ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1205
โพสเมื่อ: Mon Oct 11, 2021 18:39
[RE: Dennis Murillo เเซมบ้าหัวใจไทย โอนสัญชาติมาเถอะ]
ขอบคุณเจ้าของมู้ที่แนะนำ อารมณ์เหมือนไทยลีคเวิร์ลจริงๆ ครับ
ผมเลยไปหาข้อมูลคนทำช่องก็คืออดีตโปรดิวเซอร์ไทยลีคเวิร์ลนั่นเอง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ARGENTINA 1994 BLACKBURN ROVERS 1995
ACF Fiorentina 1996 FC BARCELONA 2004 PORT FC 2014
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 5979
โพสเมื่อ: Mon Oct 11, 2021 19:00
[RE]Dennis Murillo เเซมบ้าหัวใจไทย โอนสัญชาติมาเถอะ
มีตังค์ใครๆก็อยากมาอยู่นี่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Status: โย ชีน่า Iทพแห่งกัลชิโอ้
เข้าร่วม: 15 Nov 2006
ตอบ: 942
โพสเมื่อ: Mon Oct 11, 2021 19:00
[RE: Dennis Murillo เเซมบ้าหัวใจไทย โอนสัญชาติมาเถอะ]
xzinsomnia พิมพ์ว่า:
ขอบคุณเจ้าของมู้ที่แนะนำ อารมณ์เหมือนไทยลีคเวิร์ลจริงๆ ครับ
ผมเลยไปหาข้อมูลคนทำช่องก็คืออดีตโปรดิวเซอร์ไทยลีคเวิร์ลนั่นเอง

ใช่ครับ พอดีผมดูช่องฟลุ๊ค แฟมิลี่ พี่ฟลุ๊คแนะนำมาอีกที
แต่นึกถึงเสียงพี่พรรษิษฐ์ วิชญคุปต์ มากๆ

อย่าลืมกดติดตาม เข้าไปดูบ่อยๆนะครับ รักบอลไทย ช่วยๆกันครับ เราได้เสพย์ ทีมงานได้สื่อ สิ่งดีๆถึงพวกเราครับ
1
0

I'm Finisher 42.195k-CMU marathon2020
ซุปตาร์ยูโร
Status:
ตอบ: 7065
โพสเมื่อ: Mon Oct 11, 2021 19:14
ถ้ามีเมียไทย จะขอสัญชาติไทยได้ไหมครับ
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3593
โพสเมื่อ: Mon Oct 11, 2021 20:22
พาสปอร์ตบราซิลโคตรโหดเลยนะครับ

ถ้าจะสละก็คิดหนัก

ยกตัวอย่างชัดๆคืออยู่อังกฤษได้ครั้งละหกเดือนแบบไม่ต้องมีวีซ่า
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: แม่นางน่องไก่ No.1
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4426
โพสเมื่อ: Mon Oct 11, 2021 20:48
มาโน่จับมายืนหน้าเป้าหน่อย
ปีกซ้ายก็เอาวานเดอร์มา
กองหลังก็วิคเตอร์
ทอป 10 เอเชีย ไม่ไกลแน่นอน
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: 500 Internal server error
เข้าร่วม: 14 Aug 2009
ตอบ: 13737
โพสเมื่อ: Mon Oct 11, 2021 21:28
ให้ผมสละสัญชาติบราซิลเพื่อถือพาสปอร์ตประเทศมหาอำนาจอย่างไทยแลนด์ ถ้าผลประโยชน์ไม่ดีจริงๆผมคิดหนักเลยนะครับ
4
0
Status: โย ชีน่า Iทพแห่งกัลชิโอ้
โพสเมื่อ: Mon Oct 11, 2021 21:32
Nancy_Numba 1 พิมพ์ว่า:
มาโน่จับมายืนหน้าเป้าหน่อย
ปีกซ้ายก็เอาวานเดอร์มา
กองหลังก็วิคเตอร์
ทอป 10 เอเชีย ไม่ไกลแน่นอน  

เนี่ยแหละที่ใกล้เคียงกับความคิดผม
เพราะยุคนี้อยู่ ในมือ มาดามแป้ง ต้องพึ่งบารมี มาดาม

ต้องมีตัวต่างชาติมาคอยซัพให้ก่อนไทยเพรียวๆ โค้ชคนไหน ก็ไม่ไหวจริงๆ
จะให้วิ่ง90นาที ชน สตั๊นกับตัวใหญ่ๆ บอลทัวร์นาเม้น2-3วัน/แมตช์ recovery ยากสุดๆ
0
0

I'm Finisher 42.195k-CMU marathon2020
รีไทร์ผู้จัดการ
Status: YNWA : )
: 0 ใบ : 1 ใบ
ตอบ: 7993
โพสเมื่อ: Mon Oct 11, 2021 23:50
ถูกแบนแล้ว
[RE]Dennis Murillo เเซมบ้าหัวใจไทย โอนสัญชาติมาเถอะ
บ้านเราแม่งบ้า คนไทย ถือสัญชาติอื่นที่สองทำได้

แก้กฏเหอะ คนอยากได้สัญชาติไทยเยอะแยะที่เก่งๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
I'm much more me when I'm with you

YNWA

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1191
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 08:18
ถูกแบนแล้ว
OrangE_KnighT พิมพ์ว่า:
ถ้ามีเมียไทย จะขอสัญชาติไทยได้ไหมครับ  

วาปลายเซ็นต์และอวตารทีครับ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 21508
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 10:42
byrd.tt พิมพ์ว่า:
Celberos พิมพ์ว่า:
โอนน่าจะได้นะ ขอสัญชาติเรามันยากเพราะต้องสละสัญชาติเก่า ถ้าเทียบสัญชาติบราซิลกับไทย ผมว่าทิ้งบราซิลมาเอาไทยคงไม่ได้ทำให้ชีวิตแย่ลง  

แย่กว่าในระดับนึงเลยครับ สำหรับการเดินทางหรือทำงานนะครับ https://en.wikipedia.org/wiki/Visa_requirements_for_Brazilian_citizens

คนบราซิลเดินทางเข้ายุโรปตะวันตกแบบ visa-free ได้ทุกประเทศครับ ขณะที่ถ้าถือสัญชาติไทยพาสปอร์ตไทย ทำไม่ได้เลยสำหรับยุโรปตะวันตกครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ เคยคุยกับเพื่อนบราซิล เขาบอกคุณภาพชีวิตบราซิลไม่ได้ดีกว่าไทยเลย อยู่เมืองไทยชีวิตดีกว่าบราซิลมาก แต่เขาไม่ได้พูดถึงแง่วีซ่า
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 5958
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 10:51
byrd.tt พิมพ์ว่า:
โอนน่าจะได้นะ ขอสัญชาติเรามันยากเพราะต้องสละสัญชาติเก่า ถ้าเทียบสัญชาติบราซิลกับไทย ผมว่าทิ้งบราซิลมาเอาไทยคงไม่ได้ทำให้ชีวิตแย่ลง  

แย่กว่าในระดับนึงเลยครับ สำหรับการเดินทางหรือทำงานนะครับ https://en.wikipedia.org/wiki/Visa_requirements_for_Brazilian_citizens
คนบราซิลเดินทางเข้ายุโรปตะวันตกแบบ visa-free ได้ทุกประเทศครับ ขณะที่ถ้าถือสัญชาติไทยพาสปอร์ตไทย ทำไม่ได้เลยสำหรับยุโรปตะวันตกครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ เคยคุยกับเพื่อนบราซิล เขาบอกคุณภาพชีวิตบราซิลไม่ได้ดีกว่าไทยเลย อยู่เมืองไทยชีวิตดีกว่าบราซิลมาก แต่เขาไม่ได้พูดถึงแง่วีซ่า  

ผมว่าเราต้องแยกการใช้ชีวิต"ในไทย" กับการมีคุณภาพชีวิตในภาพรวมออกจากกันก่อนนะครับ

อย่างผมไปๆมาๆฮ่องกงบ่อย มีเพื่อนเป็นฮ่องกงก็หลายคน เรื่องที่อยู่อาศัยนี่ก็ลำบากกันมาก (เพราะที่มันน้อย ค่าเช่าค่าที่พักก็สูง) ไหนจะเรื่องโอกาสในการทำงานที่หลังๆคนจีนแผ่นดินใหญ่เข้ามากขึ้น ฯลฯ ซึ่งหลายคนก็ย้ายมาอยู่ในไทย เพราะคุณภาพชีวิตดีกว่าชัดเจน จ่ายค่าเช่าห้องเท่าเดิม แต่ได้พื้นที่มากกว่า 3 เท่า

แต่ถามว่าให้พวกเค้าสละสัญชาติมั้ย ก็ไม่แน่ๆครับ เพราะถือพาสปอร์ตฮ่องกงไปไหนก็ง่ายกว่า หางานทำก็ง่ายกว่า ฯลฯ หรืออย่างเพื่อนคุณ ถ้าจะย้ายไปยุโรปก็ง่ายกว่า หางานก็ง่ายกว่าพวกถือสัญชาติไทยแบบเราๆแน่นอนครับ เอาง่ายๆว่าเค้าเหมือนมีต้นทุนที่ดีกว่าเราอยู่แล้วน่ะครับ
2
0
"Your energy introduces you before you even speak."
"Be the same person privately, publicly, personally."
"Science explain people, but could not understand them."
“Keep a little fire burning, however small, however hidden.”
"Nullum magnum ingenium sine mixtura dementiæ fuit”
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2010
ตอบ: 558
โพสเมื่อ: Tue Oct 12, 2021 14:57
ผมเห็นด้วยมากๆ เรื่องโอนสัญชาติมาเล่นให้เรา เพราะที่ผ่่านมาพิสูจน์มานานแล้วว่า เด็กไทยไปสุดได้เท่านี้จิงๆ ถ้าอยากจะก้าวข้าม ต้องมีตัวต่างชาติที่โดดเด่นเข้ามาเสริม
แต่ปัญหาตามที่เพื่อนๆพูดกัน การโอนสัญชาติไม่ง่ายเลย ไหนจะต้องสละสัญชาติเดิมด้วย!! ยกตัวอย่างโค้ชเช ขอมานานโครตๆ ขนาดว่ามีคนใหญ่คนโต ช่วยแล้วยังนานเลย
1
0
suwatjanyakulvinit
โพสเมื่อ: Wed Oct 13, 2021 01:38
jo_o พิมพ์ว่า:
ผมเห็นด้วยมากๆ เรื่องโอนสัญชาติมาเล่นให้เรา เพราะที่ผ่่านมาพิสูจน์มานานแล้วว่า เด็กไทยไปสุดได้เท่านี้จิงๆ ถ้าอยากจะก้าวข้าม ต้องมีตัวต่างชาติที่โดดเด่นเข้ามาเสริม
แต่ปัญหาตามที่เพื่อนๆพูดกัน การโอนสัญชาติไม่ง่ายเลย ไหนจะต้องสละสัญชาติเดิมด้วย!! ยกตัวอย่างโค้ชเช ขอมานานโครตๆ ขนาดว่ามีคนใหญ่คนโต ช่วยแล้วยังนานเลย  

ใช่ครับ นักเตะไทยมันสุดเท่านี้จริงๆตอนนี้ ยกตัวอย่าง เจ ตอนนี้ร่างกายช้ำมาก เจ็บตลอด,เจ้าอุ้มวันที่พีคๆเจอสเตอริ่งสภาพพรีซีซั่น วิ่งฉีกไปกับบอลหายเลย,พี่มุ้ยก็เหมือนเจเลยตอนนี้

มันต้องมีตัวซีพพอร์ตให้ทางมันง่าย ในช่วงระยะเวลาสั้นๆ แต่ได้ผลยาวๆครับ มาดาม พรีสๆๆๆ
0
0

SM7
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6595
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 13:52
Dennis Murillo เเซมบ้าหัวใจไทย โอนสัญชาติมาเถอะ
เรื่องนี้เป็นปัญหาระดับชาติ สมาคมพลักดันยังไงก็ไม่ไป

ผมว่าจีนยังมีมุมมองมากกว่าไทยอีก ชาตินิยมขนาดนั้นยังผ่อนปรนรับตัวโอนสัญชาติเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel