ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ตรงต่อเวลามันจะตายหรอครับท่าน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jul 2006
ตอบ: 3215
โพสเมื่อ: Tue Jun 08, 2021 15:49
[RE: ตปททีมชาติตกรอบมีไล่ประธานFAไหม]
เอาจริงๆผมว่าต้องมีบ้างแหละ แต่สิ่งที่เรารับรู้ก็แค่โค้ชแหละ

ผมลองเปรียบเทียบนะ เอาแบบไม่รู้ถูกไหม

ขนาดระดับสโมสร ประธานสโมสรหลายๆทีมยังโดนไล่อยู่บ่อยๆ ตั้งแต่นโยบาย ซึ่งบางสโมสรนี่แทบจะเรียกว่าสโสรของเค้า ยังโดนไล่เลยนะครับ

ผมเลยคิดว่าระดับประเทศที่เป็นองค์กรน่าจะมีโดนไล่ครับ แต่อาจจะไม่ได้รวมตัวไล่ ก็คงพิพากวิจารณ์กันแหละครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status: The Foxes
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 1531
โพสเมื่อ: Tue Jun 08, 2021 16:14
[RE: ตปททีมชาติตกรอบมีไล่ประธานFAไหม]
บังยี ต้องมาแล้วจังหว่ะนี้
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 31502
โพสเมื่อ: Tue Jun 08, 2021 16:34
ตอนนี้พวกที่ไล่ก็คือพวกที่หมั่นไส้แกตอนเรื่องซุปไก่นั่นแหละ
ถ้าแกทำงานไม่ได้เรื่องแบบยุคบัง มันควรไล่จริงๆ แต่ยุคนี้แกก็ทำงานแบบสากลที่ควรทำแล้ว ถามว่ามันเลิศมากไหม มันไม่ใช่ มันแค่เป็นสิ่งที่มันต้องควรทำมาตั้งนานแล้วแต่บังมันไม่ทำ อันนี้สมยศแกซัพพอร์ททุกอย่าง ทำงานมีขั้นตอน มีปรับโครงสร้างหลายอย่าง ส่วนผลงานนี่แหละคือจุดอ่อนที่เป็นเกราะป้องกันแกไม่ได้ ถ้ามองในแง่การบริหารจัดการวางแผนตั้งทีมงานต่างๆแกสมควรอยู่ต่อครับถ้ามองแบบมีเหตุผล แต่จะบอกว่าไม่มีส่วนรับผิดชอบเลยก็ไม่ได้

หรืออยากลองย้อนไปแบบยุคเก่ากะอีแค่ตั๋วเครื่องบิน หรือพาสปอร์ต วีซ่าหมดอายุจนนักบอลตกเครื่อง สนามซ้อมยังไม่มีต้องวิ่งบนลานกว้างโรงแรมเอา ภาพจำแบบนั้นผมว่าอย่าให้มาหลอนอีกเลย กว่าจะไล่มันไปได้โคตรท้อ แล้วสำหรับผมใครจะเป็นนายกสมาคมก็ได้แต่ต้องทำงานแบบมืออาชีพ
อีกอย่างคือแฟนบอลส่วนมากต้องเข้าใจสักทีว่าประเทศอื่นเค้าก็มีการพัฒนาฟุตบอลในแบบของเค้าเองอยู่ทุกที่ ไม่มีใครจะมาเป็นหมูเชือดง่ายๆอีกแล้ว มันแพ้ชนะกันได้หมดใครพลาดมากกว่าก็โดนไป อย่าคิดว่าเราเจ๋งอยู่คนเดียว เราต้องแพ้ไม่ได้ คนอื่นก็มีมือมีเท้าอ่ะ
2
0
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7784
โพสเมื่อ: Tue Jun 08, 2021 16:49

แก้ไขล่าสุดโดย AMI N เมื่อ Tue Jun 08, 2021 16:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 840
โพสเมื่อ: Tue Jun 08, 2021 17:00
เข้าใจหลายคอมเน้นนะ คงอัดอั้น แค่ฟุตบอลก็งี้แหละ
มีแพ้มีชนะปนกันไป แต่แค่ช่วงนี้แพ้เยอะไปหน่อย

0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2009
ตอบ: 1482
โพสเมื่อ: Tue Jun 08, 2021 17:09
ไล่ไดัครับ มีเยอะแยะ แม้กระทั่่งสโมสรที่เอาแต่งานหลังบ้าน แต่ในสนามห่วยบรรลัย เจ้าของเขายังโดนไล่เลย ไม่พอใจในผลงานต้องกดดัน มีวุฒิภาวะ ต้องรับทั้งผิดและชอบ ในการกระทำ และผลงาน สมาคมฟุตบอล แก่งประเทศไทย ขื่อก็บอกอยู่แล้วไม่ใช่ บ.สมยศจำกัด จะปลอบใจ ทำใจกันเอง อยู่ตรงนี้ ก็ไม่เป็นไร แต่อคติทุกอย่างมันก่อตัวขึ้นโดยพวกท่านสมยศเด้อ สุดท้ายบอลตกต่ำสุดๆ จะทนงอมืองอตีนอยู่ทำไม กองอวยก็อย่าอวยเกิน ในเมื่อตัวเองเป็นคนพูดเองแท้ๆ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2008
ตอบ: 4394
โพสเมื่อ: Tue Jun 08, 2021 17:09
ยังเหลืออีก 1 เกม ไม่เหมาะที่นายกจะขยับทำอะไร ณ ตอนนี้ ส่วนตัวคิดว่าสมยศ ค่อนข้างฟังแฟนบอลในระดับหนึ่งนะ การบริหาร หลักๆแล้วจะตามใจนิชิโนะ เขาว่าไงก็เอาตามนั้น ซึ่งก็เป็นไปอย่างที่แฟนบอลส่วนใหญ่ต้องการนั่นแหละ แต่เมื่อผลงานย่ำแย่ขนาดนี้ เห็นด้วยว่าต้องมีการเปลี่ยนแปลง เพราะมาผิดทางแล้ว
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2020
ตอบ: 555
โพสเมื่อ: Tue Jun 08, 2021 17:11
ถามแฟนแมนยูกับแฟนบาซ่าดูครับ ว่าเขาไล่เจ้าของทีมกันไหม ไม่น่าถามน่ะแบบนี้ดู…ดี
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6608
โพสเมื่อ: Tue Jun 08, 2021 17:20
MarkHoffman พิมพ์ว่า:
ถามแฟนแมนยูกับแฟนบาซ่าดูครับ ว่าเขาไล่เจ้าของทีมกันไหม ไม่น่าถามน่ะแบบนี้ดู…ดี  

สโมสรกับทีมชาติ มันคนละเรื่องเลยนะครับ
ไม่น่าเม้นเลยครับ ดู....ดี
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 841
โพสเมื่อ: Tue Jun 08, 2021 17:47
ตปททีมชาติตกรอบมีไล่ประธานFAไหม
deckster พิมพ์ว่า:
ไล่ไดัครับ มีเยอะแยะ แม้กระทั่่งสโมสรที่เอาแต่งานหลังบ้าน แต่ในสนามห่วยบรรลัย เจ้าของเขายังโดนไล่เลย ไม่พอใจในผลงานต้องกดดัน มีวุฒิภาวะ ต้องรับทั้งผิดและชอบ ในการกระทำ และผลงาน สมาคมฟุตบอล แก่งประเทศไทย ขื่อก็บอกอยู่แล้วไม่ใช่ บ.สมยศจำกัด จะปลอบใจ ทำใจกันเอง อยู่ตรงนี้ ก็ไม่เป็นไร แต่อคติทุกอย่างมันก่อตัวขึ้นโดยพวกท่านสมยศเด้อ สุดท้ายบอลตกต่ำสุดๆ จะทนงอมืองอตีนอยู่ทำไม กองอวยก็อย่าอวยเกิน ในเมื่อตัวเองเป็นคนพูดเองแท้ๆ  

ส่วนใหญ่ที่ไล่กันมันเรื่องนิกสนามส่วนใหญ่ครับทั้งคอรัปชั่น​ การบริหารคนในองค์กร​ แต่งตั้งคนในองค์ที่ที่ไม่เหมาะสม​ ส่วนเรื่องในสนามมีส่วนบ้าง​ แต่เป้าใหญ่จะลงไปที่โค้ช​
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39468
โพสเมื่อ: Tue Jun 08, 2021 17:53
[RE]ตปททีมชาติตกรอบมีไล่ประธานFAไหม
MarkHoffman พิมพ์ว่า:

fyi เจ้าของบาซ่าคือแฟนบอล ไอ้ส่วนที่โดนไล่คือบอร์ด สาเหตุคือมันคอรัปชั่นจนเรื่องถึงตำรวจไปแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3613
โพสเมื่อ: Wed Jun 09, 2021 05:59
BlaCKWarrioR พิมพ์ว่า:
แค่นี้ยังทนรอ เลือกตั้งนายกสมาคมรอบใหม่ไม่ได้

ก็เลิกด่า พวกที่ เข้ามาบริหารแบบผิดวิธีเถอะ
มันดูย้อนแย้ง

สมัยก่อน มีใครมายึดอำนาจ บริหาร ของวีวี วีเจมั้ย

แต่ถ้านายกสมาคมอยากลาออกเองนั่นก็เป็นอีกเรื่องนึง  

ผมว่าการกดดัน ไล่ ผู้บริหารให้ลาออก เป็นเรื่องปกตินะ
ถ้าจะพูดถึงการเมืองระดับชาติ ต่อให้ทอนเป็นนายก แล้วมีคนไปประท้วงให้ลาออก ก็ไม่ได้ผิดอะไร
คือกดดันให้ลาออกหรือยุบสภาเพื่อให้มีการเลือกใหม่
ที่ผิดคือการไล่ด้วยอำนาจนอกระบบ ใช้กำลังทหาร ขัดขว้างการเลือกตั้ง
0
0
Functional play > Positional play

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22049
โพสเมื่อ: Wed Jun 09, 2021 06:22
Preside@MTUTD พิมพ์ว่า:
BlaCKWarrioR พิมพ์ว่า:
แค่นี้ยังทนรอ เลือกตั้งนายกสมาคมรอบใหม่ไม่ได้

ก็เลิกด่า พวกที่ เข้ามาบริหารแบบผิดวิธีเถอะ
มันดูย้อนแย้ง

สมัยก่อน มีใครมายึดอำนาจ บริหาร ของวีวี วีเจมั้ย

แต่ถ้านายกสมาคมอยากลาออกเองนั่นก็เป็นอีกเรื่องนึง  

ผมว่าการกดดัน ไล่ ผู้บริหารให้ลาออก เป็นเรื่องปกตินะ
ถ้าจะพูดถึงการเมืองระดับชาติ ต่อให้ทอนเป็นนายก แล้วมีคนไปประท้วงให้ลาออก ก็ไม่ได้ผิดอะไร
คือกดดันให้ลาออกหรือยุบสภาเพื่อให้มีการเลือกใหม่
ที่ผิดคือการไล่ด้วยอำนาจนอกระบบ ใช้กำลังทหาร ขัดขว้างการเลือกตั้ง  

นั่นแหละครับ ผมเลี่ยงไม่พูดแล้วนะเนี่ย

ถ้ามันเป็นแค่ ปชช กับ ปชช มันไม่มีใครอยากทุ่มเงิน หรือ ไปดีลกองทัพให้มาทำแบบที่ทำกันมาหลายๆครั้งอย่างที่ผ่านมา

เราก็แค่รอ ตามกติกา ของ หลักการ ปชต ได้แค่นั้นแหละครับ

เพียงแต่เราได้แสดงให้ว่า ไม่พอใจในการบริหารงานแบบนี้
0
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8590
โพสเมื่อ: Wed Jun 09, 2021 07:31
ไมอยากไล่ก็ไล่ไม่ได้ มันมีระเบียบของมันอยู่
แก้ไขล่าสุดโดย dogger2006 เมื่อ Wed Jun 09, 2021 07:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel