ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20155
โพสเมื่อ: Fri Jun 11, 2021 14:33
[RE: (Man utd) Test the water ทำไมต้องยื่นต่ำก่อนแฟนเชลซีที่ทีมรวยจัดยังเข้าใจ]
AnGYoOnSHi พิมพ์ว่า:
Believe พิมพ์ว่า:
สนใจตั้งแต่ปีก่อน แต่พึงยื่นซื้อเนี่ยนะ

ทำไมไม่ดูทีมซื้อขายหลายๆทีม ทำไมเค้าแป้ปๆเปิดตัวเลย

มันไม่เกี่ยวกับจำนวนเงินที่ดีลหรอก มันคือการขยับตัว ยิ่งไวก็ยิ่งดี มันแสดงให้เห็นว่าเราสนใจจริงๆ

เพราะผมมั่นใจสุดท้ายก็ต้องจ่ายตามที่เค้าเรียกมานั้นแหละ แต่จะจ่ายแบบไหนแค่นั้นเอง

ลองดูทีมอื่นบ้างก็ได้ ว่าเราช้าเป็นปกติแค่ไหน ถ้ามีทีมเราซื้อทีมเดียวในตลาดจะไม่บ่นเลย  

ทีมไหนหรอครับตอนนี้ที่ว่าไว เห็นมีแต่หงส์นะ ที่ปิดไป แล้วก็ไม่ใช่บิ๊กดีลอะไร ส่วนเซลซี ที่บอกสนๆฮาลัน กับตัวของอินเตอร์ ก็ไม่ได้มีอะไรคืบหน้า ส่วนไหนหรอครับที่บอกทีมอื่นๆเขารวดเร็วกันหมดละ บิ๊กดีลผมก็เห็นมันยืดเยื้อหมดแหละ

คือทีมซื้อขาย หน้าที่เขาก็คือการเจรจาตอรองให้ได้ผลรับที่ดีที่สุดครับ ไม่ใช่จะเอาเงินฟาด ทุ่มๆไปอย่างเดียว แบบนั้นเขาไม่ได้เรียกทำธุรกิจหรอกครับ ไม่เรียกเจรจาด้วย แล้วดีลมันก็ชัดเจนแล้วว่ามีการบิดไป ถ้าบิดรอบนี้ไม่เวิร์ค ก็บิดใหม่อีก เจรจาเป็นเรื่องปกติอยู่ละ

คิดจริงๆหรอว่ายอมจ่ายแพงๆจบๆไปแล้วทุกอย่างมันจะดีตลอด กี่ดีลแล้วที่เราสายเปย์ ป๊อกบา ดิมาเรีย อเล็กซิส สรุปแบกไม่ได้สักตัว มีอีป๊อกเนี่ย พอฝากผีฝากไข้ได้

รอดูก่อนเถอะครับ ถ้าบอร์ดมันเล่นแง่จริงๆ จะด่าอะไรก็ตามสบาย แต่นี่เขาก็ทำงานเขาเต็มที่ แต่เล่นจะด่า จะติอย่างเดียว ผมว่ามันก็ไม่ถูก  

ส่วนตัวอยากให้ทีมเติมทีมไวๆครับ

อยากให้พร้อมกันตั้งแต่พรีซีซั่น เพราะปีก่อนต้นปีเราก็ไม่พร้อมครับ ผลงานเลยดร็อปไปหน่อย

มองว่าถ้ามีเป้าหมายชัดเจนอยู่แล้ว น่าจะเดินหน้าให้เต็มที่ไปเลยครับ

เพราะไม่อยากให้มาซื้อในช่วงท้ายๆตลาดเหมือนปีก่อนๆ กว่าจะปรับตัว กว่าจะพร้อมลงช่วยทีม

อีกทั้งมองว่าถ้าแรชไปผ่าตัดรักษาอาการบาดเจ็บต้นฤดูกาลอีก เกมรุกของทีมก็อาจจะมีปัญหาได้ครับ

ป.ล. เรื่องซื้อขายไม่ได้มองแค่ปีนี้ครับ มองไปถึงที่ผ่านๆมาด้วยครับ อยากให้เดินเกมไวมากกว่าเดิมแค่นั้นเองครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17616
โพสเมื่อ: Fri Jun 11, 2021 15:02
[RE: (Man utd) Test the water ทำไมต้องยื่นต่ำก่อนแฟนเชลซีที่ทีมรวยจัดยังเข้าใจ]
ชายผู้ศึกษาธรรม พิมพ์ว่า:
AlfaZero พิมพ์ว่า:
ชายผู้ศึกษาธรรม พิมพ์ว่า:
มันไม่ง่ายเหมือนไปซื้อแตงกวาให้เมียอะนะ  

เมียเอาแตงกวาไปทำอะไรครับ  

ชอบกินอะครับ  

ระวังเป็นเก๊าท์นะครับ ผมนี่ค่ายูริคเยอะ หมอบอกห้ามแตงกวาละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel