหมือน duty free ที่เกณฑ์มันยุบยิบไปหมด

ประเด็นคือยังไม่ได้เริ่มยื่นบิดกันเลย เเละทางกรมธนารักษ์ออกจดหมายเชิญชวนให้บริษัทเอกชนรายอื่นมายื่นบิดด้วยเเค่นั้น ซึ่งตามหลักจริงๆอย่างที่บอกไป ประปาเค้ามักจะต่อสัญญาสัมปทานกับเจ้าเดิมก่อนเพราะมันมีเรื่องของการลงทุนไปก่อนหน้า เเละการบริหารจัดการ

eastw ก้เลยฟ้องว่าควรตกลงกับเค้าก่อน เพราะสัมปทานตอนนี้เค้าลงทุนไปเเละส่วนนี้มันเป็นของเค้า ซึ่งการที่ธนารักษ์ทำแบบนี้มันก่อให้เกิดความเสียหาย ถ้าข้อตกลงกับ eastw ไม่ลงตัวก้ค่อยหาเอกชนมาบิดสัญญาส่วนนี้

มันก้เรื่องปกติเลยนะ 3 ปีก่อนก้เเบบนี้ สุดท้ายธนารักษ์ก้ต้องถอย
แก้ไขล่าสุดโดย ลูกไก่ในกำมือ^ เมื่อ Fri Jan 28, 2022 07:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2020
ตอบ: 5780
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 10:48
พอร์ตปันผลผมมี 10 ตัวครับ jasif dif mcs lhk tvo asp smit dcc pm sccc

พอร์ตสวิงเทรด-เดย์เทรด เลยเล่นแบบสบายใจ เพราะมีพอร์ตปันผลรองรับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 7354
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 20:10
Dif kkp
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel