ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4530
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 04:46
TAA ปั้น 'โชต้า' เบิ้ล!! หงส์ทุบปืน 2-0 ลิ่วชนสิงห์ชิงบาว คัพ
เคเลเฮอร์
เทร้นต์ โคนาเต้
โจนส์ เอเลียต
โชต้า กอร์ดอน
ทีมคล็อปป์ next gen ขึ้นโครงให้เห็นแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

AVB Flooring พื้น SPC นำเข้า ราคาขายส่ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: A Thai Sneakerhead
เข้าร่วม: 17 Oct 2013
ตอบ: 4196
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 04:49
[RE: TAA ปั้น 'โชต้า' เบิ้ล!! หงส์ทุบปืน 2-0 ลิ่วชนสิงห์ชิง บาว คัพ]
SteveRogers8 พิมพ์ว่า:
เฮนโด้ตรูเริ่มคืนร่างเก่าละ (ร่างอาแปะ) สังเกตมาหลายเกมละ ตั้งแต่หายเจ็บกลับมา เหมือนลงมาครบๆ กลายเป็นฟาบินโญ่แบกกลางคนเดียวเลย วันนี้คมๆ หน่อยน่าจะได้อีก ชาบูโจต้า โหดจริง ส่วนอาเซนอลเอาตรงๆ ผมรู้สึกว่าตัวทำลายเกมอาเซนอลเป็นมาติเนลลี่เลย เลี้ยงเอาโตจะบุกจะสวน เลี้ยงจนแนวรับลิเวอร์พูลลงไปตั้งจนครบ เลี้ยงยึกยักไปมาเหมือนจะได้ลุ้นแต่ไม่มีไร แถมทำพลาดจนเสียประตูที่ 2 อีก เอาใจช่วยต่อไปครับ ผมแฟนหงส์นะ แต่ผมเชียร์ปืนด้วยเช่นกันครับ  

ผมขออนุญาตแย้งเรื่องเฮนโด้หน่อยครับ ถ้าสังเกตุดีๆ เจ้าตัววิ่งไล่บอลโหดมากเลยนะ
ถึงจะไม่ได้ออกบอลอะไรมากมาย แต่การยืนโซน บีบตัวผู้เล่นฝั่งตรงข้าม การสั่งเพื่อน รองตำแหน่ง
เค้าทำได้ดีมากๆ เลยนะ คืออาจจะไม่เด่นเหมือนตัวตัดเกมอย่างฟาบินโญ่ แต่ผมว่าเค้าทำได้ดีมากๆ ในเกมนี้เลยนะ เช่นเดียวกับเฟอร์มิโน่ที่วิ่งไล่บอลบีบในแดนหน้าทำให้หลังอาร์เซนอลขึ้นบอลลำบาก
ในแดนกลางยกเว้นโจนส์ที่ผมมองว่าจังหวะตัดสินใจยังช้าและเล่นมากจังหวะ
แก้ไขล่าสุดโดย formyself24 เมื่อ Fri Jan 21, 2022 04:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2020
ตอบ: 633
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 04:50
[RE: TAA ปั้น 'โชต้า' เบิ้ล!! หงส์ทุบปืน 2-0 ลิ่วชนสิงห์ชิง บาว คัพ]
เอาจริงๆวันนี้เทรนด์จ่ายแต่ละดอกคมๆทั้งนั้น ไม่นับรวมลูกจ่ายให้โจต้านะ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: Captain America
เข้าร่วม: 29 Aug 2021
ตอบ: 537
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 04:52
[RE: TAA ปั้น 'โชต้า' เบิ้ล!! หงส์ทุบปืน 2-0 ชนสิงห์ชิง บาว คัพ]
formyself24 พิมพ์ว่า:
เฮนโด้ตรูเริ่มคืนร่างเก่าละ (ร่างอาแปะ) สังเกตมาหลายเกมละ ตั้งแต่หายเจ็บกลับมา เหมือนลงมาครบๆ กลายเป็นฟาบินโญ่แบกกลางคนเดียวเลย วันนี้คมๆ หน่อยน่าจะได้อีก ชาบูโจต้า โหดจริง ส่วนอาเซนอลเอาตรงๆ ผมรู้สึกว่าตัวทำลายเกมอาเซนอลเป็นมาติเนลลี่เลย เลี้ยงเอาโตจะบุกจะสวน เลี้ยงจนแนวรับลิเวอร์พูลลงไปตั้งจนครบ เลี้ยงยึกยักไปมาเหมือนจะได้ลุ้นแต่ไม่มีไร แถมทำพลาดจนเสียประตูที่ 2 อีก เอาใจช่วยต่อไปครับ ผมแฟนหงส์นะ แต่ผมเชียร์ปืนด้วยเช่นกันครับ  

ผมขออนุญาตแย้งเรื่องเฮนโด้หน่อยครับ ถ้าสังเกตุดีๆ เจ้าตัววิ่งไล่บอลโหดมากเลยนะ
ถึงจะไม่ได้ออกบอลอะไรมากมาย แต่การยืนโซน บีบตัวผู้เล่นฝั่งตรงข้าม การสั่งเพื่อน รองตำแหน่ง
เค้าทำได้ดีมากๆ เลยนะ คืออาจจะไม่เด่นเหมือนตัวตัดเกมอย่างฟาบินโญ่ แต่ผมว่าเค้าทำได้ดีมากๆ ในเกมนี้เลยนะ เช่นเดียวกับเฟอร์มิโน่ที่วิ่งไล่บอลบีบในแดนหน้าทำให้หลังอาร์เซนอลขึ้นบอลลำบาก
ในแดนกลางยกเว้นโจนส์ที่ผมมองว่าจังหวะตัดสินใจยังช้าและเล่นมากจังหวะ  

แหะๆ ครับผมแลกเปลี่ยนกันครับส่วนโจนส์ผมเห็นด้วยทุกประการ 55
1
0
นักเตะอบต.
Status: COYG
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2603
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 04:54
[RE]TAA ปั้น 'โชต้า' เบิ้ล!! หงส์ทุบปืน 2-0 ชนสิงห์ชิง บาว คัพ
วิ่งสู้ฟัด พอโดน รวนไปเลย แพ้ความเขี้ยว วันนี้เห็นได้ชัดว่าขาดตัวคุมเกม สมิทโรวดูแล้วความฟิตไม่เต็มร้อย มาตี้มีความพยายาม แต่ลูกสองก็ต้องโดนตำหนิ หงส์ฉวยโอกาสได้ดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
" เชียร์ ArseneWenger เพราะชีวิตเขามีแต่ Arsenal เกือบทั้งชีวิต "

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 27 Dec 2020
ตอบ: 2196
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 04:57

แรมเดล วันนี้เป็นรกๆ ไม่นิ่ง ลูกแรกที่เสีย น่าจะปัดได้ โดยไม่ยากเกินไป จะบอกโดนบังโดยกองหลังก็ไม่น่าจะใช่

โทมิ สภาพผ่านความฟิต เจอโจต้าล็อคหลังหัก เจอใครก็หลุด เหมือนไม่ฟิต เสียความมั่นใจ

มาตี้เนลลี่ เลี้ยงเยอะไป ไม่ยอมจ่าย ฝืนหลายจังหวะมากวันนี้ ฝืนจนเสียลูก 2 แต่ก็เป็นนักเตะคนเดียวที่ได้เล่นบอล

สมิธโรว์ เงียบจนโดนเปลี่ยน + เซงมาตี้ ไม่จ่ายคืนมาเลยซักครั้งเดียว เลยเดินเล่นเลย

ส่วนกองหลังน่อลเล่นแย่ยกแผงหลังเลย ออกบอลไม่แม่นเลย

เล่นเสมอตัวก็มี โอเดการ์ด กาลาแซต แค่นั้น

0
0
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 401
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 04:58
TAA ปั้น 'โชต้า' เบิ้ล!! หงส์ทุบปืน 2-0 ชนสิงห์ชิง บาว คัพ
แอดบอกต่างมีจังหวะเข้าทำสูสี แต่พออ่านบรรยายทำไมเจอแต่จังหวะลิเวอร์พูลยิง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2011
ตอบ: 792
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 05:00
[RE: TAA ปั้น 'โชต้า' เบิ้ล!! หงส์ทุบปืน 2-0 ชนสิงห์ชิง บาว คัพ]
สุดจัด
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 528
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 05:11
ถูกแบนแล้ว
devilsatan พิมพ์ว่า:
ยินดีกับการว่าวโดยสมบูรณ์นะครับ

กระจอกอย่าบอกเก่ง

ถ้าตกรอบตัดเชือกกระจอก ไอ้ทีมสีแดงหางเป็นพวงที่ถูกถีบส่งลงรูตกรอบตั้งแต่ไก่โห่ ได้วิ่งว่าวโดยสมบูรณ์ก่อนหน้านี้เรียกว่าอะไร
3
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 119
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 05:11
formyself24 พิมพ์ว่า:

ผมว่าโจนส์วันนี้ก็ดีในหลายๆจังหวะนะครับ พลิกบอลสวยๆวิ่งไล่กองหลัง ช่วยเกมส์รับ อาจจะมีบางจังหวะที่ตัดสินใจพลาด+ช้าไปหน่อย
แต่ถือว่าทำได้ดีเลยนะครับ อย่าลืมว่าโจนส์พึ่งอายุ20เองนะครับ ยังพัฒนาได้อีกเยอะแน่ๆ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2020
ตอบ: 564
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 05:13
ยินดีกับแฟนลิเวอร์พูลด้วยครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15647
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 05:17
TAA ปั้น 'โชต้า' เบิ้ล!! หงส์ทุบปืน 2-0 ชนสิงห์ชิง บาว คัพ
บ่บอกถึงความห่วยแตกของทีม จัดชุดใหญ่ ไปเจอหงส์ ผสมเด็ก 2-3 คน นี้ขาด ซาลาห์ มาเน่ ไป ถ้ามีจะโดนไปขนาดไหน สภาพเจแทีมใหญ่โดนเก็บเรียบตลอด ลูกไล่ก็ว่าได้
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 5264
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 05:23
บอลสนุก ทั้งลุ้นและมีพลาดกันเองให้เห็นทั้งสองทีม
น่อลชุดนี้รู้สึกทรงดี ถ้าหน้าที่มีอย่างโอบามีวินัยเข้ากับทีมชุดนี้ได้
น่อลคงน่ากลัวขึ้นอีกเยอะตัวจี้ดๆ เต็มทีม อย่าขายรักษาไว้ให้ครบ
อีกซัก 1-2 ฤดูกาลเติมเก๋าและประสบการณ์คงได้เห็นความแตกต่างจากน่อลทีมนี้

เสียดายแค่เรื่องเดียวท้ายเกมส์เหลือง/แดงที่ไม่จำเป็น ทำบรรยากาศดูบอลสนุกกร่อย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 127
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 05:32
ผมว่าปืนก็เพลสได้หนักดีนะครับ​ ทำหงส์ลนบางช่วงด้วยซ้ำ​ แต่ทีเด็ดทีขาดหงส์ดีกว่า​ TAA​ กับโชต้า​ สร้างความแตกต่าง​
อีกจุดคือกลางรับ​ช่วงนี้​ FAB สุดมากอ่ะ​ เฮนโด้กับโจนส์วันนี้ก็ทำได้ดี​ (เฮนโด้นัดนี้ไม่ค่อยเห็นชิ่งคืนโด่งๆแล้ว​ 2-3​ นัดก่อนๆทำบ่อยจนดูแล้วหงุดหงิด)

กอร์ดอนดูมีแวว​ต้องเขี้ยวหนักๆหน่อย​ แต่น้องยังเด็ก​ คงไปได้อีกไกล

เสียมินามิโนะอยากให้แกลงเยอะๆหน่อย

สุดท้ายเจ๊ติปไม่เจ็บใช่มั้ย​ ขอให้อย่าเจ็บเลย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 17 Oct 2006
ตอบ: 682
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 05:47
RMustang14 พิมพ์ว่า:
devilsatan พิมพ์ว่า:
ยินดีกับการว่าวโดยสมบูรณ์นะครับ

กระจอกอย่าบอกเก่ง

ถ้าตกรอบตัดเชือกกระจอก ไอ้ทีมสีแดงหางเป็นพวงที่ถูกถีบส่งลงรูตกรอบตั้งแต่ไก่โห่ ได้วิ่งว่าวโดยสมบูรณ์ก่อนหน้านี้เรียกว่าอะไร  

แล้วตกรอบนี้กับตกรอบก่อน ลงเอยต่างกันไง เอฟเอ ก็ตก บอลลีกก็ไม่มีลุ้น บอลยุโรป ก็ไม่มีเล่น อายเขามั้ยน่ะ
4
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel