ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14199
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 09:44
[RE: ลิเวอร์พูลส่อไม่ต่อสัญญาฟีร์มิโน่]
MachineRedz พิมพ์ว่า:
มันไม่สามารถเก็บทุกคนไว้ได้ครับ ต้องเข้าใจกันด้วยว่านักเตะเราอายุกำลังเข้าเลข 3 หลายคนมากๆ

ปีนี้อายุ 29 : มาเน่ , ซาล่า , อลิซง

ปีนี้อายุ 30 : ฟานไดจ์ , มาติป , ติอาโก้ , เฟอมิโน่ , แชค

ปีนี้อายุ 31 : เฮนโด้

นี่ยังไม่รวม มิลเนอร์ที่อายุไปไกลแล้วอีกนะครับ ส่วนตัวผมมองว่าเราใกล้เข้าสู่ช่วงถ่ายเลือดแล้ว แล้วสัญญาที่ต่อไปไว้ในหลายๆคน ก็หมดในช่วงอายุที่ดี ผู้เล่นบางคนก็ต้องเลือกเก็บ บางคนก็ต้องยอมปล่อยให้สัญญาหมดไป เอาจริงๆมันก้สองแง่นะ เห็นใจนักเตะ แต่ไม่ใช่ว่าพอสโมสรไม่ต่อสัญญาก็เรียกร้องย้าย ถึงมันจะดูไม่ดี แต่มันก็เป็นสิ่งจำเป็นสำหรับการดำรงอยู่ของสโมสรครับ

ปล. สโมสรไม่ได้จะปล่อยหรอกเชื่อดิ่ แต่กระแสมันออกมาเพราะเรื่องสัญญาเฉยๆ  

ไม่ทันละฮะ โดนด่าไปเรียบร้อยแล้ว

นักเตะทุกคน ไม่ให้ขาย ต้องต่อสัญญาให้ได้ ..... และ ต้องซื้อตัวใหม่ตามที่แฟนบอลต้องการด้วย

สรุปโทษ FSG ไปเลยดีกว่า ง่ายดี แฟนหงส์เรา ฮ่าๆๆๆ
6
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: กาก้าาาาาาาาา
เข้าร่วม: 17 Jun 2010
ตอบ: 308
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 09:45
[RE: ลิเวอร์พูลส่อไม่ต่อสัญญาฟีร์มิโน่]
มาอยู่เอซีมิลานไหมครับ ใครที่ไม่เห็นค่าเราเห็นค่าเสมอ
0
0
เกิดมาเพื่อเล่นบอลไทย
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2010
ตอบ: 1458
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 09:48
wong_drum พิมพ์ว่า:
มาอยู่เอซีมิลานไหมครับ ใครที่ไม่เห็นค่าเราเห็นค่าเสมอ  

พูดอย่างกับบ้านพักคนชรา 555 เอาไว้ให้ลูกให้หลานมาเยี่ยมบ่อย ๆ นะ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: #fantasista#trequartista#regista
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1003
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 09:51
[RE]ลิเวอร์พูลส่อไม่ต่อสัญญาฟีร์มิโน่
wanit000 พิมพ์ว่า:
กลายเป็นยุคที่ ใครภัคดีเป็นคนโง่จริงๆนะ ทำดีแทบตาย พอใกล้หมดประโยชน์โดนเฉดหัวทิ้ง ที่เจ็บคือ ตอนช่วงพีค เล่นคุ้มเกินค่าเหนือยไปเยอะด้วยนิสิ อุสายอมรับค่าเหนื่อยน้อยๆเพื่อสโมสรแล้วนะ มาเจอแบบนี้เรียกว่า หลังหักอ่ะ  
หน้าเบล ลอยมาเลย นักเตะรุ่นใหม่ควรดูเป็นตัวอย่าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Aug 2009
ตอบ: 5999
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 10:01
ไม่ต่อก็ขายมั้ย เอ็งจะปล่อยฟรีทุกตัวไม่ได้
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2015
ตอบ: 3844
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 10:09
[RE]ลิเวอร์พูลส่อไม่ต่อสัญญาฟีร์มิโน่
ไงก็ได้ อย่าให้อ๊อกเล่นแทนละกัน ไอคิวฟุตบอลไม่น่าถึง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: YNWA
เข้าร่วม: 27 Oct 2010
ตอบ: 3356
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 10:13
ถ้าคุณคิดจะให้ทีมแข่งขันกับทีมอื่นได้ในระดับบนของตารางทุกปี

คุณต้องยอมรับเรื่องพวกนี้ครับว่ามันควรจะต้องเกิดขึ้นจริง
แก้ไขล่าสุดโดย คนสวนเจ้านายสวย เมื่อ Thu Jul 22, 2021 10:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2007
ตอบ: 3492
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 10:21
ลิเวอร์พูลส่อไม่ต่อสัญญาฟีร์มิโน่
เจ้าตัวอยากอยู่ต่อไม่ต้องรีบต่อสัญญาก็ได้ ทำผลงานปีนี้ให้ดี ทำให้ผู้บริหารเห็นว่าเป็นนักเตพที่คู่ควรที่จะได้สัญญายาวกว่า1ปี ถ้าทำได้เจ้าตัวไม่เสนอ สโมสรก็รีบยื่นสัญญาใหม่แน่นอน
ตามข่าวนักข่าวก็สื่อออกมาแล้วว่าสโมสรเลือกที่จะเก็บนักเตะที่ฟอร์มคงที่ ถึงแม้ว่าจะอายุเยอะขึ้นก็ตาม ลองย้อนกลับไปดูสโมสรอื่น มันเป็นเรื่องปกติของสโมสรที่ทำงานแบบมืออาชีพ จะอยู่กับชุดนักเตะที่อายุเยอะขึ้นทั้งหมด นอกจากผลงานจะแย่ลงแล้ว อนาคตจะไม่มีตามไปด้วย เพราะไม่มีนักเตะชุดใหม่ขึ้นมาแทน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 3838
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 10:22
กลายเป็นยุคที่ ใครภัคดีเป็นคนโง่จริงๆนะ ทำดีแทบตาย พอใกล้หมดประโยชน์โดนเฉดหัวทิ้ง ที่เจ็บคือ ตอนช่วงพีค เล่นคุ้มเกินค่าเหนือยไปเยอะด้วยนิสิ อุสายอมรับค่าเหนื่อยน้อยๆเพื่อสโมสรแล้วนะ มาเจอแบบนี้เรียกว่า หลังหักอ่ะ  

ผมว่าก็ตามสัญญานะครับ คิดดูเฟอร์มิโน่ ขนาดตอนนี้ฟอร์มยังไม่ค่อยดี แล้วอีก 2 ปีล่ะ

เอาน่า... มันเป็นวิถีนักเตะอาชีพอยู่แล้ว ตัวนักเตะก็รู้ นักเตะเมื่อก่อน 32 แขวน สตั๊ดแล้วด้วยซ้ำ
0
0
_____________Love Like the Galaxy ____________
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 2471
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 10:25
ลิเวอร์พูลส่อไม่ต่อสัญญาฟีร์มิโน่
คนสวนเจ้านายสวย พิมพ์ว่า:
ถ้าคุณคิดจะให้ทีมแข่งขันกับทีมอื่นได้ในระดับบนของตารางทุกปี

คุณต้องยอมรับเรื่องพวกนี้ครับว่ามันควรจะต้องเกิดขึ้นจริง  

มันไม่ได้ถูกเสมอไปนะครับ

ผมขอยกตัวอย่าง เลสเตอร์ ละกันครับ
เค้าเก็บ ฟุคส์ มอร์แกน แอนดี้คิง ไว้ ถึงจะไม่ค่อยได้ลงสนามแต่มันอาจจะมีผลด้านอื่นๆ นอกจากการแข่งขันครับ อาจจะเป็นคนติวรุ่นน้อง อาจจะช่วยงานโค้ชเตรียมตัวสู่อนาคต มีต่อสัญญาให้ความมั่นคงอีกนิดหน่อย

พอถึงเวลาปล่อยออก ก้ยังเป็นที่รักของแฟนๆ เพราะผมยังเชื่อว่าคงมีการคุยเป็นการส่วนตัวแล้วว่า นักเตะมีอนาคตอื่นไปต่อแล้วถึงปล่อยได้

แมนยูก้ต่อสัญญานักเตะอายุเยอะบ่อย ส่วนใหญ่ก้ 1 ปีมี option ขยายอีก 1 ปี

แมนซิก้ต่อเฟอนานดินโย่ ขนาดอายุแก่มากละ ไม่ได้เป็นตัวหลักด้วย แต่ผมเดาว่าคงมีงานอื่นๆ ให้ทำเพื่อนพัฒนาตัวเองและสโมสร

ผมว่านักเตะพอเข้าช่วงโรยรา มันมีอย่างอื่นให้ทำนอกจากจะต้องระเบิดฟอร์มในสนามแบบโด้เมสอ่ะนะครับ ถ้านักเตะใจรัก ทำเพื่อสโมสร ยอมนั่งสำรองได้ ค่าเหนื่อยไม่เว่อวัง ก้น่าจะเก็บไว้ดีกว่าครับ นักเตะแบบนี้หายากมากๆ ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5052
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 10:35
มันไม่สามารถเก็บทุกคนไว้ได้ครับ ต้องเข้าใจกันด้วยว่านักเตะเราอายุกำลังเข้าเลข 3 หลายคนมากๆ

ปีนี้อายุ 29 : มาเน่ , ซาล่า , อลิซง

ปีนี้อายุ 30 : ฟานไดจ์ , มาติป , ติอาโก้ , เฟอมิโน่ , แชค

นี่ยังไม่รวม มิลเนอร์ที่อายุไปไกลแล้วอีกนะครับ ส่วนตัวผมมองว่าเราใกล้เข้าสู่ช่วงถ่ายเลือดแล้ว แล้วสัญญาที่ต่อไปไว้ในหลายๆคน ก็หมดในช่วงอายุที่ดี ผู้เล่นบางคนก็ต้องเลือกเก็บ บางคนก็ต้องยอมปล่อยให้สัญญาหมดไป เอาจริงๆมันก้สองแง่นะ เห็นใจนักเตะ แต่ไม่ใช่ว่าพอสโมสรไม่ต่อสัญญาก็เรียกร้องย้าย ถึงมันจะดูไม่ดี แต่มันก็เป็นสิ่งจำเป็นสำหรับการดำรงอยู่ของสโมสรครับ

ปล. สโมสรไม่ได้จะปล่อยหรอกเชื่อดิ่ แต่กระแสมันออกมาเพราะเรื่องสัญญาเฉยๆ  

VVD Alisson น่าจะต่อสัญญานะจากตอนนี้

นอกนั้นอยากให้ต่อแน่นอนกับ Hendo Salah ตัวในแดนกลางกับหน้า

Thiago เพิ่งมา

Shaq ไม่พ้นตลาดนี้

Matip ขึ้นอยู่กับว่าฤดูกาลนี้จะเจ็บบ่อยแค่ไหน ถ้าบ่อยตามเคยน่าจะฤดูกาลสุดท้ายแล้ว

Mane/Firmino จริงๆผมว่านี้น่าจะฤดูกาลสุดท้ายของสองคนนี้แหละ ถ้าคุยสัญญาไม่ลงตัว Mane เก็บไว้ก็ดี แต่ Firmino ถ้าไม่ปล่อยมูลค่าน่าจะตกเพียบ แต่ถ้าขายไม่ได้ สองคนนี้ก็สมควรได้อยู่ยันหมดสัญญาแหละ

ถ้าจะงงว่าทำไมเพิ่มเลือกเก็บ Salah แต่ไม่ใช่ Mane Firmino ก็เพราะเหตุผลในหลายๆด้าน ทั้งฟอร์ม Salah ยังไงก็การันตี 10 ประตู + แต่ไม่ใช่กับ Mane Firmino

Salah เป็นตัวใจแนวรุกที่ตอนนี้ใครยังแทนไม่ได้ คิดเล่นๆว่าถ้าฤดูกาลที่แล้วไม่มี Salah เราอาจจะไม่ถึง Top 4 ก็ได้

จากทั้งหมด Hendo VVD Salah Alisson 4 คนนี้คือแกนกลาง icon ทั้งภาพลักและการเล่น ในแต่ล่ะโซน + Thiago เพราะงั้นถ้าต้องเลือกต่อก็ต้อง 4 คนนี้ก่อน (ถ้าเห็นผมเดือดมู้อื่นนี้คือเพราะ Salah + Hendo เลยล่ะนะ)

แต่การปปล่อยพวกนี้สโมสรก็ต้องหาตัวแทนที่เหมาะสมด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย Sirking เมื่อ Thu Jul 22, 2021 10:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Liverpool
AC Milan
Status: ระวังลื่นถ้าพื้นยังไม่ขัด
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2359
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 10:55
อยู่กันจน40ไปเลย
มันเก็บได้แต่เก็บทุกคนไม่ได้ค่าเหนื่อยพวกนี้สูงมากนะครับ ยังไงก็ต้องมีคนออก salah mane firmino ค่าเหนื่อยรวมกันตั้งเท่าไหร่
0
0

แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20937
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 11:18
Sirking พิมพ์ว่า:

VVD Alisson น่าจะต่อสัญญานะจากตอนนี้

นอกนั้นอยากให้ต่อแน่นอนกับ Hendo Salah ตัวในแดนกลางกับหน้า

Thiago เพิ่งมา

Shaq ไม่พ้นตลาดนี้

Matip ขึ้นอยู่กับว่าฤดูกาลนี้จะเจ็บบ่อยแค่ไหน ถ้าบ่อยตามเคยน่าจะฤดูกาลสุดท้ายแล้ว

Mane/Firmino จริงๆผมว่านี้น่าจะฤดูกาลสุดท้ายของสองคนนี้แหละ ถ้าคุยสัญญาไม่ลงตัว Mane เก็บไว้ก็ดี แต่ Firmino ถ้าไม่ปล่อยมูลค่าน่าจะตกเพียบ แต่ถ้าขายไม่ได้ สองคนนี้ก็สมควรได้อยู่ยันหมดสัญญาแหละ

ถ้าจะงงว่าทำไมเพิ่มเลือกเก็บ Salah แต่ไม่ใช่ Mane Firmino ก็เพราะเหตุผลในหลายๆด้าน ทั้งฟอร์ม Salah ยังไงก็การันตี 10 ประตู + แต่ไม่ใช่กับ Mane Firmino

Salah เป็นตัวใจแนวรุกที่ตอนนี้ใครยังแทนไม่ได้ คิดเล่นๆว่าถ้าฤดูกาลที่แล้วไม่มี Salah เราอาจจะไม่ถึง Top 4 ก็ได้

จากทั้งหมด Hendo VVD Salah Alisson 4 คนนี้คือแกนกลาง icon ทั้งภาพลักและการเล่น ในแต่ล่ะโซน + Thiago เพราะงั้นถ้าต้องเลือกต่อก็ต้อง 4 คนนี้ก่อน (ถ้าเห็นผมเดือดมู้อื่นนี้คือเพราะ Salah + Hendo เลยล่ะนะ)

แต่การปปล่อยพวกนี้สโมสรก็ต้องหาตัวแทนที่เหมาะสมด้วย  

พวกข่าวสัญญาผมทราบครับ เพียงแต่อยากจะอธิบายคนอื่นๆให้เข้าใจว่าทีมเรากำลังแก่

เค้าสู่ช่วงเปลี่ยนถ่าย นักเตะคนไหนที่เค้าประเมิณแล้วว่าต้องรั้ง ก็ต่อสัญญาหมดนะ

อลิซง น่าจะคุยจบไปแล้ว ติอาโก้ เคสพิเศษ ฝีเท้าระดับโลกต้องนำเข้าแม้อายุเกิน ซาลาห์ มาเน่ น่าจะเป็น 2 คนที่ได้ไปต่อ

ส่วนเฮนโด้ สโมสรก็เจรจาไปแล้ว แต่มันไม่คืบ เฮนโด้อาจจะต้องสัญญาระยะยาว ค่าหน่งค่าเหนื่อยเท่าเดิมหรือเพิ่มขึ้่น

หรือเจรจายังไงก็แล้วแต่ ผมแค่รู้สึกว่า ไอ่นี่เรามาปาวๆต่อสัญญากันเนี่ยรู้บ้างรึเปล่าว่าจากวันที่ FSG มา จนถึงวันนี้

ค่าเหนื่อยนักเตะทีมเราเพิ่มสูงขึ้นถึง 95% (มั้ง) นักเตะมันก็เปลี่ยนถ่าย จากกันตอนเป็นนักเตะ ใช่ว่าจะจบความสัมพันธ์กับสโมสรซะหน่อยนี่นา

รูนี่ ยังต้องลา โด้ยังต้องถอย เมสซี่ยังมีข่าวเมื่อเริ่มโรย ยังมีอีกไม่รู้ตั้งกี่คนที่เป็นเคสแบบนี้มันไม่ใช่เฉพาะทีมเรา
แก้ไขล่าสุดโดย MachineRedz เมื่อ Thu Jul 22, 2021 11:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3589
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 11:37
แยกอารมณ์ออกจากงานดีกว่า อายุอานามก็ควรถึงเวลาต้องเริ่มผลัดใบแล้วครับ
0
0
"We have to change from doubter to believer" JK
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2021
ตอบ: 1229
โพสเมื่อ: Thu Jul 22, 2021 11:42

กว่าสัญญาจะหมดนักเตะพวกชุดแชมป์ส่วนใหญ่ก็ 30+ กันเกินครึ่งแล้วมั้งครับ จะไปต่อหมดทุกคนได้ยังไง

ต่อทุกคนไปอีก 2-3ปีเพื่อตอบแทนงี้หรอ ไม่งั้นสัญญากว่าจะหมดอีกทีก็ 33-35 มันเยอะเกินไปหน่อยมั้งครับ

ใครมีแววเล่นต่อรักษาฟอร์มได้ก็ต่อ แต่คนที่ฟอร์มเริ่มดรอปก็ต้องตัดใจทิ้งไป แต่เชื่อว่ายังไงนักเตะระดับนี้ก็มีทีมรอรับอยู่ดี

นักเตะไปได้ค่าเหนื่อยเพิ่มกับทีมอื่นที่สามารถจ่ายได้มากกว่าลิเวอร์ ลิเวอร์ก็ลดภาระไปผมว่าก็ วิน-วิน ดีนะครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel