ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
คิดว่ามีโอกาสจีบติดหรือไม่
มี
???
ไม่มี
???
คะแนนทั้งหมด: 193
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 91
โพสเมื่อ: Mon Jun 21, 2021 03:44
ทำตัวแบบ nice guy แต่มีเงินหลักแสน
พอดีอยากทราบความคิดเห็นของแต่ละคนว่า หากสมมุติว่ามีผู้ชายคนหนึ่งมีบุคลิกเป็นแบบ nice guy (สไตล์ที่ผู้หญิงมักจะเบื่อ)แล้วเลือกที่จะไปจีบผู้หญิงสักคนหนึ่ง ในขณะเดียวกันเขาก็มีอาชีพที่มั่นคง เงินเดือน 6 หลัก แต่ละคนคิดว่าเขาจะจีบผู้หญิงติดหรือไม่ครับ

ทั้งนี้ อยากลองเปรียบเทียบด้วยว่าสุดท้ายแล้วระหว่างเงินกับนิสัยที่เข้ากันของทั้งสองคน ปัจจัยใดที่จะช่วยให้จีบผู้หญิงติดได้ง่ายกว่ากันครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8195
โพสเมื่อ: Mon Jun 21, 2021 03:53
Top Comment [RE: ทำตัวแบบ nice guy แต่มีเงินหลักแสน]
เอาจริงๆ ท่านคิดว่าผู้ชายบนโลกที่มีแฟนทุกคนเป็น bad guy ทั้งหมดเหรอครับ มันคงไม่ใช่อยู่แล้ว

มันขึ้นอยู่กับว่าผู้ชายที่เป็น nice guy คนนั้นเลือกที่จะจีบผู้หญิงแบบไหน ทัศนะคติเป็นยังไง

ผู้หญิงที่ชอบ bad guy ผมเห็นพออายุเริ่มเยอะๆหน่อย เข้าวัยทำงาน ส่วนมากเห็นเปลี่ยนไปชอบสไตล์ nice guy แต่มีความมั่นคงในชีวิตทั้งนั้น เพราะอยากมีครอบครัวที่มั่นคง อย่างน้อยก็เรื่องสภาวะทางการเงิน

ผู้หญิงไม่ได้ต้องการความตื่นเต้นไปตลอดชีวิตหรอกผมว่า
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2092
โพสเมื่อ: Mon Jun 21, 2021 06:20
ถูกแบนแล้ว
Top Comment [RE: ทำตัวแบบ nice guy แต่มีเงินหลักแสน]
สมัยนี้ Nice Guy มีราศีกว่า Bad Boy เยอะเลยนะครับ โดยเฉพาะถ้าอายุ 25+ เป็นวัยผู้ใหญ่แล้ว Bad Boy ถ้าไม่มีอะไรดีแทบไม่มีใครเอาเลย

ผู้หญิงสมัยนี้เขาไม่ได้มีความคิดเลือกผู้ชายเหมือนกับที่คนปลูกฝังเราในวัยเด็กหรือวัยรุ่นแล้วนะครับ ผู้หญิงไม่มีทางตายตัวว่าจะชอบ Nice Guy หรือ Bad Boy แต่เขาชอบคนที่คุยกับเขารู้เรื่อง แล้วก็ทำให้เขาอารมณืดี ทำให้เขินได้ ซึ่งผมมองว่าผู้ชายลุคไหนก็ทำได้ทั้งนั้นแหละ

จากที่ผมมีเพื่อนเป็นผู้หญิงเยอะ เขาแพ้ผู้ชายที่มี Passion มีเป้าหมายในชีวิตครับ การที่ผู้ชายมีโปรไฟล์ดีๆ รวย มีเงิน มันสะท้อนออกมาว่าผู้ชายคนนั้นอาจจะเก่ง มีจุดมุ่งหมาย ไม่ยอมแพ้ นำพาชีวิตไปข้างหน้าด้วยกันได้ แต่ถ้ารวยอย่างเดียวไม่มีสมอง ใช้เงินไปวันๆ ผู้หญิงคุยแปปเดียวก็ไม่เอาครับ ความรู้สึกมันไม่มั่นคง แต่ถ้ามีเงินเดือนหลักแสน แล้วคุยไม่รู้เรื่อง ไม่เข้าใจผู้หญิง ไม่ยอมฟัง เอาแต่ใจ มันก็ดูไปไม่รอดอยู่ดี

เงินก็เป็นปัจจัยนึงอะครับ ปัจจัยมันมีหลายอย่างมาก ขึ้นอยู่กับผู้หญิงที่คุยด้วยว่าเขาขาดอะไร(อันนี้สำคัญ) บางคนต้องการเงินมากๆ บางคนไม่ต้องการเงินเลยก็มี

อย่างพี่สาวผมตอนสาวๆเป็นคนเก่งมาก อายุ 25 แต่เงินเดือนประมาณ 60,000 บาท ในสมัยนั้นถือว่าเยอะมาก (ตอนนั้นปี 2549) พี่สาวผมมองหาผู้ชายไม่ดูที่เงินเลยครับ ขอแค่คนเรียบร้อย ไม่เจ้าชู้ ดูแล้วถ้ามีลูกน่าจะเป็นพ่อที่ดีได้ สุดท้ายทุกวันนี้ผมมีหลานที่ฉลาด ขี้เล่น นิสัยดี น่ารักมากๆ ส่วนพี่สาวผมก็ลาออกจากบ.น้ำมันแห่งหนึ่ง มาช่วยกันเลี้ยงลูก เรื่องเงินหายห่วงเพราะพี่สาวผมหาไว้หมด ละก็ได้ผู้ชายดีๆมาเป็นตัวอย่างให้ลูก

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Sep 2010
ตอบ: 5347
โพสเมื่อ: Mon Jun 21, 2021 03:49
[RE: ทำตัวแบบ nice guy แต่มีเงินหลักแสน]
ไม่รู้จริงๆครับ ในโลกแห่งความเป็นจริง มันมีปัจจัยอย่างอื่นอีกเพียบ ไม่ใช่เรื่องสมการคณิตศาสตร์ ที่จะมาคิดบวกลบคูณหารแล้วมันจะมีผลลัพธ์ออกมาชัดเจนอ่ะนะ

0
0
ฟุตฺบอลํ ปรมํ สุขํ
การได้เล่นฟุตบอล...คือความสุขอย่างยิ่ง

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 384
โพสเมื่อ: Mon Jun 21, 2021 03:51
[RE: ทำตัวแบบ nice guy แต่มีเงินหลักแสน]
PalmRx พิมพ์ว่า:
ไม่รู้จริงๆครับ ในโลกแห่งความเป็นจริง มันมีปัจจัยอย่างอื่นอีกเพียบ ไม่ใช่เรื่องสมการคณิตศาสตร์ ที่จะมาคิดบวกลบคูณหารแล้วมันจะมีผลลัพธ์ออกมาชัดเจนอ่ะนะ

ปัจจัยอื่นอีกเพียบ = 90% เบ้าหน้า
4
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8195
โพสเมื่อ: Mon Jun 21, 2021 03:53
เอาจริงๆ ท่านคิดว่าผู้ชายบนโลกที่มีแฟนทุกคนเป็น bad guy ทั้งหมดเหรอครับ มันคงไม่ใช่อยู่แล้ว

มันขึ้นอยู่กับว่าผู้ชายที่เป็น nice guy คนนั้นเลือกที่จะจีบผู้หญิงแบบไหน ทัศนะคติเป็นยังไง

ผู้หญิงที่ชอบ bad guy ผมเห็นพออายุเริ่มเยอะๆหน่อย เข้าวัยทำงาน ส่วนมากเห็นเปลี่ยนไปชอบสไตล์ nice guy แต่มีความมั่นคงในชีวิตทั้งนั้น เพราะอยากมีครอบครัวที่มั่นคง อย่างน้อยก็เรื่องสภาวะทางการเงิน

ผู้หญิงไม่ได้ต้องการความตื่นเต้นไปตลอดชีวิตหรอกผมว่า
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 7312
โพสเมื่อ: Mon Jun 21, 2021 03:55
นิสัยรวย >>>>>> นิสัย nice
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: พ่อค้าของเล่น
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 552
โพสเมื่อ: Mon Jun 21, 2021 04:02
ถ้าเรา Nice Guy แบบปกตินะ แล้วมีเงินขนาดนี้ ก็เหมือนตีบวกอะ
.
เพราะ นิสัยดีทำใหได้ ได้คุยก่อน แต่ถ้าหล่อก็ได้เสริมไปอีก
และ พอคบไปอะ ผู้หญิงเคาจะรู้เองว่าเรามีเงินไหม
.
พอคบได้ซักพัก ฐานะทางการเงินก็เป็นส่วนช่วนให้เค้าดูว่า ฝากอนาคตกับเราได้ไหม
นิสัย กับ เงิน มัน แต้มเท่าๆกันอะ แต่ดูแล้ว เงินแต้มมากกว่าหน่อย
.
หล่อ รวย นิสัยดี ก็แฮตทริคไปเล้ย
.
สุดท้ายแล้ว มันก็คือการหา คู่ชีวิตที่ Ok กับเรา
แล้วมี นิสัย และ ฐานะทางการเงินเป็นส่วนสำคัญ

0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: (●´ω`●)
เข้าร่วม: 21 Mar 2007
ตอบ: 5576
โพสเมื่อ: Mon Jun 21, 2021 04:30
ไม่เริ่ม โอกาสติด = 0 %
ลงมือ โอกาส = 50 % คือติดกับไม่ติด

นอกเหนือจากนั้น แล้วแต่ใจผู้หญิงเลย เราไม่รู้ว่าเค้าชอบแบบไหนยังไง
0
0
Manchester United - BNK48 - CGM48 - AKB48 - HKT48 - BABYMETAL
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3643
โพสเมื่อ: Mon Jun 21, 2021 05:19
ผู้หญิงไม่ได้ไม่ชอบคนดีครับ แค่ไม่ชอบคนน่าเบื่อ คารมดีจีบใครก็ได้

และจากประสบการณ์ส่วนตัว มีอย่างนึงที่โคดย้อนแย้งคือ ผมที่หน้าตาธรรมดาๆไม่เคยกลัวที่จะแข่งกับคนหล่อจีบผู้หญิงสวย

เพราะส่วนใหญ่คนสวยๆเขาผ่านมาหมดละ ไม่ค่อยมองคนที่หน้าตาอย่างเดียว ถ้าคารมดีโอกาสจีบติดสูงมาก

แต่กับผู้หญิงหน้าตาธรรมดาๆ จีบแพ้คนหล่อทุกครั้ง

อาจจะเพราะไม่ค่อยมีคนหล่อมาจีบเยอะ เลยเลือกคนที่หน้าตาก่อน แบบนี้เรียกเหยียด เรียกเหมารวมไหมไม่รู้

แต่เจอแบบนี้หลายคนมากๆ เสียดายสุดๆเพราะเป็นหน้าตาธรรมดาๆของตลาด แต่โคตรท็อปสำหรับผมเลย
6
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 18950
โพสเมื่อ: Mon Jun 21, 2021 05:39
Nice guy นี่ตัวได้สาวเลยนะ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ความพยายามไม่เคยทรยศใคร
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 15563
โพสเมื่อ: Mon Jun 21, 2021 06:08
ติดครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2092
โพสเมื่อ: Mon Jun 21, 2021 06:20
ถูกแบนแล้ว
สมัยนี้ Nice Guy มีราศีกว่า Bad Boy เยอะเลยนะครับ โดยเฉพาะถ้าอายุ 25+ เป็นวัยผู้ใหญ่แล้ว Bad Boy ถ้าไม่มีอะไรดีแทบไม่มีใครเอาเลย

ผู้หญิงสมัยนี้เขาไม่ได้มีความคิดเลือกผู้ชายเหมือนกับที่คนปลูกฝังเราในวัยเด็กหรือวัยรุ่นแล้วนะครับ ผู้หญิงไม่มีทางตายตัวว่าจะชอบ Nice Guy หรือ Bad Boy แต่เขาชอบคนที่คุยกับเขารู้เรื่อง แล้วก็ทำให้เขาอารมณืดี ทำให้เขินได้ ซึ่งผมมองว่าผู้ชายลุคไหนก็ทำได้ทั้งนั้นแหละ

จากที่ผมมีเพื่อนเป็นผู้หญิงเยอะ เขาแพ้ผู้ชายที่มี Passion มีเป้าหมายในชีวิตครับ การที่ผู้ชายมีโปรไฟล์ดีๆ รวย มีเงิน มันสะท้อนออกมาว่าผู้ชายคนนั้นอาจจะเก่ง มีจุดมุ่งหมาย ไม่ยอมแพ้ นำพาชีวิตไปข้างหน้าด้วยกันได้ แต่ถ้ารวยอย่างเดียวไม่มีสมอง ใช้เงินไปวันๆ ผู้หญิงคุยแปปเดียวก็ไม่เอาครับ ความรู้สึกมันไม่มั่นคง แต่ถ้ามีเงินเดือนหลักแสน แล้วคุยไม่รู้เรื่อง ไม่เข้าใจผู้หญิง ไม่ยอมฟัง เอาแต่ใจ มันก็ดูไปไม่รอดอยู่ดี

เงินก็เป็นปัจจัยนึงอะครับ ปัจจัยมันมีหลายอย่างมาก ขึ้นอยู่กับผู้หญิงที่คุยด้วยว่าเขาขาดอะไร(อันนี้สำคัญ) บางคนต้องการเงินมากๆ บางคนไม่ต้องการเงินเลยก็มี

อย่างพี่สาวผมตอนสาวๆเป็นคนเก่งมาก อายุ 25 แต่เงินเดือนประมาณ 60,000 บาท ในสมัยนั้นถือว่าเยอะมาก (ตอนนั้นปี 2549) พี่สาวผมมองหาผู้ชายไม่ดูที่เงินเลยครับ ขอแค่คนเรียบร้อย ไม่เจ้าชู้ ดูแล้วถ้ามีลูกน่าจะเป็นพ่อที่ดีได้ สุดท้ายทุกวันนี้ผมมีหลานที่ฉลาด ขี้เล่น นิสัยดี น่ารักมากๆ ส่วนพี่สาวผมก็ลาออกจากบ.น้ำมันแห่งหนึ่ง มาช่วยกันเลี้ยงลูก เรื่องเงินหายห่วงเพราะพี่สาวผมหาไว้หมด ละก็ได้ผู้ชายดีๆมาเป็นตัวอย่างให้ลูก

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2015
ตอบ: 7838
โพสเมื่อ: Mon Jun 21, 2021 06:35
Late game ยังไงก็ต้อง nice guy นะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2010
ตอบ: 14186
โพสเมื่อ: Mon Jun 21, 2021 06:38
ผมพูดจริงๆ นะ เนื่องจากเคยอยู่ใน category แบบที่ท่านว่า

ส่วนมากผู้ชายแบบนั้นอ่ะ ไม่เป็นที่ต้องตาสำหรับผู้หญิง เพราะมันมักจะมีคนจับจองไว้อยู่แล้วไง ผู้ชายพวกนี้ รักใครรักจริง รักครอบครัว ผู้หญิงคนไหนได้ไปครองแล้วไม่มีปล่อยให้เหลือกลับมาในตลาดได้อีกหรอก ผู้หญิงส่วนใหญ่ถึงไม่ค่อยมองหาผู้ชายแบบนี้กัน

อย่างเคสผมนี่ โดนจองไว้ตั้งแต่ ม.ปลาย ยังไงก็ไม่ยอมปล่อย ยิ่งพอทำงานแล้วก้าวหน้า เงินเดือนหรู ยิ่งหวงใหญ่ จนได้แต่งงาน เป็นพ่อบ้านจนถึงทุกวันนี้
6
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 7246
โพสเมื่อ: Mon Jun 21, 2021 07:09
ถูกแบนแล้ว
ผมก็ nice guy แต่เงินในบัญชีไม่ถึง2หมื่น
แก้ไขล่าสุดโดย Luckyy เมื่อ Mon Jun 21, 2021 07:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Jul 2020
ตอบ: 5479
โพสเมื่อ: Mon Jun 21, 2021 07:57
Luckyy พิมพ์ว่า:
ผมก็ nice guy แต่เงินในบัญชีไม่ถึง2หมื่น  

Spoil
บช ไม่ถึง 2 หมื่น แต่พอร์ตหุ้น + คริปโต อย่างละ 2 ล้านใช่ไหม?  
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel