ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5120
โพสเมื่อ: Thu Jun 17, 2021 06:28
[RE: ผมขอโทษ! "นิชิโนะ" ยอมรับความผิดพลาดทำช้างศึกร่วงคัดบอลโลก]
Theniceza พิมพ์ว่า:

คนนี้เม้นท์ดีมากๆ ชอบมุมมองการเขียนที่สื่อถึงเรื่องความเป็นจริงของด้านๆหนึ่งของคนไทยจริงๆ  
แต่ผมว่าเป็นเพราะตอนนั้น อยากจะเอาบ.มาเซ็นสัญญา ดูฟอร์มนักเตะผ่านทีวี ธุรกิจนำหน้าในทุกเรื่อง มากกว่านะ ผลงานมี่ทำให้โดนปลดมันก็แค่ฉากหน้า ปล. ถ้าจำไม่ผิด แกออกเองด้วยนะ ลาออกผ่านไอจี
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Toshi
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 11882
โพสเมื่อ: Thu Jun 17, 2021 13:25
[RE: ผมขอโทษ! "นิชิโนะ" ยอมรับความผิดพลาดทำช้างศึกร่วงคัดบอลโลก]
นักเตะที่ซิโก้้ได้ปั้นๆมา ตอนนี้อยู่ลีคใหญ่ๆซะเยอะเลย

เอาเถอะ พูดไปก็เท่านั้น

ถ้าจะเค้าจะรัก อยู่เฉยๆเค้าก็รัก

0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3102
โพสเมื่อ: Thu Jun 17, 2021 18:37
ผมไม่ติดกับตัว นิชิโนะ

ผมติดเรื่องเดียวกับ เรื่อง ผมอายในตอนนั้น

อวยซิโก้ไหม ผมไม่ได้ติดขนาดนั้น ผมยังไงก็ได้

แต่คำพูดวันนั้นมันย้อนมาทิ่มแทงตัว สมาคมเอง

เพราะสมาคมเองก็ไม่ได้ดีเด้สุดๆ

เทียบกับศรัทธาบอลไทยในยุคนั้นกับยุคนี้

ก็ยังมีจุดเปรียบเทียบได้อยู่

แต่ผมอยากก้าวไปข้างหน้า หันมามองตัวเองเยอะๆ ในจุดผิดพลาดของสมาคมเองหน่ะแหละ
0
0
แข็งแกร่งไว้ !

หลุดออกคุก เดียวก็ได้สมัครใหม่จำไว้
อย่ามาห้าวกับแฟนหอย !!!

นักบอลถ้วย ก.
Status: Hendo Hoegarden
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7937
โพสเมื่อ: Thu Jun 17, 2021 19:18
[RE]ผมขอโทษ! "นิชิโนะ" ยอมรับความผิดพลาดทำช้างศึกร่วงคัดบอลโลก
ทุกวันนี้ เหมือน marketing จะนำหน้าผลงานในสนาม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel