ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: You've called down the thunder, now reap the whirl
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 8998
โพสเมื่อ: Mon Jun 07, 2021 09:55
[RE: NBA ดูละสงสาร Doncic]
ถ้ามีมือ 2-3 ที่ไว้ใจได้ แกคงไม่ต้องถือบอลเอง เล่นเองทุกเพลย์ขนาดนี้ มีคนสลับทำเพลย์ให้ ขยับไปเล่น SG สลับกับ PG ได้พักมากขึ้นบ้าง. ไม่ต้องแบกคนเดียว แล้วก็หมดแรงช่วง Q4 เหมือนที่ผ่านมา
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1595
โพสเมื่อ: Mon Jun 07, 2021 09:56
ลูกที่ Kawhi Backcourt ตอนท้ายเกม ไม่เป่าได้ไงฟะ
แก้ไขล่าสุดโดย กัปตันขอนลอย เมื่อ Mon Jun 07, 2021 09:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2013
ตอบ: 978
โพสเมื่อ: Mon Jun 07, 2021 10:01
ตอนนี้ทีมมีเพรชเม็ดงามอยู่ในมือแล้ว

อยู่ที่กึ๋นของประธานแล้วล่ะว่าจะเทรดหรือดราฟใครมาช่วยลูก้า เพื่อประสบความสำเร็จในอนาคต

0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 9295
โพสเมื่อ: Mon Jun 07, 2021 10:04
ตลาดรอบหน้าก็ยังดูไม่ค่อยมีตัวที่น่าสนใจเท่าไหร่ด้วยอะ น้องดอนคงต้องแบกแบบนี้ไปอีก1-2ปี

ทีมต้องหาคนช่วยถือบอลอะ ลาวรี่,ไมค์ คอนลี่ย์ ต้องดูว่าปีหน้า 2คนนี้จะย้ายไปไหน
แก้ไขล่าสุดโดย Marrrr เมื่อ Mon Jun 07, 2021 10:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7567
โพสเมื่อ: Mon Jun 07, 2021 10:13
hamylee พิมพ์ว่า:
มาทรงเดียวกับเลบรอนวัยเยาว์เลยครับผม แต่เก่งกว่า

รอแค่เวลาเท่านั้นคนนี้ แหวนมารัวๆแน่นอน

โห เลบรอนเลยเหรอ

ผมว่าไม่ถึง เลบรอนนะ

ผ่าน เคอรี่ให้ได้ก่อน ฝีมือวัดกันตัวๆ ยังสู้เคอรี่ไม่ได้ด้วยซ้ำ
1
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1140
โพสเมื่อ: Mon Jun 07, 2021 10:20
ปีนี้ลูก้าได้พิสูจน์แล้วว่า เขาคือ SUPER STAR (มีเทรยังอีกคนที่กำลังพิสูจน์ตัวเองอย่างหนักไม่แพ้กัน)
.
แต่ถ้ามองทั้ง7เกมส์ เพื่อนก็แว่บมาช่วยกันทุกเกมส์นะครับถึงมาเกมส์7ได้
ซึ่งบางเกมส์เพื่อนมาเว่อร์วังเกินฤดูกาลปกติด้วยซ้ำ
.
จุดที่ต้องปรับปรุง คือ ใครจะมาเป็นเบอร์2ของทีม?
มองทั่วลีค ใครอีกที่พอจะเทรดมาได้บ้าง?
โกรัน ดราจิค? คริสพอล? ไมค์ คอนลี่? ไค เลารี? เดอมา เดอโรซาน? คาวาย? จอน คอลลิน?
คนที่เหลือนี่ไม่แน่ใจว่า ตัวเดิมๆที่มีอยู่จะดีกว่ารึเปล่า อย่างลอรี แมคาเนน?
.
และอีกจุดคือจุดโทษ 50-66% มันต่ำไป อย่างน้อยควร 80+%
.
ส่วนทาง LAC นี่ล่ะพูดได้เต็มปากเลยว่า เพื่อนไม่มา
แต่พอเพื่อนมาก็ช่วยกันบ้างก็ถือเป็นทีมที่แกร่งมากครับ
สำรองอย่าง Luke Kennard ก็เฉลี่ย 10แต้ม
มาคัส มอริส ก็เฉลี่ย 13แต้ม แต่พอเข้า playoff 2เกมส์แรก ทำรวมกัน 13แต้ม
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: "ระหว่างทางทรงคุณค่าเสมอ"
เข้าร่วม: 21 Mar 2021
ตอบ: 358
โพสเมื่อ: Mon Jun 07, 2021 10:24
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
มาทรงเดียวกับเลบรอนวัยเยาว์เลยครับผม แต่เก่งกว่า

รอแค่เวลาเท่านั้นคนนี้ แหวนมารัวๆแน่นอน

ผ่าน เคอรี่ให้ได้ก่อน ฝีมือวัดกันตัวๆ ยังสู้เคอรี่ไม่ได้ด้วยซ้ำ  

เค้าหมายถึงวัยเดียวกัน ผมติ่งcurryนะแต่3ปีแรกcurryยังไม่แบกแล้วดีขนาดนี้เลย กับเจมส์ผมว่าให้พอๆกัน
15
0
Status: my best part
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 988
โพสเมื่อ: Mon Jun 07, 2021 11:03
MachineRedz พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆดอนน่าลองเปลี่ยนมาเป็น SF นะ แล้วหาตัวคอนโทรลบอลแทน

คล้ายๆเซนโดกลับจากกาดจ่ายไปทำแต้มอ่ะ คือสำหรับผมนะมองว่า

บอลมูฟเม้นแกน้อย จังหวะถ่ายบอลคอนโทรลบอล แกจะเป็นแนว ISO

ถ้าหาตัวคอนโทรลบอลดีๆมาคอยคุมเกมส์นะ แกเป็น Scorer ตัวเทพได้เลยอ่ะ  

อันนี้ผมเห็นด้วยมากเลยนะ แต่แบบในทีมมีน้องก้าสร้างเพลได้คนเดียว ดูละสงสารมาสองปีละ จริง ๆถ้าทีมดี ๆ ผมว่าน้องก้าไปถึงไฟน่อลได้เลยนะ แบกตั้งแต่ละอ่อน
0
0
นักเตะอบจ.
Status: Whiteboyz
เข้าร่วม: 15 Jul 2009
ตอบ: 5760
โพสเมื่อ: Mon Jun 07, 2021 11:31
น้องปอคงต้องไปแล้วหล่ะเล่นงี้
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2021
ตอบ: 2884
โพสเมื่อ: Mon Jun 07, 2021 11:55
มันก็ปกติแหละถ้าสงสารลูก้า แดมก็ไม่ต่างกัน มันต้องมีแพ้ชนะ ทีมดีกว่าก็ได้ผ่านรอบต่อไป ทำให้รู้ว่า ในทีมต้องมีอย่างต่ำ 2-3 พวก all star

ถ้าทีมยังไม่เสริมนะ ย้ายเหอะ อยู่ไปก็ไม่มีแหวนสักวง
แก้ไขล่าสุดโดย -Kazper- เมื่อ Mon Jun 07, 2021 11:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 806
โพสเมื่อ: Mon Jun 07, 2021 12:01
แมฟนี่อยู่ที่แผนโค้ชด้วยป่ะครับ ดูเล่นกันตันๆ เหมือนไม่ค่อยมีไอเดียการเข้าทำ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7567
โพสเมื่อ: Mon Jun 07, 2021 12:38
yokenolf_pakdee พิมพ์ว่า:
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:

เค้าหมายถึงวัยเดียวกัน ผมติ่งcurryนะแต่3ปีแรกcurryยังไม่แบกแล้วดีขนาดนี้เลย กับเจมส์ผมว่าให้พอๆกัน  

โอเคร ครับ ผมไม่ได้อะไรกะ ดอนซิกนะ ผมว่ามันก็โคตรเก่ง

แต่ ดอนซิก ทำมัย ดูตัวมันอ้วนๆ

กลัวจะหมดก่อนอ่ะดิ ตามสไตล์ คนยุโรป บางคนติด DNA อ้วนมา

เลบรอนมันปีศาจ ถ้า ดอนซิก จะไประดับนั้น ต้องรักษาระดับนานเลยนะ

รอชม
1
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2006
ตอบ: 16459
โพสเมื่อ: Mon Jun 07, 2021 13:05
TPJ23 พิมพ์ว่า:
แมฟนี่อยู่ที่แผนโค้ชด้วยป่ะครับ ดูเล่นกันตันๆ เหมือนไม่ค่อยมีไอเดียการเข้าทำ  

อยู่สิครับ ผมว่าแกก็เก่งระดับนึงอะนะแต่คนพากย์(ฝรั่ง)ชอบอวยเว่อร์ไปหน่อย
0
0
Arselul / Lulldas Mavericks
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 2808
โพสเมื่อ: Mon Jun 07, 2021 15:56
NBA ดูละสงสาร Doncic
ประตูขึ้นนำ พิมพ์ว่า:
ปีนี้ลูก้าได้พิสูจน์แล้วว่า เขาคือ SUPER STAR (มีเทรยังอีกคนที่กำลังพิสูจน์ตัวเองอย่างหนักไม่แพ้กัน)
.
แต่ถ้ามองทั้ง7เกมส์ เพื่อนก็แว่บมาช่วยกันทุกเกมส์นะครับถึงมาเกมส์7ได้
ซึ่งบางเกมส์เพื่อนมาเว่อร์วังเกินฤดูกาลปกติด้วยซ้ำ
.
จุดที่ต้องปรับปรุง คือ ใครจะมาเป็นเบอร์2ของทีม?
มองทั่วลีค ใครอีกที่พอจะเทรดมาได้บ้าง?
โกรัน ดราจิค? คริสพอล? ไมค์ คอนลี่? ไค เลารี? เดอมา เดอโรซาน? คาวาย? จอน คอลลิน?
คนที่เหลือนี่ไม่แน่ใจว่า ตัวเดิมๆที่มีอยู่จะดีกว่ารึเปล่า อย่างลอรี แมคาเนน?
.
และอีกจุดคือจุดโทษ 50-66% มันต่ำไป อย่างน้อยควร 80+%
.
ส่วนทาง LAC นี่ล่ะพูดได้เต็มปากเลยว่า เพื่อนไม่มา
แต่พอเพื่อนมาก็ช่วยกันบ้างก็ถือเป็นทีมที่แกร่งมากครับ
สำรองอย่าง Luke Kennard ก็เฉลี่ย 10แต้ม
มาคัส มอริส ก็เฉลี่ย 13แต้ม แต่พอเข้า playoff 2เกมส์แรก ทำรวมกัน 13แต้ม  

ลูก้าเจ็บบริเวณต้นคอ มีผลต่อการ shoot ลูกโทษ ทำให้ % ตกพอสมควร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2010
ตอบ: 4986
โพสเมื่อ: Mon Jun 07, 2021 19:34
sealsorachat พิมพ์ว่า:
MachineRedz พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆดอนน่าลองเปลี่ยนมาเป็น SF นะ แล้วหาตัวคอนโทรลบอลแทน

คล้ายๆเซนโดกลับจากกาดจ่ายไปทำแต้มอ่ะ คือสำหรับผมนะมองว่า

บอลมูฟเม้นแกน้อย จังหวะถ่ายบอลคอนโทรลบอล แกจะเป็นแนว ISO

ถ้าหาตัวคอนโทรลบอลดีๆมาคอยคุมเกมส์นะ แกเป็น Scorer ตัวเทพได้เลยอ่ะ  

อันนี้ผมเห็นด้วยมากเลยนะ แต่แบบในทีมมีน้องก้าสร้างเพลได้คนเดียว ดูละสงสารมาสองปีละ จริง ๆถ้าทีมดี ๆ ผมว่าน้องก้าไปถึงไฟน่อลได้เลยนะ แบกตั้งแต่ละอ่อน  

ตัวนี้เล่นpgดีแล้ว

ไอคิวบาสระดับนี้ ให้ถือบอลไปเลยดีกว่าครับ

เหมือนเลบรอนปีก่อนอะ เล่นpg แล้วมี3dสองคนช่วย แบรดลี่+กรีน

ทางเลือกที่ดีสำหรับทีมถ้าจะเอาดอนเป็นตัวสร้าง คือหา3dมาเลยสองคน

รับรองว่าไปถึงระดับเลบรอนได้แน่ๆ แถมจะดีกว่าด้วยซ้ำเพราะมีเวลาพัฒนาอีกยาวๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel