ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22134
โพสเมื่อ: Tue Jun 08, 2021 19:42
[RE: เวียดนามยังมีโอกาสตกรอบไหมครับ]
hopkins พิมพ์ว่า:
ผมสงสัยอย่างนะ ว่าทำไมเวียดเขาถึงพัฒนาเรื่องความฟิตมาได้ไกลขนาดนี้
คัดบอลโลกรอบแล้ว ที่ไทยเราบุกไปชนะเวียดถึงบ้าน 0-3 ตอนนั้นความฟิตยังดูเป็นรองเราอยู่เลย
โค้ชปาร์คมาแค่คนเดียว เปลี่ยนทีมชาติไปได้มากขนาดนี้เลยหรอครับ  

เวียดนามตอนนั้นมันก็ฟิต

แต่มันวิ่งสเปะสปะ ไม่เป็นทรงแบบทุกวันนี้

โค้ชปาร์คเข้ามา สอนวิธีการกิน การใช้ชีวิตให้ใหม่หมดเลย

เด็กมันก็เอาด้วย ติดทีมชาติอัพราคา ค่าเหนื่อยได้ เหมือนไทยยุคซิโก้นั่นแหละ

มีแรงจูงใจ อยากเอาชนะ

แถมโค้ชยกชุดเข้ามาเลย ตำแหน่งละคน
ผช โค้ช
แพทย์ประจำทีม
โค้ชฟิตเนส
โค้ชประตู

แล้วก็เอาโค้ชเวียดนามประกบแต่ละคนเลย ไม่ใช่ มาแค่นิชิโนะ แค่คนเดียว

อินโด ก็ทำแบบนี้เหมือนกัน มากันแบบยกชุด
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 8829
โพสเมื่อ: Tue Jun 08, 2021 20:45
[RE: เวียดนามยังมีโอกาสตกรอบไหมครับ]
เวียดนามถ้าไม่ชนะมาเลย์กับยูเออีสักนัดก็ร่วงเหมือนกัน ตอนนี้มี 14 ตัดเจออินโดออกไป 6 แต้ม เหลือ 8 แต้มถ้าเก็บ 3 แต้มไม่ได้ยังไงก็ไม่พอเข้ารอบ

ส่วนความฟิตมันฟิตกว่าไทยมานานแล้ว เวียดนามกับอินโดนี่บอลสายบ้าพลัง แค่เล่นเป็นทีมไม่เก่ง แล้วพอปาร์คเข้ามาคุมก็ใส่ทัศนคติเพิ่มไปมันก็วิ่งได้เท่าที่เห็นเนี่ยแหละ โค้ชเค้าบอกเองว่าเวียดนามเล่นกับไทยกลัวไทยมากไป ตอนหลังเลยเล่นเป็นคนบ้าอยากชนะให้ได้เลย
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Tue Jun 08, 2021 21:17
เวียดนามยังมีโอกาสตกรอบไหมครับ
อยากดูเหงียนฟัดกับมาเล

ถ้าชนะก็ลอยลำ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 02 Apr 2020
ตอบ: 3887
โพสเมื่อ: Tue Jun 08, 2021 22:58
ผมกลับรู้สึกยินดีกับเขานะครับ เราไม่ดีพอไม่จำเป็นต้องแสดงอะไรที่ไร้อารยะขนาดนี้นะครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2101
โพสเมื่อ: Tue Jun 08, 2021 23:06
ไม่รู้อะ
ผมเชียร์เวียดนามตลอด
ผมไปเวียดนามบ่อยกว่า
กลับบ้านนอกตัวเองอีก
เชียร์ให้ไปบอลโลกเลย
ผมเคยไปช่วงแข่งบอลนี่ละ
โครตเดอะเบส
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 17 Dec 2020
ตอบ: 1455
โพสเมื่อ: Tue Jun 08, 2021 23:27
ผมก็เชียร์เวียดนามนะ อยากให้เค้าไปบอลโลก ให้เป้นกำแพงให้ทีมไทยเราสำเหนียกตัวเอง เรื่องแฟนบอลเกรียนๆเค้าก็เยอะ แต่ดีๆที่เชียร์เราก่อนหน้านี้ก็เยอะเหมือนกัน อย่าไปอินพวกยูทูปเปอรฺ์แปลคอมเม้นมาก

อีกทีมที่มาแน่หลังจากนี้ก็อินโด ความอิน แพชชั่นในเกม เกมในลีกก็เข้มข้น คนอินโดโคตรบ้าบอล ได้โค้ชสไตย์เกาหลี ถ้าเด็กอินโดเชื่อฟัง เค้านี่แหละที่ผมว่าจะขึ้นมาแข่งกับเวียดนาม ไทยเราอยู่ที่3หรือ4แข่งกับมาเลย์
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 Dec 2020
ตอบ: 4357
โพสเมื่อ: Wed Jun 09, 2021 00:05
PUGPUBG พิมพ์ว่า:
เข้ารอบ12อาจจะเข้า แต่จะไปบอลโลก ฝันไปก่อน เหมือนเรารอบที่แล้วนั่นแหละ ไม่ชนะสักนัด บอลเล่นแต่อุดแบบนี้

สมมุติ อยู่กลุ่มเดียวกับ ญี่ปุ่น ออส อิหร่าน อุซเบ ซีเรีย ซาอุ เกาหลีใต้ จีน อิรัก โอมาน คูเวต แค่นี้ก็อวกแล้ว ดูรายชื่อทีมที่น่าจะเข้า มีแค่ ยูเออี ที่สู้ได้  

ไทยยุคซิโก้พยายามเล่นบอลบุกแต่โดนสวนกลับแพ้เละ

ถ้าเปลี่ยนเป็นเวียดนามบอลอุด อยากรู้เหมือนกันจะเป็นไง

ผมเชียร์เวียดนามให้เข้ารอบ 12 ทีมนะ พยายามทำใจเชียร์เสมือนเชียร์ไทยสไตล์บอลอุดอ่ะ

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 5041
โพสเมื่อ: Wed Jun 09, 2021 00:08
ตอนเมื่อก่อนที่เจอไทย ที่แพ้รัวๆ เวียดนามก็ไม่ได้เล่นแย่เลยนะครับ

ทักษะดี มีลูกหวาดเสียว เราก็เหนื่อยอยู่เหมือนกัน

แต่เหมือนตอนนั้นเวียดนามใจไม่สู้ครับ ใจฝ่อตลอด โดยเฉพาะช่วงครึ่งหลัง

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5124
โพสเมื่อ: Wed Jun 09, 2021 06:34
ถูกแบนแล้ว
ผมมองว่าเวียดนามยังไม่พัฒนาในระยะยาวหรอก ปัจจัยพื้นฐานยังไม่แข็ง แต่ทีมชุดนี้ของเค้าดีจริง ผมเชียร์ให้ได้ไปบอลโลกเลยนะ เราจะได้โดนกระตุ้นบ้าง
0
0
Toshi
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8602
โพสเมื่อ: Wed Jun 09, 2021 07:41
3ใน4 มันกอดโควต้าเอาไว้แล้ว ญี่ปุ่น เกาหลี ออสเตรเลีย
ถ้าอยู่กลุ่มที่มี2ทีมนี้ คือหมดหวัง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2005
ตอบ: 1127
โพสเมื่อ: Wed Jun 09, 2021 11:39
อยู่ที่นัดหน้าที่เจอมาเลย์เลยครับ ถ้าชนะก็เข้ารอบแน่ๆ แล้วนัดสุดท้ายจะยัน uae ได้ไหม
ถ้ายันได้ก็เข้าที่ 1 ยันไม่ได้ก็น่าจะเป็นที่ 2 ที่ดีที่สุดอยู่ดี

ถ้าเกิดเสมอหรือแพ้มาเลย์ อันนี้จะเหนื่อยทันที เพราะนัดสุดท้ายเจอ uae จะต้องมีแต้ม
ชนะเข้ารอบ เสมอมีลุ้นอันดับ 2 ที่ดีที่สุด(โอกาส 50/50) แพ้ตกรอบค่อนข้างแน่

สรุปว่า 2 นัดถ้ามี 3 แต้มเข้ารอบ มี 2 แต้มได้ลุ้น 50/50 มี 1 แต้มลุ้นยาก ไม่ได้เลยซักแต้มก็ตกรอบ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel