ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: You'll never Walk Alone
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 26581
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 09:39
[RE: เหลืออีก5นัดนะ]
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
จังหวะนี้คนส่วนใหญ่ไม่ได้เดือดเรื่องตกรอบ แต่เดือดเรื่องแพ้ในเกมที่ควรเก็บแต้มได้ครับ

ถามแบบไม่เเอาอารมณ์ผมก็ว่า 5 นัดยังเปิดกว้าง แต่คนหลอนจากปีก่อนที่เคยตกรอบแรกไง
มันทำให้เกิดความไม่มั่นใจอะ สำหรับโค้ชคนนี้

อย่างเกมนัดชิงบียารีล ผมก็ไม่มั่นใจ ได้แต่หวังว่านัดเดียวมันคงจะชนะได้..มั้ง นักเตะดีกว่า

สถิติยิงได้แค่2หนผมว่าผมยังไม่เคยเห็นแมนยูเน่าได้ขนาดนี้ต่อให้เหลือ10คนเหลือจะเชื่อจริงๆ = =
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 15826
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 09:42
SPECIALONEZ พิมพ์ว่า:
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
จังหวะนี้คนส่วนใหญ่ไม่ได้เดือดเรื่องตกรอบ แต่เดือดเรื่องแพ้ในเกมที่ควรเก็บแต้มได้ครับ

ถามแบบไม่เเอาอารมณ์ผมก็ว่า 5 นัดยังเปิดกว้าง แต่คนหลอนจากปีก่อนที่เคยตกรอบแรกไง
มันทำให้เกิดความไม่มั่นใจอะ สำหรับโค้ชคนนี้

อย่างเกมนัดชิงบียารีล ผมก็ไม่มั่นใจ ได้แต่หวังว่านัดเดียวมันคงจะชนะได้..มั้ง นักเตะดีกว่า

สถิติยิงได้แค่2หนผมว่าผมยังไม่เคยเห็นแมนยูเน่าได้ขนาดนี้ต่อให้เหลือ10คนเหลือจะเชื่อจริงๆ = =  

ถ้าคนนี้ทำต่อ ไม่ใช่เรื่องแปลกถ้าสถิติเชิงนี้จะมาให้เห็นอีก
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2007
ตอบ: 361
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 09:44
[RE]เหลืออีก5นัดนะ
บอลเล่นแบบสวนเอาปีกออก เหลือเชื่อจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 15826
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 09:45
sctotaltao พิมพ์ว่า:
จริงๆ ถ้าในบ้านสามารถเก็บ 9 แต้มเต็มได้ โอกาสเข้ารอบจะสูงทันที
ในบ้านต้องทำให้ได้ เกมส์ YB ผ่านไปแล้วก็คือผ่านไป
เกมส์ในบ้านต้องเล่นให้ได้ 3 แต้มแล้วก็รัดกุมที่สุด
ส่วนเกมส์นอกบ้านก็พยายามเอาแต้มกลับมาให้ได้มากที่สุด เพราะถ้าในบ้านไม่การันตี 9 แต้มได้ก็โอกาสไม่ได้ไปต่อสูงมากๆ

การออกไปเยือนสเปนนั้นน่ากลัวกว่าการไปเยือนอีตาลีนัก เชื่อว่าเกมส์กับบียารีลจะอึดอัดมากๆ ยิ่งถ้าทำไม่ได้นี่อึดอัดจัดๆ
ส่วนเกมส์กับอตาลันต้าจะสนุกทั้ง 2 เกมส์ อยู่ที่ทำได้ไหมแค่นั้น

ลึกๆเชื่อว่าพี่โด้จะติดบัฟยิงจนพาเข้ารอบได้  

เกมเยือนสเปน เป็นเกมรองสุดท้าย ซึ่งอาจจะตัดสินการเข้ารอบได้เลย
2 เกมในบ้านต่อจากนี้ ต้องเก็บ 6 แต้มให้ได้เลยครับ เพราะนัด 4-5 คือเยือนคู่แข่งเข้ารอบโดยตรง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 841
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 09:47
เหลืออีก5นัดนะ
vegetables พิมพ์ว่า:
เมื่อคืน ผมว่าแลกก็แพ้ มิดฟิลด์สกรีนบอล และแย่งบอลกลับมาไม่ได้เลย

จะเอามาติช ลงเลย ก็เคยแสดงให้เห็นว่าคู่เฟร็ดไม่เวิร์ก ถ้ามีน้องแม็คที่แย่งบอลกลับมาได้ เกมคงดีกว่านี้

อีก 5 นัดที่เหลือ ก็ดูกันไปครับ เชียร์กันไป ไม่ใช่เราไม่เคยตกรอบ 5555

ถ้าตกจริงๆ ผมก็อยู่ทีมไล่ครับ แต่การด่า ผจก ว่าไอ้โน่นไอ้นี่แบบหยายคาย ก็เกินไปหน่อยครับ มันเป็นเหตุสุดวิสัยทั้งนั้น สำหรับช็อตตัดสินเกม  

ปัญหาเมื่อวานมันคือทัศนะคติในการเล่นครับ​ แม้เหลือ10คนผมก็ยังคิดว่าเราดีพอจะยิงได้อีก1ลูก​ แล้วคือเปลี่ยน2ตัวหลักออก​ มันก็บอกแล้วครับว่าพอใจกับ1แต้ม​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21401
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 09:47
น้อยคนบ่นที่แพ้นะ เขาบ่นวิธีเล่น ที่กะ park the bus
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
ตอบ: 5888
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 09:51
เหลืออีก5นัดนะ
โอกาสเข้ารอบก็ยังมีเยอะ แต่ที่ไม่ไหวคือโค้ชกากเกินไปจริงๆ 10 ตัวนี้คือไม่คิดสู้แล้ว ยอมแพ้ได้เลย ถ้าเป็นโค้ชคนนี้ กระจอกจัดๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
ตอบ: 4407
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 10:29
ทุกคนเข้าใจว่าบอลมันแพ้ได้มันอยู่ที่ว่าเลือกจะแพ้แบบไหน ถ้ายิงเค้า17ครั้งแล้วไม่เข้าเลยแบบนั้นไม่มีใครด่าโอเล่หรอก
แต่โอกาสยิง2ครั้งกับทีมที่ต้องได้แต้มแบบนี้มันเกินไปรึเปล่า คือวิธีการเล่นเมื่อคืนมันไม่หวังจะชนะเลย

ถ้าคนคุมทีมเป็นป๋าเฟอกี้ผมจะชิลมากเลย แต่กับโอเล่เป็นแบบนี้กี่รอบแล้วแฟนทีมอื่นยังรู้ว่าแกระดับไม่ถึง
แล้วนี่โปรแกรมยังเบาเจอทีมไม่หนัก ถ้าไปดูโปรแกรมช่วงหลังจะเจอซิตี้ ลิเวอร์ สเปอร์ คั่นกับบอลยุโรปทีมเก่ง

1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2150
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 12:40
ปีที่แล้ว ชนะ2เกมแรกมา 6 แต้ม ยังตกรอบโง่ๆเลยครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27249
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 13:45
ถ้ายังทำงี้ ผมว่าไม่รอด

เผลอๆจบรอบแบ่งกลุ่มด้วยบ๊วยกลุ่ม

เพราะทีมอื่นเห็นฟอร์มเจอกับยังบอยแล้ว ไม่มีใครกลัวแมนยูแล้ว

ต่อไปเจอให้นักเตะใช้ความสามารถเฉพาะตัวลากๆจี้เข้าไป เดี๋ยวเกมส์รับแมนยูก็ลนเอง
0
0
<___คนธรรมดา___>
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel