ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2770
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 08:32
[RE]'เมสซี่' ยังฝืด! PSG แซงทดเจ็บ 'อิคาร์ดี้' ซูเปอร์ซับโขก 2-1 ชนะรวด
ก่อนอื่นต้องสร้างบรรยากาศในทีมให้ดี ให้นักเตะเชื่อใจกันเข้าใจกัน มันจะได้เล่นเป็นทีม แล้วเดี๋ยวผลงานจะมาเอง ฝีเท้าระดับนี้ ยังไงก็ต้องสร้างผลงานให้ดีกว่านี้ได้อยู่แล้ว พอชจะทำยังไง ถ้าไม่ไหวเปลี่ยนเลยก็ดี ไม่มีแชมป์เลยอาจจะบารทีไม่ถึงในตอนนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ทัณฑ์บนครั้งที่ 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3741
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 08:34
[RE: 'เมสซี่' ยังฝืด! PSG แซงทดเจ็บ 'อิคาร์ดี้' ซูเปอร์ซับโขก 2-1 ชนะรวด]

อิอิ
0
0
เชลซีตั้งแต่กำเนิด
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2085
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 09:00
[RE: 'เมสซี่' ยังฝืด! PSG แซงทดเจ็บ 'อิคาร์ดี้' ซูเปอร์ซับโขก 2-1 ชนะรวด]
lpfprotect พิมพ์ว่า:
ถ้าได้ดูเมื่อคืนจะไม่แปลกใจเลย ว่าทำไมเมสซี่ต้องทำท่าทาง แบบนั้น ใส่พอช

คือบอลมันไม่มีทรงจริงๆ ต่างคนต่างไป กอวกลางส่งคืนลงหลัง

หลายๆจังหวะ เมสซี่มาล้วงบอลยันกลางสนาม เห็นแล้วปวดหัวแทน

เผลอๆเมสซี่อดบัลลองดอร์ เพราะพอชนี่แหละ  

ย้ายมาใหม่ต้องปรับตัวหมดแหละไม่ว่าจะเก่งมาจากไหน
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 6037
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 09:12
PSG ต้องชนะ 5-0 เมสซี่แฮททริค แฟนๆถึงจะพอใจ
ปล.นั่นลียงนะ
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2007
ตอบ: 886
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 09:14
อย่างว่า เล่นกับบาซ่ามาทั้งชีวิต ย้ายมาสโมสรใหม่ ครั้งแรก มันก็ต้องปรับตัวหน่อยล่ะ

เจอลูกทีม อย่าง เอ๊มปัปเป้ ที่เล่นค่อนข้างตามใจ กับ เนม่า ร่างบวมเบียร์ (ดูหน้ามันสิ) ทำใจได้เลย แล้วเล่นลีคแบบนี้ทุกวีคนะ กลัวจะตรอมใจซะก่อนสิ เมสซี่เอ้ยยยย น่าจะมาเรือนะ เสียดาย

0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 1479
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 09:19
rooney8 พิมพ์ว่า:
ชนะ 6นัดรวดตั้งแต่เปิดฤดูกาล นำโด่งขาดลอย แต่คอมเม้นในทู้นี้รุมด่าพอชอย่างกับแพ้ 0-3 อันดับอยู่กลางตาราง  

ปัญหามันคือทรงบอลครับ ความคาดหวังมันมีมาก คือโอเคผลลัพธ์มันคือชนะ แต่ทรงบอลแบบหงุดหงิดจริงๆ
ไม่มีความเป็นทีม หรือการใช้ประโยชน์จากนักเตะได้ดีเลย

และนัดที่แล้ว ใน ชปล. เจอคลับบรูก เสมอนะ แต่เหมือนแพ้ จริงๆ แพ้ได้เลยด้วยซ้ำ

ทีมมี 3 ตัวรุกที่ดีที่สุดในแต่ละเจน อยู่ทีมเดียวกัน กองกลางก็ไม่ใช่โนเนม กองหลังก็มีชื่อเสียง

8 ใน 11 ตัวจริง ของทีมนี้ผมว่าแฟนบอลรู้จักกันแน่นอน

แต่ทรงบอลคือไม่ไหว คุณมีทรัพยากรที่ดีที่สุดทีมนึงในโลก แต่เล่นได้แบบนี้คือไม่ไหวจริงๆ

ทีมชุดเดียวกันกับ1-2ปีก่อน โค้ชทูเคิ่ล กลับพาชนะแบบถล่มทลาย
7
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10612
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 09:20
กลาง ซัพพอต ตัวรุกข้างหน้าไม่ได้เลย เก โคตรกาก

ตัวรุกก็โคตรมั่ว

เนย์พอเมสมา หนักวะ กลายเป็นเลี้ยงเยอะที่สำคัญไม่ผ่านเท่าไหร่ ดูช้าๆลงอ้วนขึ้นจริงๆละ

บับเป้เอ้ย มามาดริดเถอะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2006
ตอบ: 265
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 10:21
ก็ได้อยู่ แต่พี่แกเล่นมาตฐานไว้ซะสูงเลย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: คปิ๊ง
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 15304
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 10:29
จริงๆกลางปารีสต้องยกเครื่องละนะ
มีแต่สไตล์ผึ้งงานที่พาบอลขึ้นหน้าไม่ได้ซักคน ตัวพาบอลก็เจ็บบ่อย

นายต้องมองปาเกต้าไม่ก็อาอัวร์แล้วแหละ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 1691
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 10:36
แก้ไขล่าสุดโดย giand เมื่อ Mon Sep 20, 2021 10:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: ไอเลิฟลิเวอร์พูล
เข้าร่วม: 12 Jan 2008
ตอบ: 4119
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 11:11
สตาร์เยอะก็งี้แหละทำใจ ทุกคนก้อยากโชว์ผลงาน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Oct 2010
ตอบ: 253
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 11:58
jojo.winning พิมพ์ว่า:
PSG ต้องชนะ 5-0 เมสซี่แฮททริค แฟนๆถึงจะพอใจ

ตลกพวกที่บอกว่าปารีสก็ชนะ 6 นัดติดนะ นำโด่ง , นี่ลียงนะ ชนะแค่นี้ก็ดีแล้ว
ไปนั่งดูเต็มเกมนะครับ แล้วจะเข้าใจ ไม่ใช่สักจะมาพิมอะไรมั่วๆดูแค่สกอร์
บอลมันไม่มีทรงเลย ไม่มีเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย เข้าใจปะวะ

ตัวรุกต่างคนต่างเล่น กลางยวบ เชื่อมเกมไม่ได้ ชลอเกมรุกไม่ได้ หลังรั่วพร้อมมั่วทุกจังหวะ
เกมส์ก่อนหน้าเกือบแพ้คลับบรูซแบบสู้ไม่ได้อะ ไม่โทษโค้ชจะโทษใครอะ ตัวโหดเต็มทีมเล่นได้แค่นี้

จะเลี้ยงข้างไข่โค้ชเก่าตัวเองก็ช่วยมีข้อมูลหน่อยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Armzamasara เมื่อ Mon Sep 20, 2021 11:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15293
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 12:10
งานหินของโค้ชเลย 555

ทำไงให้เนย์กะป้าบเป้เล่นเป็นทีม
0
0
The Journey of new beginnings.
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 511
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 12:36
เมสซี่ก็เล่นดีอยู่นะ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8243
โพสเมื่อ: Mon Sep 20, 2021 16:05
Armzamasara พิมพ์ว่า:
jojo.winning พิมพ์ว่า:

ตลกพวกที่บอกว่าปารีสก็ชนะ 6 นัดติดนะ นำโด่ง , นี่ลียงนะ ชนะแค่นี้ก็ดีแล้ว
ไปนั่งดูเต็มเกมนะครับ แล้วจะเข้าใจ ไม่ใช่สักจะมาพิมอะไรมั่วๆดูแค่สกอร์
บอลมันไม่มีทรงเลย ไม่มีเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย เข้าใจปะวะ

ตัวรุกต่างคนต่างเล่น กลางยวบ เชื่อมเกมไม่ได้ ชลอเกมรุกไม่ได้ หลังรั่วพร้อมมั่วทุกจังหวะ
เกมส์ก่อนหน้าเกือบแพ้คลับบรูซแบบสู้ไม่ได้อะ ไม่โทษโค้ชจะโทษใครอะ ตัวโหดเต็มทีมเล่นได้แค่นี้

จะเลี้ยงข้างไข่โค้ชเก่าตัวเองก็ช่วยมีข้อมูลหน่อยครับ  

ผมนี่แหละครับนั่งดูเต็มเกม เมื่อคืนผมแทงต่อ psg ไว้ 1.5 เสียเต็มด้วยซ้ำ
และผมไม่ได้ดูแค่เมื่อคืนครับ ผมดูมาตลอดหลายปี เพราะต้องทำงานดึก แล้ว psg มันชอบเตะดึกเลยเปิดดูไปด้วย

ผมบอกได้เลยครับว่า ทรงบอลของ PSG มันก็แบบนี้มานานแล้ว เล่นตัวใครตัวมัน ตัวบุกขี้เลี้ยงทุกตัวโดยเฉพาะเนย์มาร์นี่ตัวโคตรขี้เลี้ยงมาตั้งแต่ยุคทูเคิ่ลแล้ว มักประสานงานกับเอ็มบัปเป้เฉพาะในพื้นที่สุดท้าย แต่พื้นที่ก่อนหน้านั้นเนย์มันเลี้ยงกินตัวขึ้นมาเองตลอด ไม่ได้อาศัยระบบการต่อบอลอะไรเลย

PSG เป็นทีมที่เต็มไปด้วยสตาร์มากมาย แต่ทรงบอลระบบต่างๆมันไม่ได้ดีเด่อะไร มันเล่นแบบนี้มาตลอดอยู่แล้ว เกมรุกเน้นความฉาบฉวย เน้นความสามารถเฉพาะตัวในจังหวะสุดท้ายเป็นหลัก นักเตะเล่นเพื่อตัวเอง แย่งกันยิงจุดโทษยังมี

เห็นเม้นข้างบนหลายคนอวยทูเคิ่ล ผมบอกได้เลย จะยุคทูเคิ่ล หรือยุคอุไน มันก็เล่นแบบนี้มาตลอดครับ
ช่วงท้ายๆของทูเคิ่ลปีก่อนทรงบอลเละกว่านี้อีก ในลีกตกไปอยู่อันดับ3ด้วยซ้ำก่อนที่จะไล่ออกไป

ผมไม่ได้อวยโปเชตติโน่ แต่บอกได้ว่าผลงานโดยรวมของโปเชตติโน่ไม่ได้แย่ขนาดที่ด่าๆกันนี่ครับ
อย่าไปคิดว่าการเอานักบอลเทพมารวมกันแล้วมันจะต้องสร้างทีมที่เล่นโคตรสวยได้เสมอไป ทีมมีตัวดังๆเยอะแต่ขาดความสมดุลย์มันก็เท่านั้น

ทูเคิ่ล เคยทำทีม psg มา3ฤดูกาล ก็ไม่ได้สามารถุทำให้มีระบบการเล่นเทพอะไรเลย แล้วนี่โปเชตติโน่เข้ามายังไม่ถึงปีเลย นักเตะก็เข้ามาใหม่เพียบ คุณจะให้มาเซ็ตระบบการเล่นทรงบอลเทพๆอะไรได้ในทันทีครับ
นักเตะซูเปอร์สตาร์ แต่อย่าลืมครับหลายคนมันผ่านช่วงพีคของตัวเองมาแล้ว ทั้งเมสซี่ เนย์มาร์ ดิมาเรีย มันขาลงกันทั้งนั้น จะให้มาเล่นเทพอะไรได้ในทันทีทันใด ชนะ6นัดรวดนี่ยังไม่พอใจอีกเหรอครับ ถ้าแพ้ ผลงานห่วยก็ว่าไปอย่าง

ผมแม่งโคตรงง ทำทีมชนะรวด 6นัด ทิ้งขาดๆ ยิงกระจุยกระจายเฉลี่ยนัดละ3ลูก แต่บอกโปเชตติโน่ใกล้จะชะตาขาด ถถถ
มันไม่มีเจ้าของทีมคนไหนโง่เปลี่ยนโค้ชในขณะที่ทีมผลงานดีขนาดนี้หรอกครับ ถ้าเปลี่ยนเอาโค้ชดังๆเข้ามา คุณจะมั่นใจได้แค่ไหนว่าจะทำผลงานได้ดีกว่านี้

ขรรมว่ะ บางคนแม่งเพิ่งจะมาดู PSG เล่นจริงจังก็ปีนี้ แล้วมาบ่นว่าทรงบอลกากเพราะเอาไปเทียบกับบาร์ซ่า
PSG มันไม่เคยมีทรงบอลดีแบบบาร์ซ่าครับ ไม่ว่าจะในยุคโค้ชคนไหนก็ตาม มันเล่นเน้นความสามารถเฉพาะตัวนักเตะล้วนๆมานานแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย rooney8 เมื่อ Mon Sep 20, 2021 16:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel