ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 43837
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 14:03
[RE: นักเตะไม่เอานิชิโนะ!??]
ไปเรื่อยน่ะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Aug 2008
ตอบ: 4396
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 14:51
deckster พิมพ์ว่า:
กองเชียร์ลุงโนะออกมากันยกใหญ่เลยงานนี้ วิเคราะห์กันเป็นประเด็นจริงๆแล้ว จะเห็นว่านวยโนะ ทำผลงานได้ต่ำกว่าเป้าหมาย หรือพูดง่ายๆคือ สอบตก ไม่รู้จักนักเตะ เพราะไม่ทุ่ทเททำการบ้าน กลับญี่ปุ่นไปนอนเล่นหลายเดือน เลยไม่มีแผน ไม่มีการกระตุ้น ไม่ฟิตเนส อย่าไปโทษนักเตะกันเลย หน้าที่คุณคือบริหารจัดดาร เค้นศักยภาพ เขาจ้างมาทำอาหารในวัตถุดิบปลานิล ทำไม่เป็น แล้วบอกว่า ทำเป็นแต่ปลาแซลมอล หน้าที่คุณคือการรังสรรค์ทรัพยากรที่มีอยู่อย่างจำกัดนี้ ให้ออกมาดีที่สุด แต่นี้แค่ทอดปลายังไหม้ (อาเซียนยังแพ้ ถ้วยยังว่าว) ความอร่อยไม่ต้องถามถึง คนชิม ดันไปอวยเชฟต่อแล้วโทษปลาซะงั้น ผลงานกากก็ยังจะอวยเพียงเพราะเป็นต่างชาติ และตัวเองได้เคยออกมาอวยกันยกใหญ่ กลัวเสียหน้ากันขนาดนั้นเหรอ  

ไม่มีใครปกป้องว่าลุงโน๊ะวางแผนดีทำทีมดีแล้ว แต่มันเป็นความผิดหวังที่เห็นนักบอลทีมชาติทำตัวไม่มืออาชีพ ซึ่งหากทัศนคติเป็นแบบนี้ไม่มีทางประสบความสำเร็จแน่นอน เราเปลี่ยนโค้ชไปเรื่อยๆตามใจนักบอลไม่ได้

อ่านจับใจความให้รู้เรื่องก่อนดีไหมครับ ก่อนจะไปไล่เหน็บคนอื่น
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1367
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 15:06
พรีเมียลีคยังมีเลย ที่ไม่เอาโค้ชอ่ะ มันต้องมาดูกัน ว่าไม่เอาเพราะอะไร เพราะนักบอลเขาใกล้ชิดโค้ชมากกว่าพวกเรา เขาอาจจะสัมผัสถึงนิสัยใจคอ มากกว่าพวกเรา ทำให้ไม่ชอบโค้ชก็เป็นได้ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น โค้ชก็เป็นคนเลือกนักเตะเองหนิ ใครที่ดูไม่ชอบโค้ช โค้ชน่าจะมองออกนะ ก็ไม่ต้องส่งลงตัวจริง ไม่ก็เปลี่ยนตัวออก ก็แค่นั้นเอง นักเตะเลือกไป 40 กว่าคน มันต้องมีเกินครึ่งแหละ ที่ตั้งใจไปเล่นเพื่อชาติจริงๆ จะมาโทษแต่นักเตะฝ่ายเดียวก็ไม่ถูก ทีตอนซิโก้ฟอร์มตก ไม่เห็นพูดเรื่องนักเตะไม่เอาโค้ชเลยหนิ มีแต่ด่าซิโก้ทั้งนั้นว่าฝีมือไม่ถึง ไหงพอตอนโนะคุม ถึงโทษแต่นักเตะ ทั้งฝีมือไม่ถึง แอคอาร์ท เตะไล่โค้ช เก่งแต่ในไทยลีค ไม่ฟิต เล่นได้ 60 นาที โหหหห โค้ชเทพ แต่นักเตะผิดหมดอย่างงั้นเลยเหรอ อีกอย่าง ถึงจะเตะไล่โค้ชยังไง ผมเชื่อว่า เวลาเจอทีมอาเซียน ไม่มีใคร throw game หรอก เพราะศักดิ์ศรีมันค้ำคอ แต่ประเด็นคือ มันไม่รู้จะเล่นยังไงมากกว่า หันไปข้างสนาม โค้ชก็นิ่ง จะเปลี่ยนตัวก็เปลี่ยนช้า ทรงบอลก็ไม่ได้ จะต่อบอลก็ไม่ใช่ จะโยนขึ้นหน้าก็ไม่เชิง มันดูไม่เป็นทรงบอลอ่ะ ซึ่งมันน่าจะเกี่ยวกับแผนโค้ชมากกว่านะ เอาง่ายๆ เลย เชลซี ตอนแลมพาดคุม พอฟอร์มตก แฟนบอลก็ว่านักเตะกาก กองหลังกาก พอเปลี่ยนเป็นทูเคิล นักเตะที่ว่ากาก กลับมาเฉิดฉายทั้งนั้น เพราะโค้ชรู้ว่าจะสั่งให้มันเล่นยังไง แล้วท้ายสุดนักเตะที่ว่ากาก ก็เป็นแชม UCL แบบนี้จะให้โทษนักเตะอย่างเดียวมันถูกต้องมั้ย ไปคิดดูละกัน
0
0
CHELSEA ที่รัก

นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 1367
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 15:15
deckster พิมพ์ว่า:
กองเชียร์ลุงโนะออกมากันยกใหญ่เลยงานนี้ วิเคราะห์กันเป็นประเด็นจริงๆแล้ว จะเห็นว่านวยโนะ ทำผลงานได้ต่ำกว่าเป้าหมาย หรือพูดง่ายๆคือ สอบตก ไม่รู้จักนักเตะ เพราะไม่ทุ่ทเททำการบ้าน กลับญี่ปุ่นไปนอนเล่นหลายเดือน เลยไม่มีแผน ไม่มีการกระตุ้น ไม่ฟิตเนส อย่าไปโทษนักเตะกันเลย หน้าที่คุณคือบริหารจัดดาร เค้นศักยภาพ เขาจ้างมาทำอาหารในวัตถุดิบปลานิล ทำไม่เป็น แล้วบอกว่า ทำเป็นแต่ปลาแซลมอล หน้าที่คุณคือการรังสรรค์ทรัพยากรที่มีอยู่อย่างจำกัดนี้ ให้ออกมาดีที่สุด แต่นี้แค่ทอดปลายังไหม้ (อาเซียนยังแพ้ ถ้วยยังว่าว) ความอร่อยไม่ต้องถามถึง คนชิม ดันไปอวยเชฟต่อแล้วโทษปลาซะงั้น ผลงานกากก็ยังจะอวยเพียงเพราะเป็นต่างชาติ และตัวเองได้เคยออกมาอวยกันยกใหญ่ กลัวเสียหน้ากันขนาดนั้นเหรอ  

เปรียบเทียบได้ดี แต่แฟนบอลส่วนใหญ่ในบอร์ดนี้ไม่เข้าใจหรอก เผลอๆจะโดนรุมด่าเอานะ ในบอร์ดนี้อ่ะคุณต้องโทษปลานิล ไม่ใช่โทษเชฟ ถึงจะดูดี 555
0
0
CHELSEA ที่รัก

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 4991
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 15:31
ดูจากแพสชั่นในนัดเจอ uae ตอนเสียประตูก็ยังนิ่งทุกลูก
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2010
ตอบ: 1683
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 15:35
นักเตะไทย คนไหนแม่งคิดว่าตัวเองเป็นสตาร์นะ แม่งโคตรเห่ยเลย เก่งแต่ในกะลาแลนด์แห่งนี้แหละ
ไปเจอเด็กฝึกโนเนมสโมสรในยุโรป ยังสู้เค้าไม่ได้เลยมั้ง ไปแข่งระดับนานาชาติทีไรก็อ่อนกว่าเค้า
ยังคิดว่าตัวเองเป็นสตาร์อีก แอ็คอย่างเดียว

การหลงตัวเองว่าชั้นแน่ ชั้นเจ๋ง ในกะลาแลนด์นี่แหละ ที่ทำให้การพัฒนามันหยุด เลยสู้ต่างชาติเค้าไม่ได้สักที
โค้ชต่างชาติมาวางโปรแกรมซ้อมหนักหน่อย ไม่เอาแล้ว กคงคิดว่า ชั้นเทพแล้วทำไมต้องซ้อมหนักงี้วะ อะไรแบบนั้นมั้ง นักเตะไทยอ่ะ

0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3265
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 15:37
จบเเล้วบอลไทย
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2009
ตอบ: 829
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 15:59
ถ้าเป็นแบบนั้นจริง ก็เล่นเพื่อเงิน ไม่ได้เล่นเพื่อชาติอ่ะนะ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: วันแต่งงานเรา พี่จะคั่วกลิ้งวัว
ตอบ: 551
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 16:05
KloppPK พิมพ์ว่า:
โคตรเลอะเทอะ ถ้าผมเป็นนักเตะนะ ผมจะถาม เศรษฐา เลยว่าใคร เอามาพูดแบบนี้ ทำตัวเหมือนวงใน รู้ข่าวนั้นนี่ คนที่เขาติดแล้วเขาทุ่มเท จะคิดยังไงเจอคนพูดแบบนี้

อีดิท ถ้าคิดว่าวงใน แต่คนระดับนี้ บางเรื่องถึงรู้จริงก็ไม่ควรพูด ควรจะเงียบปากมากกว่า  

พลิกลิ้น55555
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: เทพท่องเมฆาเร้นกาย
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1829
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 16:07
ตอนซิโก้ เคยมีใครโดนเรียกแล้วถอนมั้ยครับ ประเด็นนี้น่าคิดนะ พอยุค ราเยวัชกับนิชิโนะ ถอนกันเป็นว่าเล่น ถ้าไม่มีความเป็นมืออาชีพแบบนี้ กองเชียร์ก็หมดใจอะคับ ขอหันไปดูบอลนอกแทนละกัน
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34431
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 16:21
ทัศนคติความเป็นมืออาชีพแม่งไม่มีเลยนี่หว่า ฝีเท้ากระจอกแล้วเสือกเลือกนายมันก็อยู่กันได้แค่นี้แหละ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 11 May 2020
ตอบ: 1441
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 16:51
TFunited พิมพ์ว่า:
นิชิโนะนี่ไม่รู้ แต่ตอนราเยวัชมีจริงระดับสตาร์ทั้งนั้นด้วย  

ใบ้ๆมาหน่อยได้ไหมครับว่าใครบ้าง
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8613
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 17:05
ใครมันไม่ทุ่มเทให้สมกับตราทีมชาติก็ไม่ต้องเรียกมัน เก่งเเค่ไหนก็ไม่ต้องเรียก เอาดาวรุ่งใจได้กว่ามันมาติดยังน่าเชียร์ซะกว่า อย่างน้อยก็ยังวิ่งมากกว่าตัวเก๋าบางคนที่ติดแอค ใครไม่เอาโค้ชก็บอกมาเลยจะได้ตัดชื่อง่ายๆเเล้วอย่ามางอเเงทำไมทีมชาติไม่เรียกทีหลังละกัน มันทุเรศ
0
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1141
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 18:06
นักเตะไม่เอานิชิโนะ!??
ถ้าเป็นจริงนี่เรื่องใหญ่เลยนะ ใหญ่ตรงที่ทัศนคตินักเตะเราไปได้แค่นี้ ไกลสุดได้แค่นี้ ถ้าเป็นแบบนี้คือจบแล้วละในยุคเรา
ถ้านักเตะทีมชาติหรือเพื่อนๆเข้ามาอ่าน ก็รับรู้ไว้ด้วยนะครับว่าคนไทยส่วนใหญ่คิดกันแบบนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1964
โพสเมื่อ: Thu Jun 10, 2021 19:29
ถูกแบนแล้ว
ส่วนตัวยังให้โอกาสนิชิโนะอีก2ปีครับ

เรากำลังไปสู่ทิศทางที่ถูกต้อง และกำลังมีอนาคต

ขอโทษแฟนซิตี้ที่ยกมาอ้างอิงด้วย

แต่ขนาดระดับเป๊ป ซิตี้ยังให้เวลาหลายปี แถมให้ซื้อเซนเตอร์5-6ตัวในเวลาไม่กี่ปี ซื้อจนกว่าจะพอใจ

แล้วไทยเราล่ะ ทรัพยากรสู้ซิตี้ได้ไหม ให้เวลา ให้ตัวหลักๆกลับมากันครบ ค่อยว่ากันครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel