ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 631
โพสเมื่อ: Fri Sep 10, 2021 12:25
[RE: แฟนบอลไทยนี้ต้องแขวะเวียดนามตลอดเลยหรอ ขนาดเขาไปรอบ 12 ทีมนะ]
Lady Maria พิมพ์ว่า:
คิดว่าแฟนบอลบราซิลกับอาเจนต้องให้กำลังใจกันไหมล่ะครับ ประมาณนั้นเลย สีสัน เรื่องปกติ

ขอเห็นต่างเรื่อง'แนวทางของเขา' นิดนึงนะ ต่อให้เป็นแค่แฟนบอลดาดๆอย่างผมยังดูออกเลยว่า เล่นไม่มีอะไรเลย โค้ชธงยังพูดออกliveมาเองเลยว่า บอลนัดนี้ไม่มีอะไรให้วิเคราะห์ ไม่รู้เขาเน้นเพื่อเข้ารอบหรือเน้นแค่เข้าร่วม เพราะใช้แผน 1-9-1 ...
คือถ้าเรามานั่งคิดกันซักนิด การรับแล้วโต้มันคือแท็คติกนะ แต่นี่คือบอลอุด แบบที่ว่ามาถึงรอบนี้แล้วจะไม่มีวิธีการสู้เพื่อแสดงศักยภาพหรือเพื่อพาตัวเองไปไกลกว่านี้เลยหรือ ภาษาบ้านๆคือลงไปเล่นเกมรับแล้วไม่เอาอะไรเลย หวังลูกฟลุคไปยิงเขาได้อย่างเดียว  

บอลอุดก็เป็นแท็คติกหรือป่าวอ่ะจะ 1-9-1 รอฟลุ้คมันก็แท็กติกไง ผมเคยฟังนะช่องพวกนี้ หลังจาก4 นัดที่ไทยเตะผมเห็นวิเคราะห์อย่างเซียนเลยไทยเก่งอย่างนู้นนี้ ต้อง 10 แต้มนะ 4 นัด สุดท้ายก็มานั่งตีหน้าเศร้า ไลฟ์อีก 2-3 ชั่วโมง อวยไทยเยอะเกิ๊น ก่อนเตะไม่ดูสภาพ ไทยสุดยอดครับเอานักเตะไป 40 กว่าคน
พอเตะจบทัวร์ เฮ้ยเอาไปทำไมเยอะแยะวะ ไม่มีใครเคยทำ สิ้นเปลือง เอ้าคลิปก่อนไม่เห็นพูดงี้

ตัวอย่างทีมชาติไทยยุคโซิโก้รอบ 12 ทีมบุกจนแพ้ ญี่ปุ่น แฟนบอลไทยยังยี้เลยอะ แฟนบอลร้องทำไมไม่ตั้งรับๆเอ้าก็ทรงบอลเราบอลบุกไง จะให้มาตั้งรับก็ไม่เอาอีก ถ้าไทยตั้งรับแล้วแพ้ ญี่ปุ่น ก็คงบอกทำไมซิโก้ไม่บุก เอ้าเฮ้ยจะเอาไงวะ

ผมถึงบอกว่ามันเป็นแนวทางของทีมไง เราเลือกโค้ชมาแล้วจะเล่นแบบไหนละ ซิโก้บอลระบบบุกๆอย่างเดียว
หรือจะแนวเซ้าเกทไม่สนใจใคร ตั้งรับเน้นชัวร์ เน้นนักเตะเข้าระบบ ด่าไปดิก็กูจะเอาลง แต่ไปถึงรอบรองรอบชิง
ปาร์คฮันซอแบบเวียดนามเน้นความฟิต ตั้งรับรอสวน ถ้าเจอเหยาะแหยะก็อัดไปดิแบบเจอไทยเนี่ย เดี๋ยวก็ร่วง อีกทีมแรงหมดก็บุกยัด นี้ไงแนวทางของเขา
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 6007
โพสเมื่อ: Fri Sep 10, 2021 12:33
[RE]แฟนบอลไทยนี้ต้องแขวะเวียดนามตลอดเลยหรอ ขนาดเขาไปรอบ 12 ทีมนะ
ผมแช่งทุกนัดอะครับ สะใจดี 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: ระวังลื่นถ้าพื้นยังไม่ขัด
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2358
โพสเมื่อ: Fri Sep 10, 2021 12:59
[RE: แฟนบอลไทยนี้ต้องแขวะเวียดนามตลอดเลยหรอ ขนาดเขาไปรอบ 12 ทีมนะ]
ก็ไม่ชอบครับแค่นั้นแหละ เชียร์ไทยด่าไทยก็ส่วนหนึ่งตามผลงานทีมชาติ แซะเวียดนามก็ส่วนหนึ่ง
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2020
ตอบ: 2600
โพสเมื่อ: Fri Sep 10, 2021 13:10
ตอนไทยไปให้เขายำ เวียดนามก็ล้อซะยับเลยนะ ทั้งที่ก็ไม่ได้ผ่านเข้ารอบ

ไม่ได้อยากไปเปรียบกับเกรียนเขานะ เพราะ เกรียนไทยยังน้อยกว่าเกรียนเวียดนามเยอะ ทั้งจำนวนและความน่ารำคาญ

หลังๆมาเกรียนไทยเริ่มน้อยลงด้วยซ้ำ (อาจเพราะทีมชาติเริ่มต้อนเขาไม่ได้)

แต่เชื่อเหอะว่าเวียดนามไม่ได้พัฒนาไปไหนหรอก เหมือนไทยนี่แหละ มีชุดเก่งมาเป็นบางช่วง ทีมชาติชุดนี้เขาก็เก่งมาแต่บอลเด็ก U-19ในตำนานเขานั่นแหละ แต่ปัจจุบันเด็กที่จะขึ้นมายุคถัดไปก็เงียบๆนะ

ก็เหมือนไทยมียุคพีคของอุ้ม เจ มุ้ย แหละ เก่งระดับนึง ไปเอเชียก็สู้เขาไม่ได้
1
0

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22208
โพสเมื่อ: Fri Sep 10, 2021 13:13
[RE]แฟนบอลไทยนี้ต้องแขวะเวียดนามตลอดเลยหรอ ขนาดเขาไปรอบ 12 ทีมนะ
ไม่ได้มีสาเหตุอะไรที่จะต้องไปเอาใจช่วย บ้านเขานิครับ

ตอนเจอเรา ทั้งตอด ทั้งแถม เข้าบอลทีเสี่ยงขาแขนหัก

เข้าปะทะแรงๆ ไม่เท่าไหร่ แต่เข้าแต่ละทีจุดเสี่ยง ที่จะทำลายอาชีพนักบอลได้เลยทั้งนั้น

เจอไทย ไม่เห็นจะโชว์คลาสบอลที่ได้เหนือกว่า สมกับเป็นเบอร์ 1 อาเซียนเลย
เกือบแพ้ไทยด้วยซ้ำ

ไทยแพ้ล่าสุดก็ตอนคิงส์คัพ ละมั้ง
แถมจะหมดเวลาแล้วด้วย ได้ประตูจาก ที่ตองพลาดแบบไม่น่าพลาด แค่นั้นเอง ไม่งั้นก็เสมอไปเตะจุดโทษละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 841
โพสเมื่อ: Fri Sep 10, 2021 13:25
สีสันคิดอะไรมากดูบอลจะได้สนุก ไม่มีทีมคู่กัดน่าเบื่อจะตาย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2006
ตอบ: 1249
โพสเมื่อ: Fri Sep 10, 2021 13:41
เวียดนาม เล่นแรงไม่แปลกที่โดนใบเหลืองใบแดงง่ายตอนไปแข่งนอกพื้นที่ ยิ่งได้รูปแบบจากโค๊ชเกาหลี ไม่ได้เชียร์ไม่ได้ตาม ไม่มีเหตุผลจะเชียร์เพราะชาติอาเซียนนะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8558
โพสเมื่อ: Fri Sep 10, 2021 13:52
ไม่ใช่แค่ไทยหรอก เขาเกลียดเวียดนามกันทั้งอาเซียน ไม่เกี่ยวกับโค้ชหรือนักเตะนะ เกี่ยวกับเกรียนคีย์บอร์ดเหงียนล้วนๆเลย โดนแฟนบอลอาเซียนชาติอื่นล้อเละเหมือนกัน
0
0
โฆษกสโมสร
Status: #MINJI #민지 #HAERIN #해린 #NewJeans #뉴진스
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 17900
โพสเมื่อ: Fri Sep 10, 2021 13:58
คู่แข่งกันทุกวงการครับ ไทยเวียดนาม ไม่มีใครยอมใคร

0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2010
ตอบ: 1458
โพสเมื่อ: Fri Sep 10, 2021 14:09
ไม่ได้เข้าข้างไทย เวียดนาม vs ไทย เจอกันอีกกี่ครั้งก็ได้ บ้านใครก็ได้ ยังไงไทยก็ไม่แพ้ เล่นบอลเป็นอยู่ทรงเดียว รับแล้วรอสวน แล้วเล่นแรง ๆ มีเท่านี้ เจอไทยก็อุดอย่างเดียว แค่รอบก่อนเราดวงแตก ขนาดจุดโทษยังยิงไม่เข้า เหมือนเข้า 12 ทีมเพื่อแพ้สกอร์ให้น้อยที่สุด เกรียนบางคนจะได้เห็นว่าฉันสูเสีย แต่บอกเลย ถ้าเจ้าของกระทู้ดูเจอออกซี่ เต็มเกม จะรู้ว่าบอลคนละระดับเป็นยังไง แค่ออสซี่เล่นประคองให้จบเท่านั้นเอง ไม่ได้เพิ่มก็ไม่เอา รอดูที่บ้านเค้านะแล้วจะตาสว่าง
4
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2009
ตอบ: 1989
โพสเมื่อ: Fri Sep 10, 2021 14:10
Zero พิมพ์ว่า:
Lady Maria พิมพ์ว่า:
คิดว่าแฟนบอลบราซิลกับอาเจนต้องให้กำลังใจกันไหมล่ะครับ ประมาณนั้นเลย สีสัน เรื่องปกติ

ขอเห็นต่างเรื่อง'แนวทางของเขา' นิดนึงนะ ต่อให้เป็นแค่แฟนบอลดาดๆอย่างผมยังดูออกเลยว่า เล่นไม่มีอะไรเลย โค้ชธงยังพูดออกliveมาเองเลยว่า บอลนัดนี้ไม่มีอะไรให้วิเคราะห์ ไม่รู้เขาเน้นเพื่อเข้ารอบหรือเน้นแค่เข้าร่วม เพราะใช้แผน 1-9-1 ...
คือถ้าเรามานั่งคิดกันซักนิด การรับแล้วโต้มันคือแท็คติกนะ แต่นี่คือบอลอุด แบบที่ว่ามาถึงรอบนี้แล้วจะไม่มีวิธีการสู้เพื่อแสดงศักยภาพหรือเพื่อพาตัวเองไปไกลกว่านี้เลยหรือ ภาษาบ้านๆคือลงไปเล่นเกมรับแล้วไม่เอาอะไรเลย หวังลูกฟลุคไปยิงเขาได้อย่างเดียว  

บอลอุดก็เป็นแท็คติกหรือป่าวอ่ะจะ 1-9-1 รอฟลุ้คมันก็แท็กติกไง ผมเคยฟังนะช่องพวกนี้ หลังจาก4 นัดที่ไทยเตะผมเห็นวิเคราะห์อย่างเซียนเลยไทยเก่งอย่างนู้นนี้ ต้อง 10 แต้มนะ 4 นัด สุดท้ายก็มานั่งตีหน้าเศร้า ไลฟ์อีก 2-3 ชั่วโมง อวยไทยเยอะเกิ๊น ก่อนเตะไม่ดูสภาพ ไทยสุดยอดครับเอานักเตะไป 40 กว่าคน
พอเตะจบทัวร์ เฮ้ยเอาไปทำไมเยอะแยะวะ ไม่มีใครเคยทำ สิ้นเปลือง เอ้าคลิปก่อนไม่เห็นพูดงี้

ตัวอย่างทีมชาติไทยยุคโซิโก้รอบ 12 ทีมบุกจนแพ้ ญี่ปุ่น แฟนบอลไทยยังยี้เลยอะ แฟนบอลร้องทำไมไม่ตั้งรับๆเอ้าก็ทรงบอลเราบอลบุกไง จะให้มาตั้งรับก็ไม่เอาอีก ถ้าไทยตั้งรับแล้วแพ้ ญี่ปุ่น ก็คงบอกทำไมซิโก้ไม่บุก เอ้าเฮ้ยจะเอาไงวะ

ผมถึงบอกว่ามันเป็นแนวทางของทีมไง เราเลือกโค้ชมาแล้วจะเล่นแบบไหนละ ซิโก้บอลระบบบุกๆอย่างเดียว
หรือจะแนวเซ้าเกทไม่สนใจใคร ตั้งรับเน้นชัวร์ เน้นนักเตะเข้าระบบ ด่าไปดิก็กูจะเอาลง แต่ไปถึงรอบรองรอบชิง
ปาร์คฮันซอแบบเวียดนามเน้นความฟิต ตั้งรับรอสวน ถ้าเจอเหยาะแหยะก็อัดไปดิแบบเจอไทยเนี่ย เดี๋ยวก็ร่วง อีกทีมแรงหมดก็บุกยัด นี้ไงแนวทางของเขา  

1.ก็งานเค้าต้องวิเคราะห์ ผลงานนิชิโนะช่วงแรกก็ดี อันนี้เห็นตรงกัน ถ้าคุณไม่อคติก็ต้องยอมรับว่าช่วงแรกมาดีจริง มีหลังๆที่ผลงานหลุดฟอร์ม พอเบรคไปกลับมาเตะอีกเค้าก็ต้องหวังว่านิชิโนะจะทำเหมือนที่เคยทำได้ ก็ประมาณการณ์ว่าแต้มมันควรจะเป็นเท่าไหร่
เรื่องเอานักเตะไปเยอะเค้าก็ต้องวิเคราะห์กันถึงข้อดี แต่พอเอาไปแล้วไม่ใช้เค้าก็งงกันหมด ผมว่าเรื่องกูรูทั้งหลายไม่น่ามีอะไรงง
2. ไอ้ทรงบอลบุกของซิโก้อะลองดูดีๆก่อน มีแต่ช่วงแรกๆที่เราต่อบอลดีไล่กดเพื่อนบ้านสบายๆ แต่ซิโก้ไม่ต่อยอดไง ตัวเดิม แทคติค เปลี่ยนตัวเหมือนเดิม ก่อนโดนเด้งก็ไม่ได้ขี่เพื่อนบ้านแล้ว ไอ้ที่บุกใส่ญี่ปุ่นอะทำอะไรเค้าได้บ้าง เค้าปล่อยให้เล่นบอลในโซนที่ไม่อัยตรายเลย แล้วเวลาเค้าโหมบุกทีก็ระส่ำทั้งแผง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2020
ตอบ: 2832
โพสเมื่อ: Fri Sep 10, 2021 14:16
ทีมชาติไทยเตะวันไหนครับ
0
0
Status: NUFCTH96
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1005
โพสเมื่อ: Fri Sep 10, 2021 14:29
ทรงบอล ตั้งรับ เตะทิ้ง วิ่งไปเรื่อย ผมไม่เห็นว่ามันจะพัฒนาตรงไหนเลย ยิ่งไอ้เกงอกไฮ เล่นติดดาบแบบนี้ ผมยิ่งเกลียดเข้าไปใหญ่ ตอนเราเข้าไปรอบ 12 ผมก็คิดว่า แฟน ๆ เหงียน มันก็ไม่เชียร์เราหรอก แพ้มามันก็แบบเรานี่แหละ เอาเป็นว่ายังไงผมก็ไม่ชอบเหงียนเหมือนเดิม
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 766
โพสเมื่อ: Fri Sep 10, 2021 15:34
Spoil
Zero พิมพ์ว่า:
็Hakodd พิมพ์ว่า:
เวียดนามตอนแข่งกับเราทีไรเล่นติดดาบใส่ตลอดบางคนออกอาการเล่นถ่อยใส่เราชัดเจน ทำนักเตะเราเจ็บ เรื่องเกรียนคีย์บอร์ดก็คุยทับกันไปมา แล้วท่านเดือดร้อนอะไรครับ?? ทำไมต้องปกป้องเวียดนาม อันนี้ผมถามจริงๆไม่ได้กวนนะ  

ไม่ได้ปกป้องนะ แค่สงสัยอะ ว่าเราไปถ่มถุยเค้า ทั้งๆที่เราตกรอบได้ด้วยอ่ออ
ผมอายนะ ไม่มีปัญญาเข้ารอบแบบเค้าแต่ไปถ่มถุยเค้างี้

เค้าเล่นถ่อยก็เรื่องของเค้าไง มันเป็นแนวทางของเค้าของโค้ชเค้า เข้าหนัก ทุ่มเท เหมือนไทยแพ้อินโดอะ เค้าเล่นหนัก เข้าสุด แต่เค้ามีแนวทางไง เราเหยาะแหยะเองป่าว แอ๊กอาร์ทป่าว เหมือนเชลซียุคมูริญโญ่เข้าหนักทุกเกมส์ มันก็เป็นแนวทางของเค้า จะงอแงเพื่ออ

แค่อยากจะบอกว่า อยู่กับความจริง เราเจอเค้าก็เละบอกเลยนาทีนี้ ไม่ต้องไปแขวะหรอกว่าเค้าแจกแต้ม เราไม่สมควรไปอยู่ตรงนั้นด้วยซ้ำ  

ผมเห็นด้วยเรื่องไม่ควรถ่มถุยนะ แต่ก็อย่างที่รู้ๆกันครับว่าแฟนบอลแบบนี้มันมีทุกประเทศ ห้ามกันไม่ได้จริงๆครับ

ส่วนที่เห็นต่างคือเรื่องที่บอกว่าเราเจอเวียดนามนาทีนี้เละ อันนี้ผมว่าไม่นะจากที่เจอกันล่าสุดแม้แต่ไปเยือนก็ไม่ได้เห็นเวียดนามจะดีกว่านะครับ โอกาสเราจะแจ้งกว่าด้วยซ้ำ แล้วผมว่าตั้งแต่เจอโควิดเข้ามาเบรคบอลเวียดนามดูดรอปลงไปกว่าตอนที่ได้ที่อันดับสี่เอชียนเกมส์แล้วนะครับ 7นัดหลังสุดที่เจอกันเราชนะ 3 เสมอ 3 แพ้ 1 ก็คือ คิงส์คัพที่โค้ชโต่ยใช้ตองที่ไม่พร้อมเลยพลาดปัดบอลเข้าประตูตัวเองจากลูกเตะมุมท้ายเกม เวียดนามไม่ได้เล่นดีกว่าเลยนะครับ

ถ้าเจอกันตอนนี้อีกผมว่ารูปเกมก็น่าจะอึดอัดเหมือนเดิมล่ะครับ ออกเสมอ ไม่ก็แพ้ชนะ ไม่เกิน 1 ลูกครับ ไม่น่าจะมีฝ่ายไหนเละครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6575
โพสเมื่อ: Fri Sep 10, 2021 15:50
ถูกแบนแล้ว
mayamaster พิมพ์ว่า:
การแขวะการไม่ชอบหน้ากันเป็นสีสันของฟุตบอลอย่างนึง

แม้แต่บอลไทย ผมยังอยากให้แบบว่า มีดาร์บี้แมทช์ แบบทีมในละแวกเดียวกันไม่ชอบกัน เหมือนในอังกฤษ

แต่ในไทยไม่ใช่ คนเชียงราย ยังเคยเชียร์เชียงใหม่ตอนเจอบุรีรัมย์

ในนามทีมชาติก็เช่นกัน ไทยไม่ถูกกับเวียดนาม เหมือนบราซิลที่แช่งอาร์เจนติน่า ตอนนัดชิงบอลโลก 2014  

นัดนั้นผมคนโคราชก็เชียร์เชียงใหม่ครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel